các cụ giúp em lac nhà cháu với ạ.

koj.k0ol

Xe tăng
tình hình là em Lac nhà cháu chạy đã được hơn 6000 km ạ, máy bắt đầu ngọt, không như ngày mới nữa. và dạo này cháu đã chăm chỉ đi nhiều hơn. đợt 2-9 vừa rồi nhà cháu đi chơi bằng em ỉn của cụ nhà cháu nên xe cháu cháu cho cu em mượn về quê,nó có bằng lâu rồi nhưng chưa có xe nên ít chạy. hôm qua lấy xe mà xót quá các cụ ợ, về quê, bị sạt gầm, xước rất nhiều ở ba đờ sốc (cả trên chỗ biển số và bên dưới, 2 bên). nắp capo thì để chiếu lên (nó nói là che nắng) mà lúc lấy chiếu lại kéo cái xoẹt 1 phát....---> xước nhiều lắm. lại còn bị gai tre cào rất nhiều vào bên hông xe và gương nữa... (lúc chưa rửa xe thì bẩn, nhìn không rõ, rửa xong mới tá hỏa nhìn rất tội nghiệp các cụ ạ...huhu :((... bên hông thì quyệt xước sâu, đầu xe cũng bị quệt xước (cái này là do quệt nhẹ vào cổng nhà), dưới cửa lại bị vôi bắn,rửa ko sạch mà không dám cạy ra... nói chung là cháu không nhận ra cái xe của mình nữa. bây giờ sơn thì phải sơn lại cả xe hay là xước chỗ nào khắc phục chỗ đó ạ ( xước nhiều lắm, khắc phục chắc cũng gần hết xe ạ)... các cụ hội Lac cho cháu xin ý kiến với ạ, là xe mới đã nên làm luôn chưa hay cứ để thế đi, cứ để thế thì cháu nhìn xót ruột lắm, không muốn đi nữa ấy...hjx
nếu làm thì có tốn lắm không và chỗ nào uy tín ạ.... bây giờ cứ nhìn xe là muốn khóc...

Chỉnh sửa cuối:

ketpo

Xe điện
Chia buồn cùng cụ. Xe cụ có bảo hiểm ko,theo em xước chỗ naò thi sơn lại chỗ đó thôi

LuckyCar

Xe container
Chia buồn với cụ. Em là hãi mấy vụ về quê lắm, không bị nặng, nhưng xước nhẹ thì em cũng bị vài phát.

Đi bảo hiểm em thấy nói là dù chỉ làm một vệt nhỏ thì cũng phải sơn lại cả khu vực xung quanh cho đồng màu, nên nếu đúng như cụ mô tả thì em nghĩ sơn lại cả xe có khi là phương án ổn nhất. Còn nếu cụ không coi trọng hình thức thì cứ để thế mà đi tạm cũng được, nhìn vài hôm là quen mắt ngay ấy mà. Em nghe nhiều cụ nói, bệnh ngoài da ấy mà, chả quan trọng lắm đâu. Sơn ở đâu thì phải đợi các cụ đã làm nhiều rồi tư vấn mới được, em không biết nên không dám múa rìu qua mắt thợ, có vài chỗ các cụ ấy cho vào blacklist, cần phải tránh đấy ạ.

Cái vụ che nắng bằng chiếu, đúng là em cụ tốt bụng thật nhưng mà hơi thiếu kinh nghiệm.

Kho

Xe điện
chia buồn với cụ.nếu như xe cụ chỉ có xước xát mà k bị lồi lõm chỗ nào thì cụ lên sơn lại đi ạ cũng k hết bao nhiêu đâu,trước xe e cũng ghẻ kinh người làm lại hết khoảng 1tr ngon ngay.e làm ở gara quang minh đg phạm hùng
MỜI các cụ Lac qua đây sinh hoạt với ae LPC http://otofun.net/showthread.php/189927-Ngihij-quyết-và-hành-động-của-LPC-chào-mừng-Nghìn-năm-Hà-nội.=D>=D>=D>http://otofun.net/showthread.php/189927-Ngihij-quyết-và-hành-động-của-LPC-chào-mừng-Nghìn-năm-Hà-nội.

Chỉnh sửa cuối:

hungthuoc

Xe buýt
Bác chụp cái hình xe lên đi.
Cụ thể xem thế nào thì Ae tư vấn nó chính xác.

Laceti2010

Xe tăng
Xe em cũng bị xước lung tung do bi thằng rửa xe cạnh nhà gạch do em không rửa của nó ( Em đoán thế) đang tìm cách kiểm tra. Các Cụ có chỗ nào làm lại ngon thì để hồm nào em làm cho ra ngô ra khoai rồi đem đi sơn lại luôn ạ.

koj.k0ol

Xe tăng
Bác chụp cái hình xe lên đi.
Cụ thể xem thế nào thì Ae tư vấn nó chính xác.
cụ ơi, xước cũng nhiều lắm, có điều là không lồi lõm thôi... em đã thử chụp nhưng cái máy không xịn, nhìn chả rõ gì cả...hjx... đành phải nhờ không thế này ạ.

koj.k0ol

Xe tăng
lúc đi rửa xe, và sau khi phát hiện ra em choáng quá, cu ở hiệu rửa xe bảo làm lại cho em nhưng bảo phải bả matit nữa, em thấy không ổn, xe mới mà đã bả matit là không sướng ợ, nên em không làm, em nghĩ là chỉ phải sơn lại thôi chứ có đâm đụng méo mó gì đâu mà bả matit ạ. còn vì bị xước do chiếu (hết cả nắp capo) và gai tre ( gần hết cả thân xe) cộng với mấy cú chạm sạt nhẹ vào cổng nên em nghĩ là phải sơn lại cả ạ...nhưng cũng vì xe mới mà đã phải sơn lại cả nên em thấy xót và không yên tâm lắm, sợ mấy nữa nó bay màu thì nhìn hủi lắm, lại càng đau lòng...
em có mua bảo hiểm thân vỏ mà không rõ hôm cụ nhà em lấy là loại gì, có mấy trăm hay sao ấy các cụ ợ, em cũng đang muốn hỏi là họ có làm cho mình không hay phải va chạm.....thì mới làm ạ...

Laceti2010

Xe tăng
Cái vụ đắp chiếu làm xước xe em mới nghe lần đầu ạ?

letu

Xe máy
bác mới mua xe nên nhìn thấy buồn thôi,chứ xước xe là bệnh ngoài da thôi.bác đưa xe ra gara để ng ta sơn lại rồi đánh bóng là ngon lành ngay thôi có khi còn mới hơn khi mua ấy chứ,bây giờ trình độ sơn cao lắm.mà bác mua bảo hiểm rồi lo gì,nó thanh toán hết mà.em nghe anh em trên diễn đàn nói cụ liqui sơn xe và đánh bóng tốt lắm.cụ tìm thớt của cụ ấy xem sao.

koj.k0ol

Xe tăng
Cái vụ đắp chiếu làm xước xe em mới nghe lần đầu ạ?
dạ cụ cứ tưởng tượng như kiểu vừa đi xe bẩn, đầy cát mà cụ chỉ xả nước qua qua rồi lau xe luôn, nó xước như thế nào thì cái này nó cũng thế ạ...
cho chiếu lên che cả kính và nắp capo, chiếu thì vẫn có cát sẵn rồi, lúc lấy xuống lại kéo nhanh cái xoẹt 1 phát...thế là... đang đen bóng tự nhiên có các đường nhỏ như cái tăm chạy xước hết nắp capo, cứ sùi sùi nhìn xót lắm ấy cụ ợ...
@letu: vâng cảm ơn cụ... nhưng xe em là tự nhiên như thế, không biết bảo hiểm có làm không ợ, em tưởng bảo hiểm chỉ làm khi mình xảy ra va quệt ợ... em vẫn ngố mấy cái vụ này lắm, mong cụ chỉ bảo giúp ạ...

New_Carens

Xe điện
Cho chiếu lên rồi kéo ra mà bị xước thị họa có cái chiếu của quê em cụ nó làm bằng sắt hoặc có người ngồi lên chiếu rồi người khác kéo, dưới chiếu đổ ít cát thì mới xước được.

hathanhoto

Xe hơi
cụ mua bảo hiểm vài trăm thì là bảo hiểm bắt buộc rồi chứ không phải thân vỏ. Nếu là vết xước do chiếu như thế cụ thử xem vết xước có sâu không? có khi chỉ cần đánh bóng là hết thôi. Theo e suy đoán thì đó không phải là xước do chiếu mà là do em bác đi vào đường bụi tre nó xòe xuống quệt vào thì mới xước như vậy chứ.

BTKiên3103

Xe buýt
Anh em LAC đợt này đang chuẩn bị cho chương trình 1000 năm Thăng Long-Hà Nội......mời tất cả anh em tham gia đóng góp ý kiến cho hội LPC chúng ta lớn mạnh và phát triển hơn nhé (luôn giúp nhau mọi vấn đề có thể giúp)
http://otofun.net/showthread.php/189927/page7

koj.k0ol

Xe tăng
dạ nhà cháu đã nói là nó không xước sâu ạ... nó cứ dăm dăm, nhìn sơn không bóng như xưa mới chán ...soi dưới nắng mới thấy chứ nó không sâu giống mấy vết mình xước do va quệt đâu ạ.hjx. vâng chắc cụ nhà em lấy cái bảo hiểm bắt buộc rồi, tại cháu có xe sướng quá có chú ý mấy cái đó đâu :P ... thế bây giờ cháu đánh bóng lại là được ạ, thấy ku ở cửa hàng rửa xe bảo ba matit nên cháu mới phải đi hỏi trước ạ, chứ đánh bóng thì chắc cháu đành cắn răng vì cái tội cho gà mượn xe thôi ạ, chắc bảo hiểm bắt buộc không giải quyết đâu...huhu...

tetsu

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ. Xe mới mà bị thế cũng thấy xót thật.
Nhưng mấy vết này em dự cụ đi sơn lại vài hôm lại bị tiếp. Đi đường VN (đặc biệt trong phố) không tránh mấy vết trầy xước lung tung được đâu.
Xe cụ em nghĩ chỉ cần đem đi đánh bóng xe nó cũng hết được 95% mấy vết như cụ mô tả.
Mất gần ngày nếu làm kỹ + khoảng 2-3 trăm k.

babyusb

Xe hơi
Website
www.avatelecom.vn
em nghĩ cụ cứ để thế đi không sao đâu, nếu tình hình cụ mà nhìn thấy xe em thì chắc cụ ngất luôn.
Nếu ko có BH cụ cứ để đi rảnh thì gần tết đi dánh bóng lại là ngon thôi sước nhẹ cụ ah.