[Funland] Các cụ giúp nhà em với

Minhcufe

Xe hơi
Kính các cụ cao nhân trên OF, xin các cụ cho em lời khuyên về công việc của vợ em đang tham gia.
Em thấy vợ em thời gian gần đây có tham gia bán thực phẩm chức năng của S69, sẽ chẳng có gì nếu nó không thần thánh sản phẩm quá. Em thấy nó bán thực phẩm chức năng, mà cái bệnh mả mẹ gì bên nó cũng có bộ gói sản phẩm chữa được. Em thấy nó vào những phòng họp trên zoom để nghe và học tư vấn để bán hàng, em thấy bọn nó tung hô sản phẩm S69 như kiểu tiên dược. Thấy mấy con dởm đời còn bật cả các bác sỹ chuyên khoa luôn, không biết sao sản phẩm bên đó tài vậy. Dạo gần đây em thấy trên Face của vợ thấy có những ngôn từ rất ngháo, đại khái là "đi gieo hạt giống thiện lành", " trao cơ hội làm giầu".... Thấy bọn trên nhóm của S69 lúc nào cũng đưa những cái triết lý bỏ cha bỏ mẹ về cuộc sống, kiếm tiền nghe mà không ngửi được.
Em có khuyên can nhưng vợ vẫn không từ bỏ, vẫn nói là theo đuổi đam mê. Chắc là thấy bọn nó được thưởng oto với lên thủ lĩnh ầm ầm nên ham
Em biết trên OF có nhiều cao nhân trong các lĩnh vực và nghành nghề. Em xin các cụ cho em những lời khuyên để em cứu gia đình em

hưvô

Xe lăn
Nhưng phải thừa nhận các bạn này khả năng nói và diễn thuyết rất hay, rất lôi cuốn

Minhcufe

Xe hơi
Nhưng phải thừa nhận các bạn này khả năng nói và diễn thuyết rất hay, rất lôi cuốn
Em thấy bọn nó ăn tục nói phét thì đúng hơn cụ ạ. Cái thực phẩm chức năng mà chúng nó thần thánh lên như tiên dược, em nghe qua bọn nó tư vấn dậy cách bán sản phẩm chối tai quá

AZUMIDIEP

Xe điện
Cụ cẩn thận mất hết tình cảm vs người thân, bạn bè và....tiền bạc nhé.

formen

Xe lăn
đằng nào cũng nát, cụ làm to chuyện lên, rồi gởi cho tất cả họ hàng ace đồng nghiệp các bên không mua, không tham gia đa cấp với mợ nhà cụ,

càng gắt càng có cơ hội kéo mợ í về.

xuanthanhh

Xe máy
Lại 1 hình thức đa cấp ạ

Minhcufe

Xe hơi
Cụ cẩn thận mất hết tình cảm vs người thân, bạn bè và....tiền bạc nhé.
Em cảnh báo người thân và bạn bè rồi cụ ạ. Em còn báo trước không được cho vạy mượn tiền bạc khi em không đồng ý

Minhcufe

Xe hơi
đằng nào cũng nát, cụ làm to chuyện lên, rồi gởi cho tất cả họ hàng ace đồng nghiệp các bên không mua, không tham gia đa cấp với mợ nhà cụ,

càng gắt càng có cơ hội kéo mợ í về.
Em cũng đã cho toé loe một trận rồi cụ ạ, còn về phía anh em bạn bè và đồng nghiệp em đã cảnh báo rồi. Vợ em bị em làm căng quá còn viết đơn ly hôn, em ký phát một gửi luôn về cho ông bà ngoại xem. Em cũng đã phải nhờ ông bà ngoại và anh chị em khuyên bảo, nhưng vợ em không nghe và giờ là đang lén lút làm. Thế mới khổ em chứ

Minhcufe

Xe hơi
Cụ chủ chơi với bọn đa cấp lừa đảo rồi. Next ngay cho lành thôi!
Vợ em cụ ơi,nó bị mê muội vì kiếm thật nhiều tiền và được thưởng xe oto. Chứ gặp em á, em chửi chết cụ chúng nó ấy. Không chịu làm thì cứt cũng không có mà ăn ấy chứ, cứ ở đấy mà đòi thu nhập tháng mấy trăm củ

AZUMIDIEP

Xe điện
Em cảnh báo người thân và bạn bè rồi cụ ạ. Em còn báo trước không được cho vạy mượn tiền bạc khi em không đồng ý
Cụ bắt vk làm thỏa thuận tài chính.Những khoản vay mượn cá nhân của vk cụ thì vk cụ tự chịu trách nhiệm.
Chỉ những khoản vay nào có sự đồng ý của cụ ,thể hiện bằng văn bản,có chữ kí của cụ thì cả 2 cùng chịu trách nhiệm,thỏa thuận có công chứng.!
Không thì sau này mệt mỏi lắm.

formen

Xe lăn
Em cũng đã phải nhờ ông bà ngoại và anh chị em khuyên bảo, nhưng vợ em không nghe và giờ là đang lén lút làm.
tiếp tục khóa tất cả các nguồn tiền thôi cụ, mợ í tự kiếm được thì tự tiêu thôi.

sổ đỏ, số tiết kiệm, vàng, chứng tất cả các giấy tờ quan trọng cụ phải bảo vệ cẩn mật sểnh là đi đấy.

liên tục cảnh báo nâng cấp với tất cả các bên quen biết về việc chơi đa cấp này. vì mợ nhà cụ trơ mặt rồi.

Me^4ba'nh

Xe tăng
1. Vợ cụ có thu nhập đều từ bán hàng không? Nếu không thì dứt khoát stop, nếu có thu nhập tốt thì phải xem.
2. Thực phẩm chức năng nào chả quảng cáo bá đạo.
3. Đa cấp không lừa đảo thì có gì xấu? Lướt BDS bây giờ cũng như đa cấp :D .
4. Với những hình ảnh cụ thớt đưa chưa thấy nói bỏ cha bỏ mẹ, vi phạm đạo đức ...

VCHDHN

Xe container
Dính vào món này khó dứt ra phết. Như kiểu bị thuốc, tâm tính, bản chất thay đổi. Bằng mọi cách dứt ra càng sớm càng tốt, kể cả cách tiêu cực nhất :))

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Nhà êm cũng một thời
Gì mà : doanh số 1000 đơn, .... rồi đi học thằng Phạm Thành Long làm giàu ....
Giờ qua tập thiền-yoga, chơi đàn tranh, học vẽ ...roài

Cuocsongma579

Xe hơi
Đa cấp này toàn tự phong chức vụ với làm màu,có vẻ căng.