[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cẩn thận. BTC sắp sửa sml rồi đấy!

bachkhoak40

Xe điện
1. Bác thử sang đây dí xem bác cướp được bao nhiêu và bị bắt trong bao lâu?
Những thứ mà bác cho là ưu điểm lại chính là hạn chế của nó khiến nó không bao giờ thay thế được đồng tiền hiện tại. Vì nó không mang tính chất của tiền tệ như nhiều người gán cho nó. Nếu chỉ vì số lượng hữu hạn mà được coi là giá trị thì bác hiểu sai về khái niệm tiền tệ. Giả sử người sở hữu bitcoin muốn gửi tiết kiệm để hưởng lãi xuất, khi đó họ phải đến bank mở tài khoản, lúc đó bitcoin trở thành tiền bank như mọi loại tiền khác, nó trở thành bị định danh, bị kiểm soát và bị phát hành.. không như những điều người ta rêu rao về nó. Sau đó để chuyển tiền cho ai đó ở bên kia bán cầu, không muốn chịu phí bank như một ưu điểm của bitcoin, người ta đến bank rút bitcoin về rồi chuyển sang ví của người nhận, tuy nhiên khi đó bank sẽ thu phí rút bitcoin về ví tương đương với phí chuyển tiền quốc tế. Về tính riêng tư cũng vậy, sẽ phải kê khai rút tiền làm gì, sẽ chuyển cho ai v..v.. mới được rút ra như các ngân hàng châu Âu đang áp dụng.
Với tính cá nhân của nó, các công ty sẽ hoạt động thế nào? Ví bitcoin do ai nắm giữ? Tất nhiên là giám đốc hoặc chủ tịch, vậy ông chủ của amazon sẽ phải thanh toán hàng ngàn giao dịch cho các đơn vị cung cấp trong một ngày và không thể giao mật khẩu ví cho ai khác??

2. Bitcoin không có đặc tính của tiền tệ, và nó hoạt động trên máy tính nên nó có đặc tính của một phần mềm. Bác hiểu từ hack là gì không? Bác bị hack mật khẩu yahoo là bác bị mất tk yahoo hay yahoo bị sập mới là hack? 20 năm trước trên diễn đàn HAV thì hack vào máy chủ hay hack vào máy người dùng đều là hack, và đã bị hack thì không thể coi là an toàn. Bank bị hack và người ta tìm ra được nó, còn 3 vụ hack bitcoin kia thì bặt vô âm tín.

3. 20 năm trước em làm về networking trong khoảng 5 năm, em biết về internet từ năm 1997, có phải bác muốn nói về cái internet đó?, vệ tinh chỉ là phương thức truyền, còn để người dùng sử dụng dịch vụ vẫn phải tồn tại cái gọi là ISP, và người ta có thể chặn các cổng của bitcoin nếu muốn.
Thấy cụ bảo biết Internet từ năm 97 mà mục 1 kia cụ lý giải như những kiến thức từ năm 2010 ấy. Tất nhiên nó vẫn quá mới mẻ để có thể thay thế tiền tệ hay vàng, đơn giản là nó đang song hành và mỗi loại nó sẽ tiện dụng trong từng phương thức giao dịch cụ thể nào đó, và nó có thể mua bán chuyển đổi lẫn nhau dễ dàng. Nhiều cái chưa rõ ràng và mới thực hiện được ở giai đoạn ý tưởng và startup nên vẫn phải có thời gian dài nữa mới có sự thay đổi được.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Những thứ mà bác cho là ưu điểm lại chính là hạn chế của nó khiến nó không bao giờ thay thế được đồng tiền hiện tại. Vì nó không mang tính chất của tiền tệ như nhiều người gán cho nó. Nếu chỉ vì số lượng hữu hạn mà được coi là giá trị thì bác hiểu sai về khái niệm tiền tệ. Giả sử người sở hữu bitcoin muốn gửi tiết kiệm để hưởng lãi xuất, khi đó họ phải đến bank mở tài khoản, lúc đó bitcoin trở thành tiền bank như mọi loại tiền khác, nó trở thành bị định danh, bị kiểm soát và bị phát hành.. không như những điều người ta rêu rao về nó. Sau đó để chuyển tiền cho ai đó ở bên kia bán cầu, không muốn chịu phí bank như một ưu điểm của bitcoin, người ta đến bank rút bitcoin về rồi chuyển sang ví của người nhận, tuy nhiên khi đó bank sẽ thu phí rút bitcoin về ví tương đương với phí chuyển tiền quốc tế. Về tính riêng tư cũng vậy, sẽ phải kê khai rút tiền làm gì, sẽ chuyển cho ai v..v.. mới được rút ra như các ngân hàng châu Âu đang áp dụng.
Với tính cá nhân của nó, các công ty sẽ hoạt động thế nào? Ví bitcoin do ai nắm giữ? Tất nhiên là giám đốc hoặc chủ tịch, vậy ông chủ của amazon sẽ phải thanh toán hàng ngàn giao dịch cho các đơn vị cung cấp trong một ngày và không thể giao mật khẩu ví cho ai khác??

2. Bitcoin không có đặc tính của tiền tệ, và nó hoạt động trên máy tính nên nó có đặc tính của một phần mềm. Bác hiểu từ hack là gì không? Bác bị hack mật khẩu yahoo là bác bị mất tk yahoo hay yahoo bị sập mới là hack? 20 năm trước trên diễn đàn HAV thì hack vào máy chủ hay hack vào máy người dùng đều là hack, và đã bị hack thì không thể coi là an toàn. Bank bị hack và người ta tìm ra được nó, còn 3 vụ hack bitcoin kia thì bặt vô âm tín.

3. 20 năm trước em làm về networking trong khoảng 5 năm, em biết về internet từ năm 1997, có phải bác muốn nói về cái internet đó?, vệ tinh chỉ là phương thức truyền, còn để người dùng sử dụng dịch vụ vẫn phải tồn tại cái gọi là ISP, và người ta có thể chặn các cổng của bitcoin nếu muốn.
Thật ra em biết là cụ muốn dìm giá để gom thêm Bitcoin nhưng có lẽ cụ phải học lại cách dìm hàng đi chứ nói như này người ta ko tin đâu, họ còn mua thêm đẩy giá lên ấy chứ =))

Au79 Dragon

Xe điện
Xem cái thớt này FOMO ra phết, nhất là các cụ mới mon men tìm hiểu. :)) Cái trò này hay ở chỗ thi thoảng có vài thằng dở hơi có tý địa vị, cầm trong tay kha khá coin lên phát biểu abc lọ chai là nó cứ leo ầm ầm, đếch cần biết nó nói cho vui hay vì mục đích gì. Xong thấy cả làng đều hân hoan giành thắng lợi, show tk mà đếch thấy ông nào khóc mếu cả.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Lĩnh vực này thì nhiều chuyên gia lắm, nhưng mỗi chuyên gia lại báo 1 số tương lai :D
Em thấy khi có một chuyên gia hay tổ chức nào đó đưa ra một mức giá cao chót vót là lúc ấy giá chuẩn bị quay đầu. Mấy tháng trước khi vàng trên 2k có chuyên gia dự đoán sẽ lên 3k và sau đó mấy hôm giảm xuống dưới 2k.

hissteria

Xe hơi

Cụ phân tích về tình huống đến bank rút/nạp bitcoin làm em cười không nhặt được mồm. Cảm ơn cụ mang đến luồng gió mới trong lúc bitcoin đang thăng hoa:D

VuQuybn

Xe buýt
Vợ em từ hôm qua bắt đầu nói chuyện bitcoin. Bảo với em thấy có chuyên gia nói sẽ lên 318k [-(
:)) chuyên gia chăn gà để cụ nhảy vào nó xả cho ngập mồm đấy.
Vào cái thị trường này chẳng có tin bố con thằng nào hết.

endz

Xe buýt
Vợ em từ hôm qua bắt đầu nói chuyện bitcoin. Bảo với em thấy có chuyên gia nói sẽ lên 318k [-(
iêm thì xớm hơn bạn nhà bác được mấy hôm :">
Tình hình mà các quản bếp cũng quan tâm bitcoin.. nhẽ nó sắp hạ thổ thật các bác ạ :">

Nhìn chart (5năm), iêm thấy một chữ M to vật vã ;;)

shiluo

Xe container
Thấy có vẻ đang có điều chỉnh, giờ chưa bay lên 20k ngay được
Lại gần 19k rồi cụ
Tóm lại món này chơi bằng niềm tin thôi, ai tin nó tốt thì nó tốt, ai tin nó rác thì nó là rác :D
Nhưng cuối cùng thì giá phải trả là tiền và cơ hội ^^

shiluo

Xe container
Chính thức thủng 19k rồi ~X(

Việc dự đoán bitcoin lên 300k là hoàn toàn khả thi, thậm chí sớm thôi. Nếu các cụ chịu khó tìm hiểu sẽ thấy, với một số lượng bitcoin giới hạn, người dùng có xu hướng lưu trữ lâu dài, việc bitcoin tăng đột biến khi tình trạng thiếu bitcoin xảy ra là hoàn toàn có thể. Mấy cụ vẫn còn lăn tăn thì cứ lăn tăn từ lúc nó có giá 10$ thôi. Rất nhiều tỷ phú và nhà đầu tư gạo cội đã lên con thuyền này, khi ngồi con thuyền đó thì cứ thế mà đi thôi các cụ ạ hahaha.

deadlove

Xe điện
Em dự đoán nếu phá qua giá 20k thì sẽ lên tầm 25k rồi rơi ;))

Em dự đoán nếu phá qua giá 20k thì sẽ lên tầm 25k rồi rơi ;))
Cụ dự hơi cao, e thấy lên tầm 21-23k là 1.618 fib từ đáy 3k8. Sau đó sẽ điều chỉnh. Tuy nhiên cũng có thể cứ thế lên thẳng tầm 40k mà không có điều chỉnh lớn.