Các cụ giúp cho em cái laptop nối mạng LAN với ạ

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Trường hợp của em thế này,

Hiện tại VP em các máy tính đã nối mạng LAN, xài chung modem ADSL, các máy tính trong cơ quan vào Internet ầm ầm, phòng KT em chia xài workgroup riêng với cái tên ACCOUNTING, 2 máy PC ở phòng kế toán xài WINXP, đã thông, nhìn thấy nhau và làm việc trên mạng LAN rồi, cũng vào Internetthoair mái.

Em xài laptop Acer, OS WINXP, cắm vào mạng LAN, xài Internet OK, nhưng em chuyển workgroup của Laptop theo tên ACCOUNTING mà không thể nào thấy được 2 cái máy của phòng KT của em, em chuyển tên MSHOME (tên xài chung các phòng ban khác cũng không thấy nốt). Em ra 1 máy tính của phòng khác, đổi tên workgroup của nó thành ACCOUNTING, nó thấy ngay 2 cái máy kia trong phòng KT của em.

Cái properties của connection của em đây

Các cụ giúp em với :77:

Em đang cần gấp quá, không hiểu em có thiếu thốn driver hay ji` không nữa???

mercurate

Xe tăng
Cụ vào đây thấy hết các workgroup nè, cụ đặt máy cụ trong WG nào cũng okay

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Cụ vào dòng lệnh address bên trên gõ \\(tên của 2 cái máy kia xem có tòi ra ko nhá) Máy của em cũng bị thế...gõ phát tòi ra ngay!:6:

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Cụ vào dòng lệnh address bên trên gõ \\(tên của 2 cái máy kia xem có tòi ra ko nhá) Máy của em cũng bị thế...gõ phát tòi ra ngay!:6:
Cảm ơn các cụ rất nhiều, cụ LIBOR chỉ cho em quả này tuyệt quá (l)

Đội ơn các cụ đã cứu em :6:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ vào được Internet thì máy đã thông vào mạng rồi
Cụ đặt IP tĩnh cho cái Laptop (Giả sử là 10.0.0.123). Vào 2 cái máy kia chạy: Run trong cửa sổ Run đánh "\\10.0.0.123" sẽ vào được Laptop (Nếu Cụ đã Share folder)

Carens2009

Xe điện
Nếu ping cho nhau được thì nhìn thấy nhau thôi.Cụ gõ tên mà nhìn thấy nhau được thì OKi rồi không có gì phải nói.Nhưng nếu Ping được mà cùng trong mạng Lan thì cụ để ý đến Firewall nhé,và chương trình diệt virus .Tắt nó đi là oki ngay