Các cụ cùng bóng bàn về Laluna- dự án có bến du thuyền quốc tế nhé

TrungEcopark

Xe hơi
Nha Trang toàn bãi tắm top thế giới thêm cả quỹ đất ven biển chỉ có thế, không tăng, có khi còn giảm, nước biển dâng các thứ ( em thuyết âm mưu chút) thì giá chỉ có lên chứ ko giảm đc, giờ giá đất khu làm đc khách sạn cũng phải 2-300 ấy các cụ nhể

Justforfuntoo

Xe container
Cái đường Trần phú nha trang em thấy nó như kiểu Hàng ngang Hàng đào trong làng bđs biển ý, chỉ có tăng và thu lời từ cho thuê chứ giảm làm sao được ;))

Justforfuntoo

Xe container
cdt là công ty con của tập đoàn Bamboo Capital cụ ạ, dự án này mới khởi công đầu tháng 9, lẫn lộn cả condotel (690 căn) và villa (95 căn)
Giá rổ thế nào đấy mợ, 46m nhỏ nhất, giá khoảng 50 thì là 2.3 tỷ/ căn nhỉ

victory123

Xe hơi
cdt là công ty con của tập đoàn Bamboo Capital cụ ạ, dự án này mới khởi công đầu tháng 9, lẫn lộn cả condotel (690 căn) và villa (95 căn)

tuy nhiên chính sách bán hàng còn nghiệp dư, cái này em cũng nhận xét thẳng luôn - cụ nhìn mục 1B để thấy giá chiết khấu lên tới 16% nếu cụ không chọn nhận lợi nhuận cam kết 2 năm đầu.

cái đấy thì đúng là mình không quyết được cụ ạ, sàn mà toàn làm villa thì khó bán lắm vì khách như thế phải là khách đối tác hoặc khách quen
Nghiệp dư là thế nào hả mợ? mà mợ có thông tin j về lợi nhuận cam kết ko?

raumongtoi

Xe buýt
cứ khủng hoảng rồi người ta chỉ lo tới những nhu cầu cơ bản ăn uống học hành chả ai đi chơi bời gì thì lại thọt thôi
Nam cường. Bđs lên giá nhờ giá thuê và sinh lời của bđs. Đất nha trang sát biển tiền làm ra cực dễ lấy gì xuống giá ? Chấp khủng hoảng xảy ra luôn vì thị trường nha trang ko như đà nẵng và mấy thị trường khác khách đông là do khách nội. Khách ở nha trang chủ yếu là khách ngoại

canhoicaccu

Xe tải
Nam cường. Bđs lên giá nhờ giá thuê và sinh lời của bđs. Đất nha trang sát biển tiền làm ra cực dễ lấy gì xuống giá ? Chấp khủng hoảng xảy ra luôn vì thị trường nha trang ko như đà nẵng và mấy thị trường khác khách đông là do khách nội. Khách ở nha trang chủ yếu là khách ngoại
tăng quá nhanh thì cũng sẽ phải giảm thôi ( 1 năm tăng 10 lần )
quy luật bt của bất cứ thị ttường nào
đến nhà ở mỹ còn phải bong bóng nữa là cái nha trang mắt muỗi, sinh đc vài chục triệu một tháng mà đã vỗ ngực ta đây

Justforfuntoo

Xe container
cứ khủng hoảng rồi người ta chỉ lo tới những nhu cầu cơ bản ăn uống học hành chả ai đi chơi bời gì thì lại thọt thôi
10 năm trước, khủng hoảng, nhà em vẫn sống và chơi bời, du lịch bình thường, còn mua thêm bđs ý chứ?
10 năm trước có cụ nào ở đây bị ảnh hưởng vì khủng hoảng không ;))

lenovox1

Xe tải
Swisstouches là của Thuỵ Sỹ cụ ơi, nhưng đang hoạt động chủ yếu tại China. Có mấy cái hotel ở Thuỵ Sỹ với Đức nhưng ko có tiếng tăm j. Nói chung ko làm dc ở Châu Âu chuyển sang Châu Á để loè mấy chú Tàu với Việt.
Công ty Thuỵ Sỹ, ông chủ Trung Quốc, mở ra để lấy tiếng quay về làm bds châu Á thôi cụ ạ. Đây là bài chung của nhiều ông chủ Tàu, qua Úc mở công ty thực phẩm chức năng, trồng táo, nho, bán về đại lục ...

kimyen278

Xe hơi
khủng hoảng thì dân các nước trên thế giới càng thích về Việt Nam vì nó rẻ cụ ạ, nói chung là không dân Âu thì dân Tàu, Nha Trang có mấy khi vắng khách đâu cụ. khủng hoảng chỉ có tầng lớp dân trung lưu và hạ lưu chạy lo cái ăn thôi, tầng lớp thượng lưu họ càng kiếm ăn từ đấy.

Nghiệp dư là thế nào hả mợ? mà mợ có thông tin j về lợi nhuận cam kết ko?
nghiệp dư ở chỗ những nhà đầu tư quen với dòng này sẽ nhận ra là giá trị thực của căn hộ còn thấp hơn cả 84% giá niêm yết cụ ạ, và dùng từ cam kết là để khách hàng hiểu nhầm vì đây không gọi là cam kết khi không đưa ra được mức lợi nhuận tối thiểu khách hàng nhận được. thực tế là nếu trong 2 năm đầu vận hành căn hộ mà cụ không nhận 90% lợi nhuận đó thì giá căn hộ lúc cụ mua sẽ được giảm 16%. nghiệp dư ở chỗ hoàn toàn là tiền của cụ nhưng lại dùng từ cam kết, giống như cụ bỏ vốn ra đầu tư căn hộ nhưng cho thuê không lãi suất, nói chung dùng từ sai dẫn đến dễ hiểu nhầm và mập mờ.
và chính sách đó cũng không thể gọi là cam kết, nó giống như Arena thôi cụ ạ, tức là cụ kí gửi cho cđt vận hành kinh doanh giúp mình, cụ thu lại 90% lợi nhuận từ việc vận hành căn hộ đó. cứ 10 năm kí lại chương trình kí gửi 1 lần chứ không có mức cam kết tối thiểu như La Luna.

Giá rổ thế nào đấy mợ, 46m nhỏ nhất, giá khoảng 50 thì là 2.3 tỷ/ căn nhỉ
Malibu hiện chưa có giá cụ thể ạ vì nó vừa khởi công hôm 1/9 xong, có ông Vietcombank bảo trợ và cđt đang khá chắc nịch về pháp lý nên em nghĩ giá cũng khoảng 4x - 5x

toyota88

Xe tải
nha trang 1 năm tăng 10 lần rồi mà các cụ vẫn hi vọng nó tăng thêm 10 lần nữa hả
chắc cỡ 5 năm sau giá nó đạt tới cung trăng rồi nhỉ =))
ở đây lắm người mộng tưởng thật
1 là sale đi tâng bốc nó "ngon" hơn cả singapo với hồng koong
2 là mấy "nhà đầu tư" đang lo chôn vốn cố đẩy để tháo chạy
buồn cho cái đất vn cứ có tiền là thi nhau vào bđs để rồi lại thọt lại móm
làm chả làm, chả đầu tư sản xuất đc cái gì chỉ có lao vào bđs thằng trước lừa thằng sau, hớt váng lướt sóng kiếm tiền dễ dàng quá nhỉ
dẫm đạp lên nhau mà chết cả thôi các con giời ạ

victory123

Xe hơi
nghiệp dư ở chỗ những nhà đầu tư quen với dòng này sẽ nhận ra là giá trị thực của căn hộ còn thấp hơn cả 84% giá niêm yết cụ ạ, và dùng từ cam kết là để khách hàng hiểu nhầm vì đây không gọi là cam kết khi không đưa ra được mức lợi nhuận tối thiểu khách hàng nhận được. thực tế là nếu trong 2 năm đầu vận hành căn hộ mà cụ không nhận 90% lợi nhuận đó thì giá căn hộ lúc cụ mua sẽ được giảm 16%. nghiệp dư ở chỗ hoàn toàn là tiền của cụ nhưng lại dùng từ cam kết, giống như cụ bỏ vốn ra đầu tư căn hộ nhưng cho thuê không lãi suất, nói chung dùng từ sai dẫn đến dễ hiểu nhầm và mập mờ.
và chính sách đó cũng không thể gọi là cam kết, nó giống như Arena thôi cụ ạ, tức là cụ kí gửi cho cđt vận hành kinh doanh giúp mình, cụ thu lại 90% lợi nhuận từ việc vận hành căn hộ đó. cứ 10 năm kí lại chương trình kí gửi 1 lần chứ không có mức cam kết tối thiểu như La Luna.

Malibu hiện chưa có giá cụ thể ạ vì nó vừa khởi công hôm 1/9 xong, có ông Vietcombank bảo trợ và cđt đang khá chắc nịch về pháp lý nên em nghĩ giá cũng khoảng 4x - 5x
E thì nghĩ nó dùng những từ như "cam kết" là cố tình. Thằng bán luôn tỏ ra vẻ có chính sách để người mua tưởng là hỗ trợ, ưu đãi, nhưng thật ra là lấy mỡ mình rán mình mợ à!

Trên trang web nói có "sổ hồng vĩnh viến"; đồng nghĩa với căn hộ condotel có tách sổ riêng dc? Mợ biết thì confirm giùm cái.

Justforfuntoo

Xe container
nha trang 1 năm tăng 10 lần rồi mà các cụ vẫn hi vọng nó tăng thêm 10 lần nữa hả
làm chả làm, chả đầu tư sản xuất đc cái gì chỉ có lao vào bđs thằng trước lừa thằng sau, hớt váng lướt sóng kiếm tiền dễ dàng quá nhỉ
Chả hi vọng, vì có mảnh nào ở đấy đâu :))

raumongtoi

Xe buýt
Đất ko sinh ra lợi nhuận thì sợ chứ đất ra tiền ở nha trang như trần phú thì sợ gì. Quen mấy ông anh hà nội ra nha trang xây hotel 2-3 năm là thu hồi vốn. Còn ông nào mua đất chó ị ko làm ra tiền thì ko biết và ko quan tâm
P/s : mấy người tài sản dưới 1 triệu $ ko có tiền mua đất nha trang thì cứ thích hô hào bong bóng nọ kia nhỉ? Người giàu họ kiến thức có thừa đừng nghĩ mấy cái dow up trend trong chứng khoán tài chính họ ko biết mà vào đây loè nhé :))

kimyen278

Xe hơi
E thì nghĩ nó dùng những từ như "cam kết" là cố tình. Thằng bán luôn tỏ ra vẻ có chính sách để người mua tưởng là hỗ trợ, ưu đãi, nhưng thật ra là lấy mỡ mình rán mình mợ à!

Trên trang web nói có "sổ hồng vĩnh viến"; đồng nghĩa với căn hộ condotel có tách sổ riêng dc? Mợ biết thì confirm giùm cái.
vâng nó cố tình gây mập mờ nên em không ưng cđt này lắm. sổ hồng vĩnh viễn là sổ của villa ạ, còn condotel vẫn là 50 năm thôi ạ và ra sổ hồng hay giấy chứng nhận sử dụng đất thì em cũng chưa có thông tin chính xác.

Phương

Xe buýt
Công ty Thuỵ Sỹ, ông chủ Trung Quốc, mở ra để lấy tiếng quay về làm bds châu Á thôi cụ ạ. Đây là bài chung của nhiều ông chủ Tàu, qua Úc mở công ty thực phẩm chức năng, trồng táo, nho, bán về đại lục ...
chuẩn bài! đọc báo thấy ghi là tập đoàn nổi tiếng tại Thụy Sĩ mà hốt, em làm thị trường Thụy Sĩ cả chục năm nay mà chưa nghe danh bao giờ, check bộ máy nhân sự trên LinkedIn thì 90% in China.

http://cafebiz.vn/swisstouches-la-luna-resort-khang-dinh-suc-hut-vuot-troi-tren-thi-truong-20180917151226517.chn

Justforfuntoo

Xe container
cụ nào rủng rỉnh tiền ném đất nền khu cam ranh ới em nhé, vài h.a cũng có, vứt đó 2 năm nữa là bán ok ngay vài dự án đi vào hoạt động thì giá tăng vọt

Kem2010

Xe tăng
Chậc, đấy em bắt đầu nghiên cứu dự án này cũng thắc mắc mở bán từ năm ngoái sao đột nhiên dừng lại, mới khoảng tháng nay mới bán lại. Chắc là cđt mới nên chưa ''thân quen'' với chính quyền mấy ấy mà :)))
Mà nghe đâu cũng đến tầng 26 rồi mà cụ
CĐT này không thiếu tiền nhưng quan trọng là năm ngoái mở bán mầ không bán được, được 70-80 căn qua 10 đại lý, cuối cùng dừng để làm lại sản phẩm, dừng bán đồng nghĩa với dừng các cv khác thôi, năm nay bán lại thì xây tiếp thôi mà cccm.