[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

makemoneyk

Xe tải
Có nhiều Bit thì khoe ít thôi nhé, kẻo không được xài đâu
Bọn Brazil manh động thế

tramanh2018

Xe hơi
e mới đú đởn vào đợt EOS và BAKE tụt giá, lót dép vào hóng các cao nhân..

bachkhoak40

Xe điện
Tóm tắt lịch sử tiền tệ thế giới
Ai cũng nói đô la bạc xanh của Mỹ sẽ thống trị Thế Giới thêm nhiều trăm năm nữa.

Bạn hãy tưởng tượng mình cùng đức đi về quá khứ cận hiện đại của các đồng Fiat giấy từng đã 1 thời thống trị nền kinh tế Thế Giới ntn?

+ Năm 1450-1530 là fiat của nước Bồ Đào Nha Thống trị khoảng 80 năm rồi sụp đổ.

+ Năm 1530-1640 là fiat của nước Tây Ban Nha thống trị 110 năm rồi sụp đổ.

+Năm 1640-1972 là fiat của nước Hà Lan thống trị Thế Giới trong 80 năm rồi sụp đổ.

+Năm 1720-1815 đồ fiat của Pháp thống trị Thế Giới trong 95 năm rồi sụp đổ.

+Từ 1815-1920 đồng fiat của Anh thống trị Thế Giới trong 105 năm rồi sụp đổ.

+Từ 1920 đến 2021 fiat của Hoa kỳ đã và đang thống trị Thế Giới.

Nếu bạn ở giai đoạn 1815 đến 1920 có ai nói với bạn đồng fiat nước anh sẽ không thống trị Thế Giới nữa thì bạn sẽ cười họ và nói họ khùng.

Nhưng có 1 đồng tiền là thống trị Thế Giới hơn 5000 năm ở lịch sử là đồng tiền của các vị vua ai cập là đồng xu vàng luôn thống trị Thế Giới từ xưa đến 2008. Đến 2008 đã thay đổi khái niệm lưu trữ công sức và giá trị thặng dư của nhân loại ở 1 hình thức khác cao hơn.

Đơn Giản vì Fiat giấy sẽ trở đi theo 7 chu kỳ giai đoạn rồi trở về giá trị của nó là zero.Tiền giấy đang âm thầm đánh cắp giá trị lao động của nhân loại.

Xikar

Xe tăng
Tóm tắt lịch sử tiền tệ thế giới
Ai cũng nói đô la bạc xanh của Mỹ sẽ thống trị Thế Giới thêm nhiều trăm năm nữa.

Bạn hãy tưởng tượng mình cùng đức đi về quá khứ cận hiện đại của các đồng Fiat giấy từng đã 1 thời thống trị nền kinh tế Thế Giới ntn?

+ Năm 1450-1530 là fiat của nước Bồ Đào Nha Thống trị khoảng 80 năm rồi sụp đổ.

+ Năm 1530-1640 là fiat của nước Tây Ban Nha thống trị 110 năm rồi sụp đổ.

+Năm 1640-1972 là fiat của nước Hà Lan thống trị Thế Giới trong 80 năm rồi sụp đổ.

+Năm 1720-1815 đồ fiat của Pháp thống trị Thế Giới trong 95 năm rồi sụp đổ.

+Từ 1815-1920 đồng fiat của Anh thống trị Thế Giới trong 105 năm rồi sụp đổ.

+Từ 1920 đến 2021 fiat của Hoa kỳ đã và đang thống trị Thế Giới.

Nếu bạn ở giai đoạn 1815 đến 1920 có ai nói với bạn đồng fiat nước anh sẽ không thống trị Thế Giới nữa thì bạn sẽ cười họ và nói họ khùng.

Nhưng có 1 đồng tiền là thống trị Thế Giới hơn 5000 năm ở lịch sử là đồng tiền của các vị vua ai cập là đồng xu vàng luôn thống trị Thế Giới từ xưa đến 2008. Đến 2008 đã thay đổi khái niệm lưu trữ công sức và giá trị thặng dư của nhân loại ở 1 hình thức khác cao hơn.

Đơn Giản vì Fiat giấy sẽ trở đi theo 7 chu kỳ giai đoạn rồi trở về giá trị của nó là zero.Tiền giấy đang âm thầm đánh cắp giá trị lao động của nhân loại.
Phải công nhận bọn nắm quyền in tiền giấy quá khốn nạn, chúng nó cứ nhìn nhân dân cày cuốc rồi in thêm ra làm giảm giá trị

nontrau

Xe hơi
con ơi là con sao con lớn nhanh thế, biết thế này...

Mời các cụ tham gia nhóm Zalo OF chém gió về thị trường tài chính, em để link dưới chữ ký
Toàn chém shitcoin lùa gà, vớ va vớ vẩn. Shitcoins là private money, lịch sử đã chứng minh là private money thường sẽ có tuổi đời rất ngắn. Chỉ public money như bitcoin mới tồn tại thôi. Đừng để dân mình đã khổ rồi còn bị lừa nữa.

bachkhoak40

Xe điện
Toàn chém shitcoin lùa gà, vớ va vớ vẩn. Shitcoins là private money, lịch sử đã chứng minh là private money thường sẽ có tuổi đời rất ngắn. Chỉ public money như bitcoin mới tồn tại thôi. Đừng để dân mình đã khổ rồi còn bị lừa nữa.
Cụ nên ăn nói cẩn thận, thế nào là lùa gà. Trên đó anh em đưa ra các nhận định về thị trường, còn coin nó có đến 10000 đồng coin trên thị trường, cụ có mua bán các đồng gì đó thì là mua bán trên sàn quốc tế tự do, ae có được gì của cụ không? Ai đó mua hay bán thì ae ko được gì, mất công đi lượm lặt các kiến thức về phổ biến cho anh em, để ae có vào thị trường cũng tránh mất tiền và đu đỉnh khi chưa hiểu rõ về thị trường. Cụ có vào các đồng coin nào đó hay ko thì cũng ko ai được cái gì của cụ. Cụ có phải là nick Trung Kiên cuồng rồ Bitcoin quá nên toàn gây chuyện và anh em đuổi ra khỏi nhóm ko nhỉ. Ai cũng hiểu Bitcoin là số 1 rồi, nhưng bên cạnh đó còn rất nhiều các đồng coin nền tảng như ETH, BNB, TRX, ADA, LTC ... có nhiều ứng dụng chứ như cụ cuồng mỗi Bitcoin thì thị trường nó chơi 1 mình à. Đừng ăn nói hàm hồ như trẻ con đó nữa. Sẽ pulic cái này trong nhóm cho anh em nó vào đánh giá khách quan.

deadlove

Xe điện
Hold to die, cứ vững tin, sóng đánh kiểu gì rồi cũng sẽ dạt vào bờ thôi, nhưng bờ đó ở ngoài đảo hay ở đâu thì em chịu :))

Cụ nên ăn nói cẩn thận, thế nào là lùa gà. Trên đó anh em đưa ra các nhận định về thị trường, còn coin nó có đến 10000 đồng coin trên thị trường, cụ có mua bán các đồng gì đó thì là mua bán trên sàn quốc tế tự do, ae có được gì của cụ không? Ai đó mua hay bán thì ae ko được gì, mất công đi lượm lặt các kiến thức về phổ biến cho anh em, để ae có vào thị trường cũng tránh mất tiền và đu đỉnh khi chưa hiểu rõ về thị trường. Cụ có vào các đồng coin nào đó hay ko thì cũng ko ai được cái gì của cụ. Cụ có phải là nick Trung Kiên cuồng rồ Bitcoin quá nên toàn gây chuyện và anh em đuổi ra khỏi nhóm ko nhỉ. Ai cũng hiểu Bitcoin là số 1 rồi, nhưng bên cạnh đó còn rất nhiều các đồng coin nền tảng như ETH, BNB, TRX, ADA, LTC ... có nhiều ứng dụng chứ như cụ cuồng mỗi Bitcoin thì thị trường nó chơi 1 mình à. Đừng ăn nói hàm hồ như trẻ con đó nữa. Sẽ pulic cái này trong nhóm cho anh em nó vào đánh giá khách quan.
Cụ ủng hộ và đưa thông tin về shitcoins là lùa gà, nếu có tâm, có tầm hãy đưa thông tin để mọi người hiểu về bitcoin (chỉ bitcoin thôi). Mấy cái nền tảng cụ nói là cụ chưa hiểu biết nên nói nó có ứng dụng. Ứng dụng của các đồng đó là cái gì, là tạo ra shitcoins để đi lừa người đầu tư mới, cụ lại đi cổ xúy cho nó. Thứ hai đó là in tiền từ không khí, là private money, sẽ không tồn tại lâu, kêu gọi mọi người mua là kêu gọi mọi người đánh lô đánh đề. Còn bitcoin nó là thứ giúp mọi người giữ tài sản, tiết kiệm dễ dàng, nó là saving technology, mọi người mua nó, hold là bảo vệ tài sản của mình. Phải giúp mọi người hiểu ra điều đó chứ không phải kêu người ta đi đánh bạc. Cụ ngồi nghĩ đi, học thêm đi rồi phổ biến kiến thức cho mọi người. Đừng nghĩ mình đang giúp mọi người, cụ đang hại người ta đấy.

bachkhoak40

Xe điện
Cụ ủng hộ và đưa thông tin về shitcoins là lùa gà, nếu có tâm, có tầm hãy đưa thông tin để mọi người hiểu về bitcoin (chỉ bitcoin thôi). Mấy cái nền tảng cụ nói là cụ chưa hiểu biết nên nói nó có ứng dụng. Ứng dụng của các đồng đó là cái gì, là tạo ra shitcoins để đi lừa người đầu tư mới, cụ lại đi cổ xúy cho nó. Thứ hai đó là in tiền từ không khí, là private money, sẽ không tồn tại lâu, kêu gọi mọi người mua là kêu gọi mọi người đánh lô đánh đề. Còn bitcoin nó là thứ giúp mọi người giữ tài sản, tiết kiệm dễ dàng, nó là saving technology, mọi người mua nó, hold là bảo vệ tài sản của mình. Phải giúp mọi người hiểu ra điều đó chứ không phải kêu người ta đi đánh bạc. Cụ ngồi nghĩ đi, học thêm đi rồi phổ biến kiến thức cho mọi người. Đừng nghĩ mình đang giúp mọi người, cụ đang hại người ta đấy.
Vấn đề này đã tranh luận nhiều trong nhóm, thị trường chỉ có Bitcoin thì nó mua bán với ai và đâu thành thị trường Crypto. Và cả nhóm đã đồng ý mời cụ ra khỏi nhóm nên T ko mất thời gian tranh luận nữa, để thời gian đi làm việc. Đừng bao giờ trích dẫn và cạnh khoé T nữa. Chấm dứt ở đây.

bachkhoak40

Xe điện
Nếu bạn cảm thấy làm giàu khó quá thì bạn biết lý do rồi đấy! 😂

Napoleon Hill đặt mục tiêu khám phá và thống kê những chiến lược các doanh nhân giàu có và thành đạt nhất nước Mỹ hay sử dụng. Ông đã nghiên cứu hơn 500 tỷ phú tự thân trong hơn 20 năm và nghiên cứu của ông được tổng hợp trong cuốn sách bán chạy nhất năm 1937 là “Think and Grow Rich”, trong đó ông chia sẻ 13 nguyên tắc về “bí kíp kiếm tiền”.

Theo Napoleon Hill: "Ham muốn tình dục là một trong những mong muốn mạnh mẽ nhất của con người.

Khi ham muốn được đẩy lên cao và kéo dài sẽ tạo động lực kích thích trí tưởng tượng, lòng can đảm. Những thứ này được coi là cơ sở của sự sáng tạo trong các lĩnh vực như văn học, nghệ thuật hoặc bất cứ ngành nghề nào. Và tất nhiên không thể không kể đến quá trình làm giàu.

Tình yêu, sự lãng mạn và sex là những biểu hiện cảm xúc bình thường giúp người đàn ông đạt đến đỉnh cao của sự giàu có. Khi kết hợp với nhau, cả ba yếu tố này có thể biến người bình thường thành thiên tài.

Ông nhấn mạnh: “Người đàn ông đạt vinh quang vĩ đại nhất là người phát triển bản chất tình dục nhất, người đàn ông giàu có nhất luôn được truyền cảm hứng bởi một người phụ nữ”.

Nguồn: Sưu tầm

Chỉnh sửa cuối:

seed0608alo

Xe buýt
Vấn đề này đã tranh luận nhiều trong nhóm, thị trường chỉ có Bitcoin thì nó mua bán với ai và đâu thành thị trường Crypto. Và cả nhóm đã đồng ý mời cụ ra khỏi nhóm nên T ko mất thời gian tranh luận nữa, để thời gian đi làm việc. Đừng bao giờ trích dẫn và cạnh khoé T nữa. Chấm dứt ở đây.
E mới lướt qua thấy cụ vs cụ trên chém kinh quá nhưng sự thật là cụ trên chưa hiểu gì về altcoin thì phải nên tốt nhất cụ stop tranh luận đỡ mất thời gian

bachkhoak40

Xe điện
E mới lướt qua thấy cụ vs cụ trên chém kinh quá nhưng sự thật là cụ trên chưa hiểu gì về altcoin thì phải nên tốt nhất cụ stop tranh luận đỡ mất thời gian
Oke cụ, thị trường này mỗi người đều có quan điểm khác nhau, tuy nhiên về công nghệ thì cần phải đọc và hiểu rõ.

bachkhoak40

Xe điện
Thống kê cho thấy lượng tiền in ra cho gói kích thích kinh tế của các quốc gia trên thế giới nhằm khôi phục kinh tế do ảnh hưởng của đại dịch Covid-19.
Với lượng tiền in ra như vậy một quốc gia hoặc một liên minh các quốc gia muốn khống chế Lạm phát bắt buộc phải tuân theo cán cân tiền tệ :

* Tổng tiền In ra = Tổng sản xuất quốc nội ( hoặc tổng sức mua ) + Tổng dự trữ quốc nội ( Lương Thực + Kim loại quý + Dầu + vvv) + Một vài quốc gia sẽ là Tổng dự trữ ngoại Tệ *

Như vậy dễ sẽ thấy trên là danh sách các quốc gia đã bơm tiền kích thích kinh tế / % GDP . Anh em có thể tracking thêm dự báo về GDP để thấy lượng tiền bơm ra toàn thế giới là kinh khủng vượt xa so với kỳ vọng về phát triển kinh tế .

Chính vì vậy thế giới sẽ sớm bước vào chiến tranh tiền tệ cũng như cạnh tranh về xuất khẩu lạm phát . Với mô hình cán cân tiền tệ như trên dễ có thể thấy rất khó để có thể điều chỉnh các biến số để cân bằng lại. Ví dụ
- Tổng năng lực sản xuất quốc nội : Rất khó để tăng trưởng lại do tình hình phức tạp tiếp diễn của đại dịch covid-19 , hoạt động sản xuất, giao thương gần như là đình trệ.

- Tổng dự trữ quốc nội : Có thể thấy Nước Mỹ đã lường trước cho bài toán kinh tế của thế giới 50 năm nên mới từ bỏ bản vị vàng và xây dựng để chế Petro-dola , với mục tiêu đối phó với những biến động kinh tế lớn như thế này , mặc dù dự trữ Vàng của tất cả các quốc gia trên thế giới cũng như dự trữ dầu đều tăng mạnh thời gian vừa qua , nhưng việc điều chỉnh giá dầu + giá vàng lên cao để phù hợp với cán cân thương mại e là một điều khó . Vì khi tăng giá dầu thì cũng đồng nghĩa với tăng chi phí sản xuất và đẩy nhanh Lạm phát .

Cho nên trước tình hình này , dễ thấy các quốc gia sẽ sớm đưa 1 loại hàng hóa " Vô giá trị " về mặt dự trữ thuần túy để trở thành mặt hàng dự trữ mới , biến từ 0Đ thành rất nhiều tiền . Cũng giống như dầu mỏ đã được Mỹ biến thành bản vị .
Vì vậy dễ thấy có khả năng nhỏ nào đó BTC sớm sẽ được công nhận là Tài Sản Dự Trữ , Giá đẩy lên cao để cân bằng cán cân tiền tệ và có thể các chính phủ sẽ có hoạt động Thu Thuế Dự Trữ BTC .

Ảnh 2 có đính kèm là Hoạt động dự trữ BTC của 2 nền kinh tế lớn nhất thế giới : TQ + US . đây là hoạt động dự trữ có thể kiểm chứng còn thực tế bn thì chúng ta không rõ ..

St

TECHVANMINH

Xe máy
Website
vanminhtech.vn
tiền mà nó cứ loạn cào cào thế này thì chỉ béo mấy ông cá mập.