[Funland] Các cụ đi ăn có hay gặp dạng này không?

Pumzen

Xe ba gác
Trường hợp của cụ chủ thì khá hãn hữu, nhưng trường hợp ăn xong, ngồi xỉa răng ngồi chờ ng nhà đang ăn, móc thuốc ra hút thì nhà cháu hay gặp. Lần nào nhà cháu cũng phải cau mày bảo ra ngoài mà hút, phả khói làm mn đang ăn hít toàn mùi khói thuốc rất khó chịu.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không dè bỉu cái gì cả!
Cũng chưa có (chửi bới) bác,hay xúc phạm ai câu nào. Mạng hay thật thì nó đều thể hiện ý thức,phông văn hóa của mỗi cá nhân.
Và cái việc ( đưa sách Đạo Đức ra) vì tôi có được học,có đọc,và được nhắc nhở,dạy ý thức từ nhỏ bác ạ!
Còn việc (xung quanh bác nó thế) thì bác phải có ý thức riêng chứ không phải là thấy nó ( bình thường) và mặc nhiên theo nó.
Em chưa thấy người nào cả Tây và ta chỗ em có ý thức riêng phải bỏ chỗ ra ngoài vào nhà vs xì mũi cả. Quán cóc vn những người lạ phải chung bàn với nhau thì vài chục năm em chưa dám vào rồi nên ko ngờ lại tinh hoa thế. Cho em xin lỗi vì ko cùng tầng lớp tinh hoa ạ.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

NonameNonick

Xe điện
Nghĩa là luôn dạy ngoài quán cóc ngoài đường xì mũi phải ra khỏi quán? Còn lớp học cơ quan… thì ko cần đúng ko? Hay con cụ trong lớp học cũng phải ra ngoài hoặc vào nhà wc xì mũi ?
Em hiểu và thông cảm với hoàn cảnh của cụ.
Em xin phép không tranh luận tiếp cụ nhé.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu và thông cảm với hoàn cảnh của cụ.
Em xin phép không tranh luận tiếp cụ nhé.
Vâng. Em quan tâm và hỏi thực tế trong xh công sở trường học vn nơi các cụ sống thật chứ tranh luận miệng thì ai chả ngời ngời vẽ ra các tiêu chuẩn đạo đức lấp lánh, tranh luận tốn công.

trantien

Xe tăng
Bàn ăn ở quán, ngồi chung… Bỗng: Soạttttt! (Lấy giấy lau lau)!

Lại “soạtttttt” lần thứ 2. Em dừng đũa tỏ vẻ khó chịu rồi lại ăn tiếp!

Soạttttt lần thứ 3, em buông hẳn đũa, quơ tay cầm cốc trà đá ực ngụm!
….
Soạtttt lần thứ tư, em đành buông đũa nhăn mặt, vứt mịa bát cháo và đứng lên!

Thằng bên cạnh nó xì mũi các cụ ạ. Em đi ăn khá hay gặp hành động này và rất tởm, không nuốt nổi nếu đối tượng làm nhiều lần!
Em cũng hay gặp. Vô văn hóa kinh khủng. Nhất là trong quán phở hay quán gì mà ăn ớt là mấy loại đó nó xì liên tục. Mình phải bỏ bát đũa té chứ ko nuốt nổi.

Dacia90

Tháo bánh
Giáo viên của em nói thế. Và em thấy xh nó thế, kể cả giáo sư, quản lý. Đó là bệnh và phải thông cảm, chấp nhận. Chúng nó chỉ dạy trẻ có phải dùng khăn giấy thôi.
Cụ tìm thấy giáo trình nào của Tây hay ta nói xì mũi phải ra cửa, vào nhà vs ko?
Cứ để mấy ông lý thuyết xứ nhiệt đới thử hôm nào trời lạnh, đi chuyến tàu cao tốc ở Nhật hay EU xem, đang từ trời tuyết lạnh vào ngồi trong khoang tàu ấm áp, sổ mũi thì đi ra chỗ nào để xì mũi? Áp khăn giấy lên mũi, xì không quá mạnh ngay tại ghế ngồi rồi bỏ khăn giấy đó vào hộc đựng rác gần đó thôi, hay đòi dừng tàu để ra ngoài xì mũi?

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cứ để mấy ông lý thuyết xứ nhiệt đới thử hôm nào trời lạnh, đi chuyến tàu cao tốc ở Nhật hay EU xem, đang từ trời tuyết lạnh vào ngồi trong khoang tàu ấm áp, sổ mũi thì đi ra chỗ nào để xì mũi? Áp khăn giấy lên mũi, xì không quá mạnh ngay tại ghế ngồi rồi bỏ khăn giấy đó vào hộc đựng rác gần đó thôi, hay đòi dừng tàu để ra ngoài xì mũi?
Nước ngoài tiêu chuẩn khác , các cụ ấy có chửi white trash thì cũng có thể là do ko biết . Nhưng em chỉ muốn biết giờ tiêu chuẩn ở vn là xỉ mũi phải ra khỏi phòng, lớp , vào nhà vs… à? Có bao nhiêu % học sinh phải làm thế chẳng hạn. Con các cụ phải thế hoặc có nhìn thấy bạn bè nó phải thế trong lớp ko?

duongqua

Xe container
E mà vầy e cầm bát đi sang bàn khác :D, có người còn vừa ăn vừa khạc như kiểu viêm họng nhưng ko nhổ ra :D
Còn có kiểu ăn phở bún xong ko dùng tăm xỉa răng mà lấy đũa để gẩy thức ăn ra mới kinh :D

Dacia90

Tháo bánh
Thời nay tiến bộ nhiều rồi, xưa không xưa lắm, vào quán có cái ghế băng đã thấy ông cho hai chân lên ghế ngồi ăn, lại có ông ăn xong xỉa răng chán, chưa đã, còn thò tay vào móc.

3chan4cang

Xe tải
Xin lỗi cụ, đợt này cái bệnh xoang của em nó trở nặng :(( Mà cụ nhớ nhầm, em chỉ "xịt" 2 phát, một phát em cúi xuống sát gầm bàn, một phát thì quay mặt vào tường. Em thấy cụ cau mặt nên đã biết ý xin lỗi, báo cáo luôn với cụ em bị xoang rồi mà cụ vẫn bê lên đây [-(

cadilac30

Xe tăng
hơi lâu thôi chứ dùng nhiều cũng quen cụ ạ :))
Mới đầu em nghĩ cụ ăn cháo bằng đũa nên húp soạp đạp chứ , à mà đúng rồi ăn đũa thì phải vậy thôi , có ai nhìn cụ húp cháo Mà ái ngại không vậy !!!? Hehehe

haivina

Xe điện
Ôi suỵt với xoạt thì em gặp suốt, quán ăn có, quán nước có, thang máy công sở có, trong văn phòng có. Nhiều bác rất ý nhị lịch sự rút khăn mùi xoa ra che mũi rồi mới soạt vài phát, có anh đồng nghiệp bị xoang thì suỵt cả trong thang máy lẫn văn phòng, mà rất tự nhiên cơ.
Nhưng em mà bị ngạt mũi chảy nước thì em lẳng lặng vào nhà vệ sinh rồi mới suỵt, có lần bị nặng thì cứ ngồi 10, 15 ph lại phải vào nhà vs 1 lần, nếu ko kịp đi thì rút khăn ra lau thôi chứ không suỵt soạt. :D
Thôi đành kệ chứ biết làm sao.

PosGo

Xe hơi
đi ăn là hoạt động công cộng rồi, mà công cộng thì khó tránh cụ ah.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em đang ăn phở thì bác già đối diện dùng tăm gẩy hành trong răng ra từng cái 1. Đến cái t3 chắc nhìn mặt em hiện rõ nỗi kinh sợ thì bác ấy nhấc hàm răng giả ra gỡ hành và nhìn em đang trợn mắt...với tư thế kiểu như: tao già nên tao có quyền!
Ôi nhớ đến đây cái cảm giác nộn mửa lại sắp tràn về. Em vĩnh biệt luôn cái quán phở hay ăn từ đó

• Vodka
Reactions: HnA