[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

TNLak

Xe điện
Cụ bán giờ này lỡ mất ATH party. Các bitcoiners đã đợi ngày này 3 năm. A e đang chuẩn bị ăn mừng thì cụ lại bán.

Ohno

Xe buýt
Em lại kể chuyện thằng con em.

E đồng ý cho nó vay 2k (nó bảo vay chứ em thì xác định là cho rồi vì cơ hội thu hồi đc là khó) và mua hộ nó cái ví lạnh ví nóng gì đấy.

Xong chuyện tiền nong thì lần này rút kinh nghiệm, em ko nói gì nhiều nữa. Chỉ bảo nó là muốn kiếm đc tiền thì phải hiểu tiền là gì đã. Mài cứ khăng khăng btc của mài giá trị hơn cả vàng của mẹ.. blabla.. Ừ cứ cho là mẹ lạc hậu đi, nhưng mẹ mài cứ hình dung bỗng một hôm đẹp zời nào đó, vì một lí do nào đó mà mất net tuyền cầu thì đám đệ tử coin coin chúng mài đi bằng mông hết. Còn vàng của mẹ thì vưỡn nguyên kể cả khi quả đất này va phải mặt zăng. Vàng nó giá trị từ thời cổ đại rồi.. nhá nhá nhá...

Em nói đểu đểu thế mà nó im các bác ạ ^^
Cái ví thì phải mấy hôm nữa mới về nên e ko biết là nó mua btc luôn ko hay đợi ví về mới mua.

Cũng vì thằng đầu bò đầu bướu nhà em mà em biết cái btc của các bác sắp về đỉnh cũ rồi đấy. Nếu chưa lùa đc đủ gà như thằng con em thì cá mập sẽ còn kéo lên cao hơn để nhử. Khéo lên đến 20 :-B

Chúc các con nhang đệ tử của Btc may mắn $-)
Vì mợ không hiểu, mỗi thời đại 1 khác. Giờ công nghệ lên ngôi việc buôn bán và đầu tư xuyên quốc gia là muỗi. Vàng mợ có vài cục mang qua cửa khẩu sang nước khác là thành buôn lậu rồi. Còn bitcoin nó khác

Mợ nên nhớ trong kinh tế thì có cả vùng trắng,xám và đen. Không phải ai cũng kiếm tiền sạch, tiền đó họ phải tìm chỗ giấu và chuyển đi. Ví dụ như vụ rikvip đội đấy tiền mặt nhiều đến mức xếp thành kho,nhà đất cũng mua cả mớ rồi, tìm ng đứng tên hộ thì hết mà chat biết ntn cả. Nhưng mua bitcoin thì sao?? Giờ ung dung hết năm ra tù vẫn có mớ để tiêu

E tin vào mô hình stock to flow S2F của Plan B. Năm sau có giá từ 100k đến 288k.

Vì mợ không hiểu, mỗi thời đại 1 khác. Giờ công nghệ lên ngôi việc buôn bán và đầu tư xuyên quốc gia là muỗi. Vàng mợ có vài cục mang qua cửa khẩu sang nước khác là thành buôn lậu rồi. Còn bitcoin nó khác

Mợ nên nhớ trong kinh tế thì có cả vùng trắng,xám và đen. Không phải ai cũng kiếm tiền sạch, tiền đó họ phải tìm chỗ giấu và chuyển đi. Ví dụ như vụ rikvip đội đấy tiền mặt nhiều đến mức xếp thành kho,nhà đất cũng mua cả mớ rồi, tìm ng đứng tên hộ thì hết mà chat biết ntn cả. Nhưng mua bitcoin thì sao?? Giờ ung dung hết năm ra tù vẫn có mớ để tiêu
Cụ nhầm về bitcoin đấy. Bitcoin có tính ẩn danh nhưng không đủ mức cho việc chuyển tiền bẩn hoặc dùng cho phạm pháp. Chỉ cần nghiệp vụ đơn giản về IP là có thể biết được ai sở hữu địa chỉ ví nào. Mấy cụ dùng bitcoin để làm vc phạm pháp là thiếu hiểu biết. Bị phát hiện ra ngay.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Htrc em rút hết gốc về đưa gấu rồi. Còn dư 700$ em tập tành trade giờ lên đc hơn 1000$ :)) thôi cứ mỗi ngày kiếm cốc cafe là đc.

TNLak

Xe điện

deadlove

Xe điện
Khi nào BTC hit 19k, em sẽ bắt đầu đếm ngược để về bờ ;))

Ngựa Quê

Xe máy

E đồng ý cho nó vay 2k (nó bảo vay chứ em thì xác định là cho rồi vì cơ hội thu hồi đc là khó) và mua hộ nó cái ví lạnh ví nóng gì đấy.

Xong chuyện tiền nong thì lần này rút kinh nghiệm, em ko nói gì nhiều nữa. Chỉ bảo nó là muốn kiếm đc tiền thì phải hiểu tiền là gì đã. Mài cứ khăng khăng btc của mài giá trị hơn cả vàng của mẹ.. blabla.. Ừ cứ cho là mẹ lạc hậu đi, nhưng mẹ mài cứ hình dung bỗng một hôm đẹp zời nào đó, vì một lí do nào đó mà mất net tuyền cầu thì đám đệ tử coin coin chúng mài đi bằng mông hết. Còn vàng của mẹ thì vưỡn nguyên kể cả khi quả đất này va phải mặt zăng. Vàng nó giá trị từ thời cổ đại rồi.. nhá nhá nhá...

Cái ví thì phải mấy hôm nữa mới về nên e ko biết là nó mua btc luôn ko hay đợi ví về mới mua.

Cũng vì thằng đầu bò đầu bướu nhà em mà em biết cái btc của các bác sắp về đỉnh cũ rồi đấy. Nếu chưa lùa đc đủ gà như thằng con em thì cá mập sẽ còn kéo lên cao hơn để nhử. Khéo lên đến 20 :-B

Vàng bây giờ cũng có số hóa nằm trên blockchain rồi, như con pax gold đó cụ. Như con của cụ mua vàng rồi cất trong cái ví cứng đó ăn ngon ngủ kỹ vứt quăng quật đâu cũng chả ai lấy được

bachkhoak40

Xe điện
khiếp, cụ cho Bitcoin đừng với vàng để nó dựa hơi vàng làm gì. Cụ biết thừa mấy loại coin kiếc này vớ vẩn thế nào rồi mà.
Chuẩn phải là lô đề, xóc đĩa và coin vẫn tồn tại song song với nhau, trước khi Bitcoin ra đời thì nhân loại đã có rất nhiều loại hình cờ bạc song hành để thoả mãn nhu cầu đỏ đen của con người. Chừng nào xã hội loài người con tồn tại thì những loại hình cờ bạc này vẫn còn tồn tại, cũng như sẽ sản sinh ra nhiều loại hình cờ bạc khác.
Kaka, em ko so với vàng về giá trị tài sản thực mà là về khóa cạnh tiền tệ trao đổi. Tiền tệ chung quy lại cũng chỉ là con số quy ước trong một cộng đồng hoặc quốc gia nào đó. Ngày xưa tiền tệ còn dùng sỏi, vở sò, lá ... đấy. Và đồng tiền mạnh nhất thế giới bây giờ là usd lại do 1 tổ chức tư nhân nắm giữ và phát hành chứ ko phải quốc gia nào. Cụ đọc Chiến tranh tiền tệ đi sẽ hiểu, mình nhìn thế thôi chứ thế giới thực sự hoạt động 90% là ngầm đấy cụ

Bazu

Xe tải
Bao gio len 200k em ban . Van con 1 it de vi lanh cho con.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
sao ko cụ ko cho nó thử, e thấy cũng ổn mà, nó nghiên cứu chart tốt, sẽ có lệnh ăn lệnh không nhưng em nghĩ là nếu khắc chế được lòng tham thì vẫn kiếm ăn đc, còn không thì cho nó chơi nản thì thôi, cháy túi thì đừng xin nữa, tự làm tự phá :D
Cháy túi nó lại xin tiếp. Lý do là con thấy vừa rồi sai lầm ở chỗ abc giờ có vốn nữa thì chắc chắn con gỡ lại được. Vòng quay lại tiếp tục :))

bachkhoak40

Xe điện
Cụ nhầm về bitcoin đấy. Bitcoin có tính ẩn danh nhưng không đủ mức cho việc chuyển tiền bẩn hoặc dùng cho phạm pháp. Chỉ cần nghiệp vụ đơn giản về IP là có thể biết được ai sở hữu địa chỉ ví nào. Mấy cụ dùng bitcoin để làm vc phạm pháp là thiếu hiểu biết. Bị phát hiện ra ngay.
Vãi cụ, Satosi đang có ví hơn 1 triệu btc đấy, có biết được không. Blockchain cho phép theo dõi được sự đi chuyển của Bitcoin qua các ví nhưng không thể xác định được chủ sở hữu của các ví đó

deadlove

Xe điện
Thử là kiểu gì cũng mất tiền, thật thì may ra mới có cơ hội :)

sao ko cụ ko cho nó thử, e thấy cũng ổn mà, nó nghiên cứu chart tốt, sẽ có lệnh ăn lệnh không nhưng em nghĩ là nếu khắc chế được lòng tham thì vẫn kiếm ăn đc, còn không thì cho nó chơi nản thì thôi, cháy túi thì đừng xin nữa, tự làm tự phá :D

k4mjkaze2

Xe buýt

vàng cụ để nhà, chẳng may trộm nó viếng thăm nó thịt hết nhá.
Gửi NH chẳng may gặp nhân viên nó lừa, NH nó phá sản .... thì cụ mất nhé.
Chẳng có gì gọi là an toàn tuyệt đối cả.

Vãi cụ, Satosi đang có ví hơn 1 triệu btc đấy, có biết được không. Blockchain cho phép theo dõi được sự đi chuyển của Bitcoin qua các ví nhưng không thể xác định được chủ sở hữu của các ví đó
Người ta muốn tìm hiểu là sẽ tìm được, chẳng qua ví của satoshi không hoạt động nữa nên không tìm được. E nói bitcoin có mức độ ẩn danh nhất định là như vậy. Nếu cần điều tra sẽ tìm ra ngay nếu ví đó hoạt động.

Bitcoin sắp có softfork taproot, schnoor, sẽ có tính privacy như monero. Lúc đó có khi mới ẩn danh hơn bây giờ. Hiện tại nếu muốn người ta có thể đánh dấu bitcoin nào là tiền mới đào, bitcoin nào đã qua tay hacker, nghĩa là nguồn gốc bitcoin có thể bị gắn mác vào. Không như tiền mặt, khi tiêu mình không thể biết nó đã qua tay ai. Tính ra tiền mặt mới là có tính privacy cao nhất.

tienlong

Xe buýt
Có cụ nào kinh nghiệm chơi Long/ Short BTC /USDT chia sẻ xem thời điểm này dễ ăn ko?