Các Cụ đi LAC lưu ý khi sử dụng điều hòa xe oto trong mùa nóng nhé !

7030

Xe buýt
Cảm ơn bác sếp bụ và bác phò ai nhé, e vệ sinh cái lọc gió thấy mát hơn. hix mà lọc gió xe nhà e còn có cả 1 cục xương to bằng đầu ngón tay ở trong đó mới kinh chứ. Cái lẫy đó là 2 cái chốt bản lề của cái hộp để đồ ạ.b-)

chuot_bach

Xe tăng
Nếu đúng hôm đấy bác chạy vào giữa trưa nắng(đợt nắng kinh khủng vừa rồi) thì không phải do lỗi của điều hòa đâu. Cái trần của Lãc không chịu được nóng nên hấp hơi đấy, xe em cũng bị y chang, em có hỏi mấy bác chuyên gia đều bảo xe nào cũng vậy chứ không phải riêng gì Lac (???), muốn mát chỉ có cách phủ chăn ướt lên nóc xe mà chạy thôi ( hi hi)
chào các bác, em mới tậu vợ 2 về chạy được ngàn rưỡi thôi nhưng hôm nọ chạy lên Sơn tây thì có hiện tượng như thế này các bác cho em hỏi. Xe chạy lúc giữa trưa khi đi được gần 100km thì điều hòa dở quẻ mát rất ít mặc dù gió em để thốc lên mạnh. Khi đến nơi dừng khoảng 2 tiếng, thì điều hòa hồi được lạnh rất sâu nhưng khi về gần đến Hà nội thì lại hiện tượng đó xảy ra. Các bác cho em hỏi có phải xe em có vấn đề? và khắc phục bằng cách nào?
Kính

xem xe thôi

Xe đạp
dạ cảm ơn bác, nhưng bác ơi khắc phục thế nào ??? ngân lượng tốn ra sao ???
kính bác

xem xe thôi

Xe đạp
Khả năng con rơle cảm biến nhiệt xe cụ có vấn đề nên nó để giàn lạnh đóng đá không thổi được gió mát ra ngoài, tắt một lúc đá tan thì lại thấy mát như thường. Cụ vào hãng để họ kiểm tra thôi. Nếu là Lacetti nội thì bệnh này là 100%.
dạ cảm ơn bác, nhưng bác ơi khắc phục thế nào ??? ngân lượng tốn ra sao ???
kính bác

vumap

Xe máy
Em xin tiếp mấy cái hình, hướng dẫn rõ từng bước ah :
1. Mở cốp đựng đồ ra, tìm 2 cái chốt như thế này ở 2 bên hông cốp

Sau đó tìm tiếp 2 cái chốt ở dưới đáy của cốp, thóa + rút ra sẽ lấy toàn bộ cốp để đồ ra khỏi vị trí ban đầu

Đây là cái lọc gió của máy lạnh, bên phải là 2 cái chốt rời nằm phía dưới của cốp đựng đồ

Dùng máy nén khí thổi sạch bụi bẩn rùi lắp vào như cũ

vumap

Xe máy
Để bên trên cái lọc gió này không có "khúc xương gà" do các ông Tí tha vào làm ổ ... các bác nên :

Bọc lưới inox

chebonmua

Xe buýt
cám ơn bác đã chia sẻ!
công nhận mùa này mới vào xe kinh khủng thật
ko biết là AC nếu cứ để bật liên tục, (đèn vàng AC lúc nào cũng để ) thì có hại gì cho ắc quy ko, vì khi vào chưa nổ thì quạt gió đã chạy còn AC theo bác là chưa chạy, nhưng em thấy là cũng có chạy thì fari
Vệ sinh lọc gió là tháo nắp lọc gió ra xịt hay là xịt cái túi cao su nhỏ gần chỗ gạt nước xuống hả cụ?
xe em để ngoài bãi ko có mái, mà là đường vào nhà máy nên bụi kinh khủng, 1 ngày ko đi ra là trắng xe
Chưa nổ máy mà bật điều hòa thì hại ắc quy cụ ạ , E nói thế k biết đúng k :D

hoinhap

Xe tăng
chào các bác, em mới tậu vợ 2 về chạy được ngàn rưỡi thôi nhưng hôm nọ chạy lên Sơn tây thì có hiện tượng như thế này các bác cho em hỏi. Xe chạy lúc giữa trưa khi đi được gần 100km thì điều hòa dở quẻ mát rất ít mặc dù gió em để thốc lên mạnh. Khi đến nơi dừng khoảng 2 tiếng, thì điều hòa hồi được lạnh rất sâu nhưng khi về gần đến Hà nội thì lại hiện tượng đó xảy ra. Các bác cho em hỏi có phải xe em có vấn đề? và khắc phục bằng cách nào?
Kính
Em dự xe bác toi cái van ngắt lạnh roài, nên nó đóng băng. Xe em hôm nọ phải lắp cái rơ le ngắt lạnh ngoài mới hết hiện tượng chạy một lúc mất lạnh đáy!