Chi hội Các cụ đi cao tốc có hay cho vượt không?

Mì cốc

Xe hơi
Tình hình là thi thoảng e cũng hay phượt mấy nơi xung quanh Hà Nội cuối tuần xả stress. Ra cao tốc với quốc lộ thì xe xin vượt là đương nhiên rồi, nhưng cho vượt hay không còn là việc của xe trước.

Em thì cứ thấy ai có thái độ nhã nhặn, ví dụ như xin vượt từ xa, không nháy đèn liên tục, không bóp còi inh ỏi, khoảng cách 30m trở lên thì em sẽ ra tín hiệu cho vượt trái hoặc phải. Còn con mụ nào cứ dí váo đuôi xe rồi nháy đèn loạn xạ , thi thoảng còn không xi nhan trái hoặc phải để xin vượt, xong bóp còi inh ỏi là coi như xác định với em, không bao giờ em cho vượt.=))

Đợt vừa rồi đi cao tốc Hà Nội - Lào Cai chắc các cụ cũng biết tốc độ min- max là 60 -100 km/h. Rõ ràng em đã đi max 100 rồi mà vẫn có thằng xin vượt, mà lại còn cái kiểu chui vào cùng làn cách đuôi xe mình có 3-4m rồi mới bắt đầu xin vượt. Lúc đấy em chỉ biết thở dài với cái cách xin vượt với cả tốc độ tối đa của các mụ #:-s. Nhưng gặp em thì hơi đen, vì cùng lắm thì em cho vượt phải chứ còn lâu em mới nhường làn :P

min18vn

Xe điện
Em chỉ xin nói 1 câu, chạy xe nên lành tính 1 chút, hơn thua chút xíu được gì, em là cho vượt tất. Chẳng may có sao thì ko thiệt hại mình thì họ

fusionvie

Xe điện
Cụ chủ chắc còn trẻ, rồi cụ sẽ hiểu khi bị gây ức chế, tính con sẽ lấn át tính người. Ở đời ăn thua nhau gì cái cho vượt với không cho vượt, trong khi cụ không cho vượt khi đủ điều kiện là vi phạp pháp luật.

Mì cốc

Xe hơi
Cụ chủ chắc còn trẻ, rồi cụ sẽ hiểu khi bị gây ức chế, tính con sẽ lấn át tính người. Ở đời ăn thua nhau gì cái cho vượt với không cho vượt, trong khi cụ không cho vượt khi đủ điều kiện là vi phạp pháp luật.
Cụ ơi tất cả các cụ trên này đều còn trẻ hết ạ, theo như e kể thì e mới bị ức chế chứ mấy cụ kia ức chế gì? đi tốc độ tối đa vẫn còn xin vượt thì chẳng hiểu là đi kiểu gì? Với lại e đã nói là xin an toàn thì cho vượt, chứ bấm còi inh ỏi loạn xạ mà cho vượt làn thì đâu có an toàn, vượt mình rồi lại vượt ng khác tiếp, như vậy những cái xe đó rất nguy hiểm cho toàn tuyến cụ ạ.

Vậy nên phải có xe nào cho người ta bớt bốc đồng lại để đi điềm tĩnh hơn, đường cao tốc chứ có phải trong phố đâu cụ :( , chuyển làn nhanh cự li gần là xe mình có nguy cơ bị húc đuôi luôn, mà mấy cái lão vượt ẩu đâu quan tâm gì đâu

chinh7799

Xe hơi
Cụ ơi tất cả các cụ trên này đều còn trẻ hết ạ, theo như e kể thì e mới bị ức chế chứ mấy cụ kia ức chế gì? đi tốc độ tối đa vẫn còn xin vượt thì chẳng hiểu là đi kiểu gì? Với lại e đã nói là xin an toàn thì cho vượt, chứ bấm còi inh ỏi loạn xạ mà cho vượt làn thì đâu có an toàn, vượt mình rồi lại vượt ng khác tiếp, như vậy những cái xe đó rất nguy hiểm cho toàn tuyến cụ ạ.

Vậy nên phải có xe nào cho người ta bớt bốc đồng lại để đi điềm tĩnh hơn, đường cao tốc chứ có phải trong phố đâu cụ :( , chuyển làn nhanh cự li gần là xe mình có nguy cơ bị húc đuôi luôn, mà mấy cái lão vượt ẩu đâu quan tâm gì đâu
Mỗi người 1 tính cụ chủ à, e cũng thuộc dạng nóng tính nhưng những trường hợp đó em cho vượt, mất gì đâu, nó quá tốc độ mà gặp mấy chú áo vàng thì nó thiệt :))

min18vn

Xe điện
Em già rùi, hok còn trẻ nữa mà vẫn phải gọi 1 số cụ là anh, còn cụ ko cho nó vượt, gặp thằng trẻ trâu nó vượt phải rùi tạt đầu cho phát thì có phải dại ko. Mà ai bắt cụ chuyển làn nhanh, cụ cứ đá và xinhan, thấy thoáng thì chuyển, cũng là báo cho xe sau mình sẵn sàng nhường đường

Chỉnh sửa cuối:

longnguyenhvn

Xe buýt
Em thì cứ đủ an toàn để mình nhường đường thì xin vượt là em cho vuợt.

ReadOnly

Xe tăng
Vầng, cụ thích có khối sắt tấn rưỡi, 2 tấn phi 100km/h sau mít mình thì tuỳ cụ thôi, em thì chả tội gì chuốc thêm rủi ro cho mình :D

fusionvie

Xe điện

Cụ tham khảo thớt này nhé

vhdangiop

Xe tải
Nếu cụ đi tốc độ max mà ẻm đằng sau nháy đèn và bấm còi inh ỏi thì nên tránh cho lành vì:
1. Thằng này thik chạy quá tốc độ-> nguy hiểm
2. Đi xe ko hiểu luật -> nguy hiểm

Laixebk

Xe tăng
Em có điều kiện thoáng đường cứ cho vượt bình thường kể cả max speed. Chỉ khổ cái là mấy ông đòi vượt lên xong lại đi chậm hơn mình lại mất công xin vượt lại.

nguyenducdung

Xe buýt
Em chỉ xin nói 1 câu, chạy xe nên lành tính 1 chút, hơn thua chút xíu được gì, em là cho vượt tất. Chẳng may có sao thì ko thiệt hại mình thì họ
Em củng giống cụ, em đi max tối đa mà cụ nào xin em nhường luôn, thậm chí nhìn gương thấy cụ ấy đi nhanh chưa xin đã nhường rồi, chả mất gì, chả hơn thua với ai :D

PS: EM dự đại đa số là không cho vượt đâu :)), vụ này tranh cãi nhiều rầu :D

matitz3979

Xe buýt
nếu ko phân làn,e nhường hết biết đâu họ đang vội.

ruanhanh

Xe đạp
Em đi đường 5 HN-HP. Mấy bác container chưa kịp xin vượt em đã vội mời nó vượt rồi các cụ ạ :D

bomvukhi

Xe tải
e cứ chạy đúng tốc độ cho phép thôi, xe đi nhanh hơn xe e thì cho vượt, xe đi chậm hơn thì e vượt, ko cho vượt e đổi làn :D

ngungo thien ly

Xe container
Tránh voi chả xấu mặt nào, nhường là quan điểm của cá nhân em

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Em có 2 điểm giống cụ, Em đã đi đủ tốc độ theo biển muốn vượt Em xi nhan trái cho vượt phải, mình đỡ nhọc. Cụ nào xi nhan trái mà ko nháy đèn hoặc còi Em sẽ nhường cho lên nếu xe khoẻ hơn xe Em như tầm 3.0-5.0 mà bắt ng ta đi sau thằng 1.2-2.0 trên cao tốc thì ng ta cũng khó chịu :).

hainguyen181

Xe buýt
em thì xe còi em không cho vượt. còn xe ngon thì mời qua :P

ABCZ13

Xe tải
Với e họ vi phạm thì kệ bu họ chứ, thích vượt e cho vươt liền hêhe. E chẳng hơi đâu ganh đua với họ vì an toàn của mình là số 1, có thằng dở hơi cứ dí sát đít mình cũng ghê bỏ mợ, đấy là chưa kể nó hâm hâm lên tạt cho một cái có mà... :( Giờ sắp già rồi nên e muốn sống dai thêm chút nữa với gia đình hihi haha mọi chuyện giờ phải luôn bình tĩnh, điềm đạm :))