Thảo luận Các cụ đi đăng kiểm cẩn thận nhé

longkong

Xe máy
Em thề luôn là em ko đưa đồng nào ạ.
Em bảo chị bận quá nên quên. Giờ chị đang qua trường cháu xem bóng đá. Các em tha cho chị ko chị muộn. Hihi
Xinh xinh tươi tươi thì nói gì các em nó cũng dễ lọt tai.
Mà các em nó có xin sđt của "chị" không?

sskkb

Xe tăng
Em quá hạn 1 ngày còn bị tóm ko tha, cụ hơn 10 ngày mà đang lưu thông trên đường thì bị hốt là đúng rồi, kể cả là đi từ trạm đk ra. Giờ nhỡ mà quên ko đăng kiểm đúng ngày, tầm 10h tối em phi xe ra bãi xe ngay cạnh trạm đk gửi, sáng hôm sau bắt grab ra đăng kiểm cho an toàn :D

dung_hn2810

Xe hơi
E hỏi nhờ các cụ chút, còn hạn đăng kiểm mà hết hạn cái phí đường bộ. Cái này có phải mua luôn không, hay là chờ đến hạn đăng kiểm thì mua luôn cùng ạ.

hbu082

Xe container
E hỏi nhờ các cụ chút, còn hạn đăng kiểm mà hết hạn cái phí đường bộ. Cái này có phải mua luôn không, hay là chờ đến hạn đăng kiểm thì mua luôn cùng ạ.
đến thời hạn đăng kiểm thì đóng truy thu thôi cụ.

hoanghai117

Xe hơi
Lắp cái lip có đk đc k các cụ

hongquan1701

Xe hơi
Hôm qua em đi đăng kiểm xe em ở đầu Kim Mã (em ko biết đoạn này thuộc KM hay CG nữa)
Đến nơi thì xe xếp hàng đông quá, 1 chú ra phát cho tờ giấy hẹn 30" quay lại. E cầm tờ giấy chạy đi định kiếm chỗ nào ngồi CF để đợi. Ôi thôi mới chạy được 300m thì 1 bóng áo vàng vượt lên giơ gậy yc em tấp xe vào lề. E hiểu chuyện xuống bảo a vừa trong ĐK ra kiếm chỗ ngồi chờ đến lượt và đưa tờ giấy xếp lốt có giờ hẹn cho chú xem. Chú bảo anh cứ đưa bằng em xem, cầm bằng xong chú bảo anh về 1234 giúp em. Sếp em đang ngồi đấy.
Xe em quá hạn ĐK mất hơn chục ngày vì em đi CT nên biết là mình sai. Việc vớ vẩn nên ngại nhờ, sau lại phải đáp lễ nên em nhỏ nhẹ chú ngồi bàn. Chú chỉ điều khoản nọ kia.... phạt, giữ xe....Rồi chú nhấc quyển sổ lên cho em thấy mấy tờ có hình lãnh tụ bên dưới rồi cười với em thật tươi. E đành rút 2 tờ màu đỏ cho xong. Chú lấy quyển sổ đặt lên rồi bắt tay em cám ơn cẩn thận, dặn anh đừng chạy đâu nữa, đến giờ hẹn rồi đấy.
Rút ra là có chim lợn ở cổng đăng kiểm các cụ nhé, nên các cụ cẩn thận
Cái ý là ngàn đời nay vẫn vậy cụ ko để ý thôi. Đưa lên cho các cụ khác rút kinh nghiệm. H liên kết hết mà cụ