Các cụ dùng phần mềm gì trên smartphone khi đạp xe ?

Leo M

Xe tải
Strava kể cả bản free dùng là OK rồi.
sau mỗi lần đạp các cụ biết quãng đường đã chạy, vận tốc TB, nhanh nhất, chậm nhất theo cháu thế là đủ.
cháu đã dùng strava đối chiếu với đồng hồ tốc độ gắn trên xe (loại Cayete) thấy quãng đường đã chạy bằng nhau luôn.

Leo M

Xe tải
vâng, tất nhiên là đều sử dụng gps, nhưng chính bác cx biết là gps phụ thuộc vật cản hoặc thời tiết nữa. những lúc ý (vd bác dùng máy của tàu mà phải chui qua hầm chả hạn) mà đth hỗ trợ a-gps cho pm tốt thì 'thành tích' của bác sẽ chính xác hơn.
em đồ rằng bác là 'Thạch sùng' nhà bác không có 'bát mẻ', bác chưa phải dùng hàng tầu bh, nên bác chưa thông cảm thôi.
công nhận là strava coongj đồng ng dùng đông, chia sẻ ngon. nhưng đ yếu như trên đã nói (nhiều pm bản đồ cũng bị chết a-gps với thèng tàu- em còn đang nghi bọn endomondo cx là của tàu?)
Cụ này nói khó hiểu quá.

cairong_2011

Xe container
Strava kể cả bản free dùng là OK rồi.
sau mỗi lần đạp các cụ biết quãng đường đã chạy, vận tốc TB, nhanh nhất, chậm nhất theo cháu thế là đủ.
cháu đã dùng strava đối chiếu với đồng hồ tốc độ gắn trên xe (loại Cayete) thấy quãng đường đã chạy bằng nhau luôn.
Em dùng Sport Tracker cũng có đủ thông tin như cụ nói. Thậm chí bản đồ của nó khá đẹp (vì hôm CN em đi về Hưng Yên có việc bằng ô tô, vì đi trên đê, đường mới nên em bật cái này nên theo dõi bản đồ thấy khá chuẩn.
Còn chuyện so sánh với đồng hồ xe khác nhau là đương nhiên vì khi cụ dừng xe, tốc độ bằng 0 một thời gian là có thể đồng hồ xe ko tính (do đặt chế độ), trong khi smảrtphone vẫn chạy (do vậy thời gian, vận tốc trung bình chắc sẽ khác nhau). Chưa kể PM đo qua GPS, còn đồng hồ đo qua vòng quay của bánh nên theo em quãng đường của đồng hồ xe chính xác hơn

Runtastic Pro, cụ cần thì mình shared, đang dùng rất ổn định
Cụ share cho em được ko ? Em thử xem Pro có hơn gì không

nemesistan

Xe tăng
Em dùng Sport Tracker cũng có đủ thông tin như cụ nói. Thậm chí bản đồ của nó khá đẹp (vì hôm CN em đi về Hưng Yên có việc bằng ô tô, vì đi trên đê, đường mới nên em bật cái này nên theo dõi bản đồ thấy khá chuẩn.
Còn chuyện so sánh với đồng hồ xe khác nhau là đương nhiên vì khi cụ dừng xe, tốc độ bằng 0 một thời gian là có thể đồng hồ xe ko tính (do đặt chế độ), trong khi smảrtphone vẫn chạy (do vậy thời gian, vận tốc trung bình chắc sẽ khác nhau). Chưa kể PM đo qua GPS, còn đồng hồ đo qua vòng quay của bánh nên theo em quãng đường của đồng hồ xe chính xác hơn

Cụ share cho em được ko ? Em thử xem Pro có hơn gì không
Cụ cho cái email rồi em share thẳng từ drive sang

cairong_2011

Xe container

đã send và shared rồi nhé.
Em ơn cụ, em đã nhận được và cài từ thẻ nhớ. Chiều về em thử xem thế nào. Cái này em dùng trên Lenovo P70 chỉ cần bật GPS là được hay phải bật cả 3G để có thể nhận dạng được đường đi .... ?

nemesistan

Xe tăng

Em ơn cụ, em đã nhận được và cài từ thẻ nhớ. Chiều về em thử xem thế nào. Cái này em dùng trên Lenovo P70 chỉ cần bật GPS là được hay phải bật cả 3G để có thể nhận dạng được đường đi .... ?
Bật 3G để đăng nhập lần đầu thôi, sau thì chỉ phải bật GPS và dùng

cairong_2011

Xe container
Bật 3G để đăng nhập lần đầu thôi, sau thì chỉ phải bật GPS và dùng
Hiện em đã đăng nhập vào rồi và thấy hiển thị bản đồ chỗ em đang ngồi. Vậy về nhà đạp xe đi chỉ cần bật GPS thôi ? Nếu thế khi xem lại bản đồ hành trình thì có hiển thị tất cả bản đồ ko hay khi đó phải bật wifi hoặc 3G lên để load bản đồ về ?

nemesistan

Xe tăng
Hiện em đã đăng nhập vào rồi và thấy hiển thị bản đồ chỗ em đang ngồi. Vậy về nhà đạp xe đi chỉ cần bật GPS thôi ? Nếu thế khi xem lại bản đồ hành trình thì có hiển thị tất cả bản đồ ko hay khi đó phải bật wifi hoặc 3G lên để load bản đồ về ?
Cứ bât GPS, rồi đạp xe về, về đến nhà có wifi bật lên là bản đồ tự đính theo tọa độ PM đã đánh dấu, nên chuẩn luôn

cairong_2011

Xe container
Cứ bât GPS, rồi đạp xe về, về đến nhà có wifi bật lên là bản đồ tự đính theo tọa độ PM đã đánh dấu, nên chuẩn luôn
OK. Hôm qua em thử thấy khá hay. Bản Pro nó cũng có nhiều thông tin hơn thật. Tuy nhiên lúc đầu bật lên phải để nó nhận được GPS rồi mới start, chứ ko bật GPS rồi đi luôn (chưa nhận được tín hiệu) em thấy đi cả đoạn đường chỉ có mỗi Time, chẳng có gì cả

E-Up

Xe máy
Gần như tất cả anh em xe đạp mình biết đều dùng Strava, ko chỉ là phần mềm ghi thông số đạp mà nó còn là cộng đồng xe đạp cả thế giới kết nối, chia sẻ.(dùng bản free là chính)

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net