[Thảo luận] Các cụ lưu ý không nên dừng trên đường cao tốc Cầu giẽ Ninh Bình

Mr. Keen

Xe buýt
Cụ chuẩn...mình muốn dừng thì tìm chỗ dừng khẩn cấp (dọc đường rất nhiều điểm này) mà đỗ các cụ ạ... bố xxx cũng không hạch được.
Chào cụ namviet2008 và các cụ,

tui mới lái, chưa tự chạy cao tốc bao h. Nhưng thấy đúng là có lúc mót tờ, buồn ngủ hoặc nhỡ máy móc bị ABC... nên cũng muốn biết chỗ nào có thể dừng khẩn cấp được. Tuy nhiên đọc một lượt mà chưa thấy (không tìm thấy) chỗ nào mô tả nơi được dừng cả.

Cụ namviet2008 hoặc cụ nào làm ơn post hoặc tả cho cái vạch kẻ đường "nơi dừng xe khẩn cấp" trên đường cao tốc với ạ.

Xin đa tạ.

suzu37

Xe container

tui mới lái, chưa tự chạy cao tốc bao h. Nhưng thấy đúng là có lúc mót tờ, buồn ngủ hoặc nhỡ máy móc bị ABC... nên cũng muốn biết chỗ nào có thể dừng khẩn cấp được. Tuy nhiên đọc một lượt mà chưa thấy (không tìm thấy) chỗ nào mô tả nơi được dừng cả.

Cụ namviet2008 hoặc cụ nào làm ơn post hoặc tả cho cái vạch kẻ đường "nơi dừng xe khẩn cấp" trên đường cao tốc với ạ.

Xin đa tạ.
Em đang tít làn 2 tầm 100km/h gặp ngay quả này. Hết cả hồn
Vội vàng giảm tốc xuống 100km/tuần để né. Phi lên định chửi bới thì thấy 1 ẻm tầm 4 xịch trắng muốt đang lái xe nên lại thôi.
Con lậy các mợ....

Địa điểm: Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình, qua nút Vực Vòng 2 kilômếch.
Hướng: Hà Nội - Ninh Bình

Full Clip:

[YOUTUBE]WTYKhQyqViI[/YOUTUBE]

https://www.youtube.com/watch?v=WTYKhQyqViI
Em xin phép mượn tạm cụ Bụp cái cờ nhíp để minh họa cho cụ Keen :D

Cụ Keen xem cờ nhíp nhé. Vạch liền bên phải báo hiệu làn dừng khẩn cấp. Không đc chạy xe trong làn này. Cái chỗ có xe lùi và có hai mẹ con ng xin đi nhờ, có vạch kẻ chéo. Chỗ này loằng ngoằng, dừng khẩn cấp vào đây cũng đc :D

namviet2008

Xe buýt

Xin đa tạ.
Cụ không thấy cái vị trí đó, thì em cũng chịu cụ ạ! b-)

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mịe kiếp, tính thế éo nào được khi nào xe nó hỏng giữa đường để mà dừng đỗ đúng dải đỗ khẩn cấp. Tất cả là Nhà nước trao quyền cho mấy thằng ngu ra đứng đường.
Không có thằng nào ngu đâu, ko quay thế thì hoá ra các anh ấy lại ko có việc gì để làm ah

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các bác đào mộ kinh. Thread này từ 2012.
Cho tôi chém 1 tý:
Cái Cao tốc - High way, là mình copy của thằng tư bản giãy chết.
Làn bên phải - vạch liền chỉ được dừng khi xe thực sự có sự cố. Không được dừng đỗ vì bất cứ lý do gì khác, nhất là đi tè.
Làn này dành cho xe khi bị sự cố, thì lết vào đấy mà dừng, bật đủ thứ đèn, đặt biển tam giác.... . Vì, nếu dừng xe ngay ở làn bên phải (cạnh làn khẩn cấp), tai nạn là cái chắc.
Dừng ở đó, ví dụ để đi tè, là thực sự nguy hiểm, vì xe chạy trên đó với tốc độ cao - rất cao.
Bác nào bảo dừng ở đấy, có ảnh hưởng gì đến giao thông đâu, là không hiểu gì về giao thông trên High way.
Cũng tương tự như bác bảo buổi tối trong phố thì ko cần bật đèn vậy: Đèn đường sáng trưng, cần gì bật đèn pha.

Đoạn đường có 75km, các bác hoàn toàn có thể chuẩn bị trước khi lên high way.
Dù sao, thừa nhận thằng thiết kế nó ngu. Lẽ ra đoạn giữa, có thể làm vài cái Parking place, để dân vào xả.
Như bên tây tôi thấy, độ 20 phút đi đường là có cái Park rồi. Có biển báo trước 1 km.
Còn cây xăng + Restaurant + Parking, thì nó báo trước 5km.

Mr. Keen

Xe buýt
Em xin phép mượn tạm cụ Bụp cái cờ nhíp để minh họa cho cụ Keen :D

Cụ Keen xem cờ nhíp nhé. Vạch liền bên phải báo hiệu làn dừng khẩn cấp. Không đc chạy xe trong làn này. Cái chỗ có xe lùi và có hai mẹ con ng xin đi nhờ, có vạch kẻ chéo. Chỗ này loằng ngoằng, dừng khẩn cấp vào đây cũng đc :D
Cám ơn cụ suzu,

hôm trước cậu lái xe đưa tui đi đường này cũng bảo đỗ ở cái chỗ có vạch chéo. Tui cũng ko nhớ rõ cái vạch đấy giống hay khác với cái vạch cheo chéo thường thấy ntn. Nay cụ suzu post lên thì thấy nó giống như cái vạch phân làn nơi phức tạp (vạch 45) hoặc vạch chỉ điểm dừng xe kiểu bến cảng (vạch 22). Thế nhưng những cái vạch này thì lại bảo là không cho đè lên nó, nên tui cũng hơi lung mung. :-/

Vậy, nhờ cụ suzu hoặc cụ cao niên nào chỉ giáo cho biết xem cái vạch chéo trên đường cao tốc có nghĩa cụ thể ntn? Và nó có được quy định ở văn bản nào không?

Đa tạ các cụ

suzu37

Xe container
Cám ơn cụ suzu,

hôm trước cậu lái xe đưa tui đi đường này cũng bảo đỗ ở cái chỗ có vạch chéo. Tui cũng ko nhớ rõ cái vạch đấy giống hay khác với cái vạch cheo chéo thường thấy ntn. Nay cụ suzu post lên thì thấy nó giống như cái vạch phân làn nơi phức tạp (vạch 45) hoặc vạch chỉ điểm dừng xe kiểu bến cảng (vạch 22). Thế nhưng những cái vạch này thì lại bảo là không cho đè lên nó, nên tui cũng hơi lung mung. :-/
Hề hề, đơn giản nhất là thế này: khi dừng khẩn cấp thì không nói làm gì, còn dừng khi không khẩn cấp thì không được. Luật cấm dừng đỗ trên cao tốc. Hết. Không quan tâm đến việc dừng ở đâu, đè vạch nào :D

Mr. Keen

Xe buýt
Các bác đào mộ kinh. Thread này từ 2012.
Cho tôi chém 1 tý:
Cái Cao tốc - High way, là mình copy của thằng tư bản giãy chết.
Làn bên phải - vạch liền chỉ được dừng khi xe thực sự có sự cố. Không được dừng đỗ vì bất cứ lý do gì khác, nhất là đi tè.
Làn này dành cho xe khi bị sự cố, thì lết vào đấy mà dừng, bật đủ thứ đèn, đặt biển tam giác.... . Vì, nếu dừng xe ngay ở làn bên phải (cạnh làn khẩn cấp), tai nạn là cái chắc.
Dừng ở đó, ví dụ để đi tè, là thực sự nguy hiểm, vì xe chạy trên đó với tốc độ cao - rất cao.
Bác nào bảo dừng ở đấy, có ảnh hưởng gì đến giao thông đâu, là không hiểu gì về giao thông trên High way.
Cũng tương tự như bác bảo buổi tối trong phố thì ko cần bật đèn vậy: Đèn đường sáng trưng, cần gì bật đèn pha.

Đoạn đường có 75km, các bác hoàn toàn có thể chuẩn bị trước khi lên high way.
Dù sao, thừa nhận thằng thiết kế nó ngu. Lẽ ra đoạn giữa, có thể làm vài cái Parking place, để dân vào xả.
Như bên tây tôi thấy, độ 20 phút đi đường là có cái Park rồi. Có biển báo trước 1 km.
Còn cây xăng + Restaurant + Parking, thì nó báo trước 5km.
Cụ này hình như kam aus Deutschland, tui đồ vậy :).

Phung Dung

Xe máy
Có kiểm tra bằng vệ tinh và camera thật đấy cụ nhé dừng cái là biết liền, qua trạm soát vé là bắt liền

kiencoi

Xe tải
thế đang chạy mà buồn ngủ thì vẫn phải chạy tiếp à .đúng là Luật ở VN

suzu37

Xe container
thế đang chạy mà buồn ngủ thì vẫn phải chạy tiếp à .đúng là Luật ở VN
Buồn ngủ thì tạt vào làn dừng khẩn cấp, bật cảnh báo, đặt cảnh báo rồi ngủ. :D Không chỉ buồn ngủ, đau bụng vã mồ hôi ra thì lái sao được.

minhX1

Xe buýt
:)) em hôm trc đi á.i phát mất 400lit. cãi là dừng vào chỗ cho dừng khẩn rồi, x nói sao mày ko gọi xe cứu hộ. phạt 2 lỗi. 1 là ko đạt tốc độ tối thiểu 60. 2 là dừng trên đường ko cho phép dừng

minhX1

Xe buýt
:)) em hôm trc đi á.i phát mất 400lit. cãi là dừng vào chỗ cho dừng khẩn rồi, x nói sao mày ko gọi xe cứu hộ. phạt 2 lỗi. 1 là ko đạt tốc độ tối thiểu 60. 2 là dừng trên đường ko cho phép dừng
đảm bảo nhà mềnh trên này ko ai đi á.i víp = em =))

Tribute

Xe container
Em tưởng buồn tè cũng là 1 tình trạng khẩn cấp cần dừng xe chứ :D

Linhliem

Xe tải
Các Cụ chém kinh quá. Nhà nước đặt ra luật đều phải dựa trên cơ sở khoa học và thực tiễn, thậm chí cả học tập kinh nghiệm nước ngoài nữa. Em đi nước ngoài không có chuyện đang đi trên đường cao tốc dừng lại bậy đâu mà phải đến trạm dừng nghỉ đàng hoàng, thường thì khoảng 50km có 1 trạm. Ofer chúng ta không nên cổ súy cho những việc lâu nay làm trái luật thành quen!