[Funland] Các cụ cứu em với!

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
dạo này máy IP của em không hiểu sao trong mục photo stream lâu lâu nó lại hiện thêm mấy bức ảnh không biết từ đâu ra. ảnh chắc của 1 máy IP khác vì em thấy có lúc nó hiện cái chữ HDR trong ảnh. ảnh hay chụp 1 cô bé chắc do bố mẹ chụp khi đưa đi chơi nhà trẻ, có lúc chụp ở nhà. có lúc thì chắc cô nhóc ấy lấy máy nghịch nên chụp linh tinh. Em cũng không hiểu làm thế nào mà nó chui vào máy em được. Mà nó chỉ hiện ra ở mục photo stream chứ k phải trong camera roll. tý nữa em up ảnh lên cho các cụ coi. Có cụ nào biết tại sao không ạ. máy của em mỗi em dùng, chả ai động vào nên chắc chắn không phải do ai save lại ạ. :(

rfs

Xe điện
Cụ có Apple ID ko, tk Icloud đang là của cụ hay người khác. Cụ vào Setting, Photo, Photo Stream đọc nhé, nó tự động copy 2 chiều từ Idevice với ICloud khi có wifi (Photo stream ddang ở chế độ ON).

ICoud ko phải của cụ thì xoá béng đi

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ có Apple ID ko, tk Icloud đang là của cụ hay người khác. Cụ vào Setting, Photo, Photo Stream đọc nhé, nó tự động copy 2 chiều từ Idevice với ICloud khi có wifi (Photo stream ddang ở chế độ ON).

ICoud ko phải của cụ thì xoá béng đi
vâng! để em thử xem cách của cụ ạ. Tks cụ

Linhlovely

Xe tăng
dạo này máy IP của em không hiểu sao trong mục photo stream lâu lâu nó lại hiện thêm mấy bức ảnh không biết từ đâu ra. ảnh chắc của 1 máy IP khác vì em thấy có lúc nó hiện cái chữ HDR trong ảnh. ảnh hay chụp 1 cô bé chắc do bố mẹ chụp khi đưa đi chơi nhà trẻ, có lúc chụp ở nhà. có lúc thì chắc cô nhóc ấy lấy máy nghịch nên chụp linh tinh. Em cũng không hiểu làm thế nào mà nó chui vào máy em được. Mà nó chỉ hiện ra ở mục photo stream chứ k phải trong camera roll. tý nữa em up ảnh lên cho các cụ coi. Có cụ nào biết tại sao không ạ. máy của em mỗi em dùng, chả ai động vào nên chắc chắn không phải do ai save lại ạ. :(
Nghe cứ như ma ý ạ!b-(

khanhvui24

Xe hơi
xem lại cái mục Iclound là đc ^^@!

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em đã tắt cái Icloud rồi. Toàn bộ ảnh trong mục photo stream đã xóa hết. Nhưng mà máy em giờ lại hiện lên danh bạ của người nào đó chèn vào danh bạ của em. Em đoán chắc của em xì tin nào đấy vì toàn hình trái tim với hoa hồng. List dài ngoằng.:((. Là sao hả các cụ

beautifulife

Xe máy
Thích thế gì nữa, cụ chỉ cần hóng ảnh nóng nữa là xong thôi.

PháGiaChiTử

Xe máy
em nghĩ acc đang đăng nhập Icloud trong máy bác là của người khác rồi :D
bác vào cài đặt -> icloud chọn xóa tài khoản nhé
Xong nếu bác có acc itunes thì đăng nhập vào nó sẽ tự động backup lại mail, danh bạ, lịch, lời nhắc, ảnh... (cái này tùy bác lựa chọn) để sau này nếu như máy restore hoặc đổi sang iphone khác thì khi bác đăng nhập vào acc trên nó sẽ tự động tải về phần mà bác đã lựa chọn ở trên. Cái này rất tiện trong việc đổi máy hoặc mất máy mà ko sợ mất danh bạ, ảnh, mail...
Nếu chưa có thì bác đăng ký 1 cái nhé :D