[Funland] Các cụ đánh giá sao về: Đô thị hơn 17.000 ha ở Hòa Lạc

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ nào có link file bản đồ quy hoạch chung đô thị HL tỉ lệ 1/10000 up lên cho anh em xem tham khảo?
Trong quyết định có nhắc câu nào đến chuyển đổi sân bay HL thành dân dụng đâu, chứ đúng thế thì đất HL và cả TT, QO lên một tầm khác rồi.
Lúc cụ biết thì chậm chân rồi, vb này có từ năm ngoái nhưng ko lộ ra bên ngoài, hihi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vâng, nhường các cụ thạo tin thôi ạ. Trước em còm tương lai Hòa lạc là 10 năm nữa, nhìn kỹ quy hoạch thì thấy mình đã lạc quan quá, =))
tay to họ đi trước rồi cụ ạ. Năm ngoái chỗ vợ em làm hồ sơ vay cho 1 tay to múc trên này em mới được cho xem mấy thông tin này thì mới biết, giờ thì thành hiện thực dần dần rồi

Vũ Đức

Xe tăng
Nhìn tổng thể thì sẽ thấy. Khu công nghệ cao, khu đại học quốc gia, phần lõi của trung tâm hành chính, khu ytế công nghệ cao, dự án của sông đà hơn 1000ha từ trc, khu sân bay, các cơ quan , đơn vị bộ đội hiện hữu. Các khu dân cư , các dự án đã có chỗ chờ công bố thì Hòa Lạc cũng chẳng còn đất nhiều lắm đâu. Quan trọng là triển khai ntn thôi
Vùng nào chả là lõi,chán thật.Biết là tương lai sẽ ổn...nhưng nó dài hay ngắn thì hẻm rõ.Chôn đống tiền vào đó 10-20 năm thì có khóc thét.Thuê ko ai thuê,ở thì xa...trồng cây cũng ko thể thường xuyên lên chăm đc.Cứ làm như các khu ngoại thành mới có 1 đợt sóng không bằng.Rồi còn vài đợt sóng nữa...may ra mới ổn.

Thanhvuóng71

Xe điện
Vùng nào chả là lõi,chán thật.Biết là tương lai sẽ ổn...nhưng nó dài hay ngắn thì hẻm rõ.Chôn đống tiền vào đó 10-20 năm thì có khóc thét.Thuê ko ai thuê,ở thì xa...trồng cây cũng ko thể thường xuyên lên chăm đc.Cứ làm như các khu ngoại thành mới có 1 đợt sóng không bằng.Rồi còn vài đợt sóng nữa...may ra mới ổn.
Hi , nếu tính từ bây giờ trở đi thì mn còn phải suy đoán nhiều. Nhưng chắc chắn rằng những người mua đất HL cách đây 2 năm thì đến thời điểm này thì có hiệu quả rất rõ rệt nếu như bán ra

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Lại thổi hoà lạc lên cao à

Hero1972

Xe máy
Hôm qua em lên tìm hiểu đất trên hoà lạc,xem vài mảnh ở phú mãn đang giao dịch khoảng 3tr/m,em đang phân vân chưa biết đầu tư ở khu nào vì trên này nhiều thôn nhiều xã mà chưa tìm hiểu đc hết,bác nào thông thạo khu vực này tư vấn giúp em,tài chính em có khoảng 1 tỷ thôi,muốn đầu tư mảnh nhỏ nhỏ từ 300m trở lên,tks các bác!

Thuantrung

Xe buýt
Hi , nếu tính từ bây giờ trở đi thì mn còn phải suy đoán nhiều. Nhưng chắc chắn rằng những người mua đất HL cách đây 2 năm thì đến thời điểm này thì có hiệu quả rất rõ rệt nếu như bán ra
Cụ ơi từ 2 năm trước thì em thấy mua chỗ nào cũng hiệu quả cả

Thuantrung

Xe buýt
Hôm qua em lên tìm hiểu đất trên hoà lạc,xem vài mảnh ở phú mãn đang giao dịch khoảng 3tr/m,em đang phân vân chưa biết đầu tư ở khu nào vì trên này nhiều thôn nhiều xã mà chưa tìm hiểu đc hết,bác nào thông thạo khu vực này tư vấn giúp em,tài chính em có khoảng 1 tỷ thôi,muốn đầu tư mảnh nhỏ nhỏ từ 300m trở lên,tks các bác!
Em cũng đang có ý định mua Hòa Lạc tầm tiền của bác, thấy môi giới nói về kỳ vọng thì nhiều, nhưng thực tế PT em thấy vẫn ko bằng vùng ven gần trung tâm HN

Vũ Đức

Xe tăng
Vâng,đầu tư 2015 đến hiện tại là ngon mà cụ.Ý em là thời điểm hiện tại cứ tung hô thì mệt phết cụ nhỉ :D

Thanhvuóng71

Xe điện
Vâng,đầu tư 2015 đến hiện tại là ngon mà cụ.Ý em là thời điểm hiện tại cứ tung hô thì mệt phết cụ nhỉ :D
Đánh giá về tổng quan thì HL vẫn có cửa sáng cụ ah. Về giá chưa cao, về chính sách dtư thì đang được pa, ưu tiên....về dtư thì khả năng dtư công mạnh vào HL thì đã rõ ( Đường sắt số 5, Hà Nội xin cơ chế đặc thù ).... Bài toán đầu tư là dịch chuyển ( bán đi) bds vùng khác về ( mua ) HL là phương án khả thi từ bây giờ .

CM400

Xe máy
Đánh giá về tổng quan thì HL vẫn có cửa sáng cụ ah. Về giá chưa cao, về chính sách dtư thì đang được pa, ưu tiên....về dtư thì khả năng dtư công mạnh vào HL thì đã rõ ( Đường sắt số 5, Hà Nội xin cơ chế đặc thù ).... Bài toán đầu tư là dịch chuyển ( bán đi) bds vùng khác về ( mua ) HL là phương án khả thi từ bây giờ .
Ai cũng biết là thời điểm này bán nơi khác đầu tư về HL nhưng vẫn đề có bán được không mới quan trọng còn HL lúc này mua đa phần là tiền tươi tiền tích lũy nhé

lykai

Xe tăng
Phú Mãn giá đã lên cao rồi mà có mấy cái mỏ đá nên xe tải chạy nhiều bụi bẩn lắm.
Cụ nên sang phía Đông Xuân- Tiến Xuân, budget 1 tỷ mua tốt 300m2.
Với giá tầm 2-3tr/m2, cụ thử tìm bán kính hồ rùa có nơi nào có giá đó?

Hero1972

Xe máy
Em cũng đang có ý định mua Hòa Lạc tầm tiền của bác, thấy môi giới nói về kỳ vọng thì nhiều, nhưng thực tế PT em thấy vẫn ko bằng vùng ven gần trung tâm HN
Nhưng vùng ven gần trung tâm với tài chính 1 tỉ thì mua đc mảnh 50m thôi,trên láng thì tầm 300m vẫn ok,chỉ có điều em chưa biết chọn vị trí nào để đầu tư

Hero1972

Xe máy
Phú Mãn giá đã lên cao rồi mà có mấy cái mỏ đá nên xe tải chạy nhiều bụi bẩn lắm.
Cụ nên sang phía Đông Xuân- Tiến Xuân, budget 1 tỷ mua tốt 300m2.
Với giá tầm 2-3tr/m2, cụ thử tìm bán kính hồ rùa có nơi nào có giá đó?
Tks bác,văn phòng cũng đưa vài mảnh bên Đông Xuân nhưng em sợ sâu xa hơn Phú Mãn,mai em lại chạy lên Đông Xuân Tiến Xuân tìm hiểu

lykai

Xe tăng
Tks bác,văn phòng cũng đưa vài mảnh bên Đông Xuân nhưng em sợ sâu xa hơn Phú Mãn,mai em lại chạy lên Đông Xuân Tiến Xuân tìm hiểu
Chỉ có điều bên Đông Xuân- Tiến Xuân em thấy người ta toàn bán sào với h/a :D.
Cụ chịu khó lọ mọ chút.