Các cụ giúp trường hợp người thân em!

xherox

Xe điện
Kính thưa các cụ,cháu họ em là nam giới,năm nay gần 30t cách đây 4 năm đã phải vào viện nằm hơn 1 tháng điều trị vì men gan tăng quá cao,ốm nằm ở nhà 1 tuần nhưng cả nhà chủ quan nghĩ là cảm thường - có khả năng là do hút thuốc quá độ.Sau khi điều trị sức khỏe rất tốt.Cách đây mấy tháng nó lại hút thuốc do công việc và nhiều áp lực trong cuộc sống,trong thời gian ấy nó hay bỏ cơm,thức đêm và hút thuốc nhiều.Rồi nó kêu bị ù tai,nó bảo trong tai như có tiếng đục...đẽo cờ rột,cờ rột khiến ko ngủ được.EM bảo nó đi khám vì tình trạng đấy kéo dài 1 tháng mà nó ko chịu đi,nhưng sau 1 tháng thì nó bảo ko bị ù tai nữa. Sau thời gian hết ù tai giờ cháu em nó bảo hình như nó bị rụt lưỡi,nói chuyện phát âm rất khó và nói 1 lúc là rất mỏi lưỡi.Em cũng thấy dạo này nó nói ngọng và díu rất nhiều - từ bé đến giờ nó phát âm chuẩn và nói chuyện khá nhiều.Mỗi khi nó nói chuyện nó bảo phải gồng lưỡi mới nói được nên luôn thấy mỏi lưỡi và ko muốn nói chuyện. Nó bỏ thuốc là và trà đá vì nó nói giờ mà hút thuốc và uống trà đá hay cái gì chát là nó ko nói được vì cảm giác lưỡi như rụt hết vào trong. Em đi hỏi 1 số người thì người ta bảo có khi nó bị tai biến gì đó. Mà cháu em nó rất bướng ko chịu đi khám bệnh.
Các cụ có kinh nghiệm có thế đoán bệnh của nó là làm sao ko ạ,giờ cháu em nó rất bi quan và hay buồn ,lại ít nói chuyện với họ hàng.

k66473

Xe tăng
Đi khám trực tiếp ngay và khẩn trương bác ơi, giờ này mà còn khám online nữa thì e rằng không hợp lí bác ạ

Taica

Xe tải
Bị bệnh mà không chịu đi khám thì chịu thôi cụ ạ, triệu chứng nhất thiết phải do bác sỹ thẩm định rồi mới chẩn bệnh được ạ.