[Funland] Các cụ, mợ làm gì khi bị phá sản, nợ ngập đầu?

Parejo_10

Xe điện
Mợ biết đánh bóng hết 500 tỉ nó quy mô cỡ nào k :)) và thằng nào cho cá nhân vay 500 tỉ bet bóng nó ra sao k
500 tỏi là hơn 20 triệu đô la Mỹ. 1 con số mà ngay cả ở Mỹ nó cũng là số tiền rất lớn. Tổng tài sản bình quân ở 1 gia đình bình thường bên ấy là 1,5 triệu đô. Em tin mợ trên nghe nói nên con số nó không chính xác.

FORWD

Xe tải
Em nợ 500 và mở mắt ra mất 500k lãi nhưng kệ.giờ cứ ngày ăn 2 bữa tối đi đá bóng và chơi vs con tí đi ngủ.vk thì em k bàn vì đang li thân vẫn sống chung nhà ăn chung mâm.kệ cuộc đời cứ vui khi có thể.chỉ nợ đến em bảo giờ chiaw có tiwenf em khấy còn k dk thì e có cái mạng lấy dk lấy k thôi để em tính thế nên cũng chịu ạ.
Con nợ kiểu này là điển hình của xã hội. Chày bửa chỉ mong ăn người. Tiếc nợ = lúc trả nợ tiếc tiền.

juve99

Xì hơi lốp
Trên này toàn cc giỏi nhiều tiền thật. Thôi e đi vặt trộm nhãn 🤫

Húp sụp sụp

Xe điện
Thớt kiểu này trước là đặc sản của Tu nai, tu nai 2 bốn h

TN1805

Xe điện
Nợ bank thì không sợ mất bộ phận cơ thể, vì bank cho vay thường bắt thế chấp tài sản, nếu vỡ nợ bank nó tịch biên tài sản thế chấp, bán phát mại...
Nợ XH đen mới sợ, bọn nó sẽ dùng luật rừng để thu nợ: từ việc cắt các bộ phận cơ thể như tai, ngón tay, ngón chân, ...đến cả bàn tay ( tuỳ nợ lớn hay nhỏ )...:))

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Cụ thớt quăng ra cục xương xong tàu ngầm cười khà khà xem các cụ vật nhau, kiểu này quen quen.

Nắng nhạt

Xe điện
Đúng rồi, dừng là đúng đấy! Còn siêu với nhường làm gì đâu :) Có điều là đừng bi bô ngô nghê nữa kẻo người ta bóc mẽ ra rồi thêm nhọ!
Đùa chứ cụ có bị dở hơi cám hấp không thế :))
Em làm sao mà phải bóc mẽ :))
Bóc mẽ nghĩa là gì cụ có hiểu từ đó không thì đi học lại môn tiếng việt cấp 1 đi.
Khoe khoang gì thì mới bị bóc mẽ. Đằng này khoe có ông anh họ đi làm thuê làm mướn cho nhà giầu cụ đến bóc mẽ lại hóa ra ông anh em là chủ doanh nghiệp lớn hử :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Em không bịa, em nghe kể đúng thế và em thấy không vô lý. Em biết làng nghề họ kiếm tiền nhiều thế nào khi vào cầu. Những gì em biết thì em khẳng định nó có lý tuy khó tin và không phổ biến. Những gì không biết em không phủ nhận mà tìm hiểu học hỏi thêm. Còn những người chỉ tin những thứ phổ biến, những thứ ngoài tầm hiểu biết của họ thì phủ nhận hết em không đánh giá cao :)
Đỉnh của nhọn là đây. Toàn nghe rồi khẳng định lại không đánh giá cao! Ôi nẫu! Học hỏi bằng cách nghe kể dễ lắm, làng nghề là cái j khi cả nước có vài ngàn cái mà chỗ đó nghèo vẫn hoàn nghèo.

hahuanvn

Xe buýt
Em đang định hỏi chủ thớt làm nghề gì, kiếm tiền trả nợ bằng cách nào mà khủng vậy thì các cụ lại bóc mẽ để chủ thớt chạy mất :))

duongqua

Xe container
sợ quá, mấy cụ trong mấy vụ đại án vừa qua làm ăn nhớn mới có vài củ đến 20-30 chục tỏi mà đã quên béng mất mình đang ở vị trí nào rồi để bây giờ khóc lóc xin xỏ. Vậy mà ông thớt 10 năm trước nợ NH 200 tỏi, ae hoạ sỹ 200 tỏi nữa mà giờ lại có để ra chút ít.
Em nghĩ ô thớt lên tham gia mấy phiên xét xử vừa rồi, khuyên nhủ rồi bày cách cho mấy ô kia cách làm ăn chứ có vài chục tỏi mà phải bán lương tâm vậy chả đáng :D

Chelski

Xe điện
Dạ em nợ ngân hàng khoảng 200 tỏi, ae xã hội cũng tầm đó nữa. 10 năm rồi ạ
200 tỏi là kinh đấy cụ, em dự là ở vào hoàn cảnh thúc ép như cụ ngày ấy thì nhiều người sẽ quay vào các ô sau :
- Cầu Nhật tân thẳng tiến để lại dép tổ ong
- Nhẹ nhàng môt sơi dây
- vài lọ thuốc ngủ
- lên nhà cao tầng thả diều
- Trốn biệt tích vào Nam
- Tìm đường sang Campuchi , hay Lào..
........

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em nói nợ 500 tỷ chứ không phải nợ mỗi chỗ xã hội thâm 500 tỷ. Hồi đó em cũng chả quan tâm chỉ bảo ông ấy thôi đừng đi làm nữa sợ bọn nó chém chết. Ông còn cười bảo là nó biết mình là thợ chỉ vác dao đến hỏi thằng chủ đâu thôi, tiền công thợ vẫn trả đầy đủ nên vẫn làm. Em không tìm hiểu về luật lá của bọn cờ bạc xã hội thâm, nhưng việc nợ 500 tỷ rồi làm trả nợ được thì em tin. Lúc làm ăn vào cầu nhanh phất lắm, làng nghề thì cực giầu luôn. Trong cái làng nghề đó không phải nhà nào cũng giầu như nhau. Có người giỏi giang, năng động xông xáo khắp nơi kiếm được những mối tốt, thu nhập gấp mấy chục lần những người cùng làm nghề xung quanh. Cái ông trước làm sắt thuê đấy, giờ về làm chủ ở làng nghề khác, không phải sắt. Làng nghề này mới mở vài năm thôi, trước covid cũng thịnh lắm. Giờ chết hết rồi nhưng ông đấy với một hai nhà nữa vẫn làm không hết việc, vẫn mua đất đều
Xách thuê mai thúy cũng chỉ được hai chục củ 1 bánh thôi. Giả sử 1 chuyến quấn hẳn 50 bánh vào người kèm 50 quả lựu đạn thì mới lời được 1 tỷ. 500 tỷ cứ như lá mít ấy mà vài năm trả hết.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Chục năm đổ lại trc thì còn đánh tiền hơi đến hàng tỏi tuỳ vào mức độ uy tín or nhà cửa thế nào? Chứ dăm bẩy năm trở lại đây toàn tiền thịt hết. Dễ lắm cho mút tay thêm tí ti tiền hơi thôi
Đồng nghiệp em 5 năm trước vẫn ứng đc vài tỏi chơi bóng cụ ạ .
Worldcup 2018 thì bay mất xới

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ k hiểu gì về cả làm ăn và cờ bạc nên cụ đừng nói thêm nữa! Cụ vào topic cai nghiện cờ bạc mà xem tôi nói về trải nghiệm cờ bạc của tôi. Chẳng có thằng nào vừa nợ nần mà vừa duy trì kinh doanh ổn để trả nợ đâu cụ! Cụ là đối tác làm nghề cụ có dám làm ăn với thằng mà xã hội thâm đang vác dao đến nhà? Họ chả chạy rẽ đất, mà chính bản thân thằng vỡ nợ cũng chả còn tâm trí nào mà làm ăn nữa đâu :)) Nói chung cụ đừng nghe cổ tích rồi tin là có tiên răng với Bạch Tuyết :))
Chẳng may em có nghiện lô bóng em cũng không chọn thằng chủ vỡ nợ để chơi. Được nó ăn thua mình có lấy nổi $ ko?

Tocchien

Xe tải
thớt xàm này cũng được 7 pages. Các cụ max rảnh

CuongNguyenPhuc71

Xe container
sợ quá, mấy cụ trong mấy vụ đại án vừa qua làm ăn nhớn mới có vài củ đến 20-30 chục tỏi mà đã quên béng mất mình đang ở vị trí nào rồi để bây giờ khóc lóc xin xỏ. Vậy mà ông thớt 10 năm trước nợ NH 200 tỏi, ae hoạ sỹ 200 tỏi nữa mà giờ lại có để ra chút ít.
Em nghĩ ô thớt lên tham gia mấy phiên xét xử vừa rồi, khuyên nhủ rồi bày cách cho mấy ô kia cách làm ăn chứ có vài chục tỏi mà phải bán lương tâm vậy chả đáng :D
Hay là kụ Xác Bình nhể