[HĐCĐ] Các cụ mợ ơi cho em xin ít kinh nghiệm đi du lịch Miền Tây tự túc

hungcuoi

Xe tải
Vâng cám ơn cụ, e cũng sớt ra địa chỉ này rồi nhưng đọc báo thấy nhiều vụ lùm xùm thuê xe quá nên hỏi cụ nào đã dùng dịch vụ này rồi thì mình yên tâm hơn cụ ạ
Cụ đã tìm chỗ ở chưa???em cũng đã đặt lịch 1 tết vào SG, chiều 2 vào CT và chiều 5 về. cũng đang tìm chỗ ăn ngủ nghỉ và chơi loanh quanh đây..đến mệt

etrip4u

Xe máy
Website
etrip4u.com
Miền Tây có 13 tỉnh mỗi khu vực lại có kiểu văn hoá, đặc trưng khác nhau! Khu vực Tiền Giang, Bến Tre, Vĩnh Long, Long An là khu vực miệt vườn, cây ăn trái. Khu vực An Giang, Đồng Tháp, 1 phần Kiên Giang thì là vựa lúa của cả vùng miền Tây. Trước đây Pháp đã hình thành vùng đất này cho đào rất nhiều kênh mương để phát triển lúa nước và vùng này nổi tiếng còn đc gọi với cái tên Tứ Giác Long Xuyên. Cần Thơ, Hậu Giang là khu vực trung tâm, là kinh đô của miền Tây :v Còn vùng Cà Mau, Bạc Liêu, Sóc Trăng, Trà Vinh thì phát triển mạnh về đánh bắt thuỷ sản, phù sa nhiều ấy @@ Những đặc trưng của vùng này là miệt vườn, chợ nổi và rừng tràm. Miệt vườn co nhiều ở Tiền Giang, Bến Tre, Long An, Vĩnh Long. Chợ nổi thì khu vực Cần Thơ, Hậu Giang và ở Tiền Giang cũng có cả kể An Giang @@ nhìn chung chợ nổi thì có thể gặp ở nhiều nơi miền Tây k cứ vùng nào cả @@ Rừng Tràm thì có nhiều ở khu vực Đồng Tháp và An Giang, 1 ít ở Long An và Cà Mau nữa :v Đã về miền Tây thì cần phải trải nghiệm và biết tới 3 thứ này không thì không gọi là về miền Tây đâu :v

kien.humg

Xe buýt
E đang có KH đi du lịch trải nghiệm miền tây sông nước 4 ngày 3 đêm từ HN (bay khứ hồi HN-CT) dự kiến Cần Thơ - Sóc Trăng- Bạc Liêu - Cà Mau đất mũi - ... - Cần Thơ. Vậy mong được các góp ý cho lịch trình, các điểm đến từng nơi ạ. Do tự đi trải nghiêm nên e muốn hỏi ở Cần Thơ có chỗ nào cho thuê xe tự lái cũng như các thủ tục thuê xe như thế nào? Cảm ơn sự giúp đỡ của các bác.

deathmetal

Xe tải
Xe thì ụ gọi bạn này: 0987226007 tên Lê. Cậu ấy có xe morning và innova. Cứ bảo Minh ngoài Hà Nội giới thiệu.

koolnet

Xe tải
Xe thuê đâu cũng được nhưng bác nhớ né thằng Trần Quang ra nhé. Chạy google top1, xem ảnh cũng nhiều xe mà lúc đến hóa ra là chỗ gửi xe. Chạy đi chạy lại mất mấy trăm tiền taxi rồi ngồi đợi xe mất m buổi sáng bực cả mình. Cuối cùng phải đi chỗ khác thuê. Trước Ofer cho em số 0916220440/ 0937220440 check thấy ok nhưng đợt đấy hết xe. Thủ tục trong đấy cũng đơn giản thôi cọc 5-10t gì đấy, có giao xe sân bay.

kien.humg

Xe buýt
Xe thuê đâu cũng được nhưng bác nhớ né thằng Trần Quang ra nhé. Chạy google top1, xem ảnh cũng nhiều xe mà lúc đến hóa ra là chỗ gửi xe. Chạy đi chạy lại mất mấy trăm tiền taxi rồi ngồi đợi xe mất m buổi sáng bực cả mình. Cuối cùng phải đi chỗ khác thuê. Trước Ofer cho em số 0916220440/ 0937220440 check thấy ok nhưng đợt đấy hết xe. Thủ tục trong đấy cũng đơn giản thôi cọc 5-10t gì đấy, có giao xe sân bay.
Thank bác, sáng e có l/hệ với thằng này nghe nó nói vẻ ok lắm, chắc e né thôi

Tony_Le

Xe container
E đang có KH đi du lịch trải nghiệm miền tây sông nước 4 ngày 3 đêm từ HN (bay khứ hồi HN-CT) dự kiến Cần Thơ - Sóc Trăng- Bạc Liêu - Cà Mau đất mũi - ... - Cần Thơ. Vậy mong được các góp ý cho lịch trình, các điểm đến từng nơi ạ. Do tự đi trải nghiêm nên e muốn hỏi ở Cần Thơ có chỗ nào cho thuê xe tự lái cũng như các thủ tục thuê xe như thế nào? Cảm ơn sự giúp đỡ của các bác.
Day 1, 4 Cần Thơ: Vườn cò Bằng Lăng, Nhà cổ Bình Thủy, Chợ nổi Cái Răng/Phong Điền, Vườn cây Mỹ Khánh
Day 2, Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau: Chùa Dơi, các thể loại chùa Khơ Me, Nhà Công tử Bạc Liêu, Quạt Gió, Vườn chim, Nhà thờ cha Diệp.
Day 3: Đất Mũi, Đá bạc, Rừng U Minh

Phụ thuộc vào lịch bay của cụ cùng với sở thích của cụ nữa thì chương trình mới phù hợp được.

Đào Phúc

Xe máy
Cả nhà em chuẩn bị có chuyến đi Miền tây 4 ngày vào cuối tháng này. Em đi lần đầu nên rất bỡ ngỡ, xin các cụ đã trải nghiệm cho e chút kinh nghiệm ạ. Đội ơn các cụ nhiều

Tony_Le

Xe container
Cả nhà em chuẩn bị có chuyến đi Miền tây 4 ngày vào cuối tháng này. Em đi lần đầu nên rất bỡ ngỡ, xin các cụ đã trải nghiệm cho e chút kinh nghiệm ạ. Đội ơn các cụ nhiều
Khi hỏi em nghĩ cụ cần cho biết giờ các chuyến bay, địa điểm hạ cánh và bay về, cái cụ mong muốn khám phá miền Tây là gì. Đi miền Tây cụ có thể hạ cánh xuống TpHCM, Cần Thơ, Phú Quốc đều được, khi về không nhất thiết phải quay lại sân bay đã xuống nên có thể thăm được nhiều điểm hơn.

Miền Tây có Tiền Giang, Bến Tre, Vĩnh Long, Cần Thơ, Cà Mau, Long Xuyên, Rạch Giá, Hà Tiên, Phú Quốc nên đi, nhưng 4 ngày thì khó đủ.

Đào Phúc

Xe máy
Khi hỏi em nghĩ cụ cần cho biết giờ các chuyến bay, địa điểm hạ cánh và bay về, cái cụ mong muốn khám phá miền Tây là gì. Đi miền Tây cụ có thể hạ cánh xuống TpHCM, Cần Thơ, Phú Quốc đều được, khi về không nhất thiết phải quay lại sân bay đã xuống nên có thể thăm được nhiều điểm hơn.

Miền Tây có Tiền Giang, Bến Tre, Vĩnh Long, Cần Thơ, Cà Mau, Long Xuyên, Rạch Giá, Hà Tiên, Phú Quốc nên đi, nhưng 4 ngày thì khó đủ.
Cảm ơn cụ ạ

ngocquybk

Xe điện
Miền tây có 13 tỉnh cụ đi tỉnh nào. Nếu 4 ngày đi hết em e rằng khó. Miền tây bây h dân ở đông 2 bên đường và nhiều ng Bắc và miền Trung vào rồi :D

tranquang83

Xe điện
Miền Tây Nam Bộ có 13 tỉnh thành, mỗi nơi đều có những danh lam thắng cảnh độc đáo. Với ít ngày, theo tôi bạn đi theo hành trình như sau:
Ngày 01: Từ TP HCM chạy thẳng xuống Cà Mau;
Ngày 02: Từ Cà Mau đi đất Mũi sáng. Chiều về ghé thăm nhà công tử ở Bạc Liêu, chùa Dơi ở Sóc Trăng. Tối nghỉ ở Tp Cần Thơ;
Ngày 03: Sáng đi chợ nổi Cái Răng, Khu du lịch Mỹ Khánh. Chiều trở về TP...

Tony_Le

Xe container
Miền Tây Nam Bộ có 13 tỉnh thành, mỗi nơi đều có những danh lam thắng cảnh độc đáo. Với ít ngày, theo tôi bạn đi theo hành trình như sau:
Ngày 01: Từ TP HCM chạy thẳng xuống Cà Mau;
Ngày 02: Từ Cà Mau đi đất Mũi sáng. Chiều về ghé thăm nhà công tử ở Bạc Liêu, chùa Dơi ở Sóc Trăng. Tối nghỉ ở Tp Cần Thơ;
Ngày 03: Sáng đi chợ nổi Cái Răng, Khu du lịch Mỹ Khánh. Chiều trở về TP...
Với lịch trình này sao không bay thẳng HN tới Cần Thơ cho nhanh, tự nhiên bay vào TP HCM rồi mua đường SG-Cần Thơ-SG làm chi vậy cụ?

nguyenkimtrung

Xe máy
Em cũng hóng, em cũng thích khu miền Tây du lịch mà chưa có time

kien.humg

Xe buýt
Với lịch trình này sao không bay thẳng HN tới Cần Thơ cho nhanh, tự nhiên bay vào TP HCM rồi mua đường SG-Cần Thơ-SG làm chi vậy cụ?
Sang tháng nhà em cũng có KH miền Tây 4 ngày đây, ngày 1 bay HN-CT rồi thuê xe đi Cà mau, ngày 2 đi Đất mũi xong quay về Bạc liêu, ngày 3 Bạc Liêu về Cần thơ, sáng ngày 4 đi chợ nổi + lượn lờ loanh quanh r chiều té về HN. Các bác nào có chỉ giáo thêm cho em về nơi ăn chốn nghỉ - địa điểm tham quan và kinh nghiệm đi lại với nhé. Mà vé e book r, tình hình Covit thế này khg biết có đi đc không nữa đây, hic...

ab2cd3

Xe máy
Sang tháng nhà em cũng có KH miền Tây 4 ngày đây, ngày 1 bay HN-CT rồi thuê xe đi Cà mau, ngày 2 đi Đất mũi xong quay về Bạc liêu, ngày 3 Bạc Liêu về Cần thơ, sáng ngày 4 đi chợ nổi + lượn lờ loanh quanh r chiều té về HN. Các bác nào có chỉ giáo thêm cho em về nơi ăn chốn nghỉ - địa điểm tham quan và kinh nghiệm đi lại với nhé. Mà vé e book r, tình hình Covit thế này khg biết có đi đc không nữa đây, hic...
Bạn bay đến Cân Thơ lúc mấy giờ? nếu sớm thì đi Bạc Liêu luôn rồi về Cà Mau tối chút cũng được. Cà mau mùa này sạt lở đường tè le không đi đâu được chỉ ra mũi thôi ..
Ngày 2 : ra mũi bằng tàu cao tốc , trưa khoảng 12h00 - 13h00 về tới Cà Mau . Đi Hà Tiên luôn (khoảng 200Km) đường đẹp.
Ngày 3 : Sáng chơi ở Hà Tiên, trưa tầm 12h00 chạy về Châu Đốc (100Km) rồi về Cần Thơ (khoảng 110km)

Tình hình này là không đi được rồi

cucubi

Xe tăng
các cụ cho hỏi muốn phượt hà nội đi miền tây bằng xe ô tô 15 ngày thì lịch trình có ổn k? đã cụ nào đi rồi cho xin lịch trình và kinh nghiệm với, xin cảm ơn