[Funland] Các cụ đứng nước được bao lâu, và ko có kính thì có bơi được ko

Tommytep

Xe tăng
Hôm nọ đi bơi ở ngoài mới thấy sinh tồn kém, dù trong bể cũng bơi cả tiếng nhưng thực ra là có nghỉ, nghỉ nhiều. Mệt hoặc mấy vòng bể lại đứng nghỉ, chứ bơi liên tục tính ra 1 lượt cũng ko được bao lâu.
Ko có kính có khi còn chả bơi được mấy.

Chắc lấy cái đích đứng nước liên tục 30phút (cao hơn nữa là 60 phút) để làm cái đích phấn đấu các cụ nhỉ. Tình huống ko may ngoài sông, biển thì chắc đứng nước đợi cứu hộ hay bà con đi qua cứu, chứ bơi làm sao vào bờ được.

Bọn nhỏ ở quê (tụi hay bơi ao hồ quen ấy, chứ ko phải đứa nào cũng biết bơi) tụi nó bơi ko đúng kỹ thuật, ko bơi lướt nhanh được nhưng tụi nó đứng nước khá tốt. Ko cần kính vẫn bơi lặn ầm ầm. Con em về chơi tý cũng ko chịu đc, đuối sức luôn.
e có chung suy nghĩ với cụ luôn. bọn trẻ con giờ mặc dù biết bơi nhưng lại là bơi đúng kỹ thuật + có trang bị kính + trong điều kiện lý tưởng - mặt hồ phẳng lặng, nước ko chảy, ko xoáy, đứng nước hầu hết ko đc học, chỉ học biết bơi - phần lớn là bơi ếch. Nên nếu bọn nó không may đi biển hoặc đi sông suối mà trượt xuống nước thì khả năng sinh tồn sẽ kém, kém hơn thời mình.
Như mình e thấy bơi ko đúng kỹ thuật nhưng nổi đầu trên mặt nước, có thể ko bơi lâu nhưng đa dạng, bơi nhiều thể loại: ếch, sải, chó, ngửa, đứng nước tốt và khá linh hoạt, chẳng cần kính nên xét về kỹ năng sinh tồn sẽ ok hơn.

La Ca 08

Xe hơi
e có chung suy nghĩ với cụ luôn. bọn trẻ con giờ mặc dù biết bơi nhưng lại là bơi đúng kỹ thuật + có trang bị kính + trong điều kiện lý tưởng - mặt hồ phẳng lặng, nước ko chảy, ko xoáy, đứng nước hầu hết ko đc học, chỉ học biết bơi - phần lớn là bơi ếch. Nên nếu bọn nó không may đi biển hoặc đi sông suối mà trượt xuống nước thì khả năng sinh tồn sẽ kém, kém hơn thời mình.
Như mình e thấy bơi ko đúng kỹ thuật nhưng nổi đầu trên mặt nước, có thể ko bơi lâu nhưng đa dạng, bơi nhiều thể loại: ếch, sải, chó, ngửa, đứng nước tốt và khá linh hoạt, chẳng cần kính nên xét về kỹ năng sinh tồn sẽ ok hơn.
Chuẩn là bơi bể và bơi sinh tồn khác nhau, giờ các clb dạy bơi cũng để ý đến phần bơi sinh tồn thêm rồi.

Tommytep

Xe tăng
Chuẩn là bơi bể và bơi sinh tồn khác nhau, giờ các clb dạy bơi cũng để ý đến phần bơi sinh tồn thêm rồi.
e thấy vẫn chú ý đến bơi kỹ thuật lắm, bơi sinh tồn + đứng nước e mới thấy nhiều trên toptop. Chỗ e mấy bể bơi đều chỉ dạy bơi ếch, bơi sải; không thấy khóa bơi sinh tồn hay dạy đứng nước. bơi kiểu bọn trẻ con đúng kỹ thuật + có trang bị (kính, mũ...) thì nó sẽ bơi rất lâu và xa, nhưng thiếu kính hoặc nước chảy xiết cái là vẫn toang.

La Ca 08

Xe hơi
e thấy vẫn chú ý đến bơi kỹ thuật lắm, bơi sinh tồn + đứng nước e mới thấy nhiều trên toptop. Chỗ e mấy bể bơi đều chỉ dạy bơi ếch, bơi sải; không thấy khóa bơi sinh tồn hay dạy đứng nước. bơi kiểu bọn trẻ con đúng kỹ thuật + có trang bị (kính, mũ...) thì nó sẽ bơi rất lâu và xa, nhưng thiếu kính hoặc nước chảy xiết cái là vẫn toang.
cụ mà gần Tôn Thất Thuyết e giới thiệu Sclub dạy cả bơi bể và sinh tồn. Sinh tồn thì sáng sớm hàng ngày 5h30 ra bãi Cựu chiến binh học hỏi trực tiếp các cụ ngoài đó.

Tommytep

Xe tăng
cụ mà gần Tôn Thất Thuyết e giới thiệu Sclub dạy cả bơi bể và sinh tồn. Sinh tồn thì sáng sớm hàng ngày 5h30 ra bãi Cựu chiến binh học hỏi trực tiếp các cụ ngoài đó.
e ko ở mạn trên đó cụ ạ. e thì bơi ngon kiểu truyền thống ngày xưa, cái chính là dạy cho F1 ấy. cũng khá khoai vì nó đang học đúng kỹ thuật mà giờ mình dạy kiểu của mình là dễ nó bị loạn chưởng. Xưa mình tự ôm cây chuối cũng biết bơi mà giờ cái gì cũng phải thày dậy :))

La Ca 08

Xe hơi
e ko ở mạn trên đó cụ ạ. e thì bơi ngon kiểu truyền thống ngày xưa, cái chính là dạy cho F1 ấy. cũng khá khoai vì nó đang học đúng kỹ thuật mà giờ mình dạy kiểu của mình là dễ nó bị loạn chưởng. Xưa mình tự ôm cây chuối cũng biết bơi mà giờ cái gì cũng phải thày dậy :))
e bơi cũng tạm được (e bơi xuôi sông Hồng 10 15 21km rồi) nhưng vẫn vào bể học kĩ thuật lại để bơi nhanh và bền hơn, giờ vợ con em cũng cho đi học cô giáo hết chứ em không dạy vì mình học mấy cũng còn thua xa vđv dạy lắm.

hp40

Xe tăng
Các cụ làm em bồi hồi nhớ lại những lúc ngồi ngắm 🤳 khi đưa con gái đi bể bơi:DỞ trên biển cũng ko ít nhưng e cũng chả bơi vài km làm gì, có thì lượn 1 lúc rồi lên còn nấu nướng mồi ăn nhậu cho sớm:)
T6 (49).JPG
Mai (82).JPG

Ku lớn nhà e ra bè ở 1 tuần, mông trắng toát

Mc Bia

Xì hơi lốp

Tungmjnh

Xe hơi
Em tự biết nên bơi k úp mặt nên k có cần đến kính. Vợ con e đi học bơi nên toàn úp mặt, bỏ kính là k dám bơi.

La Ca 08

Xe hơi
Em tự biết nên bơi k úp mặt nên k có cần đến kính. Vợ con e đi học bơi nên toàn úp mặt, bỏ kính là k dám bơi.
E dân biển bơi không kính từ bé nhưng khi bơi bể tập kĩ thuật vẫn phải dùng kính để đỡ đau và hại mắt, giờ bỏ kính ra bơi 1km vẫn ok nhưng ko bơi kiểu ngẩng đầu được lâu thế

Tungmjnh

Xe hơi
E dân biển bơi không kính từ bé nhưng khi bơi bể tập kĩ thuật vẫn phải dùng kính để đỡ đau và hại mắt, giờ bỏ kính ra bơi 1km vẫn ok nhưng ko bơi kiểu ngẩng đầu được lâu thế
E thì cả năm mới mò vào biển 1,2 lần. Thì thoảng cho vợ con đi tập bơi mà e cũng chả bơi. Nói chung là biết bơi chỉ là cái danh. Chưa e k có sức khoẻ để bơi lâu.

Vienxu

Xe tăng
Hồi bé đi tắm sông em là thằng biết bơi đầu tiên trong tụi cùng lứa, nhiều ông hơn 3 4 tuổi vẫn tập bơi bám cây chuối. Nhiều hôm em cứ thả mình nằm ngửa giữa dòng, hít thở chậm để cho trong phổi lúc nào cũng có khí, thả trôi 2 3 km lại lên bờ bám công nông đi nhờ về bến cũ, hoặc bám thuyền chở than, cát quay về. Cả khúc sông khoảng 3 4 km em thuộc từng đoạn đáy vì suốt ngày mò trai, hến nằm gần bờ ko thèm mò, toàn mò đoạn đáy giữa sông vì ở đó có trai bay.

dongnat123

Xe container
Giờ còn bể ngoài trời nào mở cửa không cccm. Bể học viện ktqs đóng cửa từ 03/10/2023. Bể bốn mùa bơi thời tiết này hơi bí nên em muốn tìm bể ngoài trời

QT007

Xe hơi
Đứng nước kiểu gì cũng sẽ mệt, muốn chờ cứu hộ thì nằm ngửa thả lỏng là đỡ mất sức nhất.

Em béo nhiều mỡ nên nằm ngửa nổi lềnh phềnh, vẫy tay tí thôi.
Em cùng ý kiến với cụ😍

dongnat123

Xe container
Bể bơi Thủy Lợi; học viện kỹ thuật quân sự khi nào mở lại vậy cccm. Toàn cung đường em ít đi nên không hỏi được ngày mở lại