[TVMBX] Các Cụ mợ chú ý khi quyết định mua xe Volvo của Thuỷ Điển

buirung2003

Xe hơi
- Theo em 100 củ to nhỏ với chủ thớt ko bàn, xe sang hay xe bình dân cũng không bàn, ồn hay đầm cũng ko bàn :D. Cái đáng bàn ở đây là hợp đồng trước khi ai đúng ai sai và trách nhiệm, nghĩa vụ của người sai. Ở đây chủ thớt post mỗi cái văn bản trả lời của cty Bắc Âu mà ko post hợp đồng lên nên mọi người ko thấy hết các điều khoản trong hợp đồng lúc đặt cọc thế nào, do vậy chỉ có thể căn cứ vào cái công văn trả lời này, họ viện dẫn điều (...) của hợp đồng thì chứng tỏ hợp đồng có điều khoản mất cọc khi đơn phương chấm dứt hợp đồng (còn thế nào là đơn phương chấm dứt hợp đồng thì sẽ có 1 điều khoản ghi nhận nội dung đó).
=> Vậy có lẽ chủ thớt sai rồi.
- Cty Bắc Âu họ vận dụng đúng tinh thần trong hợp đồng đấy chứ, họ cũng tử tế khi sẵn sàng bảo lưu cọc 12 tháng kia kìa.
Mời Cụ cứ tiếp tục theo dõi, e sẽ phản hồi lại phía công ty, việc tự ý sửa đổi vào hợp đồng của công ty e về thời gian giao xe chưa có sự thống nhất của 02 bên thì hợp đồng này có giá trị không, ko công ty nào lại dễ dàng cho bảo lưu số tiền 12 tháng rồi ký hợp đồng mua bán tiếp khi có nhu cầu (theo như công văn họ trả lời). Nếu hợp đồng mua bán đầu tiên không có vấn đề thì họ đã không bảo lưu như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

SuperDriver

Xe buýt
Em cũng đặt cọc xc 60 , trong BB Thỏa thuận nếu bên mua không mua được hoàn cọc 100%, chạy thử em thấy hơi ồn tham khảo bên oto saigon thấy nói do turbo , định chọn GLC thấy lỗi visai cầu trước nên chuyển sang dòng này, thôi thì có duyên với xe này cứ triển thôi, xe nào cũng có cái hay cái dở

Reddevil99

Đi bộ
Em cũng đặt cọc XC90 ở Volvo Long Biên, trong thỏa thuận có điều khoản không lấy xe thì hoàn 100% tiền cọc. Chạy thử em thấy ổn, đặc biệt dàn loa B&W phê và hệ thống treo khí nén rất êm.

Premacy9595

Xe máy
Biên bản thỏa thuận đặt cọc của Volvo rất rõ ràng, đặt cọc giữ chỗ, trước khi ký hợp đồng nểu thay đổi ý kiến sẽ trả lại cọc.

Sau khi ký hợp đồng, các điều khoản về tài chính, thời hạn thanh toán và không hoàn cọc đều rất rõ ràng.

Em vừa mua xong xc60 (đặt cọc ngày 28/5) dky xong xe ngày hnay 14/6

SuperDriver

Xe buýt
Biên bản thỏa thuận đặt cọc của Volvo rất rõ ràng, đặt cọc giữ chỗ, trước khi ký hợp đồng nểu thay đổi ý kiến sẽ trả lại cọc.

Sau khi ký hợp đồng, các điều khoản về tài chính, thời hạn thanh toán và không hoàn cọc đều rất rõ ràng.

Em vừa mua xong xc60 (đặt cọc ngày 28/5) dky xong xe ngày hnay 14/6
Cụ lấy mầu gì mà đã nhận xe rồi à, tôi cọc 16/5 mà chưa thấy gì

Premacy9595

Xe máy
Chắc tôi lấy màu trắng nên hợp đồng t7 cụ ạ , sêu bảo nếu lấy mầu đồng hoặc xanh thì đk t6 , thank cụ
Mầu trắng hót hít nên lâu hơn mầu của tôi. Xe tôi là xe giao đầu tiên và dky đầu tiên đợt này.

Premacy9595

Xe máy
Em cũng đặt cọc XC90 ở Volvo Long Biên, trong thỏa thuận có điều khoản không lấy xe thì hoàn 100% tiền cọc. Chạy thử em thấy ổn, đặc biệt dàn loa B&W phê và hệ thống treo khí nén rất êm.
Chuẩn luôn cụ, thỏa thuận đặt cọc sẽ hoàn tiền nhưng chốt ký HD thì ko hoàn cọc nữa.

Binhson70

Xe hơi
Cụ chắc là fan của Volvo. Nếu xe chạy tốt đầm và ok thì e bỏ cọc làm gì. Thế cho nên e mới nói nghe quảng cáo đến xem thực tế nổ máy thì mới quyết định
Theo em biết thì Volvo là thương hiệu xe an toàn nhất thế giới đấy cụ chủ ơi. Toy làm sao mà so được với Volvo. Cọc rồi ko mua theo hợp đồng mất cọc thì phải chịu thôi. Lấy lý do xe chạy ko bằng toy và đòi lại cọc thì ko thuyết phục lắm. Sinh ra cái vụ cọc là để đôi bên ràng buộc nhau chứ kinh doanh mà gặp toàn khách hàng như cụ chủ thì phá sản sớm.

athk

Xe tăng
Đặt cọc thì chỉ là giữ chỗ thôi, họ sẽ trả lại cọc nếu cụ không mua nữa.
Nhưng đã ký hợp đồng mua bán mà cụ còn đòi lại thì đến ạ cụ luôn ^:)^.
Mấy cái xe có cá tính như Volvo mà nhập về để đó đến khi nào mới bán được [-X

ThànhACI

Xe hơi
Cụ nào mua lại cọc 50 củ của cụ chủ là cũng đỡ được cái bảo hiểm thân vỏ đấy.

billnantes

Xe container
ối đúng là XC90 chạy ồn thật ,do dùng lốp mỏng vành to,máy 2.0 đạp ga độ ồn vọng vào khoang lái khá cao,được cái xe có bộ loa hay,còn ghế ngồi không êm ái như các dòng SUV khác đâu.Xe em đi 6 tháng em bán XC90 2018 luôn.

athk

Xe tăng
Em có câu hỏi mấy sale "Volvo là xe sang phải không?" mà chả sale nào dám trả lời =))

ThànhACI

Xe hơi
Em có câu hỏi mấy sale "Volvo là xe sang phải không?" mà chả sale nào dám trả lời =))
Em ko phải sale nhưng cụ hỏi vậy thì hơi khó. Em thì cũng đang mê em xc60, tiện đây em cũng hỏi lại cụ là có cơ quan nào quy định hay phân loại xe sang hay hèn ko cụ. Em nghĩ nó là khái niệm mà người dùng tự đặt ra ra thôi như kiểu nhiều tiền là sang thôi, hay đơn giản cụ mặc quần âu áo véc đứng gần em quần đùi áo cộc là cụ sang hơn em rồi đấy hí hí.

athk

Xe tăng
Em ko phải sale nhưng cụ hỏi vậy thì hơi khó. Em thì cũng đang mê em xc60, tiện đây em cũng hỏi lại cụ là có cơ quan nào quy định hay phân loại xe sang hay hèn ko cụ. Em nghĩ nó là khái niệm mà người dùng tự đặt ra ra thôi như kiểu nhiều tiền là sang thôi, hay đơn giản cụ mặc quần âu áo véc đứng gần em quần đùi áo cộc là cụ sang hơn em rồi đấy hí hí.
Kiến thức của em cũng nghèo nàn nên em mới đi hỏi người trong ngành để giải đáp cho em nhưng cụ lại đi hỏi ngược lại em, làm em hoang mang quá @-)
Không có cơ quan nào phân định hoặc phân loại xe cụ à, mà do chính thương hiệu đó định danh phân khúc mà nó hướng tới. Nếu như xe nào cũng giống xe nào thì sao Toyota tự nhiên lại đẻ ra Lexus làm gì? Honda đẻ ra Acura làm gì? Nissan đẻ ra Infiniti làm gì? Đó là làm ra những sản phẩm cao cấp hơn, hay còn gọi là xe hạng sang.

Vậy xe hạng sang là gì?

Em dùng wikipedia thì thấy định nghĩa: "Một chiếc xe sang trọng nhằm cung cấp cho hành khách (thường là người lái) sự thoải mái, mức độ trang bị cao hơn và nhận thức về chất lượng hơn so với xe thông thường". Nhưng định nghĩa trên chỉ là mang tính chủ quan vì quan điểm cá nhân của mỗi người là khác nhau, có người bảo tôi ngồi Camry 2.5Q sướng hơn ngồi BMW 530i thì đó là quan điểm của họ thôi :D

SuperDriver

Xe buýt
Cụ cứ chơi xc 60 đi , đảm bảo không hối hận , trong thời điểm thằng GLC lỗi và bán ra dày như bươm bướm thì lựa chọn Volvo hợp lý , trước em ngó GLC xong đọc bài của cụ Họa sĩ gia có pm hỏi cụ ấy thì cũng cạch luôn , còn ngồi mà bàn đi tính lại thì tốt nhất cứ Toyota cụ chơi ,cưới vợ thì cưới liền tay cụ nhé, NX 300 cụ cũng nên bỏ qua ẻm này , em đã lái thử thực sự không khoái , giá thì cao

SuperDriver

Xe buýt
em gửi cụ link này ,có nói đến Volvo ,chứ ko dám tranh cãi Volvo có sang hay không https://dailyxe.com.vn/tin-tuc/mercedes-bmw-audi-bo-tam-duc-thong-tri-gioi-xe-sang-4160d.html

Doanh số xe sang toàn cầu năm 2017 cho thấy sự phụ thuộc lớn vào thị trường Trung Quốc. Nguồn: Nikkei Asia. Những thương hiệu xếp sau như Lexus, Jaguar-Land Rover, Volvo đều đạt mức tăng trưởng tốt trong 2017 nhưng chưa thể gây khó khăn cho bộ ba xe sang nước Đức. Khoảng cách về doanh số của top 3 với phần còn lại là quá lớn để san lấp trong tương lai gần

sao cụ ko tìm khách khác mà sang tên hđ xem sao