[Funland] Các cụ đi ăn có hay gặp dạng này không?

yuh2105

Xe tăng
Em đang ăn phở thì bác già đối diện dùng tăm gẩy hành trong răng ra từng cái 1. Đến cái t3 chắc nhìn mặt em hiện rõ nỗi kinh sợ thì bác ấy nhấc hàm răng giả ra gỡ hành và nhìn em đang trợn mắt...với tư thế kiểu như: tao già nên tao có quyền!
Ôi nhớ đến đây cái cảm giác nộn mửa lại sắp tràn về. Em vĩnh biệt luôn cái quán phở hay ăn từ đó
Quả bác kể em nghe cũng sốc tới tận óc luôn. Tưởng tượng thôi mà đã... =))

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
nếu có bị sao thì đứng dậy ra ngoài mà xụt xịt hoặc ngồi 1 mình

em mà bị sao em ko vào đâu, hoặc nếu phải vào thì mình phải giữ ý cho người khác, khạc nhổ, xụt xịt thì phải ra ngoài

ho thì phải bịt mồm và quay đi chỗ khác

nói chung là phải giữ ý chứ cứ ngồi cạnh ông nào xụt xịt, vừa sợ bẩn, vừa sợ lây cúm, mất ngon
Đúng ạ, hạn chế tối thiểu đi hàng quán nếu đang bị viêm đg hô hấp. Hoặc ăn đồ nóng bị nc mũi chảy ra lấy cái giấy ăn thấm kỹ chứ đừng: xoạt xoạt xì xì như chỗ k người có biết bao nhiêu vi khuẩn bắn đầy ra xung quanh, bắn cả vào bát người bên cạnh, vào người đối diện…cực kỳ mất thiện cảm.

rgbhis

Xe tăng
Hôm nào e ăn bún bò huế hay bún ốc mà lỡ cho nhiều ớt trưng quá là chảy hết nước mắt nước mũi, ăn xong toàn phải kiếm chỗ nào kín đáo lau mắt xì mũi.

Bang lang

Xe điện
Em bị xoang cũng khổ, may là rất rất ít ăn sáng bên ngoài, nếu có đi ăn thì không bao h ngồi cạnh ai ở bàn to, bàn riêng mới ăn không thì lướt. Cũng đầy lần phải xì thầm vì ăn nóng nó cứ sổ mịa nó ra. Có lần lịch sự đi vô chỗ toilet xì xong ra quán họ dọn mất bát phở :(. Thôi kệ mịa lịch sự, em cứ mang giấy ướt của mình xì giảm thanh :)). Thật chứ chẳng phải đạo đức giả làm gì với các cụ. :D
Trước em có một anh sếp răng thưa, cứ ăn một miếng là lôi tăm ra xỉa. Có lúc nhìn xuống ko thấy bát phở đâu thì thấy cô dọn dẹp mang đi rồi, hỏi thì bảo “ em thấy anh xỉa răng, tưởng anh ăn xong rồi”

le_petit

Xe tăng
10 người vn và cả Tây nữa em đảm bảo chả có một người nào phải ra tận ngoài cửa xì rồi vào. Chắc có mỗi cụ.
Tất nhiên nghe ghê, bọn Tây nó xì trong phòng kín còn to mạnh phẹt ghê hơn nhiều. Em ban đầu thắc mắc nhưng chúng nó nói phải chấp nhận vì đó là bệnh. Tất nhiên là ghê nhưng đến lượt mình, người nhà mình , con mình cũng vậy thì chịu. Cụ bắt con cụ phải ra cửa xì mũi ko,
Con tôi bị viêm xoang, khi ăn quán thỉnh thoảng nó cũng chạy vào nhà vệ sinh xì mũi mà.

• Vodka
Reactions: A_S

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em đang ăn phở thì bác già đối diện dùng tăm gẩy hành trong răng ra từng cái 1. Đến cái t3 chắc nhìn mặt em hiện rõ nỗi kinh sợ thì bác ấy nhấc hàm răng giả ra gỡ hành và nhìn em đang trợn mắt...với tư thế kiểu như: tao già nên tao có quyền!
Ôi nhớ đến đây cái cảm giác nộn mửa lại sắp tràn về. Em vĩnh biệt luôn cái quán phở hay ăn từ đó
Chị tả nghe thốn quá, thế này nuốt sao dc :D

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Con tôi bị viêm xoang, khi ăn quán thỉnh thoảng nó cũng chạy vào nhà vệ sinh xì mũi mà.
Con cụ rất biết suy nghĩ cho xung quanh. Nhưng xh đòi hỏi vậy thì em thấy không nhân đạo lắm. Đó là bệnh và nên được thông cảm.

nguyen duc2902

Xe hơi
Website
pg-intertradevn.com
rồi cụ bị viêm mũi dị ứng thì sao ? người ta có bệnh cụ chế thế ,cụ nghĩ đến cảnh mình bị chưa ?cụ thử cảm giác muốn xì mà éo dc xì vì sĩ diện à nuốt mệ nó vào trong còn kinh hơn .kaaaaaaa nếu trường hợp của em thfi lẳng lặng chuyển vị trí khác ..
Bác nói rất khách quan. Đôi khi ko phải ng ta muốn thế. Em đi ăn phở hay bún bò Huế thi thoảng cũng hắt xì nên lúc ăn e thường chọn chỗ kín và bàn trống. Nhiều lúc quán đông ngồi gần nhau thì phải chịu.

phucnhan21

Xe tải
Đúng ạ, hạn chế tối thiểu đi hàng quán nếu đang bị viêm đg hô hấp. Hoặc ăn đồ nóng bị nc mũi chảy ra lấy cái giấy ăn thấm kỹ chứ đừng: xoạt xoạt xì xì như chỗ k người có biết bao nhiêu vi khuẩn bắn đầy ra xung quanh, bắn cả vào bát người bên cạnh, vào người đối diện…cực kỳ mất thiện cảm.
Vâng cụ, em nói thật đến mình còn tởm nước mũi, nước dãi của mình nữa là người khác. Vì thế nên nếu gặp cảnh ông khụt khịt ngồi cạnh mình, chưa kể khoạc nhổ nữa, ko thể nuốt đc

Dungha

Xe điện
Ăn thua gì. Em còn tìm thấy trong bát phở 1 cái lông dài tầm 5cm nếu duỗi thẳng. Nhưng nó quăn queo chỉ còn tầm 4 cm cơ cụ ạ. Mà lúc ăn hết thì nó mới thò ra mới đau .. mắt tinh quá nhiều khi cũng dở cụ ạ.
Em thề với cụ chuyện là thật.em không tiếu lâm vụ này.😒
Hôm em ngồi ăn cùng bạn cũng gặp. Nhưng bảo nhau hy vọng là của em phục vụ trẻ xinh chứ không phải của bà chủ già xấu. :))

vừa đi vừa láii

Xe container
Hôm em ngồi ăn cùng bạn cũng gặp. Nhưng bảo nhau hy vọng là của em phục vụ trẻ xinh chứ không phải của bà chủ già xấu. :))
Già xấu thì sợi đó chỉ là vật trang sức, an toàn cho sức khỏe được các bác sĩ khuyên dùng :D
Gặp mấy em trẻ thì chưa chắc, biết đâu lại là sợi của thằng khác :))

otothanglong

Xe điện
Em hỏi không liên quan tí, cụ ăn cháo mà dùng đũa thì có khó lắm ko ạ.
Đọc em cũng giật mình ;)) , chuyện đi ăn sáng gặp mấy thể loại oái oăm này cũng nhiều, ngồi xa còn đỡ ngồi gần ghê tởm lắm. Hôm ăn sáng ở một quán em chứng kiến 1 thằng đứng tuổi ăn mặc ra đang cốp lắm, tình cờ lúc nhìn sang thấy hắn lấy nước xúc miệng rồi nhổ toẹt vào cái bát hắn vừa nuốt xong nhìn ghê tởm, quán đấy em cũng không bao giờ quay lại, xì mũi, họ hắng tóm lại đi đâu cũng có từ sang cho đến bình dân thể loại đó tầng lớp nào cũng có.

Txpt

Xe tải
10 người vn và cả Tây nữa em đảm bảo chả có một người nào phải ra tận ngoài cửa xì rồi vào. Chắc có mỗi cụ.
Tất nhiên nghe ghê, bọn Tây nó xì trong phòng kín còn to mạnh phẹt ghê hơn nhiều. Em ban đầu thắc mắc nhưng chúng nó nói phải chấp nhận vì đó là bệnh. Tất nhiên là ghê nhưng đến lượt mình, người nhà mình , con mình cũng vậy thì chịu. Cụ bắt con cụ phải ra cửa xì mũi ko,
Con mình ị mình ngồi ăn cơm bình thường nhưng ko có nghĩa là ngkhac cũng thế.
Hành động làm người khác ghê, thậm chí kinh tởm mà vẫn làm thì rõ là ko bình thường.

tieulyphidao

Xe tăng
Có lần em vào ăn quán phở bò quen trong khu Văn côhg. Quán ấy do 02 vợ chống người Nam định thuê mở quản.
Em đang ăn thì thằng cu con (chừng 3,4 tuổi) gian trong nó kêu đi vệ sinh, thằng bố lấy ngay cái bô cho thằng cụ con đi vệ sinh ngay gian trong. ở ngoài vẫn nhìn thấy thằng cu con vệ sinh. Em đứng dậy ngay trả tiền rồi, đi, éo chịu nổi cảnh ấy, từ đó không bao giò em ghé lại quán ấy nữa.

Thiên Tà

Xe hơi
cũng ức chế thật, nhưng đi ăn ngoài quán thì đành chấp nhận hoặc ra về thôi.
Cháu đang tưởng tượng ăn cháo bằng đũa, kể cả cháo lòng!

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Con mình ị mình ngồi ăn cơm bình thường nhưng ko có nghĩa là ngkhac cũng thế.
Hành động làm người khác ghê, thậm chí kinh tởm mà vẫn làm thì rõ là ko bình thường.
Ị, khạc nhổ, ợ, nhai chóp chép, hở miệng , húp rột roạt… nó khác với bệnh cụ à.

xedieu

Xe cút kít
cũng ức chế thật, nhưng đi ăn ngoài quán thì đành chấp nhận hoặc ra về thôi.
Cháu đang tưởng tượng ăn cháo bằng đũa, kể cả cháo lòng!
Khổ quá! Em vứt lại bát cháo CHỬA ĂN chứ không phải ĐANG ĂN được chưa! 😂

vkthang

Xe container
Em hỏi không liên quan tí, cụ ăn cháo mà dùng đũa thì có khó lắm ko ạ.
Quê vợ em chuyên ăn cháo thay cơm, mà ăn cháo toàn dùng đũa để tiện gắp lạc rang, rau dưa, tầu xì đây, em thấy ăn bằng bát ăn cơm bê lên và vào mồm vô tư nhé. :P

Do cụ ngồi đâu ăn thôi. Ngồi ở mấy chuỗi lớn sạch sẽ lại ko có hoặc rất ít mấy chuyện này.
Ngồi đâu mà chẳng có cơ hội gặp ông nhai chèm chẹp như heo với xì mũi tùm lum hả cụ.