[Funland] Các Cụ dùng phần mềm dẫn đường nào ?

Buratjno

Xe tải
Em lên android dư cái thẻ Navitel bản quyền, bác nào cần ới em nhé

Chị Google không làm em thất vọng khi thi thoảng đưa em qua 1 lối mòn xuyên qua nghĩa địa, hôm thì giữa trưa hôm thì tối tối.
Tởn dựng tóc gáy các cụ ạ.

noname-1

Xe tải
Online thì thôi cứ tạm dùng chị gồ, tuy nhiên cũng phải cảnh giác :D còn off thì e dùng navitel thấy ổn

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn dúng gờ mép kết hợp với mồm mép em thấy ok.

Em thích google map trên điện thoại, dùng nó để tư vấn đường đi cho mìn, còn đi theo hay không lại là việc của mình, đôi khi nó chỉ ngu thì mình nhìn tổng thể hình học sau đó chốt, đi như vậy mới tiết kiệm.
Ví dụ :
Điểm bắt đầu: 1234 Láng muốn sang AEON LONG BIÊN, các bản đồ sẽ chỉ các cung đường ngắn nhất,.
Sau khi tham khảo thì quyết cung dài theo ý mình
1234 Láng->cầu nhật tân-> đường 5-> aeon LB.
Cụ nên dùng kiểu nhìn tổng quát còn đừng đi theo nó chỉ tổ nuôi bên Trung đông.

Big Bang

Xe điện
E dùng Vietmap ạ,dvd trên xe e để nguyên,gắn thêm cái này,có điều đời cũ,Vietmap service khá ok,cập nhật map,hỗ trợ phần mềm free toàn bộ.
Papago dạo này có cập nhật không Cụ. Cháu vào trang Vietmap mà không thấy cập nhật.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng google map trên con iPhone khi em tuyệt vọng. Bình thường thì em xài apple map trên con iPhone.

Là ở US thôi, ở VN vô nghĩa. Đợt trước e dùng google map mà anh tài xế chạy láo em không dám kêu (cảm thấy hơi hèn hèn)

Nhưng mà em im lặng là có lí do, thời thế nhiễu nhương kêu lên nó xiên cho vào bệnh viện lại khổ. Mặc dù taxi của hãng nhưng mà tính cách con người nhiều khi ta không lường được. Từ dạo ấy 1 là em đi xe ôm, hai là em đi xe của em, 3 là em đi bộ chứ hoạ hoằn lắm mới taxi.

Goyave

Xe buýt
Em dùng google map trên con iPhone khi em tuyệt vọng. Bình thường thì em xài apple map trên con iPhone.

Là ở US thôi, ở VN vô nghĩa. Đợt trước e dùng google map mà anh tài xế chạy láo em không dám kêu (cảm thấy hơi hèn hèn)

Nhưng mà em im lặng là có lí do, thời thế nhiễu nhương kêu lên nó xiên cho vào bệnh viện lại khổ. Mặc dù taxi của hãng nhưng mà tính cách con người nhiều khi ta không lường được. Từ dạo ấy 1 là em đi xe ôm, hai là em đi xe của em, 3 là em đi bộ chứ hoạ hoằn lắm mới taxi.
Cụ book Grab hoặc goviet car, cho tài xế mua đường thoải mái, taxi dân lạ hay bị tài xế vòng vèo linh tinh.

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Papago dạo này có cập nhật không Cụ. Cháu vào trang Vietmap mà không thấy cập nhật.
Khoảng nửa năm gần đây ko có cập nhật mới cụ ạ,cụ ở Hn thì đến vp đại diện Vietmap có nhân viên update free luôn.

Chĩm111

Xe điện
Google map nó không có cản báo tốc độ Cụ à. Đi đường lạ mà biển báo lung tung dễ dính tốc độ lắm. Em đã gặp nhiều lần đi mãi thì tự dưng thấy cái biển hết khu vực khu đông dân cư mà trước đó chả thấy cái biển khu đông dân cư ở đâu cả( may mà không làm sao)
Em đi tỉnh cũng vài lần dính y như cụ, tự dưng thình lình xuất hiện cái biển báo hết khu dân cư. May, cũng xuân như cụ!

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
E dùng gmap. Có cái con dở hơi nó dẫn đường cũng đỡ buồn ngủ. Nhưng thuật ngữ nhiều khi ko hiểu. Vd: “qua vòng xuyến ở lối ra thứ 2”
Một cái vòng xuyến nó có thể có 10 lối vào/ra.
Thế cụ muốn nó nói thế nào bây giờ? Ngoài cách đếm số thứ tự của các lối ra?
Nói đúng ngữ pháp và dễ hiểu phải là "qua vòng xuyến, ra lối ra thứ 2"

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn dùng Gmaps. Thường nó dẫn rất chính xác. Tuy nhiên có lần em về Thái bình nó dẫn đi lung tung và chỉ cả đi vào đường 1 chiều.
Lần đầu tiên em bị như vây
E qua Căm đi quốc lộ thường xuyên bị chỉ vào đường làng (đường cụt), mặc dù Căm nó làm gì có nhiều đường QL, liên tỉnh, liên xã gì đâu.
Còn ở Ý nó cũng chỉ lung tung (lối đi bộ) làm e nhỡ 1 chuyến tàu liên tp. Nghe nói ở Ý khuyến cáo ko dùng Gmap.
Tuy nhiên cá nhân e thấy nó vẫn tiện dụng và cập nhật tốt nhất cho các loại phương tiện cá nhân lẫn công cộng đối với dân du lịch tự túc.

Dẫn đường trên dvd android thì các cụ nên dùng navitel, 550k vĩnh biến theo lần cứng. Cài thêm auto void và icar lên, sau đó chạy icar ra lệnh giọng nói thì sẽ dẫn đường trực tiếp bằng navitel, rất tuyệt vời

15cm45p

Xe điện
Chủ đề hơi cũ nhưng em vẫn mạo muội lập thớt.
Chả là em cũng đã dùng nhiều here map, google map, microsoft map, navitel, viet map. Mỗi thằng nó đều có ưu điểm riêng, nhưng ở xứ ta bây giờ em thấy thằng Vietmap là có ưu thế hơn cả, ngoài dẫn đường bằng giọng nói tiếng Việt thì nó còn có thêm cái vụ cảnh báo tốc độ giới hạn trên từng cung đường. Nhưng ác một nỗi những cái camera hành trình có vietmap thì nó bé quá, mà mua đầu android có vietmap thì âm thanh của mấy cái đầu đó nó quá tệ. Hôm rồi em có cài thử vietmap trên điện thoại thì thấy ok( chỉ mỗi tội nó có chữ demo thôi còn đâu hoạt động y chang). Hiện em tính mua con tablet androi tầu cài vietmap lên đó dùng nhưng không biết như thế có hợp lý không?
Google map trên Android là ổn nhất.

baotm

Xe tải
Em mới bị thằng này nó troll. Hôm nọ em tìm đường đi từ đền Trần Nam định sang đền Mẫu Hưng Yên, nó chỉ em đi vào đường làng bé tí, vừa đi vừa run éo biết có đường ra không. May mà cuối cùng cũng thoát :)
Hôm trước 10h nó dẫn em vào khu trại giam ở cuối đường. Mấy anh c.a nhiệt tình mở cửa để em quay đầu xe.gmap chỉ khách vào đây suốt.