[Funland] Các cụ mợ giúp em vụ li hôn ạ.

blackpaint

Xe container
Để con cho vợ nó nuôi, xách trym ra đi thôi. Lại như zai tơ, lấy vợ mới ngon.

Ba Ngơ

Xích lô

xuanmanhnguyen

Xe điện
Em sống trong cảnh này là nhịn vì con thôi chứ k em cũng muốn dk giải thoát ạ.
Em cũng từng trong hoàn cảnh giống cụ. Đang tự làm lo cho gd ngon lành cành đào đến khi vc về làm cùng nhao thì suốt ngày gây lộn rồi trực chỉ ly hôn cho rảnh nợ. 🤣🤣🤣. Nhưng nghĩ tới nghĩ lui thì ta cứ lùi 3 bước biển rộng trời cao cụ ah! Để cho yên bình thì bớt "Chấp" đi thì bớt "Khổ ". Gọi Vợ ra nc ,tỷ tê tâm sự ngọt nhạt biết đâu gương vỡ lại lành. Ko nên quyết định việc gì khi tâm trạng Đang ko dc yên cụ. Chúc cụ và gd yên bình hp!!

Ba Ngơ

Xích lô

Dong A phuong

Xe tải
Tôi mà là cụ Tôi bỏ qua sĩ diện, lạy lục vợ cho về nằm gầm giường. Khi cụ không đồng ý ký giấy thuận tình ly hôn thì còn qua 2 lần hoà giải còn day dứt hàng nửa năm.

songoku2204

Xe tải
Ngại nhất quả li hôn ông chồng trẻ giành bằng được quyền nuôi con xong lại cần nhiều thời gian đi kiếm vợ mới, con không ai trông phải gửi bà ở quê trông.

Tiền có tý tẹo thế kia nhường hết cho vợ tức là cho con, đáng mặt đàn ông.
Vấn đề là vợ nó có yêu thương con không, em vợ đầu nó còn rất vui khi em nuôi con kia. Còn tiền bạc thì cũng không phải nhiều để đến mức ăn thua, nếu vợ nuôi con coi như chút vốn cho con mình, mà con nhỏ theo luật thì mẹ được nuôi thì phải

type

Xe tăng
Báo cáo các cụ mợ là em sắp li hôn.tài sản có cái nhà to nhất.xây trên đất em mua nhà ngoại nhưng đất ở quê thuộc diện ko có sổ đỏ.đó là đất vườn.ko có giấy tờ mua bán gì.nhà em xây hơn 1 tỉ( tiền này em bỏ ra 350tr tiền đi làm cty của em xây lần 1 là 1 tâng 2018.còn lại là xây lần 2 vừa xây 2022.vợ ko có tiền mà toàn tiền em hết.kể cả hàng hóa tòam em giúp tiền khi khó khăn bước đầu lập nghiệp ).còn lại là tiền 2 vk ck buôn bán ạ.).đất 10m mặt tiền trong làng.giờ li hôn chia tài sản em có được gì ko ạ.em ở Tuyên Quang.về tài sản khác em có con trai 2.5 tuổi và đồ hàng hóa trong nhà tầm 300tr.mới tết xong vợ em nó cầm 200tr giấu vì vk ck lục đục.do ông anh vk xúi .nhà em buôn bán ạ.em ở nhà phụ vk bán hàng ạ.giờ li hôn em có giành quyền nuôi con ko ạ và tài sản em có được những gì ạ.e định hướng im lặng đi làm cty và đợi con 3 tuổi để li hôn có đk nuôi con ko ạ hoac em mang con về nội rồi giải quyết li hôn và tài sản và ko cho nó đòi con.con theo em chứ ko theo mẹ vì toàn em chăm ạ...em cay vì nhà vợ em từ khó khăn tiền và công sức em bỏ vào chứ vk ko có.giờ công việc ổn định thì khinh em và muốn li hôn em.em trích nguyên nhân muốn li hôn ạ.do e đi cty nhiều nên tính em sạch sẽ muốn nhà cửa gọn gàng nhưng e về thấy bát ăn xong ko rửa.quần áo đi chơi đi làm về để lung tùng.chỉ bỏ vào nhà tắm xong mang vào máy giặt thôi ko làm dk.và bừa bộn.em hay mắng gọn gàng nên hôm mung 9 tết em nố thay đổi sạch sẽ lên thì đập bát cơm trước mặt nó đang ăn xuống mâm và đi nhưng em bảo quay lại dọn ko chịu lại dạp phá tiếp đồ đạc trong nhà nên em lần đầu tiên tát nó 3 cái xong ai về phòng đó ko nói chuyện và muốn li hôn.day là lần 2 nó muốn li hôn em còn lần trước vì em ko gủi hết tiền về phụ chăm con .em xin đính chính đây là sự thật.nếu e nói sai thì em sẽ bị quả báo hoặc ra đường xe đâm chết.
Trường hợp của Cụ giống em đến 9 phần thôi buông hết đi làm lại từ đầu, em giờ mới 4 xọi tròn, cũng coi như mình có thêm bài học lớn trong đời.

safenoodles

Xe cút kít
Báo cáo các cụ mợ là em sắp li hôn.tài sản có cái nhà to nhất.xây trên đất em mua nhà ngoại nhưng đất ở quê thuộc diện ko có sổ đỏ.đó là đất vườn.ko có giấy tờ mua bán gì.nhà em xây hơn 1 tỉ( tiền này em bỏ ra 350tr tiền đi làm cty của em xây lần 1 là 1 tâng 2018.còn lại là xây lần 2 vừa xây 2022.vợ ko có tiền mà toàn tiền em hết.kể cả hàng hóa tòam em giúp tiền khi khó khăn bước đầu lập nghiệp ).còn lại là tiền 2 vk ck buôn bán ạ.).đất 10m mặt tiền trong làng.giờ li hôn chia tài sản em có được gì ko ạ.em ở Tuyên Quang.về tài sản khác em có con trai 2.5 tuổi và đồ hàng hóa trong nhà tầm 300tr.mới tết xong vợ em nó cầm 200tr giấu vì vk ck lục đục.do ông anh vk xúi .nhà em buôn bán ạ.em ở nhà phụ vk bán hàng ạ.giờ li hôn em có giành quyền nuôi con ko ạ và tài sản em có được những gì ạ.e định hướng im lặng đi làm cty và đợi con 3 tuổi để li hôn có đk nuôi con ko ạ hoac em mang con về nội rồi giải quyết li hôn và tài sản và ko cho nó đòi con.con theo em chứ ko theo mẹ vì toàn em chăm ạ...em cay vì nhà vợ em từ khó khăn tiền và công sức em bỏ vào chứ vk ko có.giờ công việc ổn định thì khinh em và muốn li hôn em.em trích nguyên nhân muốn li hôn ạ.do e đi cty nhiều nên tính em sạch sẽ muốn nhà cửa gọn gàng nhưng e về thấy bát ăn xong ko rửa.quần áo đi chơi đi làm về để lung tùng.chỉ bỏ vào nhà tắm xong mang vào máy giặt thôi ko làm dk.và bừa bộn.em hay mắng gọn gàng nên hôm mung 9 tết em nố thay đổi sạch sẽ lên thì đập bát cơm trước mặt nó đang ăn xuống mâm và đi nhưng em bảo quay lại dọn ko chịu lại dạp phá tiếp đồ đạc trong nhà nên em lần đầu tiên tát nó 3 cái xong ai về phòng đó ko nói chuyện và muốn li hôn.day là lần 2 nó muốn li hôn em còn lần trước vì em ko gủi hết tiền về phụ chăm con .em xin đính chính đây là sự thật.nếu e nói sai thì em sẽ bị quả báo hoặc ra đường xe đâm chết.
Cụ ngẫm lại xem cụ có sai ở đâu không? Tại sao khi yêu thì ko biết cô ấy ở bừa bãi mà lấy?
Chấp nhận lấy thì phải nhẹ nhàng dạy bảo dần, cụ ạ.

Em khuyên cụ KHÔNG nên ly hôn.
Mọi chuyện xảy ra cứ xem mình trước, sửa mình trước, sửa mình xong rồi thì sửa người.
Sau đó mỗi lần giận thì nghĩ “ Bồ Tát thử thách “ ==>> thở sâu và thư giãn. Sự tức giận sẽ tan biến.

Phụ nữ nào cũng ưa nhẹ nhàng ( trừ việc ấy ấy thì ko phải lúc nào cũng nhẹ… 🤣), thế nên đừng ly hôn nhé cụ.

F1 còn nhỏ, nghĩ cũng thương mà chuyện của cụ thì chưa có gì to tát cả.

ubisapro

Xe trâu
Ra đi nhẹ nhàng, làm lại từ đầu cho nhanh :D

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ chủ nói vậy hơi khó tư vấn xem vợ đối xử với cụ như thế nào.ít dữ liệu quá
Gái tuyên thì có trăng hoa hay gì ko.
Hay vì cụ mới đi làm mà đã vậy. Thế giờ nhà vợ thầu giàu lắm rồi ah.
Em tư vấn cụ cách này. (Với vợ cụ em đoán chắc sợ mất tiền vì trước kia khó khăn.)
Cụ về cãi nhau tưng bừng thôn xóm một trận cho hàng xóm biết. (Nhưng mình đàn ông đánh đàn bà không nên huống chi với vợ). Xong làm đơn ra tổ hòa giải xóm. Người ta vào hòa giải. Hoà giải được thì tốt tối lại tiếng chày trên sóc bon bon.
Không được thì thôn phải chuyển hồ sơ lên xã. Mà lên xã kiểu gì họ chả phân tích việc được mất của ly hôn. Trong đó có cả tài sản.
Thường ở quê sợ tai tiếng hơn trên hà nội.
Cụ kông nên làm thuận tình ly hôn.( Vì lên toà cũng hoà giả 2.3 lần tài sản hay ko họ phân tích).
Trước mắt cứ làm cấp xã đi cụ. Vì ở quê họ sợ tai tiếng với xóm giềng.

Trường hợp của Cụ giống em đến 9 phần thôi buông hết đi làm lại từ đầu, em giờ mới 4 xọi tròn, cũng coi như mình có thêm bài học lớn trong đời.
Thế cụ đã giải quyết được chuyện tín ngưỡng đạo giáo của vợ cũ chưa?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Lựa lựa mà giấu càng nhiều tiền mặt hoặc vàng hoặc đô la càng tốt, con thì thôi nhường vợ nuôi hàng tháng đóng góp chứ giờ vội vàng bung lụa thì chỉ có thiệt :D

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ chủ giờ chỉ c
Cụ chủ mà nhất quyết muốn nuôi con thì chỉ còn bài câu giờ chờ con đủ 3 tuổi rồi tính tiếp, nửa năm nữa thôi, nhất quyết k ký giấy thuận tình ly hôn, vợ nó có nộp đơn đơn phương thì cũng còn lâu mới xong.
Tài sản thì Cụ tích luỹ lấy ít mà lo chi phí ra Toà nếu cần. Cụ thu thập lấy càng nhiều bằng chứng càng tốt về tiền Cụ đã bỏ ra mua đất xây nhà (giấy chuyển tiền, lệnh chuyển khoản chi phí xây nhà, giấy tờ Cụ rút tiền ở ngân hàng, tiết kiệm, bảo hiểm mang về xây nhà, ...), quan hệ tốt với hàng xóm và cán bộ thôn để sau lỡ cần còn nhờ làm chứng, ,,.. thì có thể may ra còn cửa đòi chia đc đất và nhà.

Obj277

Đi bộ
Tốt nhất cụ cứ kệ. Giờ li hôn, nhà là cụ mất rồi, công sức cụ làm ko kể đc ở tòa đâu. Con còn nhỏ auto tòa xử mẹ nuôi rồi. Cụ ra đi chắc còn cái vali với ít quần áo.
Còn cụ muốn chia tài sản, muốn nuôi còn thì phải gài vợ cụ ngoại tình, ko chăm con... thì ra tòa xem xét cụ mới có cơ may đc nuôi con.
Mà cụ ko về gần nhà nội ở lại ở gần nhà ngoại. Chưa kể đổ tiền ra xây nhà trên đất ko sổ đỏ nhà vợ mà ko có giao kèo gì về quyền sở hữu. Rút KN lần sau cụ nhé.