[Funland] Các cụ mợ cho em hỏi về gói học tiếng Anh cam kết ielts 7,5

phuongan

Xe điện
Sếp em đợt trc cũng nói cho con nhà sếp theo gói này, thằng bé đó bằng tuổi F1 nhà em. Em hỏi lại là họ cam kết thế nhưng bản thân học sinh không chịu học, không chịu nghe/nói/đọc/viết luyện kỹ năng thì làm thế nào? Sao đảm bảo đạt đc 7,5? Và cam kết trong thời gian tối thiểu/tối đa bao lâu? Không trả lời đc các cụ ạ.
Mấy cái này hay liên kết quảng cáo trong các trường tư lắm.

ngu ngơ

Xe điện
Câu chuyện là đúng như thế này đấy ạ.
Mua cái gói cam kết 7.5 học cho tới khi phát chán, đúng là phát chán thật. Đứa cháu em học mà chán quá do trình độ lớp không đều, gv kiểu sẵn sàng bỏ nửa tiếng cả tiếng giải thích mấy thứ ngữ pháp đơn giản cho các đối tượng kém trong lớp. Kết cục là mất mớ tiền đóng gói học cam kết 7.5, rồi nó chán quá, bỏ rồi. Đang học riêng lớp 1 triệu 1 buổi, 2-3 tháng nữa thi. Mục tiêu 7.5-8.0.
Cụ nghe các cháu nói thì phải trừ hao. Lớp học phí cao thường không quá 10 cháu, những cháu có thể thảo luận thường nắm chắc vấn đề hơn các cháu gật gù. Khả năng ngược lại điều cháu nói khá cao.

thiemnc

Xe tải
Bà cả e dậy T.A trường chuyên, học trò thi toàn 7. trở lên, F1 e thì 8. nhưng bả bảo mình đi thi có khi chỉ được 7. là cùng :))
Vừa rồi có yêu cầu toàn bộ giáo viên tiếng Anh của HN phải thi IELTS, người nhà em cũng thi nên em biết , đội THPT thi chỉ được tầm 10% trên 6.0, còn lại thì dưới hết, thậm chí có cả dưới 4.0 ấy.

TPS

Xe điện
Cụ nghe các cháu nói thì phải trừ hao. Lớp học phí cao thường không quá 10 cháu, những cháu có thể thảo luận thường nắm chắc vấn đề hơn các cháu gật gù. Khả năng ngược lại điều cháu nói khá cao.
GV vừa nhận ôn cho cháu bảo là TA của nó tốt, có thể thi 7.0-7.5. Và đã lâu rồi nó đối phó với cái lớp học tiếng Anh cam kết 7.5 bằng cách cứ đến ngồi, nhưng mở Lý, Hoá ra làm. Vì chán. Gần đây dịch nên học online, lớp online của nó 5 cháu chứ không phải 10, và để học trò đăng nhập vào để đấy rồi nó làm cái khác, là thất bại của GV.

cuckhoai

Xe tăng
Giờ phong trào học TA lên cao thật, học cái gì cũng tốt cả nhưng cần thiết thực. Học để thi (xét tuyển THPT, ĐH), học để làm việc thì tuỳ theo nhu cầu và năng lực để học. Học theo phong trào hay cam kết nọ kia chỉ tổ tốn tiền, tốn thời gian vô ích. Học xong không dùng thì thời gian sau lại quên tiệt.

trungduong2211

Xe điện
Dạ em đang tìm hiểu lớp học tiếng Anh cho con, thì thấy nhiều trung tâm có gói học trọn gói khoảng hơn 100tr, kí hợp đồng cam kết đầu ra cho học viên với điểm ielts 7,5. Nghe thì rất hấp dẫn, chi phí bỏ 1 lần có thể hơi lớn, nhưng nếu chia trung bình thì cũng chỉ khoảng hơn 2tr/1 tháng. Em chỉ lăn tăn về hiệu quả của việc học. Có cụ, mợ nào đã từng cho con học với hình thức này xin cho em vài lời tư vấn với ạ. Vì đóng hơn trăm triệu xong, mất tiền là 1 chuyện, sợ nhất là mất thời gian của con mà kết quả không như mong muốn. Em xin chân thành cảm ơn ạ.
View attachment 5584944
Con nhà em học tiếng Anh trên lớp từ cấp 2 theo chương trình giáo dục, định hướng thi chuyên Ngoại ngữ nên có đi học thêm Amslink tới lớp 9 thì chuyển sang 1 trung tâm luyện thi chuyên. Vào CNN thì học tiếng Hàn, tiếng Anh thành ngoại ngữ 2 học ít hơn. Tới lớp 12 cần ielts thì ra trung tâm luyện ielts đâu vài 3 tháng là đạt 7.5. Như vậy cơ bản là tích lũy dần theo chương trình phổ thông, khi cần mới đi luyện và thi. Ielst có thời hạn 2 năm thôi thì phải, có nhất thiết phải theo luyện ielts dài ngày không nhỉ?

Ttuan71

Xe tải
Con cụ 8.0 là do nó giỏi thôi. Mà giỏi thì nó đâu cũng giỏi.
Em nhớ hợp đồng thông thường là 3 năm, thằng bé em nego 4 năm vì xác định là lớp 9 không học để thi cấp 3, ông lớn có 6 tháng thôi để thi, do thời gian ngắn nên chỉ cam kết 7 thôi. Còn ông bé là do em nghĩ là cứ lắt nhắt bỏ ra chỗ này chỗ kia học tiếng anh mà không biết thế nào nên dồn vào một chỗ. Em đăng ký khi học cuối lớp 7 và cháu theo lộ trình trong lớp 8, hè lớp 8 fulltime với res, lớp 9 dừng tiếng anh để tập trung cho kỳ thi vào 10 do cháu xác định thi toán tin như anh nó, trước kỳ thi khoảng 1 tháng các bạn và cô giáo chủ nhiệm khuyên thi thêm chuyên anh nữa. Kết quả là cháu đỗ cả hai. Nên từ cá nhân em thấy là hiệu quả. Em cho học tiếng anh vì cháu nhà em tiếng việt không có khả năng nâng điểm, phải trông vào tiếng anh để bù khi thi chuyên

latdat

Xe buýt
Con gái em thi 7.5, con trai kém hơn, thi được 6.5 sau 1 năm học ở Ca. Thằng cu con học gì cũng kém. 6.5 em cũng không hài lòng lắm nhưng tạm chấp nhận được, đủ để đăng ký vào Đại học.
Cụ nói rõ cho em F1 học ở đâu đc ko ah? Em ko đoán đc.

Huthasa

Xe lăn
Cụ nói rõ cho em F1 học ở đâu đc ko ah? Em ko đoán đc.
Bọn trẻ con nhà em sau hơn 1 năm học ở Res thì chúng nó chán, kêu không hiệu quả. Thế nên em cho học gia sư ngoài. Con chị thì nó tự tìm theo bạn bè, còn thằng cụ em nhờ được 1 cô ở gần nhà, dậy cũng ổn.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Lại giống cái trò nộp 1 cục hàng trăm triệu để đi du lịch trong vòng hàng chục năm hoặc nộp tiền tập GYM 1 cục trong 1 nâm rồi vài tháng trung tâm nó chuyển địa điểm xa nhà thì cũng ko lấy lại dc tiền.
Khi không biết gì thì đừng phán như đúng rồi vậy.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Trung tâm họ cũng tính chán rồi. Học viên nào có năng lực thật sự thì học 1, 2 khóa là đạt 7,5 IELTS, ông/bà nào thì đến dăm lần không đỗ thì cũng chán mà bỏ của chạy nấy người. Vậy tội gì không cam kết cho học đến khi đỗ.
Khả năng đã 5.0 rồi, tư duy tốt học 2 khóa lên 7.5 chỗ nào cụ chỉ em. Em hỏi thật tiếng anh cụ mấy chấm, học hết mấy năm?

VCHDHN

Xe container
Khả năng đã 5.0 rồi, tư duy tốt học 2 khóa lên 7.5 chỗ nào cụ chỉ em. Em hỏi thật tiếng anh cụ mấy chấm, học hết mấy năm?
5.0 k phải đại trà đâu😊. Phải là cháu chăm học, có tý chút khả năng, q tâm của g đình😊

Gmt210

Xe tải
Vừa rồi có yêu cầu toàn bộ giáo viên tiếng Anh của HN phải thi IELTS, người nhà em cũng thi nên em biết , đội THPT thi chỉ được tầm 10% trên 6.0, còn lại thì dưới hết, thậm chí có cả dưới 4.0 ấy.
Tổ chức thi mà có điểm liệt cho các cô không cụ? Ví dụ dưới 4.0 thì có phải đi học lại không? Chứ thi điểm thế nào cũng được thì thi làm gì.

thiemnc

Xe tải
Tổ chức thi mà có điểm liệt cho các cô không cụ? Ví dụ dưới 4.0 thì có phải đi học lại không? Chứ thi điểm thế nào cũng được thì thi làm gì.
Có chứ cụ, chuẩn hóa giáo viên mà cụ, ai chưa đạt 6.0 thì sẽ phải đi học bằng ngân sách Dự án chuẩn hóa để thi lại mà cụ
BTW, F1 nhà em đang không học tiếng anh đã 2 năm rồi, vừa rồi nghỉ covid và nghỉ hè sớm tự ôn và thi IELTS cũng được 8.0 đấy cụ.

khai

Xe hơi
E không biết thế nào chứ e luyện thi Ielts ở Anh ngữ Enta này https://enta.edu.vn/ lúc test trình độ và đăng kí khóa học thì họ cũng nói với em là cam kết đầu ra mà. Không phải trọn gói gì, mình cứ theo học phí khóa học của mình thôi.
Nhưng đúng mấy cụở cùng lớp với em đến khi lấy chứng chỉ đều đạt mục tiêu, có người còn vượt mục tiêu đê ra cơ. Nên cụ cứ tìm hiểu đi rồi quyết nhé!

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Học vào hay ko còn do sự tiếp thu của người học. Cam kết hơi bị ảo ;))
Đúng là do sự tiếp thu của người học, nhưng về mặt cam kết thì họ cũng không ảo.

Có thể hiểu đây là một khoá học trọn gói, người học đóng một cục tiền và học đến khi nào đạt được điều kiện cam kết thì thôi, chưa đạt học tiếp, học nữa học mãi...

Tất nhiên phải có công tác kiểm tra chất lượng đầu vào để đảm bảo học viên không quá dốt.

emphailamsao

Xe tăng
Đúng là do sự tiếp thu của người học, nhưng về mặt cam kết thì họ cũng không ảo.

Có thể hiểu đây là một khoá học trọn gói, người học đóng một cục tiền và học đến khi nào đạt được điều kiện cam kết thì thôi, chưa đạt học tiếp, học nữa học mãi...

Tất nhiên phải có công tác kiểm tra chất lượng đầu vào để đảm bảo học viên không quá dốt.
Các tt có trò cam kết đó và rất nhiều người coi đó là uy tín.

1. Cam kết nếu ko đatj thì học miễn phí đến lúc đạt thì thôi. Với những đứa dốt, hoặc/ và lười thì cũng đến lúc chán mà nghỉ thôi. Những đứa chăm thì cam kết đó không có tác dụng gì.

2. Tt luôn rất lợi thế và nắm chuôi trong cam kết ấy, đó là tiền. Nếu có tt nào cam kết trả lại tiền thì kiểm tra bài tập, làm bài rất gắt gao (nếu vi phạm đương nhiên không được trả tiền). Và tt luôn thực hiện đúng cam kết, đi học chán tự nghỉ chứ họ vẫn có lớp dạy (dạy đi dạy lại 1 thứ mà học viên ko chán cũng lạ).

3. Người nào hiểu về học ngôn ngữ sẽ biết rằng thầy cô đóng vai trò max 20% trong thành công (thầy cô giỏi nhé). Việc học và đạt được thành tựu nhờ bản thân học sinh 80-90%. Môn gì thì ko biết nhưng ngôn ngữ nó phải là thế. Chắc ngoài tiếng Anh thì ko có môn nào hs lớp 6 làm đề đại học được 9-10 trong khi học sinh lớp 12 ko nhớ kiến thức lớp 6 (rất nhiều).

4. Ko phải trung tâm nào cam kết cũng là tốt và ngược lại. Vì cam kết nó đóng vai trò thúc phụ huynh xuống tiền, chứ có rất ít tác dụng với thành quả thực sự của học sinh.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Giáo viên có tâm có tầm là học viên học xong 1 khó mà cảm thấy học viên không học được lả nói thẳng luôn là không nên theo học

caisua

Xe lăn
Kinh nghiệm của em là không bao giờ tin cam kết của thằng khác về khả năng của mình ạ!
30 năm trước em cũng học lớp cam kết đỗ BK, mới đầu cũng thấy ko thể tin nổi, cuối cùng đỗ thật, phải học mới biết họ cam kết có cơ sở đấy ạ. Ví dụ môn toán có 5 bài, họ chia ra mỗi bài tầm 200 dạng rồi luyện đi luyện lại cho nhuyễn, kiểu gì lúc thi cũng dính mỗi tội khác số thôi, chỉ cần chăm chỉ chứ dốt dốt tẹo cũng được khoảng 8 điểm rồi. Học tiếng Anh thì dễ hơn nên em vẫn tin, miễn thày cô chịu khó sát sao học sinh là xong. 2 F1 nhà em cũng 7.5 rồi dù ko học trung tâm vì chúng thuộc loại có ý thức và sợ bị chê ngu :))
Các cụ cứ bảo 80% là thực lực của từng đứa nhưng em lại thấy đứa nào cũng mải chơi cả, và đứa nào bị hổng kiến thức môn nào thì có muốn cũng khó vượt được qua nếu ko có thày cô môn đó trợ giúp. (thày cô ở đây có thể là bạn bè, miễn nói được cho nó hiểu). Cùng là 1 đứa nhưng nếu có người hỗ trợ ngay lúc bí và hệ thống lại kiến thức cho chúng thì sẽ vượt được qua, còn ko có thì lịm dần rồi tắt hẳn
Em thấy tiếng Anh là môn quan trọng nhất trong thời đại bây giờ, lương có thể gấp đôi và tương lai mở rộng. Học tiếng Anh cũng hiểu biết ra rất nhiều, tiếng Việt cũng tốt lên, đối nhân xử thế cũng ngon lên. Vượt được qua 7.0 thì sẽ dễ dàng và tự tin học các ngôn ngữ khác nên đừng tiếc tiền ạ.

Chỉnh sửa cuối: