[Funland] Các cụ giúp em cái này với

Ối Giời Ơi

Xe tăng
E cũng k tin mấy cái này lắm của bọn HQ nhưng mẹ em thì khen ghê lắm . Nhà e mua của bọn này chắc cũng gần 100tr đồ của chúng nó : đai , đệm , giường .. Xác định mua cho tình thân cụ vui . Me em tiết kiệm lắm , mua cho cái gì cũng k ưng , k thích nhưng mấy cái đồ của bọn HQ này thì bắt phải mua cho bằng đc :) . Mua đc vài năm rồi , đến bấy giờ vẫn đang sử dụng tính ra tinh thần còn lời chán

procar

Xe tải

mamtom7981

Xe buýt
Mẹ em lại ko chụp lại cụ ah, để lát hỏi lại con bé sale xem nó tên là j. Tả bằng mồm thì nó cao (kiểu như đèn trong spa) và có 2 bóng.
Nếu đèn sưởi thì cụ ko cần xem hãng hiếc gì cho mệt, xin nó cái ảnh, lên google tìm cái ảnh đó, ra cả đống tương tự, và cụ chọn cái nào rẻ nhất thôi. Về bóng đèn, cụ lưu lại thông số và tìm mua để thay, ko đáng bao nhiêu đâu, còn mua của nó thì giá cứ phải x12 lên nhé

Ối Giời Ơi

Xe tăng
bọn này nó có kiểu cho nằm free , người già đến nằm thì có nhân viên 1 kèm 1 tỉ tê tâm sự lên các cụ dễ bị thuốc lắm .

kienvinh

Tháo bánh
Máy TDP-9000 chăng? Nhà tôi có 1 cái.

NNS

Xe ngựa
độ 2-3 lít là vừa, đèn hồng ngoại tử ngoại thì chỉ là cái bóng đèn sợi đốt chứ cái gì đâu
cụ cần thì search cái ra cả đống, đèn đắt thì chắc có thương hiệu, an toàn điện, khó cháy bóng hơn, thôi. Tuy nhiên khả năng bà cụ nhà cụ đã dính bả đa cấp, bả sẽ chê đèn cụ mua về chả tác dụng éo gì cho mà xem, chỉ đèn con hàng xóm bán mới tốt =))
Tẩy não thì ko vì mẹ em cũng biết đa cấp lừa đảo nhưng vì mẹ em bị đau gối nên cũng muốn mua cái đèn về chiếu lúc nằm xem tivi, YT cho dễ chịu. Nay nhân thấy cái đèn bọn kia như vậy nên mới muốn mua. Nên giờ em muốn mua luôn cái đèn của thương hiệu xịn về y tế nào đó về cho mẹ dùng luôn.

butchikim

Xe ba gác
Mẹ em hn đc bà bác hàng xóm đưa chiếu cái đèn hồng ngoại j j đó free. Loại đèn 2 bóng, có giá đỡ cao thấy bảo của Hàn. Mà bán giá j tận 16-17tr, rồi nó còn bán cái chiếu nằm j j ấy nữa cũng đắt lòi.
Em thấy rõ mùi thịt lừa rồi mà mẹ em cứ khen chiếu đèn xong thấy cũng hiệu quả và muốn mua. Vụ thiết bị y tế này thì em ko rành, em nhờ các cụ mách giùm những hãng thiết bị y tế nào chính hãng. Và có bán đèn hồng ngoại uy tín để em lấy thông số giá cả hàng xịn đối chiếu cho mẹ em xem. Cần thiết thì em mua luôn cho mẹ cái đèn có thương hiệu. Chứ ko dở hơi đi mua cái đèn Hàn xẻng j j đó ah.
Món này say thì hơn cả mai thúy, khó bảo lắm :D

Ngao5

Vũ Trụ
Ra cửa hàng y tế, bóng đèn hồng ngoại đầy rẫy 50k đến 70k/chiếc của Tàu hoặc Ba Lan. Cụ kiếm cái đèn bàn gật gù của học sinh cắm vào. Sang tí nữa kiếm cái giá đèn hầm hố cắm được năm, bẩy đui, gắn bóng vào, là xong
Mẹ kiếp có vài cái bóng, chừng 200k với cái giá đèn mà quất người ta 11 triệu.
Mà hồng ngoại đếch gì?
Gọi đó là đèn đỏ thì đúng hơn, vì nó lọc ánh sáng, lấy rá tia đỏ, và một phần tia hồng ngoại (mang nhiệt), chứ đâu phải hồng ngoại, loại tia mắt thường không thấy
Ngày xưa những đèn đỏ này gắn trong phòng rửa ảnh để thợ tháo phim và xử lý hình ảnh, do màu đỏ ít tác động đến phim, ảnh
Các đèn sưởi bây giờ các cụ đang dùng, ngày xưa (cách đây 100 năm) có nhiều trong hầm sấy khô sơn vỏ ô tô, đường hầm dài chừng 5 km để đủ thời gian sơn khô. Ngày nay sơn tổng hợp cần đèn tử ngoại, tia tím để trùng hợp sơn hữu cơ, cho sơn cứng chắc hơn
Tia hồng ngoại đâm vào biểu bì sâu hơn ánh sáng thường chút ít, và nó là tia mang nhiệt nên cũng có chút hiệu quả.
Thích hồng ngoại xịn, ra chợ điện tử tìm mua đi-ốt hồng ngoại công suất lớn hiệu quả hơn lũ đèn đỏ lom dom tốn điện

honda_cub79

Xe lăn
Hàng đa cấp đấy cụ, bán thì đắt lòi ra mà chả có tác dụng gì cả.

Diep1979

Xe điện
Hàng xóm nhà mẹ cụ tham gia đa cấp rồi ;))

xemoi21

Xe hơi
Vãi. bây giờ nhiều kiểu lừa ntn lắm. Hay đánh tâm lý các cụ già nhà ta

lanvietorchids

Xe hơi
Ra cửa hàng dụng cụ Yte cụ nhé, Nói với Mẹ đèn hồng ngoại dùng nhiều bị bỏng da đấy, không bổ béo gì đâu.. lúc đầu thấy dễ chịu vì nó nóng, bớt cảm giác đau.

peo_hoclai

Xe tải
Cụ ơi e ko dám chém bừa nhưng cụ gặp em em bán cho cái bòng đèn 40k nhá ! từ 100W-250W loại gì cũng có :)) Tựu chung lại là của Tàu hết thôi :)

LongLH

Xe điện
Khi đau mỏi xương khớp cứ lấy cái gì nóng đắp vào ( như túi chườm) thì thấy dễ chịu ngay, cái đèn này cũng vậy. Nên mười mấy triệu là sự thổi phồng tác dụng thôi, đèn nào chẳng được. Nhưng để bỏ ra mười mấy triệu để mua đúng cái đèn đó mà mẹ cụ vui thì cũng đáng...

formen

Xe lăn
Nhưng để bỏ ra mười mấy triệu để mua đúng cái đèn đó mà mẹ cụ vui thì cũng đáng...
Đầu tiên em cũng nghĩ như cụ,
Nhưng niềm vui ngắn chẳng tày gang cụ ợ, bọn nó - và vô vàn bọn gạ đủ thứ và số tiền ngày càng gấp thếp

Mấy trăm củ tích cóp đề phòng ốm đau bay màu trong 1,2 năm
Cụ bà từ ng vui vẻ sởi lởi thành ng cáu bẳn nghi ngờ con cháu, ki bo tích cóp tiền để mua cái này cái nọ.

So đọ tính hiếu thảo của con cháu với nhà hàng xóm...
Kiểu nhà nó mua cho bố mẹ nhà này tao tự bỏ tiền mua mà chúng mày cản...

Chốt: không chi 1 xu nào nữa dù là tiền của cụ hay tiền của mình,
Đứa nào alo gọi điện tỉ tê cụ tí em lấy số chửi bay mặt luôn. Chả sĩ diện, xấu hổ giữ thể diện gì sất.
Vài lần là chúng nó bảo nhau chừa nhà ấy ra.
Sóng yên biển lặng từ đó, cả nhà lại đầy tiền đi du lịch ăn chơi nhảy múa.

formen

Xe lăn
Nên e mới cồng ngay trang 1 kinh nghiệm chiến với bọn đa cấp này.

:D đằng nào thì cũng giận nhau thôi:
1. cụ nhảy dựng lên, giận nhau và k mất tiền

2. mua thôi, vẫn giận nhau và mất tiền

3. k có lựa chọn khác vì: "cái mày mua nóa đóe phải cái tao muốn mua"

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Vứt đèn đi cụ. Mua đèn sở nhà tắm về cũng nóng
Khác nhau chứ cụ ! Nó là đèn hồng ngoại !
Lên Phương Mai mua hơn trăm ngàn cái bóng với cái chụp to có chiết áp hơn 300k tác dụng y xì. Thế mà bọn nó làm chắc đẹp hơn tý thì cũng tầm 1 củ quay đầu chém 16-17 triệu thì kinh khủng !

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Khác nhau chứ cụ ! Nó là đèn hồng ngoại !
Lên Phương Mai mua hơn trăm ngàn cái bóng với cái chụp to có chiết áp hơn 300k tác dụng y xì. Thế mà bọn nó làm chắc đẹp hơn tý thì cũng tầm 1 củ quay đầu chém 16-17 triệu thì kinh khủng !
Chúng nó toàn lừa đảo

PPPPP

Xe hơi
Ngày trước cụ nhà e bảo nó bán vòng đá núi lửa đeo tay 3 triệu tốt lắm, hôm e đi vào đà nẵng thấy có ông sâu vào gậy vòng y chang, e gọi hỏi mua 15k 1 chiếc e mua 2 chiếc về đưa cho cụ đeo mấy sau hỏi tình hình thế nào, cụ khen đúng là đeo đá núi lửa có khác khỏe hẳn ra. 3 tháng sau e nói thậy thế lag cụ biết e lừa cuj, còn hơn để bọn đa cấp nó lừa