Đánh giá Các cụ đánh giá giúp em Vespa Sprint 125cc

yveslam

Đi bộ
E chào các cụ. E đang chạy con Honda SCR110 mua mới từ hồi còn nhập về VN. Chủ yếu em đi thì có người đưa đón, 2 bánh là thứ yếu mà giờ chăm đi lại. Con SCR thì vẫn chạy ổn mà đi nhiều chán quá rồi, e đang tính lấy Vespa Sprint 125cc vì trông mê con em này quá. Có cụ nào chạy con này rồi chi phí có hợp lý không ạ? E không cần quá tiết kiệm chỉ cần không đốt quá nhiều tiền cho vụ bảo dưỡng là được =)) và cần chú ý điều gì không? Nhu cầu cũng chỉ cần kíp hoặc cuối tuần đi loanh quanh. Em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

wind72

Xe hơi
E chào các cụ. E đang chạy con Honda SCR110 mua mới từ hồi còn nhập về VN. Chủ yếu em đi thì có người đưa đón, 2 bánh là thứ yếu mà giờ chăm đi lại. Con SCR thì vẫn chạy ổn mà đi nhiều chán quá rồi, e đang tính lấy Vespa Sprint 125cc vì trông mê con em này quá. Có cụ nào chạy con này rồi chi phí có hợp lý không ạ? E không cần quá tiết kiệm chỉ cần không đốt quá nhiều tiền cho vụ bảo dưỡng là được =)) và cần chú ý điều gì không? Em cảm ơn
Cỡ "đi lại có người đưa đón" mà cái xe máy phải lăn tăn.
Sai sai thế nào ấy nhể :-o

yveslam

Đi bộ
Cụ cứ nghĩ đơn giản đúng nghĩa là có người đưa đón nhé cụ :)) phân vân tại vì con SCR kỷ niệm vẫn ngon mà bỏ tiền mua mới nếu kđúng nhu cầu thì thành ra lãng phí ấy cụ

E chào các cụ. E đang chạy con Honda SCR110 mua mới từ hồi còn nhập về VN. Chủ yếu em đi thì có người đưa đón, 2 bánh là thứ yếu mà giờ chăm đi lại. Con SCR thì vẫn chạy ổn mà đi nhiều chán quá rồi, e đang tính lấy Vespa Sprint 125cc vì trông mê con em này quá. Có cụ nào chạy con này rồi chi phí có hợp lý không ạ? E không cần quá tiết kiệm chỉ cần không đốt quá nhiều tiền cho vụ bảo dưỡng là được =)) và cần chú ý điều gì không? Nhu cầu cũng chỉ cần kíp hoặc cuối tuần đi loanh quanh. Em cảm ơn
Xe 2 bánh thôi mà cụ, điều kiện đủ thì quất thôi cụ. Em thấy con này dáng cũng đẹp, nhìn thích.

NguyenChum1219

Xe tăng
Chị em đi con này đúng chuẩn đẹp, nhưng sẽ ăn mòn túi tiền của các anh lắm vì hay phải bảo dưỡng côn láp, vài lần bảo dưỡng rồi thay, thay bi rồi thay luôn bộ côn láp (hơn 5 củ) mà vẫn kêu như máy cày sau vài tháng. Vài năm trước em chạy lx nên nhẵn mặt ở cửa hàng topcom Xuân Cầu chỗ lê văn hưu, có lần thay nhớt xong nó còn quên vặn nắp, đang chạy trên đường xe nó ộc nhớt bay cả nắp, sau vụ đó em bán xe, mất giá gần 2/3 sau hơn 2 năm mua xe.

TonyG

Xe hơi
Sprint đời mới máy iget giờ ngon rồi, đi êm và tiết kiệm. Chú ý bảo dưỡng đúng thời hạn là ngon cụ nhé

yveslam

Đi bộ
cảm ơn các cụ, e chốt lấy Sprint mới tiện thể đi làm lại con Scr để kỷ niệm =))

greener

Xe hơi
Trước em đi scr giống cụ, sau đổi mua con sprint chỉ vì mê cái màu của nó. Giờ em chán nó lắm rồi. Bán đi thì tiếc vì xuống giá quá. Mấy nhược điểm xe của em:
- Bệnh chết máy, ngay từ khi mua em đã bị qua đại lý kêu đổi nhưng không được, và giờ thỉnh thoảng lại giở chứng chết máy.
- Xe nặng, gửi xe vô bãi mà chật mà gửi xe thì nhấc đít nặng chết thôi.
- Xe đi làm cảnh chứ, thỉnh thoảng chở tí đồ là bất tiện. Ghét nhất là cái sàn xe mấp bô. Mua thùng bia nhét vô đó mà nó như cái cầu bập bênh
- Tốn xăng (tốn hơn nhiều với con SH)
- Thay đồ đắt.

Neumann

Xe tải
Xe Vespa thường bị hỏng cảm biến oxy gây chết máy, hụt ga.

Ngô.Tường

Xe tăng
Đưa đón thì cũng có năm bảy loại người, công nhân giờ cũng đc đưa đón tận ngõ rồi, thỉnh thoảng có 1-2 ngày nghỉ mới dùng đến xe máy

hieupham7485

Xe buýt
Em vừa lấy 1 con sprint iget 2017, phải nói là đi quá sướng. Chủ cũ chăm xe cũng tốt nên lấy về em mang vào hãng, thay mỗi dầu máy, dầu láp và cái dây curoa. Xe đi êm, vọt, đặc biệt nó nặng và cao nên cụ nào tầm vóc cao to đi sướng lắm hehe

karo2020

Xe máy
cụ cứ honda hay ya mà táng đừng mua con sprint piagio rước bực vào người

Spike

Xe tăng
Em vừa lấy 1 con sprint iget 2017, phải nói là đi quá sướng. Chủ cũ chăm xe cũng tốt nên lấy về em mang vào hãng, thay mỗi dầu máy, dầu láp và cái dây curoa. Xe đi êm, vọt, đặc biệt nó nặng và cao nên cụ nào tầm vóc cao to đi sướng lắm hehe
Haha, em cũng tìm cũ mà cuối cùng chán quá nên chiều thứ 7 vừa rồi ra Topcom đập luôn 1 con full black mặc dù ban đầu không định mua mới như có pm với cụ. Nhận xe thực sự ngạc nhiên về độ êm, vọt của máy. Thành thật mà nói thì lúc mua con SH 125 2016 em thấy sao nó ì thế, cảm giác nhạt nhẽo thì đi con Sprint iget này công nhận khác biệt. Bảo dưỡng, thay thế thì tính sau, xăng cộ thì odo em mới có hơn 40km nên chưa biết.
Cơ mà đúng là cái bọn Vespa này làm rất bực mình, dừng xe mà có người ngồi sau kiểu gì cũng bị cọ chân + cái móc treo đồ quá chuối :D

hieupham7485

Xe buýt
Haha, em cũng tìm cũ mà cuối cùng chán quá nên chiều thứ 7 vừa rồi ra Topcom đập luôn 1 con full black mặc dù ban đầu không định mua mới như có pm với cụ. Nhận xe thực sự ngạc nhiên về độ êm, vọt của máy. Thành thật mà nói thì lúc mua con SH 125 2016 em thấy sao nó ì thế, cảm giác nhạt nhẽo thì đi con Sprint iget này công nhận khác biệt. Bảo dưỡng, thay thế thì tính sau, xăng cộ thì odo em mới có hơn 40km nên chưa biết.
Cơ mà đúng là cái bọn Vespa này làm rất bực mình, dừng xe mà có người ngồi sau kiểu gì cũng bị cọ chân + cái móc treo đồ quá chuối :D
Kaka Chúc mừng cụ đã có xe ngon! Em thì cảm nhận ga đầu nó ko bốc như SH nhưng khi đã có đà ở tốc độ 20-30km/h rồi thì vít nhẹ ga là nó lên rất nhanh và êm. Nói chung hài lòng cụ ạ, về kiểu dáng thì nó ăn đứt SH (đối với quan điểm cá nhân em) hehe

Phuongtit1211

Xe hơi
Cụ nói ma em ham , đang đi con li việt chán lắm rồi