Đánh giá Các cụ đang dùng Vespa Sprint ABS tư vấn cho em mua xe ạ!

tranhoang315

Đi bộ
Thay vì vào topcom để bị luộc thì các bác hãy ra các tiệm như Đăng khôi vespa , mixup studio ( ở HN ) nhé.

mtvhua

Xe tải
Sprint là xe bán chạy nhất của piaggio đó, giờ piaggio rất nhiều phiên bản cá nhân hóa ở mức cao, dòng basic, sport S hoặc dòng đặc biệt như notte ...giá thì các cụ chia sẻ bên 124 Bà triệu hoặc piaggio hà đông là giá tốt, độ nhẹ thì số 1 yên bái gần xây xăng nguyễn công chứ chỗ Tuấn mixup studio, hoặc chỗ cụ sâm 120 trường trinh cũng có phụ kiện nhưng hạn chế hơn bên yên bái

XuancauPiaggio

Xe đạp
Website
tragoppiaggio.com
Xe của cụ lên đồ đẹp quá! Hiện tại Sprint là xe có doanh số đầu bảng trong các dòng xe của Piaggio vespa, trẻ trung, cá tính, nhiều màu sắc và cách phối màu cho nhiều cá tính khác nhau, động cơ mới êm và tiết kiệm xăng, rất ổn định ko lỗi vặt như thế hệ cũ.

TanPiaggio

Xe buýt
Oke lắm bác. Em cũng mới mua chiếc. Dáng 1m70 thì vô tư nè.
Cụ quá chuẩn, Vespa Sprint là lựa chọn số 1 hiện nay đấy cụ. Dòng này đang rất hot: cả về kiểu dáng và động cơ.
Chỉ xin lưu ý cụ mấy điểm sau:
1. Cụ thay dầu và bảo trì đúng định kỳ (theo lịch hẹn trong sổ bảo hành). Và nên vào cửa hàng chính hãng để thay đúng loại dầu được khuyến cáo và đúng dung tích.
2. Nếu cụ tuân thủ đúng điểm 1 thì xe sẽ rất ok, không hỏng vặt và ko phải sửa chữa nhiều đâu nhé.

Chúc cụ và vx hài lòng khi sử dụng Sprint.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Vespa đẹp.nhưng mỗi mất giá và nặng.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Quá đẹp.nhưng thật sự piagio mất giá kinh khủng

dd_thuan

Xe tải
ở VN mua sprint chắc chỉ có Topcom thôi à cụ, còn đại lý nào nhập hàng nữa không ạ

Đôn Vespa

Xe hơi
mùa xuân giá còn mềm hơn nhìu. Cụ cần alo e

trinhleminh

Xe tăng
lưu ý cụ 1 điều thôi, mua xe xong đi đổi lốp ngay nhé, vespa phải đi michelin nó mới bám đường, đi lốp nguyên bản trời mưa ướt trơn lắm.

Đôn Vespa

Xe hơi
Lốp michelin cỉty crip mà cụ còn chê thì chắc dùng casumina là hết ý :))
chủ thớt lên vành to hơn nguyên bản:)) nên nhìn cái chắn bùn trước không che đc quả lốp nó cộc kệch ấy mà chứ có chê lốp michelin đâu cụ

Tình hình em mua xe cho vợ, ngắm quanh 1 lượt bị mê hoặc bởi con Vespa Sprint ABS.
Lý do: Phong cách bề ngoài của xe thu hút. Nhìn con Sh nó cứ ngu ngu thế nào so với con này ấy (cụ nào fan Sh đừng ném đá nhé).
Vì sao phân vân? Kinh tế?
Chi phí mua xe em không so sánh giá Sh hay Vespa. Vì mua con nào em cũng không cần quan tâm giá. Em cũng không quan tâm xe mất giá. NHƯNG?
Thấy ĐỒN chi phí bảo dưỡng hàng năm 5-10tr vì rất hay hỏng vặt VÀ xe UỐNG xăng (vì vợ em đi làm hàng ngày đến cơ quan cách nhà khoảng 15km, mua xe em không quan tâm giá - nhưng xe tốn xăng em cũng rén ạ)
VẬY?
1. Cụ nào đang dùng Vespa Sprint ABS thì tư vấn giúp em có phải như vậy không nhé. Hay chỉ cần dắt xe từ hãng về dùng và bảo dưỡng định kỳ như các xe honda thôi ạ?
2. Mức độ tiêu thụ nhiên liệu của Vespa Sprint ABS mà các cụ đang đi là bao nhiêu lít/100km ạ?
3. Vợ em cao 1m70 xe có nhỏ không ạ?
Cảm ơn các cụ!
em cao 1m82 vẫn đi được đây cụ.vespa bây giờ tiết kiệm xăng lắm.chơi đi cụ.

khanhvh

Xe hơi
Tình hình em mua xe cho vợ, ngắm quanh 1 lượt bị mê hoặc bởi con Vespa Sprint ABS.
Lý do: Phong cách bề ngoài của xe thu hút. Nhìn con Sh nó cứ ngu ngu thế nào so với con này ấy (cụ nào fan Sh đừng ném đá nhé).
Vì sao phân vân? Kinh tế?
Chi phí mua xe em không so sánh giá Sh hay Vespa. Vì mua con nào em cũng không cần quan tâm giá. Em cũng không quan tâm xe mất giá. NHƯNG?
Thấy ĐỒN chi phí bảo dưỡng hàng năm 5-10tr vì rất hay hỏng vặt VÀ xe UỐNG xăng (vì vợ em đi làm hàng ngày đến cơ quan cách nhà khoảng 15km, mua xe em không quan tâm giá - nhưng xe tốn xăng em cũng rén ạ)
VẬY?
1. Cụ nào đang dùng Vespa Sprint ABS thì tư vấn giúp em có phải như vậy không nhé. Hay chỉ cần dắt xe từ hãng về dùng và bảo dưỡng định kỳ như các xe honda thôi ạ?
2. Mức độ tiêu thụ nhiên liệu của Vespa Sprint ABS mà các cụ đang đi là bao nhiêu lít/100km ạ?
3. Vợ em cao 1m70 xe có nhỏ không ạ?
Cảm ơn các cụ!
1. E đã đi được 2 năm, thì có 1 lần để lâu ko đi tầm 1 tuần mùa đông thì xe mãi ko đề được, nhưng sau mang ra bảo dưỡng thì cũng ko có hiện tượng gì. Đi 2 năm được khoảng 10k cây, bảo dưỡng thay dầu toàn bộ khoảng 3 lần, mỗi lần tầm 500k. Ngoài ra em chưa thấy bị hỏng vặt gì.
2. Mức độ tiêu thụ em ko đo, nhưng em thấy cũng bình thường, còn quan điểm của em, xe đi phục vụ bản thân mình nên đi xe mà cảm thấy thích thì xăng em không quan tâm lắm, hết thì đổ. Em đi làm cách nhà 3km, khoảng 5 ngày đổ 1 lần, mỗi lần 100 - 120k đầy bình
3. M7 đi thoải mái mà cụ, yên vespa này còn cao hơn SH ấy :))

Website
unixhouse.vn
mỗi tội vespa dòng cao cấp nên hỏng hóc gì mà sửa chữa cũng chả lần nào ít =))

BMZ_Z4

Xe điện
Tất cả các câu hỏi của cụ đều không đáng lo. Em cũng đang đi Sprint nên có vài vấn đề khác theo em cụ nên quan tâm hơn.
- Bộ nồi sau một thời gian nó bị rung đầu khi bắt đầu di chuyển. Hơi khó chịu chút thôi, tầm trên 20km đi mới êm
- Giảm sóc cứng (trước và sau đều giảm sóc đơn hành trình ngắn) nếu muốn êm ái thì phải độ phuộc và cũng không rẻ
- Xe cực nhiều đồ độ tăng cá tính và cá nhân hóa xe (giá cũng không rẻ)
- Đi vespa thì phải có kiến thức về sử dụng và bảo dưỡng xe thì mới bền và tiết kiệm được
Chúc cụ sắm được xe đẹp cho vợ
Em đọc thế này thì em sẽ không chọn :))