[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

ok.

Xe tăng
Các cụ xin visa đi Mỹ đều thấy rồi, không gì bằng nói thật.

Dù các cụ ở đâu trên thế giới này, cứ nói dối là nó lần ra ngay cả vài đời. Đấy là ở nước khác nó còn làm thế được thì ngay tại nước nó làm gì mà nó không biết. :))

Dream 100

Xe ngựa
Ngoài đời em làm gì thì đấy là việc cá nhân của em. Em ko muốn người khác xâm phạm vào nên em ko trưng ra đấy.

Còn cụ, mang chữ kí quảng cáo dưới nick và kiếm lợi từ nó thì phải chịu nhận xét của những khách hàng tiềm năng (có thể là em) về con người cụ, mặt hàng của cụ. Và cứ xét theo cách tranh luận của cụ thì nếu em có mua hàng cụ và xảy ra tranh chấp, em ko hi vọng rằng sẽ được giải quyết hợp lí.

Cũng giống như cụ lướt phố và nhìn vào hàng loạt biển quảng cáo trên đường để quyết định nên ghé thăm cửa hàng nào đó.
Thôi cụ cứ nói, đoàn người chúng em cứ đi.
Còn em nói luôn, quan điểm em "không vơ bèo vạt tép". Em cần khách hàng tử tế chứ không phải người như cụ.
Thế nhé!
Hai Cụ hạ hỏa đi. Tranh luận để xả stress sau ngày làm việc mệt mỏi, kẹt xe, vợ mắng... mà căng nhau quá thì mất vui! :)) :)) :)) :)) :))

gocart

Xe cút kít

hp78

Xe điện
Thưa cụ, cụ mang chữ kí quảng cáo bán hàng phía dưới thì đó ko còn là vấn đề cá nhân riêng cụ nữa, đấy là một phần con người cụ rồi.

Việc cá nhân, việc riêng tư chỉ được tôn trọng khi người chủ giữ nó cho riêng mình thôi.

Người ta nhìn toilet một nhà hàng sẽ biết nhà hàng ấy có giữ vệ sinh khi phục vụ khách hay không. Thiết tưởng nhận xét của em về kĩ thuật tranh luận của cụ ko có gì là quá đáng cả.
Cụ buồn cười bỏ m.ẹ, cụ ấy trả tiền để được quảng cáo dưới chữ ký, có phải miễn phí đ.éo đâu, phản biện thì cũng nên người lớn chút cụ ạ:))

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Diễn biến tâm lý của các cụ Chumpet đang ở giai đoạn ba “ chối bỏ thực tế” của biểu đồ sau.
Còn thần tượng đang trên quãng giai đoạn 4.

Thật đáng thương hại haha

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Có gian lận, nhưng vấn đề của Trump là có chứng minh được gian lận đó hay không thôi.
CCCM đa số là người ngoài cuộc và chủ yếu dựa trên thông tin phiến diện (khó kiểm chứng) rồi tranh cãi/phản biện nhiều cảm tính chủ quan....Vậy nhận định của người hữu trách (= CT Ủy ban bầu cử liên bang Mỹ) tin rằng có gian lận trong bầu cử Mỹ 2020 thì sao nhỉ??:-/

Hiện tại biden đang dẫn trước tại ga nhé cụ(az finish lượng rồi, biden thắng (báo nói)). Kiểm đi kiểm lại mấy lần biden vẫn thắng, giờ chơi chiêu cuối cùng đếm bằng tay. Khá là nực cười , máy móc làm ra để giảm sai sót của con người, giờ ko tin máy móc luôn. Ko biết có gì hot ko.hy vọng có để có chuyện để hóng. Nếu như vẫn như cũ thì chắc đóng pic này đc rồi
Nó có hai vấn đề chính trong vụ lùm xùm bầu cử nầy cụ ạ.
- Lá phiếu hợp lệ = Kiểm phiếu bằng tay ở GA nhằm đến mục đích nầy.
- Lá phiếu hợp pháp = Thưa kiện ở PA là tìm ra điểm Closed .
Cá nhân Em tin là ko có gian lận, cá nhân Em cũng muốn Đen lên chứ để Chum tiếp thì ngày càng loạn.... !

Chỉnh sửa cuối:

Voi đi bộ

Xe buýt
Có một con số mà mấy ông Trumpet nên lắc mạnh đầu hi phát biểu là nếu số phiếu gian lận: người chết, tôi bầu CH bị sửa thành DC... nhiều đến hàng 450.000 thì số tiền Chum phải trả thưởng là cỡ trăm tỷ đô. Vì nói thật nếu em biết chúng nó giả phiếu em, thì chỉ em biết chứ em ko biết thằng hàng xóm có bị ko. Thế nên em báo Chum để nhận 1 tr đã.

Con số ấy nó lớn, 1 tr, cho một bằng chứng. Chứng tỏ rất hiếm chứng cứ có thật.
Bọn nó đang "hiến kế" là truyền hình trực tiếp cảnh Trump bị lôi ra khỏi nhà trắng theo hình thức "pay per view" kìa, đảm bảo hết nợ công.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Giữa những người cho là bầu cử minh bạch và những người cho là bầu cử ko minh bạch ( trong đó có Trump ) chưa chắc là ai lươn lẹo hơn ai đâu ! Chẳng dễ gì mà được báo chí quy kết là tung ra 20,000 tin giả đâu !
Câu trả lời của cụ đã thể hiện rõ điều đó rồi, khà khà!

Có gian lận, nhưng vấn đề của Trump là có chứng minh được gian lận đó hay không thôi.

em nằm im nín thở chờ
đối với em thằng mô đăng quang cũng được, mà đăng sớm nhên để em còn nịnh bưng bê bệ bi nó

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
- Tất nhiên là luật cho phép, cái đấy em hoàn toàn đồng ý, nhưng a Trump còn chơi con bài truyền thông, quan tòa chưa có quyết định mà anh ấy đã lu loa lên là tôi thắng và tôi bị cướp
- Em nghĩ công kích cá nhân thì một phần cũng là vì trong lịch sử hễ lúc nào a Trump thiệt cái gì đấy là a ấy lu loa lên rằng tôi bị hại, tôi bị cướp. Cái kịch bản anh ấy kêu cuộc bầu cử này gian lận , anh ấy đã lu loa hết lên từ 2 năm nay rồi. Con người hễ cứ lúc nào là kêu tôi bị hại, cho dù chưa có bằng chứng thiết đáng thì làm sao tránh khỏi nghi ngờ cửa dư luận
-Em thì nghĩ 1 hệ thống tinh hoa phức tạp đến đâu thì sẽ vẫn luôn có những phần trăm sai sót. Cái quan trọng là hệ thống đó làm thiết giảm được những sai sót đó. Báo chí cũng đã đưa tin có rất nhiều những người là trong bộ phận tổ chức bầu cử (ở cả phe dân chủ và cộng hòa) đã lên tiếng đảm bảo tính minh bạch nên em cũng an tâm hơn
Khà khà, người chết vẫn đi bầu thì không thể gọi là “sai sót”, từ diễn đạt đúng phải là “gian lận”. “Sai sót” là 1 cách bẻ lái dạng lươn:))

Voi đi bộ

Xe buýt
Giờ mà bầu cử lại thì chắc chắn Trump sẽ mất nhiều phiếu hơn. Sau 1 tháng nữa thì hiệu quả của nhiều lần rally là có nhiều anh redneck được thánh cô triệu về.

heavyrain992

Xe hơi
Khà khà, người chết vẫn đi bầu thì không thể gọi là “sai sót”, từ diễn đạt đúng phải là “gian lận”. “Sai sót” là 1 cách bẻ lái dạng lươn:))
Sai sót hay gian lận thì em nghĩ chưa đến lượt bác với em quyết định đâu, cuối cùng thì vẫn là do quan tòa bên Mĩ quyết định thôi, cho dù bác với em dùng từ gì đi nữa.

Nếu có gian lận thật thì em cùng hộ bên Trump đem bằng chứng đó ra để đi kiện, cơ hiện đội của ông ấy đã thua 12 trên 12 đơn kiện. Luật sư của Trump cũng phải xin nhận trước tòa là chưa có bằng chứng và ngay sau đó thì công ti luật giúp Trump kiện cáo ở bang AZ cũng đã xin rút

Last Romeo

[Tịch thu bằng lái]
Trum có bằng chứng để kiện ra tòa rồi, chờ xem kết quả thế nào thôi

văn Mười

Xe tải
Cá nhân Em tin là ko có gian lận, cá nhân Em cũng muốn Đen lên chứ để Chum tiếp thì ngày càng loạn.... !

Reinhard

Xe buýt
Đọc tin từ những người chống phá Trump mãnh liệt như thánh quay tay Jeffrey Toobin chắc đáng tin hơn cụ nhỉ :)
CNN đang muốn giữ lại đấy.
Em không mặc nhiên tin vào các kênh cánh tả (CNN, Washington Post, etc.), hoặc cánh hữu (Fox News, OANN, Breibait, etc.) ạ :D Khen tổng thống Trump hay chê Trump cũng vậy thôi ạ. Nói chung tin nào thì em cũng so sánh với các nguồn trung lập và tìm hiểu xem có đáng tin không, chứ em cũng không mặc nhiên cho rằng ai chửi Trump cũng đúng và ngược lại :D

tvu732

Xe buýt
Cụ có thể cho em một trường hợp bị tố cáo người chết đi bầu được không? Có bỏ phiếu chứ không chỉ là có tên trong danh sách đăng ký bầu cử nhé. Và cụ loại trường hợp của William Bradley ra giùm em. Vụ đó đã xong.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em không mặc nhiên tin vào các kênh cánh tả (CNN, Washington Post, etc.), hoặc cánh hữu (Fox News, OANN, Breibait, etc.) ạ :D Khen tổng thống Trump hay chê Trump cũng vậy thôi ạ. Nói chung tin nào thì em cũng so sánh với các nguồn trung lập và tìm hiểu xem có đáng tin không, chứ em cũng không mặc nhiên cho rằng ai chửi Trump cũng đúng và ngược lại :D
Thực ra thông tin hiện nay bên mỹ ko trong suốt, đầy hận thù, định kiến, định hướng. Nên cảm nhận của cụ có thể đúng có thể sai. (Giống như kẻ lừa được ai đó thì trước khi bị nó lừa mất tiền phải cảm thấy nó đáng tin cậy).
Ngay cả phán quyết của tòa các cấp bên đó chắc chắn bị chi phối nhiều bởi đảng phái. Thượng viện, hạ viện Mỹ rõ ràng quá r.

Hoàng_Trần

Xe tăng

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Giữa những người cho là bầu cử minh bạch và những người cho là bầu cử ko minh bạch ( trong đó có Trump ) chưa chắc là ai lươn lẹo hơn ai đâu ! Chẳng dễ gì mà được báo chí quy kết là tung ra 20,000 tin giả đâu !
Xin thưa nếu phải chọn ai là người bầu cử minh bạch hơn giữa Trump và Biden thì chắc chắn đó là Trump. Lý do:
- Mail-in voting và signature verification là 1 cơ chế lỏng lẻo và dễ bị lợi dụng hơn in-person voting rất nhiều. Điều này là không phải tranh cãi. Người chết đi bầu, người ko quốc tịch, ko register được gửi ballot, xác minh chữ ký thì không có quy trình, standard chuẩn, election officials không được training đủ...
- Với tất cả những bất cập đó mà vẫn có những đ.ảng phái, cá nhân cổ vũ hình thức ấy. Ở chiều ngược lại có bên cực lực lên án. Chưa nói đến những khía cạnh khác, nhưng riêng về sự minh bạch thì chắc chắn bên cổ vũ hình thức bỏ phiếu trực tiếp là bên minh bạch hơn trong cuộc bầu cử này. 71tr phiếu có Trump chắn chắn có giá trị hơn 71tr phiếu của Biden.

Trạng thái
Thớt đang đóng