[Funland] Các cụ có ủng hộ này không.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nếu cứ bắt xe tải đi làn bên phải vậy trong tình huống như VD3 trên cao nếu 1 ông bò ra đường thì đoàn xe tải sẽ chạy dài đến đâu các cụ nhỉ? :D Với cao tốc thì phân theo tốc độ và nâng cao ý thức giao thông bằng phạt nguội là hợp lý rồi. Lạ cái là em chẳng thấy các anh ý phạt đi dưới tốc độ tối thiểu bao giờ, phạt được cái này cũng hay đấy.

Đi cao tốc như HN-HP thì em cứ đi làn giữa, nhiều khi trách được các bố bò làn trái nhiều phết, kệ họ thôi mình đi sao đúng là được.
vượt xong về làn phải luôn

Opel Astra

Xe điện
Em thấy các càng ý kiến càng dở, cái này cứ sang Đức mà học rồi về làm theo, hợp lý mà đỡ tốn công các bác ý kiến ý cò.
Để tui chỉ đạo các cậu ấy học tập tụi Tây Đức, trước hết được chạy trên cao tốc đến khoảng 180kmh thôi, bác nhé - trước khi mở rộng thành không giới hạn, như bên bển.

Thực ra, tụi Đức làm nghiêm túc và chuẩn chỉnh, mức phạt nhìn chung khá cao và đánh trực tiếp + gián tiếp vào ví tiền, nên dân khá sợ.
Và, sợ thì đành phải ngoan thôi.

Opel Astra

Xe điện
vượt xong về làn phải luôn
Bằng cách nào để họ làm thế?
2 bác vượt xong, lang thang vài phút bên trái cũng được, nhất là lúc 3h sáng chẳng hạn. Sẽ không ai phạt cả.

Nhưng nếu có anh Cường $ nào đó phi đến đòi làn trái, thì nên nhanh chóng trả lại cho hắn, nếu bên phải trống.
2 bác không làm - không khẩn trương làm ngay, thì rút ví ra vậy.
Mức giá khởi điểm: 7 triệu dưỡi chẳng hạn, tôi nghĩ là 1 con số tốt.
Nguồn: Có thể lấy dash-cam của xe sau cũng được, nếu nó đủ rõ ràng.

Để cho lành thì bên bển yêu cầu dân của họ: Vượt xong thì về phải ngay lập tức, nếu có thể, chứ đừng đợi đến khi ai đó đằng sau nháy đèn nhắc nhở.

ruounephanoi

Xe buýt
Có bác ạ, bên bển đầy.
Ví dụ cụ thể nhất là: Bác vượt đèn đỏ và vướng đội đèn xanh => Bác bị 2 lỗi, Đèn đỏ và Cản trở.
Tụi tây tính lỗi Cản trở rất nặng.
Và tôi thấy 2 lỗi là xứng đáng.

Nếu bác vượt đèn đỏ lúc 2h sáng chẳng hạn, thì bác chỉ dính lỗi Đèn đỏ thôi.

Trên cao tốc: Nếu bác đi bên trái, có ông dí đằng sau mà bác không sang phải, trả Sổ đỏ làn trái cho địch - trong khi bên phải trống và bác hoàn toàn có thể sang được, thì bác sẽ bị truy tố tội Cản trở giao thông.
Lỗi này bên bển cũng rất nặng, nhưng lại khó xử phạt, do bác cần bằng chứng, 1 clip khá dài. Vì thế, mức phạt họ nâng lên cao hơn 1 bậc nữa, để tăng tính răn đe và bù đắp chi phí.
Bên tây người ta có ý thức cao. Cụ cứ mở mồm là tây với tàu, thế cụ đã chấp hành tốt chưa?

Opel Astra

Xe điện
Cụ đang bị nhầm lẫn, như thế nào là cản trở giao thông?
Bên tây người ta có ý thức cao. Cụ cứ mở mồm là tây với tàu, thế cụ đã chấp hành tốt chưa?
Ah, 2 câu đã khác nhau rồi kia đấy.

So sánh Việt Nam thì theo bác, nên so với ai?
Laos chăng, hay Namibia?

Thế , Cản trở giao thông là gì, bác rõ chưa vậy?