[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

bachkhoak40

Xe điện
🍀 Các mỏ đào bitcoin lớn (Miners) đang xả bitcoin chốt lời.
🍀15 nghìn BTC đã được bán ra hôm 11.
🍀 Không có dòng tiền USDT rút ra khỏi sàn -> Đó là lý do USDT rate không giảm.
🍀 Không có dòng tiền mới đi vào sàn.
🍀 Khả năng sẽ có 1 đợt xả hàng nữa của thợ đào.

endz

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã "tín nhiệm" :) Em thì chỉ chém gió thôi chứ đâu dám múa rìu qua mắt thợ.

View attachment 5819518

Về mặt ký thuật mà nói thì UJ đã cố rướn lên được một nhịp nhưng vì đội sell quá sung mãn nên nó đã lại quay xuống tiếp. Hôm qua đóng cửa với một cây nến không thể đẹp hơn để sell (technically speaking). Vì vậy, theo em nếu cụ (endz) chưa chốt thì cụ nên chốt ngay đi ạ.

Thị trường đi như em dự mà chả làm ăn gì được nên em chán chẳng muốn vào Of chém :(

Btw, sao cụ lại gọi em là "cán bộ lớp" ạ?
Welcome back ^^
híhí.. nếu ko bắt cụ gánh cái vai Cán bộ lớp thì làm sao mà gọi cụ quay lại lớp đc ^^

Cám ơn cụ. E chạy đủ chỉ tiêu hôm U loanh quanh 103.xx mất rồi. Nếu U tiếp tục lên thì coi như em bán trúng vùng đáy #:-s
Giờ thì e giữ hai bên cân nhau. Chấp U lên xuống luôn. Nó bứt phá lên hẳn 107-108 thì em bán tiếp. Mà xuống 100 là em lại ôm :">
Ko lên ko xuống thì.. kệ vì e vẫn ngoan ngoãn quẹt thẻ chấm công đều ^^

Cụ mí cụ Tên đẹp là hay rủ nhau trốn tiết lắm nhá 😊

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
🍀 Các mỏ đào bitcoin lớn (Miners) đang xả bitcoin chốt lời.
🍀15 nghìn BTC đã được bán ra hôm 11.
🍀 Không có dòng tiền USDT rút ra khỏi sàn -> Đó là lý do USDT rate không giảm.
🍀 Không có dòng tiền mới đi vào sàn.
🍀 Khả năng sẽ có 1 đợt xả hàng nữa của thợ đào.
Thợ đào họ chỉ bán khi mà thị trường mạnh, vì khi thị trường đang ..weak họ bán sẽ gây panic sell --> giá giảm mạnh --> ảnh hưởng đến lãi của họ. Nên chính ra em cũng thấy vui vui khi họ bán :))

shiluo

Xe container
Mấy đợt rung lắc mạnh các cụ holder rụng hết chưa :D
Em ra một ít ở 37k2, vào một ít ở 32k2 và ra tiếp một ít ở 35k4. Giờ ngồi thở thôi :D

makemoneyk

Xe tải
Mấy đợt rung lắc mạnh các cụ holder rụng hết chưa :D
Em ra một ít ở 37k2, vào một ít ở 32k2 và ra tiếp một ít ở 35k4. Giờ ngồi thở thôi :D
Thoát sạch. Giờ ngồi ngắm

Hero418

Xe tải
Cụ đăng ký sàn Binance, an toàn và thanh khoản tốt nhất thế giới.
---
Các cụ nên hiểu là ko gì có "giá trị nội tại" thực sự.
Cốc nước đối với em - bình thường
Cốc nước đối với người sắp chết khát - vô giá !
Tương tự với vỏ sò, vàng, bạc, cổ phiếu, ..
Chẳng mấy ai mua mấy cây vàng 9999 để đeo hay mang về làm ..linh kiện điện tử cả. Một số người có thể nói nó đẹp, làm đồ trang sức (ok, vậy cũng giống cốc nước đối với người chết khát mà thôi. Ko phải ai cũng thấy đeo vàng đẹp) Đơn giản vàng có giá trị bởi vì nhiều người nghĩ nó có giá trị, vậy thôi.
Tiền tệ đơn thuần là vấn đề về niềm tin (dân chúng, quốc tế ko tin chính phủ Venezuela --> đồng Bolívar mất giá)
---
Nếu các cụ là nhà đầu tư các cụ phải quản lý rủi ro, một trong các cách đó là "ko để tất cả trứng vào một giỏ". Nên nhiều nhà đầu tư mua các loại tài sản ko có sự tương đồng: vàng, cổ phiếu, bđs,.. (để ví dụ như khủng hoảng kinh tế xảy ra cổ phiếu, bds mất giá thì vàng tăng - họ cũng ko mất quá nhiều)
Like cụ. Cụ nói hay quá. E chỉ mong là tìm đúng các giỏ để ko lỗ thời điểm này ^^

bachkhoak40

Xe điện
VỊ THẾ TRONG GIAO DỊCH.

Mỗi một cá nhân khi tham gia bất kể 1 thị trường giao dịch tài chính đều mang cho mình một ước vọng trở nên giàu có và kiếm được tiền không giới hạn.
Nhưng chúng ta lại quên mất rằng, vị thế của mỗi cá nhân lại hoàn toàn khác nhau, chúng đến từ: Hoàn cảnh kinh tế, vị thế xuất phát điểm và tài sản mỗi người khác nhau.
Có người sinh ra tại vạch đích với một gia tài kếch xù đủ họ rong chơi trong cuộc chơi 1 cách thoải mái.
Có người thu nhập hàng tháng rất khủng để có thể thoải mái giao dịch một cách không cần bận tâm về đường giá.
Có người đang dùng 50% tài sản để tham gia cuộc chơi
Có những người dùng 100% tài sản để lao vào nhằm kiếm tiền một cách nhanh chóng
Có những người đi vay nợ, sử dụng đòn bảy để nhằm bẩy một 1 số âm thành một số dương.
Mục đích tất cả đều là kiếm tiền và mang tới sự thoải mái trong tài chính.
Nhưng đa phần những người newbie này chưa từng trải qua các vấn đề thực chiến trong giao dịch, nên họ không hề ý thức được tâm lý thực chiến trong từng hoàn cảnh hay vị thế tác động vào tâm lý giao dịch , dẫn tới các kết quả khác nhau và sự tồi tệ về kết quả giao dịch.
Nhiều người mang tâm thế nợ nần để cố gắng đu theo, chạy theo những người chỉ bỏ 1 số vốn nhỏ để tham gia cuộc chơi.
Ví dụ ông A với tài khoản 10k là số tiền thừa thãi, với họ, mất cũng ko ảnh hưởng quá nhiều tới kinh tế, nhưng với ông B: 10k là cả 1 tài sản lớn, 2 người này bước vào thị trường đánh cùng 1 volume giống nhau nhưng chắc chắn tâm lý sẽ là khác nhau.
Từ đấy, sự thoải mái của A dẫn tới kết quả giao dịch có KHẢ NĂNG tốt hơn, ít bị tổn thương hơn của ông B. Sự gồng lời , gồng lỗ sẽ khác nhau => kết quả giao dịch khác nhau.
Trong giao dịch trò chơi mua bán tài chính, Vị thế là một điều cực kỳ quan trọng , nó dẫn tới các hành vi của từng cá nhân.
Nếu bạn đang nợ nần, bạn ko thể yên tâm mà gồng lời để có một lợi nhuận tối ưu, và bạn cũng sẽ khó cắt lỗ vì sự sợ hãi mất tiền, dẫn tới những thua lỗ lớn hơn.
Chình vì vậy, Hãy định vị lại cá nhân bản thân trong từng hoàn cảnh cụ thể , để có thể đưa ra số vốn đầu tư hợp lý cho bản thân.
Thị trường tài chính vốn không dành cho số đông. Cũng như sự giàu có cũng vậy.
Thất bại thì ai cũng học được mà thành công thì không phải ai cũng giống nhau
Đừng thấy bảng lợi nhuận của Ông A rồi vội vàng áp dụng vào bản thân. Market ko phải là một hằng đẳng thức toán học mà có thể lắp vào để ra một kết quả giống nhau.
Mà nó dựa vào sự biến thiên của market và tâm lý hành vi bản thân ( tâm lý giao dịch cá nhân)
Vì vậy: Mỗi người một vị thế khác nhau, hãy tôn trọng tài sản của mình.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
VỊ THẾ TRONG GIAO DỊCH.

Mỗi một cá nhân khi tham gia bất kể 1 thị trường giao dịch tài chính đều mang cho mình một ước vọng trở nên giàu có và kiếm được tiền không giới hạn.
Nhưng chúng ta lại quên mất rằng, vị thế của mỗi cá nhân lại hoàn toàn khác nhau, chúng đến từ: Hoàn cảnh kinh tế, vị thế xuất phát điểm và tài sản mỗi người khác nhau.
Có người sinh ra tại vạch đích với một gia tài kếch xù đủ họ rong chơi trong cuộc chơi 1 cách thoải mái.
Có người thu nhập hàng tháng rất khủng để có thể thoải mái giao dịch một cách không cần bận tâm về đường giá.
Có người đang dùng 50% tài sản để tham gia cuộc chơi
Có những người dùng 100% tài sản để lao vào nhằm kiếm tiền một cách nhanh chóng
Có những người đi vay nợ, sử dụng đòn bảy để nhằm bẩy một 1 số âm thành một số dương.
Mục đích tất cả đều là kiếm tiền và mang tới sự thoải mái trong tài chính.
Nhưng đa phần những người newbie này chưa từng trải qua các vấn đề thực chiến trong giao dịch, nên họ không hề ý thức được tâm lý thực chiến trong từng hoàn cảnh hay vị thế tác động vào tâm lý giao dịch , dẫn tới các kết quả khác nhau và sự tồi tệ về kết quả giao dịch.
Nhiều người mang tâm thế nợ nần để cố gắng đu theo, chạy theo những người chỉ bỏ 1 số vốn nhỏ để tham gia cuộc chơi.
Ví dụ ông A với tài khoản 10k là số tiền thừa thãi, với họ, mất cũng ko ảnh hưởng quá nhiều tới kinh tế, nhưng với ông B: 10k là cả 1 tài sản lớn, 2 người này bước vào thị trường đánh cùng 1 volume giống nhau nhưng chắc chắn tâm lý sẽ là khác nhau.
Từ đấy, sự thoải mái của A dẫn tới kết quả giao dịch có KHẢ NĂNG tốt hơn, ít bị tổn thương hơn của ông B. Sự gồng lời , gồng lỗ sẽ khác nhau => kết quả giao dịch khác nhau.
Trong giao dịch trò chơi mua bán tài chính, Vị thế là một điều cực kỳ quan trọng , nó dẫn tới các hành vi của từng cá nhân.
Nếu bạn đang nợ nần, bạn ko thể yên tâm mà gồng lời để có một lợi nhuận tối ưu, và bạn cũng sẽ khó cắt lỗ vì sự sợ hãi mất tiền, dẫn tới những thua lỗ lớn hơn.
Chình vì vậy, Hãy định vị lại cá nhân bản thân trong từng hoàn cảnh cụ thể , để có thể đưa ra số vốn đầu tư hợp lý cho bản thân.
Thị trường tài chính vốn không dành cho số đông. Cũng như sự giàu có cũng vậy.
Thất bại thì ai cũng học được mà thành công thì không phải ai cũng giống nhau
Đừng thấy bảng lợi nhuận của Ông A rồi vội vàng áp dụng vào bản thân. Market ko phải là một hằng đẳng thức toán học mà có thể lắp vào để ra một kết quả giống nhau.
Mà nó dựa vào sự biến thiên của market và tâm lý hành vi bản thân ( tâm lý giao dịch cá nhân)
Vì vậy: Mỗi người một vị thế khác nhau, hãy tôn trọng tài sản của mình.
Cụ nói quá chuẩn. Mấu chốt cơ bản của thành công trong đầu tư là ra quyết định đúng thời điểm.

shiluo

Xe container
Cụ nói quá chuẩn. Mấu chốt cơ bản của thành công trong đầu tư là ra quyết định đúng thời điểm.
Ý cụ ấy không phải là thời điểm mà là vị thế khi đầu tư. Với món rung lắc mạnh như btc thì vị thế lại càng quan trọng

Mấy cụ tay mềm thoát hết chưa để tạo mặt bằng giá mới tren 40k

pukkashoporder

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Chia sẻ với các cụ biểu đồ chu kỳ tâm lý thị trường. Các cụ có thể dùng ở mọi thị trường như Forex, CK, vàng, cryto, BĐS ... đều được vì xét cho cùng: dù tài sản đầu tư là khác nhau, nhưng người đầu tư (và tâm lý của họ) là giống nhau. Các cụ chơi cryto đoán xem đám đông đang ở giai đoạn nào? :D
View attachment 5820493
Dịch và photoshop: Anh Thuận.
Em thấy cao trào của Crypto đã qua 3 lần, 1k 20k và giá cao nhất hiện tại. Bây giờ đang là thời điểm lạc quan, chập chững niềm tin. Vì lần này dù thị trường lên nhiều nhờ giá trị Bitcoin nhưng các altcoin vẫn chưa có nhiều coin tăng mạnh. Số tiền mà những cá mập muốn là tiền từ những người ko biết gì mà ham đầu tư vô đây. Như câu ví von là khi bà bán cà ngoài chợ đầu tư crypto thì nên chạy sớm

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cao trào của Crypto đã qua 3 lần, 1k 20k và giá cao nhất hiện tại. Bây giờ đang là thời điểm lạc quan, chập chững niềm tin. Vì lần này dù thị trường lên nhiều nhờ giá trị Bitcoin nhưng các altcoin vẫn chưa có nhiều coin tăng mạnh. Số tiền mà những cá mập muốn là tiền từ những người ko biết gì mà ham đầu tư vô đây. Như câu ví von là khi bà bán cà ngoài chợ đầu tư crypto thì nên chạy sớm
Chúng ta ai đoán đúng thì thoát ra với lợi nhuận, ai đoán sai thì mất tiền. Thị trường nào cũng vậy thôi cụ nhỉ? Vì người đầu tư vẫn thế mà :))

pukkashoporder

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Chúng ta ai đoán đúng thì thoát ra với lợi nhuận, ai đoán sai thì mất tiền. Thị trường nào cũng vậy thôi cụ nhỉ? Vì người đầu tư vẫn thế mà :))
Quá chuẩn, vô mấy topic bảo là bong bóng hay gì đó thì em ko bao giờ rep các cmt đó. Vì ko cần phải cãi nhau vì vấn đề xưa giờ chả thay đổi đó, những người nói thế chỉ nhìn, lúc lên thì suýt xoa lúc giảm thì lại tôi nói mà, biết ngay

Được gửi từ iPhone - Otofun

pukkashoporder

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Mấy cụ cứ chờ giảm sẽ phải mua bitcoin ở trên 100k
Nếu lên 50k hay thâm chí bây giờ thì ko nên vô luôn, e thấy nên vậy. Thà ko vô ko lỗ, khi fomo rồi sẽ bị cuốn theo và với người mới thì rất dễ tèo

Được gửi từ iPhone - Otofun