[Funland] Các Cụ/Mợ có bao giờ không còn đồng tiền nào trong túi không????

Tdthang1234

Xe buýt
Cụ lại làm e nghĩ lại thời kỳ cơ hèn của mình. Giờ vẫn nhớ những ngày đó mà cố gắng cụ ạ

viciv

Xe buýt
E có lần hết tiền, lại còn vi phạm luật GT (đi vào làn ô tô trên đường Giải Phóng, chỗ rẽ vào bến xe nước ngầm). Vào gặp xxx, nó đòi 100k (năm 2000). Trong ví em còn đúng tờ 2$ và 20k, rút tất đưa cho xxx, nhưng nó không chịu. Và em bị giữ xe 1 tháng. Tiền xe ôm tháng đó tốn khoảng 300-400k, tiền nộp phạt và trông giữ xe đâu đó 250k nữa.

hihodu

Xe tăng
Cụ còn 1000 là tốt đấy,có thời điểm em còn nhẵn túi cơ,về lại móc túi vợ. Có hôm từ quê lên mà trong túi chỉ đủ tiền mua vé cầu đường nữa cơ.

mamaincar

Xe tải
Nhiều khi em vét sạch, khoắng sạch cũng chả đủ cốc trà đá 2 khìn...

vietnamarc

Xe điện
Năm 98 em vào Huế, lỡ kế hoạch nên phải bán cả nhẫn. Sau khi mua vé ôtô, 2 cái bánh mì & đun sẵn nước uống cho vào chai, túi em còn đúng 500đ! Thế mà còn dính quả bán khách lúc nửa đêm ở Quảng Bình! Xe mới đòi thêm tiền em phải lộn túi cho xem! Sáng, trưa hôm sau hành khách đi cùng xuống măm, em cứ thò cổ ra cửa xe gặm bánh mì với nước lọc!:((
À, em định đi 1 tuần, hóa ra 3 tuần mới ra được! 500đ em sài nốt 2 điếu thơm Survenia.:P
Sau khi măm trưa mà hết thuốc, lên cơn vật:P, có bác người Thanh hơn em 3 tuổi, đi kinh tế Lâm Đồng về thăm quê mời em điếu Du Lịch, cảm động mãi! Đây là người Thanh em quý nhất đến giờ, & cũng là điếu thuốc thơm nhất!:D
Chuyến này em đi từ thời SV năm cuối. Thực ra trước khi về, bác GĐ cty trong Huế biết hoàn cảnh, bảo cho em & thằng bạn đi cùng cái vé tàu (trên đó có ăn theo vé), nhưng bọn em giả bộ còn tiền, ko nhận vì ko biết sau này có dịp vào trả ko. Sau này bác ấy làm GĐ Sở trong đó, cũng hay ra HN vì bên em có cộng tác trong này, chú cháu đi nhậu nói lại chuyện này mà cười! Biết thế nhận béng cái vé!:D

Chỉnh sửa cuối:

odaiba

Xe tăng
Em thì có 1 lần còn nhớ mãi, bây giờ thi thoảng lúc nào chiến sự với Gấu vẫn nói lại để làm lành. 2 vợ chồng ở bên Nhật, e thì đi học, vợ thì sang chơi với đi học linh tinh, chẳng có họ hàng thân thích gì cả, tính e thì hay sĩ diện, ko thích vay mượn bạn bè tiền, hôm đấy hết tiền, ở nhà thì chưa gửi sang kịp, tiền đi làm thêm thì họ chưa trả, đúng hôm đấy có a bạn ở bên vn sang rủ đi nhậu, vợ ốm ở nhà, mình e đi, sờ trong túi còn đúng 23 Yên tiền xu, khoảng 5000 đ, 2 vợ chồng mặt nghệt ra, nửa mếu nửa cười, thôi thì cứ oánh liều đi nhậu, đến lúc thanh toán tiền thì may quá a bạn kia cứ đòi thanh toán, bảo các e sv làm j có tiền.hehe. May mà hôm sau vợ mới lòi ra là có thủ ít usd, sau đó cũng cầm cự đc đến lúc có cứu trợ từ vn sang. Kỉ niệm nhớ đời.

Chỉnh sửa cuối:

NghiaRex

Xe điện
Năm 98 em vào Huế, lỡ kế hoạch nên phải bán cả nhẫn. Sau khi mua vé ôtô, 2 cái bánh mì & đun sẵn nước uống cho vào chai, túi em còn đúng 500đ! Thế mà còn dính quả bán khách lúc nửa đêm ở Quảng Bình! Xe mới đòi thêm tiền em phải lộn túi cho xem! Sáng, trưa hôm sau hành khách đi cùng xuống măm, em cứ thò cổ ra cửa xe gặm bánh mì với nước lọc!:((
À, em định đi 1 tuần, hóa ra 3 tuần mới ra được! 500đ em sài nốt 2 điếu thơm Survenia.:P
Hơn chục năm mà giờ Việt đã đại gia, vào chơi cả Ô Tô phăn :))

Rô-Ron

Xe điện
hồi xưa có lúc em còn 1.000đ trong túi. Ra chợ mua 1 quả cà chua 500đ về sốt lên xong trộn với cơm ăn
Cụ ăn sang gớm nhỉ, em mà chỉ còn tiền mua 2 quả cà chua thì em chỉ dám ăn cơm vơí nước mắm thôi chứ ko dám hoang như cụ hic hic.

sirius_gialai

Xe hơi
Sinh viên mà sống xa nhà thì có tới 99% gặp hoàn cảnh này cụ ạ, dạo trước mỗi khi gần hết tiền là em đổ xăng rùi bớt lại 1 ít để gửi xe. Dạo này thì khác rồi cũng khả quan hơn.
Minh họa cái hình cho sinh động

Chỉnh sửa cuối:

trongdongviet

Xe buýt
Kê các cụ nghe chuyện này.

Đận ấy mới ra trường, hết tiền cả tháng, phải gọi là chạy ăn từng bữa toát mồ hôi. Đến ngày thứ n thì thực sự ko thể quay đâu vài ngàn lẻ để ăn bữa cơm. Trước đó dăm ngày thì toàn mua nợ mỳ tôm, đến hôm đó cái quán bán mỳ nợ cho mình nó nghỉ bán. Đói và thèm cơm vãi cả lái. Cái cảm giác thèm cơm (vì ăn mỳ quá lâu) nó day dứt, khắc khoải ko bút nào tả xiết.

Em bèn đeo cái cặp giả da màu đen, bên trong tuyền báo cũ, ghé bừa vào cái quán cơm trên phố gần chỗ trọ. Lúc ấy đói làm liều, chen chân gọi một suất cơm tương đối hoành (nhớ mấy món: nem rán, thịt bò kho và đĩa cần xào). Nghĩ bụng, đằng nào cũng éo có tiền, gọi rau dưa thì cũng là gọi, mà thịt cá cũng là gọi... em choén một mạch đẫy bụng. Oánh chén xong mới bắt đầu lo tìm cách thương thuyết với chủ quán, vì là quán lạ. Run vãi cả ái. Liếc mắt nhìn cái cặp giả da một hồi, cuối cùng quyết định đứng dậy mang cặp tiến tới bàn ...thanh toán (có éo tiền mà thanh). Chìa cái cặp trước mặt chủ quán, hỏi của cháu hết bao tiền (để bỏ cặp lại làm tin, quay lại chuộc sau).

Bà chủ quá béo tốt ngó ngó rồi bảo " À, của chú có người trả hộ rồi nhá!"

Ối giời ôi!!! Tim em muốn vỡ tung ra 3 mảnh đỏ tươi. Líu hết cả lưỡi " Ai trả thế bác?" Bà chủ quán: " Cái con bé gì mặc áo vàng vàng í!"

Té ra là em bán hoa quả trọ gần chỗ em, nó ngồi góc trong cùng, lúc nhà cháu vào cũng chỉ gật đầu chào qua loa.

Kể từ đó em trở nên yêu màu vàng...
Cụ này may thật. Thế giờ Cụ và Mợ ấy sao rồi? Có còn gặp lại người ta không?

volga1990

Xe tăng
Sự thật là như vậy các Cụ ạ trong túi cháu mấy ngày nay không còn nổi đến 1000đ, thẻ ATM thì còn đâu 50k. Nghĩ giờ chán quá. Ôi cái tháng chán như con cá rán X_XX_XX_X
Em thường xuyên như vậy, nên cũng thấy quen rồi cụ ạ

trongdongviet

Xe buýt
Cụ quê ở đâu.Em Tính Gia- TH đây
Em cũng đang giống cụ,còn nửa tháng nữa mới được về xin tiền mà còn có hơn 7 chục đây.
Càng nghĩ càng quẫn....
Mà con gái thì còn bao nhiêu thứ cần phải tiêu cơ chứ :((
Vâng em quê Quảng Ninh Cụ ạ. Ơ thế cụ là MỢ ạ?

bonbon_0000

Xe buýt
nước sông còn khi cạn khi đầy mà cụ.

ktphong

Xe tăng
Có, lúc tắm và lúc ngủ e chả có đồng tiền nào trong túi cả.

tchung82

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thừong xuyên, cuối tháng nào em chẳng nhẵn túi, hic hic, buồn như con chuồn chuồn