[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

Năm 2001, Tạp chí Fortune đã công bố danh sách những người thất bại hàng đầu của Bong bóng công nghệ.
Xếp hạng 1 không ai khác chính là ..Michael Saylor, người làm mất số tiền khổng lồ 13,53 tỷ đôla! Cổ phiếu của MicroStrategy đã "tăng" từ 3300 đô la xuống còn 4 đô la (giảm -99,99%) và SEC thậm chí còn cáo buộc ông ta gian lận.

View attachment 5922385
Lại FUD

matizac

Xe tăng
bitcoin nay lại đỉnh mới, trên 56k, tiếc quá, bỏ qua cơ hội 3 năm trước khi không tin vào tương lai

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ e câu nói của 3 năm sau là "tiếc là lại đu đỉnh 56k bao giờ mới về bờ đây", trò chơi của các tài phiệt tỷ $ đến lúc nó toang là thảm khốc lắm :D
Cụ nói cũng đúng 1 phần. Ai hiểu được game thì sẽ win, đầu tư mà ko hiểu thì sẽ thành đánh bạc nên e khuyên những ai ko hiểu nên đứng xem.

Longtime No See

Xe tải
Cụ nói cũng đúng 1 phần. Ai hiểu được game thì sẽ win, đầu tư mà ko hiểu thì sẽ thành đánh bạc nên e khuyên những ai ko hiểu nên đứng xem.
Nó đã lên đến cái giá này thì chả khác đánh bạc là bao, hiểu kiểu gì khác đc hả cụ :D

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Nó đã lên đến cái giá này thì chả khác đánh bạc là bao, hiểu kiểu gì khác đc hả cụ :D
Em ko khuyên ai vào giá nào cả, bọn em chỉ nói tin tức và xu hướng. Như em đã nói, giờ vào là vị thế ko đẹp, rất nguy hiểm, mọi người cân nhắc kẻo đu đỉnh.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Phải nhận ra rằng nhiều nhiều trùm thế giới, kể cả các quốc gia đều không muốn thực sự làm cho thế giới tốt đẹp hơn mà đều làm vì lợi ích cá nhân hoặc tổ chức hoặc quốc gia đó, nên nói đúng sai trong thời điểm này là rất khó. Hiểu được cách nó vận hành thì bám vào mà kiếm tiền thôi cccm, chứ để phân định đúng sai thì còn lâu lắm và mình không có tuổi gì trong lĩnh vực này.
Cụ này còm có trách nhiệm và chuẩn mực 👍
Sau mỗi đợt tăng giá mạnh sẽ đều có sự điều chỉnh, tùy vào fomo của thị trường mà nó sẽ điều chỉnh ở mức nào, như đỉnh năm 2017 và mức sụt giảm là đến hơn 80% do nó là thị trường tự do, không có sự "rút phích điện" khi thị trường mất kiểm soát như thị trường Chứng khoán ... :))
Đợt này đã tăng gấp 10 lần do đó nó cần điều chỉnh ở mức giá nào đó, vừa rồi nó cũng đã điều chỉnh ở mức 30% khi lên đến 42k và giảm về lại 29k trong 2 tuần. Tuy nhiên với giá này thì cccm nên thận trọng, chỉ vào khi có điểm đẹp như thị trường rơi mạnh, thà nuốt nước miếng còn hơn lau nước mắt. Thị trường vẫn còn đó, chỉ có tiền của chúng ta là ra đi.

Longtime No See

Xe tải
Bitcoin khả năng từ hôm nay rơi như 1 viên sỏi, a Musk đã hiện thực hoá lợi nhuận từ BTC và bắt đầu trở mặt: Bitcoin and Ethereum prices 'seem high,' says Elon Musk

tienlong

Xe buýt
Bitcoin khả năng từ hôm nay rơi như 1 viên sỏi, a Musk đã hiện thực hoá lợi nhuận từ BTC và bắt đầu trở mặt: Bitcoin and Ethereum prices 'seem high,' says Elon Musk
Musk chỉ là gia vị của thị trường thôi, chưa có Musk thì thị trường vẫn bay, có Musk thì vẫn bay; nhưng sẽ ko có chuyện bay mãi, điều chỉnh có lên nhiều rồi thì sẽ có xuống

Otard

Xe máy
ngoài con Bitcoin thì thời điểm này có thể vào con nào được các cụ?
Em thấy người ta quảng cáo về Pi Network cũng có vẻ có tương lai, sẽ lên ầm ầm như bitcoin (khoảng 5-10 năm nữa) haha
Phí đăng ký là 0. Đào Pi trên điện thoại (qua app Pi Network trên store). Mỗi ngày đăng nhập 1 lần, vẫn đào khi không bật máy hoặc không có internet.

Em cũng vừa ra nhập network, cụ nào quan tâm thì nghiên cứu đăng ký thử với mã invitation code là ttkhanh83

Dungquynh

Xe đạp
Các cụ ở đây có ai đầu tư con ADA không vây? Có người rủ mà em chưa biết nên đầu tư hay không?