[Thảo luận] Các cụ lưu ý khi đến Viện nhi TƯ

hongkong

Xe hơi
Cảm ơn Cụ đã có thông tin bổ ích :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Viện nhi thì tốt nhất là cụ đi taxi, lùa xe vào đấy vớ vẩn không lùa ra được, em thấy taxi kín đường mà -_-
Iem toàn đi đường chùa láng và gửi ở đó, đi cổng sau.

henryk

Xe buýt
Tối nay 9/3/2014 có việc lên thăm con cậu em làm cùng phòng, vào đến cổng Viện nhìn thấy cái biển chắn gần hết lối đi, chỉ đủ cho xe máy ra vào. Hỏi bảo vệ nó bảo hết chỗ không vào được, có một em gái ra hiệu không vào được và chỉ vào một ngõ phía sau. Làm mấy đỏ quay đầu mới vào bãi trong ngõ gửi được. Yên tâm vào thăm cháu, nhưng khi vào trong sân BV thấy chỗ rộng mênh mông, chỉ có mấy xe cấp cứu biển Tỉnh đỗ...lẩm bẩm bảo đến BV Việt đức nghiêm như thế vẫn có chỗ cho xe vào mà sao ở đây rộng thế lại không được?! Xong xuôi quay ra thấy một bác đi Mec phi thẳng vào gần đến biển, dừng xe, mở của bước ra nhấc cái biển sang bên, em gái kia chạy ra nói câu gì đó không rõ, chỉ thấy bác kia bảo tao vẫn vào hàng ngày và lên xe phi vào. Em gái kia lại nhấc biển vào chỗ cũ. Khi ra lấy xe ở bãi các em xin 5 chục ! Oái, thế là biết bị thuốc rồi ! Hóa ra đứa con gái kia cùng bảo vệ chắn biển lùa khách ra bãi của chúng để chăn. Ngó xe vẫn thấy lành lặn nên không đôi co gì, trả tiền rồi lượn luôn. Tóm lại các cụ có việc đến đó thì cứ phi thẳng vào đừng để nó lừa như em. Mình ở cùng Quận mà vẫn bị lùa mới cay chứ !
E toàn đi thẳng vào trong đỗ xe thoải mái, khi khám xong đi ra cổng sau (chố phố Chùa Láng).

henryk

Xe buýt
Viện nhi thì tốt nhất là cụ đi taxi, lùa xe vào đấy vớ vẩn không lùa ra được, em thấy taxi kín đường mà -_-
Lùa vào được thì sẽ ra được bằng cổng sau Cụ ạ (Cổng trên đường Đê la thành chỉ vào thôi).

Innova-black

Xe hơi
Em cũng bị như cụ 1 lần. Tối hôm sau em cứ phi thẳng vào nhưng lúc ra thấy em gái nhìn mình với ánh mắt mang hình viên đạn

Bongbin2009

Xe tăng
Một lần em gửi cổng sau, hai vợ chồng đưa F1 vào khám tận phòng khám ngoài đường đê, lúc về đúng giờ không cho vào thăm nên người không quay lại được, đành để hai mẹ con chờ tại cổng đê La thành, đi xe ôm vòng lại lấy xe hết 20k, vòng lại đúng phòng khám đón, bách nhục.:-w

Trang xjnh

Xe đạp
Kinh nghiệm của em ra vào viện Nhi TƯ chia sẻ với các cụ mợ đưa con đến khám bệnh bằng ô tô:
1, Nếu nhà ko xa quá, tiền gửi xe với tiền xăng = tiền taxi thì đi taxi cho lành.
2, Tự lái xe đưa đến thì ko nên vào cổng Đê la Thành, vừa tắc, vừa ko qua cổng được. BV đang sửa chữa nên cấm ô tô qua cổng đấy. Gửi xe chỗ Tổng cục TK đối diện cổng PK thì vừa đắt vừa chật chội. Ra vào rất khó khăn. Nhanh nhất là đi cổng sau đường Chùa Láng, xuống lối vào khoa TN A là đi bộ ra Phòng khám gần nhất. Còn muốn đi xe thẳng vào viện thì nói vs BV là trường hợp Cấp cứu, họ sẽ ngồi lên xe mình và chỉ dẫn chỗ đỗ bên trong viện tận tình. Tip cho đ.c này thì tùy tâm, 2-3-50 j đấy đều đc. Khi ra cổng ko mất tiền nữa.
3, Không vào cổng sau đc thì các cụ chạy thẳng vào cổng Viện PS HN, 30k/2tiếng, đi bộ quay lại cho nó dẻo chân. Lưu ý ko nên đỗ xe dọc bên bờ hồ QH, xxx phường rất chăm chỉ tuần ở đây bắt lỗi dừng đỗ sai q.đ
4, Sau khi khám bệnh bên PK xong, quay trở vào viện để ra cổng sau lấy xe thì các cụ đi lối hành lang ở giữa, b.vệ nhìn thấy bế trẻ em họ sẽ cho qua.
5, Lưu ý các mợ nhìn sang sang bế con đi khám 1m: khu vực khám bệnh hay có bọn cướp túi xách lắm, bọn chúng theo dõi mợ nào bế con đi 1m là đi theo, lúc các mợ sơ xuất để túi xuống bàn hay ghế là chúng nó cướp luôn rồi chạy. Tuần trước em vừa gặp 1 vụ xong, có mợ mất túi hàng hiệu, bên trong là 5tr + đt IP5 + giấy tờ. Rõ khổ cho mợ ấy, vừa bế con vừa đuổi theo mà ko kịp.

bx_oi

Xe máy
Mọi lần e đi ban ngày thì vào vô tư.Tối thì e hok bít cám ơn cụ đã cảnh báo

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Em toàn phải đi taxi mỗi lần đưa F1 đi khám hắt hơi sổ mũi. Ban đêm thì em ko rõ chứ ban ngày taxi nó chen nhau đón khách cũng chả có lối cho mình vào. Điều lạ là em cũng thấy rằng chả có xe nào vào gửi được trong sân cả, chỉ có 2B mới đi vào được
BV Nhi họ đang xây dựng nên hạn chế cho xe oto vào các cụ ạ, chỉ có xe của nhân viên hoặc khách đến làm việc thôi

everest_mblack

Xe tăng
Đúng ah, taxi cũng đến cổng ngoài là quay đầu thôi!
Sân trong thì rộng lắm!
Kụ đi taxi muốn nhanh thì đi phía ngõ 84 Chùa Láng thì phải, hồ rẽ vào thoáng hơn!