[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

DonaldTrump79

Xe buýt
Lúc nó down trend lại đái ra quần có mà dám vào kkkkkkk
Lúc đấy các cụ đang cầm mới đái ra quần thì đúng hơn cụ ah :D
Số em nó không giàu nhanh với gấp được nên cứ bình tĩnh sống thôi :))
Bao giờ các cụ thành tỉ phú bít hết lúc đấy đi làm thuê cho các cụ thế nào trả đủ ăn :D

bachkhoak40

Xe điện
Nếu không có thời gian nghiên cứu thì chỉ nên đầu tư 1 số tiền nhỏ, không làm ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn thì được, chia vốn vào 50-30-20% vào một số đồng, có đồng an toàn và có đồng mạo hiểm, vẫn có thể có những bất ngờ.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không có thời gian nghiên cứu thì chỉ nên đầu tư 1 số tiền nhỏ, không làm ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn thì được, chia vốn vào 50-30-20% vào một số đồng, có đồng an toàn và có đồng mạo hiểm, vẫn có thể có những bất ngờ.
Ko có thời gian nghiên cứu thì mua Bitcoin cất thật kỹ cụ ạ. Chỉ cần ko phải đầu tư bằng tiền đi vay hoặc dự phòng nhà có chuyện là được b-)

endz

Xe buýt
Sàn này khi e bên nhật e cubgx có tài khoản. Nạp yên vào thì ra kompiny là xong, 1K$ thì 10 man chứ mấy. Bên nhật crypto phát triển mạnh lắm ko như VN đâu.
Mấy sàn bên nhật này toàn là hợp pháp cả đó mợ ạ. Nhưng phí nó thu hơi chat, với cả e thích usd nên giờ ko chơi ở sàn này nữa.
Mua bây giờ đúng là rủi ro, dễ đu đỉnh. Cách ngon nhất là chờ nó giảm sâu rồi mua sau đó chờ 1 đợt tăng mới.
Good luck.
Bên Nhật thì Crypto hợp pháp và mua bán như thị trường Chứng khoán VN cụ nhé, số lượng về tỉ lệ tham gia rất đông. Quan trọng là có được lợi nhuận không mới là vấn đề
Chào ngày mới ^^
Mến chào tất cả các bác trong ngôi nhà nhỏ này :)

Nghĩ cứ ngồ ngộ. Mạng ảo nhưng niềm vui mà em nhận được ko ảo tẹo nào :)

Mấy hôm lạc vào đây nghe các bác nói chuyện và đc nói chuyện cùng các bác, em thấy được khai sáng nhiều. Biết thông cảm và có cái nhìn thoáng hơn cho lớp trẻ. Cụ thể trong vụ này là bạn nhà em (đúng sai được mất.. có thế nào thì cứ phải cho các bạn í cơ hội để thử, các bác nhờ ^^). Kết quả là hoang mang xì tai của em giảm hẳn, phấn chấn hẳn lên 😍

Em cám ơn tất cả các bác và chúc các bác một tuần mới đầy năng lượng và nhiều gặt hái 😊

Hưng Sữa

Xe tải
Món này e chơi từ đợt chuẩn bị sốt cuối 2017, nói chung lướt lát ăn non chứ ko giữ lâu được, yếu tim dễ tạch lắm

Shitcoin tăng là dấu hiệu rất xấu. Btc sẽ có điều chỉnh mạnh. E vẫn nghĩ về tầm giá 12k.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
BTC đào ra bị mấy công ty to mua sạch. Ngày xưa thì lên sóng toàn nói Bitcoin là trò lừa đảo để dìm giá xong thu mua, đúng là ..cá mập :))

TNLak

Xe điện

bachkhoak40

Xe điện
Các cụ để ý năm 2017 là BTC bị xả do 1 số dự án scam xả tiền, tổng rất lớn và tâm lý mn sợ không mua giữ và nạp vào các dự án nữa, nên giá BTC bị tụt thảm hại như vậy. Nhưng tình thế năm nay hơi khác một chút, rất ít các dự án scam, và có thì cũng nhỏ, ko đáng kể nên sẽ ko có hiện tượng như vậy. Tuy nhiên giá đang chạy lên một đoạn khá dài nên sẽ có điều chỉnh, không nên fomo khi giá chạy đoạn dài như vậy, ăn thì được ít mà chết thì nặng.

bachkhoak40

Xe điện
Dự lên bao nhiêu Cụ nhỉ
Nếu so giá tương đương BTC thì nó phải gấp đôi giá này khi btc đặt 19k. Hiện nay các trend mới ra như defi, nft đều sử dụng Blockchain của ETH nên em dự sẽ bay lên tiếp. Tuy nhiên có điểm lưu ý là đang có đợt huy động ETH để stacking mạng blockchain 2.0 (Beacon chain) của ETH (đã đặt 97% trong tổng 524288ETH cần thiết để khởi động) nên giá có thể dao động mạnh không đúng cung cầu.

Chỉnh sửa cuối:

sozinho

Xe buýt
Em thì không khẳng định cái gì cả, còn vì sao cụ dám khẳng định không bao giờ thì cụ giải thích cho em với ^^
Nếu một ngày bitcoin phổ biến và thay thế tiền, vàng như mong ước, lúc đó các nước nghèo chỉ cần cử đặc vụ đến Mỹ, dí súng vào Bill Gate hay ai đó trong nhóm top 100, yêu cầu chuyển hết coin sang ví của họ hoặc là chết, chỉ cần 50% số vụ đó thành công thì nước kia sẽ giàu ngang bằng Mỹ, kể cả có bị bắt hết số đặc vụ đó thì số tiền cũng không thu hồi được. Một đồng tiền không an toàn như vậy có thể phổ cập được sao?.

Những gì chạy trên máy tính đều có nguy cơ bị hack, nếu bạn bị hack mất tiền ở bank, bạn có thể báo công an để điều tra, cơ bản có thể xác định được dòng tiền và sự dịch chuyển, với bitcoin là không thể, không thể thắc mắc khiếu kiện hay điều tra, bitcoin từng có 3 vụ hack lớn nhất lịch sử, nếu để coin trong ví nóng thì nếu bị hack thì trắng tay, để trong ví lạnh thì giao dịch chậm hơn nhiều so với giao dịch điện tử truyền thống.

Tất cả các giao tiếp P2P đều có cổng riêng để kết nối (hiện bitcoin là 8333 và 18333), nếu các ISP cần loại bỏ bitcoin họ sẽ chặn toàn bộ cổng này, lúc đó bitcoin thành vô dụng, như vậy nếu bitcoin thay thế tiền hay vàng, nó dễ dàng bị các đối thủ là các định chế tài chính đối lập dùng thủ đoạn để trục lợi, vì các giao thức tiền ảo này hiện vô thưởng vô phạt nên có thể tồn tại thôi, nó không an toàn như báo chí và nhiều người lầm tưởng.

Nếu một ngày bitcoin phổ biến và thay thế tiền, vàng như mong ước, lúc đó các nước nghèo chỉ cần cử đặc vụ đến Mỹ, dí súng vào Bill Gate hay ai đó trong nhóm top 100, yêu cầu chuyển hết coin sang ví của họ hoặc là chết, chỉ cần 50% số vụ đó thành công thì nước kia sẽ giàu ngang bằng Mỹ, kể cả có bị bắt hết số đặc vụ đó thì số tiền cũng không thu hồi được. Một đồng tiền không an toàn như vậy có thể phổ cập được sao?.

Những gì chạy trên máy tính đều có nguy cơ bị hack, nếu bạn bị hack mất tiền ở bank, bạn có thể báo công an để điều tra, cơ bản có thể xác định được dòng tiền và sự dịch chuyển, với bitcoin là không thể, không thể thắc mắc khiếu kiện hay điều tra, bitcoin từng có 3 vụ hack lớn nhất lịch sử, nếu để coin trong ví nóng thì nếu bị hack thì trắng tay, để trong ví lạnh thì giao dịch chậm hơn nhiều so với giao dịch điện tử truyền thống.

Tất cả các giao tiếp P2P đều có cổng riêng để kết nối (hiện bitcoin là 8333 và 18333), nếu các ISP cần loại bỏ bitcoin họ sẽ chặn toàn bộ cổng này, lúc đó bitcoin thành vô dụng, như vậy nếu bitcoin thay thế tiền hay vàng, nó dễ dàng bị các đối thủ là các định chế tài chính đối lập dùng thủ đoạn để trục lợi, vì các giao thức tiền ảo này hiện vô thưởng vô phạt nên có thể tồn tại thôi, nó không an toàn như báo chí và nhiều người lầm tưởng.
Cụ này bị nhầm hướng, so sánh không phù hợp.
1. Nếu đã dí được dao vào cổ tỷ phú thì không đợi bitcoin đặc vụ đã cướp được tiền vì tiền giờ cũng nằm trong tài khoản rồi. Thêm nữa bitcoin không phải là để dùng cho thanh toán cốc cà phê. Nó là store of value vì nó có giới hạn số lượng và có thể biết mức cung cụ thể. Vai trò nó không phải là để thanh toán và không phải thay thế các đồng tiền hiện tại.
2. Nếu nói về hack thì bitcoin không thể bị hacker, mà là người dùng bị hack ví. Cái này nếu dùng ví lạnh và ký giao dịch offline thì không bao giờ sợ hack. Còn nếu hack thì hãy so số vụ tài khoản ngân hàng bị hack xem và so sánh sẽ thấy bitcoin an toàn hơn nhiều. Bản thân rất nhiều bank bị hack số tiền cực lớn nếu cụ chịu khó google sẽ thấy. Còn nếu còn blockchain bitcoin là bank thì sẽ không bao giờ bị hack.
3. Giao dịch qua internet nếu cụ nói các ISP ngăn chặn hoặc tác động là không hiểu gì về internet. Ngoài ra bitcoin đã có thể chuyển qua vệ tinh nếu cụ chịu khó tìm hiểu dự án của blockstream

sozinho

Xe buýt
Cụ này bị nhầm hướng, so sánh không phù hợp.
1. Nếu đã dí được dao vào cổ tỷ phú thì không đợi bitcoin đặc vụ đã cướp được tiền vì tiền giờ cũng nằm trong tài khoản rồi. Thêm nữa bitcoin không phải là để dùng cho thanh toán cốc cà phê. Nó là store of value vì nó có giới hạn số lượng và có thể biết mức cung cụ thể. Vai trò nó không phải là để thanh toán và không phải thay thế các đồng tiền hiện tại.
2. Nếu nói về hack thì bitcoin không thể bị hacker, mà là người dùng bị hack ví. Cái này nếu dùng ví lạnh và ký giao dịch offline thì không bao giờ sợ hack. Còn nếu hack thì hãy so số vụ tài khoản ngân hàng bị hack xem và so sánh sẽ thấy bitcoin an toàn hơn nhiều. Bản thân rất nhiều bank bị hack số tiền cực lớn nếu cụ chịu khó google sẽ thấy. Còn nếu còn blockchain bitcoin là bank thì sẽ không bao giờ bị hack.
3. Giao dịch qua internet nếu cụ nói các ISP ngăn chặn hoặc tác động là không hiểu gì về internet. Ngoài ra bitcoin đã có thể chuyển qua vệ tinh nếu cụ chịu khó tìm hiểu dự án của blockstream
1. Bác thử sang đây dí xem bác cướp được bao nhiêu và bị bắt trong bao lâu?
Những thứ mà bác cho là ưu điểm lại chính là hạn chế của nó khiến nó không bao giờ thay thế được đồng tiền hiện tại. Vì nó không mang tính chất của tiền tệ như nhiều người gán cho nó. Nếu chỉ vì số lượng hữu hạn mà được coi là giá trị thì bác hiểu sai về khái niệm tiền tệ. Giả sử người sở hữu bitcoin muốn gửi tiết kiệm để hưởng lãi xuất, khi đó họ phải đến bank mở tài khoản, lúc đó bitcoin trở thành tiền bank như mọi loại tiền khác, nó trở thành bị định danh, bị kiểm soát và bị phát hành.. không như những điều người ta rêu rao về nó. Sau đó để chuyển tiền cho ai đó ở bên kia bán cầu, không muốn chịu phí bank như một ưu điểm của bitcoin, người ta đến bank rút bitcoin về rồi chuyển sang ví của người nhận, tuy nhiên khi đó bank sẽ thu phí rút bitcoin về ví tương đương với phí chuyển tiền quốc tế. Về tính riêng tư cũng vậy, sẽ phải kê khai rút tiền làm gì, sẽ chuyển cho ai v..v.. mới được rút ra như các ngân hàng châu Âu đang áp dụng.
Với tính cá nhân của nó, các công ty sẽ hoạt động thế nào? Ví bitcoin do ai nắm giữ? Tất nhiên là giám đốc hoặc chủ tịch, vậy ông chủ của amazon sẽ phải thanh toán hàng ngàn giao dịch cho các đơn vị cung cấp trong một ngày và không thể giao mật khẩu ví cho ai khác??

2. Bitcoin không có đặc tính của tiền tệ, và nó hoạt động trên máy tính nên nó có đặc tính của một phần mềm. Bác hiểu từ hack là gì không? Bác bị hack mật khẩu yahoo là bác bị mất tk yahoo hay yahoo bị sập mới là hack? 20 năm trước trên diễn đàn HAV thì hack vào máy chủ hay hack vào máy người dùng đều là hack, và đã bị hack thì không thể coi là an toàn. Bank bị hack và người ta tìm ra được nó, còn 3 vụ hack bitcoin kia thì bặt vô âm tín.

3. 20 năm trước em làm về networking trong khoảng 5 năm, em biết về internet từ năm 1997, có phải bác muốn nói về cái internet đó?, vệ tinh chỉ là phương thức truyền, còn để người dùng sử dụng dịch vụ vẫn phải tồn tại cái gọi là ISP, và người ta có thể chặn các cổng của bitcoin nếu muốn.