[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Spike

Xe tăng
Giầy này dùng để đi, không phải dùng để diện =))
Mỗi người một phong cách cụ ạ, có thể cụ thấy không đẹp nhưng comfort với bác ấy. Để diện thì em cũng thích đồ Polo Ralph Lauren, Van Lack, Zegna... đi giày Santoni, Allen Edmonds... nhưng điều kiện kinh tế không có thì chỉ có thể mua được những gì tạm ổn

Chỉnh sửa cuối:

oliu

Xe buýt
Ở đây em chưa đề cập đến thương hiệu, em đề cập đến kiểu dáng, kiểu này là casual wear (để đi) chứ không phải formal wear (để diện)

Mỗi người một phong cách cụ ạ, có thể cụ thấy không đẹp nhưng comfort với bác ấy. Để diện thì em cũng thích đồ Polo Ralph Lauren, Van Lack, Zegna... đi giày Santoni, Allen Edmonds... nhưng điều kiện kinh tế không có thì chỉ có thể mua được những gì tạm ổn

mediro

Xe hơi
Thương hiệu Borse Mogan thì giống kiểu Bonia, Carlo Rino của Malaysia ... với giá sale đó thì cụ đi dã chiến ngon :D
Kể cả (để đi) như cụ oliu nói thì giày casual của AE cũng bền khỏe luôn.
Cháu tưởng cụ Spike thích classic kiểu Anh Quốc chứ nhỉ :D

Spike

Xe tăng
Thương hiệu Borse Mogan thì giống kiểu Bonia, Carlo Rino của Malaysia ... với giá sale đó thì cụ đi dã chiến ngon :D
Kể cả (để đi) như cụ oliu nói thì giày casual của AE cũng bền khỏe luôn.
Cháu tưởng cụ Spike thích classic kiểu Anh Quốc chứ nhỉ :D
À, tại tiện gõ ấy mà cụ Mediro, nhìn chung là nhà cháu cứ hợp gu là ok, không cứ hiệu gì cả

oliu

Xe buýt
Dã chiến và ngon lành theo tiêu chí không cầu kỳ thì Clarks, Rockport dùng tốt bằng vạn lần mấy ông của Mã lai :-q

mediro

Xe hơi
À, tại tiện gõ ấy mà cụ Mediro, nhìn chung là nhà cháu cứ hợp gu là ok, không cứ hiệu gì cả
Cháu cũng không nói hiệu gì, mà style của Anh Quốc, Mẽo, Ý khác nhau thì cháu nghĩ cụ thích style Anh Quốc thôi ợ :D

mediro

Xe hơi
Dã chiến và ngon lành theo tiêu chí không cầu kỳ thì Clarks, Rockport dùng tốt bằng vạn lần mấy ông của Mã lai :-q
Thấp hơn chút dùng Bata cũng tạm cụ ợ. Cháu trước có dùng Rockport, Clarks nhưng giờ cho mấy giày đó đi rồi, mà Clarks ở VN bán trong Diamond giá cũng chát (3-4 chai) với số tiền đó giờ cháu có thể mua được giày ngon hơn nhiều :D

anhtu4_9

Xe tải
cháu toàn đi giày chợ Hà Đông ợ

oliu

Xe buýt
Clarks mà 3-4 chai thì em cũng chẳng dám ngó, 2 thằng em đấy là dòng bình dân, giá đấy em chén Santoni, A.testoni, không thì cũng phải Bruno 8-}

Thấp hơn chút dùng Bata cũng tạm cụ ợ. Cháu trước có dùng Rockport, Clarks nhưng giờ cho mấy giày đó đi rồi, mà Clarks ở VN bán trong Diamond giá cũng chát (3-4 chai) với số tiền đó giờ cháu có thể mua được giày ngon hơn nhiều :D

Spike

Xe tăng
Clarks mà 3-4 chai thì em cũng chẳng dám ngó, 2 thằng em đấy là dòng bình dân, giá đấy em chén Santoni, A.testoni, không thì cũng phải Bruno 8-}
cụ cũng chỉ là một trong số rất ít những người có thể làm được điều như cụ nói thôi còn lại thì mọi người cũng chỉ có thể mua hoặc đến các shopping mall hoặc ra nước ngoài xách về (no discount) hoặc nhờ người thân. Kỹ năng của cụ đem lại cho cụ cơ hội để tận hưởng đỉnh cao trong chất lượng, thương hiệu, thiết kế còn những người còn lại thì chấp nhận với những gì có thể sờ, thử và chấp nhận được nên em nghĩ cụ nên bỏ bớt những cái emoticon mang tính hơi chế giễu một chút vì có thể nó hơi offense.

Tks cụ
Tks cụ

alpha5885

Xe hơi
Giày vỉa hè gặp đâu mua đấy. Chỗ nào đổ đống và có từ hạ giá là em lao vào

oliu

Xe buýt
Em fun mà lị, cụ cứ nhạy cảm quá với mấy cái đấy làm gì, em nói những điều trên để các cụ đỡ phải trả phí có những cái mà em đã trả hộ, những cụ đọc và quan tâm đến thread này chắc sẽ có thêm lựa chọn với những cái tên mà em đưa ra, một lần nữa khẳng định với cụ là mấy cái icons em dùng không hàm ý như cụ đang nghĩ, take it easy :)>-

cụ cũng chỉ là một trong số rất ít những người có thể làm được điều như cụ nói thôi còn lại thì mọi người cũng chỉ có thể mua hoặc đến các shopping mall hoặc ra nước ngoài xách về (no discount) hoặc nhờ người thân. Kỹ năng của cụ đem lại cho cụ cơ hội để tận hưởng đỉnh cao trong chất lượng, thương hiệu, thiết kế còn những người còn lại thì chấp nhận với những gì có thể sờ, thử và chấp nhận được nên em nghĩ cụ nên bỏ bớt những cái emoticon mang tính hơi chế giễu một chút vì có thể nó hơi offense.

Tks cụ
Tks cụ

mediro

Xe hơi
Với giá đấy mà cụ chén Santoni, A.testoni thì chất lượng chán lắm cụ ợ, kiểu như dòng Nuvola hay basic hay bán đầy trên Gilt. Mấy thương hiệu Ý mà dùng dòng thấp chán lắm

fernbank

Xe tải
Mua giầy thì nên chọn đôi tốt mà đi các cụ ah, đừng tham rẻ mà hại sức khỏe

chudaotincay

Xe tải
Thấy các cụ tưng bừng quá nên cháu đnmanhf phải cởi giày ra xem hiệu gì. Nó là Valentino Rudy các cụ ạ. Cháu hỏi ngu tí: Nó là của thằng nào các cụ nhỉ?

chudaotincay

Xe tải
Thấy các cụ tưng bừng quá nên cháu đành phải cởi giày ra xem hiệu gì. Nó là Valentino Rudy các cụ ạ. Cháu hỏi ngu tí: Nó là của thằng nào các cụ nhỉ?

Lavande

Xe điện
Thấy các cụ tưng bừng quá nên cháu đành phải cởi giày ra xem hiệu gì. Nó là Valentino Rudy các cụ ạ. Cháu hỏi ngu tí: Nó là của thằng nào các cụ nhỉ?
E nghĩ là nó cố tìn in thiếu Made in China. Ruby hay Creation như nhau cả thôi, ăn theo cái thương hiệu Valentino :)

Có hẳn 1 thớt nói về vụ này rồi mà http://www.otofun.net/threads/315791-valentino-creation-o-vincom-ban-hang-fake

Trạng thái
Thớt đang đóng