Chi hội Các cụ đi Aveo và Gentra thì mời vào đây tụ hội ạ

Aveo LT 2015, MT đi gần 6van
Giá 3 trăm đc ko các cụ
Dòng này có điểm yếu gì mà sao e thấy ít người đi, và rớt giá nữa vậy cccm
Thông não e phát, e lần đầu mua xe ạ

TTP2015

Xe buýt
E mới tậu con xe cũ Aveo ltz ĐK 12/2015 giá 300 củ bao sang tên. E mua xe lần đầu, đi dc 1 ngày nên chưa có KN và sự so sánh nên ko biết dòng này, đời này đi có ổn ko.

Tunale1890

Đi bộ
Em có Aveo 2015 đi hơn 4 vạn xe còn đẹp bác nào lấy ới em giá 270tr em ở bắc ninh 0988928365

Thượng Đạt

Đi bộ
Chào các cụ. Em đang đi Gentra 2011 màu đen (e mua lại xe cũ) được khoảng 5 tháng và cảm nhận của em như sau:
1. Bệnh òa ga: lúc mới lấy xe bị thường xuyên, nhiều khi dừng đèn đỏ gầm như khủng long, người đi đường nhìn em như thấy người tiền sử, dạt cả ra hai bên. Nhưng em nhờ thợ thay cảm biến ga, van hằng nhiệt giờ thì đã hết bệnh (có lúc cũng có nhưng rất nhẹ và tình cảm, sau khoảng 15 - 20s là hết)
2. Xe chạy chắc, khỏe, ăn uống tương đối khoảng 6l đường trường, 8l hỗn hợp.
3. Vì xe cũ nên hay hỏng vặt, đặc biệt hệ thống điện, mỗi lần vào viện là trên chai nên thường xuyên rơi vào cảnh cận nghèo.
4. Mẫu mã dễ nhìn, đẹp hơn các xe cùng đời nên ít lỗi qua thời gian; Thân xe rộng, nội thất ổn, xe 5 chỗ thoáng mát, máy êm, chống ồn kém - nhất là qua các ổ gà, gờ giảm tốc.
5. Linh kiện tương đối dễ tìm, giá phải chăng nhưng phải biết chỗ mua: Nên tham gia các hội nhóm trên Facebook để các thành viên tư vấn và hổ trợ tìm linh kiện cho dễ, ngon, bổ rẻ.
Có cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ thêm cho anh em nhé.

Phan khiêm

Xe đạp
Tôi mới rước về con “AVEO 1.5 đời 2015 LT số sàn ” cũ, chạy hổm nay được 3 tháng, trước đây tôi sử dụng con Mitsubishi lancer 1.6 (2001)… Sau khi sử dụng con AVEO nhận thấy, khác nhiều so với Mit Lancer, nhưng không biết xe có bị hỏng hóc gì không ?. Cụ thể là:
(1) Xe không bị òa ga như trên diễn đàn mà bị ngược lại, cụ thể là: khi cần chuyển số, nhả ga, đạp côn, thì vòng tua máy rớt về galenti rất nhanh (3s) (500-700 v/p không tải), cho nên khi nhả côn liền (sau khi chuyển số), thì tốc độ xe sẽ bị khựng lại (do lôi kéo tua máy động cơ), chạy rất khó chịu nếu khi đang chạy tốc độ >40 km/h. buột phải xử lý bằng: phải nhấn một tí ga trước khi nhả côn hoặc kềm giữ chân ga, nhả côn từ từ cho đồng tốc độ (theo cảm giác) rồi mới buông hẳn côn… khác với con xe Mitsu Lancer, tua máy giảm từ từ, vừa đủ thời gian để chuyển số, nhả côn, đạp ga tăng tốc…
Mới chạy xe này cảm giác nầy hơi là lạ. Đến gagage, mấy chú thợ: súc rửa họng ga (có đóng ít bụi than), thổi gió cảm biến (trên ống cao su đường hút), thổi bụi lọc gió; vệ sinh cục bù ga, thiệt hại 200K , Thợ nói được rồi. Nhưng chạy vẫn vậy, gặp thợ tào... xe còn rất mới, Rin tòan bộ ốc vis, xe chưa có can thiệp sửa chữa của thợ, nội thất còn rất ok, tất cả đồ đạc còn nguyên rin, sáng đẹp. Xin hỏi các anh em có kinh nghiệm qua xe này chỉ giúp giải quyết tình trạng trên… hay là xe AVEO này cấu tạo nó vậy? xin tư vấn dùm. Rất Cám ơn!

Phan khiêm

Xe đạp
Em xin một chân .aveo 2015

XE tôi y chang xe này . Xin hỏi :
Tôi mới rước về con “AVEO 1.5 đời 2015 LT số sàn ” cũ, chạy hổm nay được 3 tháng, trước đây tôi sử dụng con Mitsubishi lancer 1.6 (2001)… Sau khi sử dụng con AVEO nhận thấy, khác nhiều so với Mit Lancer, nhưng không biết xe có bị hỏng hóc gì không ?. Cụ thể là:
(1) Xe không bị òa ga như trên diễn đàn mà bị ngược lại, cụ thể là: khi cần chuyển số, nhả ga, đạp côn, thì vòng tua máy rớt về galenti rất nhanh (3s) (500-700 v/p không tải), cho nên khi nhả côn liền (sau khi chuyển số), thì tốc độ xe sẽ bị khựng lại (do lôi kéo tua máy động cơ), chạy rất khó chịu nếu khi đang chạy tốc độ >40 km/h. buột phải xử lý bằng: phải nhấn một tí ga trước khi nhả côn hoặc kềm giữ chân ga, nhả côn từ từ cho đồng tốc độ (theo cảm giác) rồi mới buông hẳn côn… khác với con xe Mitsu Lancer, tua máy giảm từ từ, vừa đủ thời gian để chuyển số, nhả côn, đạp ga tăng tốc…
Mới chạy xe này cảm giác nầy hơi là lạ. Đến gagage, mấy chú thợ: súc rửa họng ga (có đóng ít bụi than), thổi gió cảm biến (trên ống cao su đường hút), thổi bụi lọc gió; vệ sinh cục bù ga, thiệt hại 200K , Thợ nói được rồi. Nhưng chạy vẫn vậy, gặp thợ tào... xe còn rất mới, Rin tòan bộ ốc vis, xe chưa có can thiệp sửa chữa của thợ, nội thất còn rất ok, tất cả đồ đạc còn nguyên rin, sáng đẹp. Xin hỏi các anh em có kinh nghiệm qua xe này chỉ giúp giải quyết tình trạng trên… hay là xe AVEO này cấu tạo nó vậy? xin tư vấn dùm. Rất Cám ơn!

thienninh_hoang

Đi bộ
Các bác cho e hỏi con chevrolet aveo đời 2014 của e dạo này hay bị kẹt số cảm giác chỉ vào đc số 1 và số 2, các số còn lại ko thể vào đc và ko thể di chuyển đc các bác ạ. Vừa rồi E mang ra gara họ bảo tại côn và họ thay lá côn với doa lại bánh côn hay j j đó. E Đi được đúng 2 tuần hôm nay bệnh cũ lại tái phát, lại bị y hệt như cũ các bác ạ. Có bác nào chơi dòng này cho e xin cao kiến với ạ? Và cho e xin địa chỉ gara chuyên làm về dòng xe này với, e ở Hà Nội ạ. E xin cảm ơn!

Phan khiêm

Xe đạp
Em xin một chân .aveo 2015

Xe tôi hình dáng giống xe này. Xin hỏi? xe Aveo có mấy cảm biến oxy?, sao xe tôi aveo 2014 , tìm trên đường ống xả chỉ có một cảm biến oxy, nằm trước bầu lọc (hiệu Bosh, mã: 96864850), máy dò báo có 02 cái cảm biến. Nhưng chỉ có một cái có hoạt động, dao động liên tục khi động cơ nóng máy ở điện áp 0.1 - 1.1 vol. Còn cái kia không tìm thấy trên ống xả, nhưng máy dò báo điện thế không thay đổi là 0,4 vol . Xin hỏi anh em diễn đàn có ai biết tư vấn dùm cám ơn.

Phan khiêm

Xe đạp
Cụ thể là xe nào thế cụ? Có nên múc aveo đời 2014 ?
Xin hỏi? xe Aveo có mấy cảm biến oxy?, sao xe tôi aveo 2014 , tìm trên đường ống xả chỉ có một cảm biến oxy, nằm trước bầu lọc (hiệu Bosh, mã: 96864850), máy dò báo có 02 cái cảm biến oxy. Nhưng thấy chỉ có một cái có hoạt động, dao động liên tục khi động cơ nóng máy ở điện áp 0.1 - 1.1 vol. Còn cái kia không tìm thấy trên ống xả, nhưng máy dò báo điện thế không thay đổi là 0,4 vol . Xin hỏi anh em diễn đàn có ai biết tư vấn dùm cám ơn.

vanthiho

Xe đạp
Cao tốc 110.lái Đi 1 tay vẫn rất đầm chắc nhé

vanthiho

Xe đạp
Aveo LT 2015, MT đi gần 6van
Giá 3 trăm đc ko các cụ
Dòng này có điểm yếu gì mà sao e thấy ít người đi, và rớt giá nữa vậy cccm
Thông não e phát, e lần đầu mua xe ạ
2017 mt, giá 270 muốn lên đời mà không thấy cụ nào muốn rướt nè