Các cụ đi xe TOY thì đảo lốp thế nào vậy?

thuysinh.tl

Xe container
Làm như cụ thế này thì lốp dự phòng còn có vẻ mới nhưng chưa chắc cao su đã đảm bảo chất lượng. Chẳng thế mà ngay cả nhà sản xuất và các công ty ô tô đều khuyến cáo là nếu lốp để lâu thì nên kiểm tra cẩn thận trước khi sử dụng. Ngoài ra việc việc thay như thế này thì 4 bánh sẽ mòn không đều. Bánh sơ cua mòn ít nên càng gây tiếng ồn hơn. Altis đời cũ thì nhà cháu không biết thế nào nhưng Altis đời mới là 5 bánh như nhau rồi.
Em đi Altis ợ.
Em đảo lốp như sau:
1. Đảo lốp trước ra sau như hướng dẫn của Toy.
2. Khi nào mua đôi lốp mới em lấy lốp dự phòng mang ra dùng, 1 lốp mới mua em lắp vào lazang sơ cua rồi cất đi ợ.
Chẳng biết thế có được ko? :D

longmd

Xe tải
Làm như cụ thế này thì lốp dự phòng còn có vẻ mới nhưng chưa chắc cao su đã đảm bảo chất lượng. Chẳng thế mà ngay cả nhà sản xuất và các công ty ô tô đều khuyến cáo là nếu lốp để lâu thì nên kiểm tra cẩn thận trước khi sử dụng. Ngoài ra việc việc thay như thế này thì 4 bánh sẽ mòn không đều. Bánh sơ cua mòn ít nên càng gây tiếng ồn hơn. Altis đời cũ thì nhà cháu không biết thế nào nhưng Altis đời mới là 5 bánh như nhau rồi.
Cụ chưa hiểu ý em rồi.
Khi đi đc 1,5 vạn km em đảo 2 lốp sau ra trước (2 lốp sau mòn ít hơn). Sau đó đi thêm khoảng 1 vạn km nữa em lại chuyển 2 lốp trước về 2 bánh sau. Mua 1 đôi lốp mới, thay 1 cái vào lazang sơ cua => vậy là em vẫn có 1 đôi mới để lắp vào 2 bánh trước còn lốp dự phòng cũng tránh được việc hỏng do để quá lâu ợ.

thuysinh.tl

Xe container
Vậy thì lại hơi lãng phí ợ. Cụ chạy báo nhiêu vạn thì mua lốp mới vậy? Mới 2.5 vạn đã thay lốp mới ợ?

longmd

Xe tải
Em hay đi xa nên 2 lốp trươc cứ ngon cho cẩn thận cụ ợ

civic2010

Xe buýt
em thấy khi bán xe thường rao kèm: "lốp dự phòng chưa hạ"
vậy đảo lốp dừng dùng lốp dự phòng :P:P:P để bán đỡ mất giá