[Funland] Các cụ mợ tâm đắc với các bộ phim nào ạ?

butchikim

Xe ba gác
Nhật ký tiểu thư Ann, Yêu là cưới (phim đầu tiên xem rạp cùng bạn gái) :D

VladimirP

Xe tải
Hi hi em ngắm Lương Triều Vỹ, quên ngắm Thang Duy cụ ợ.
Em cũng tò mò họ quay giả hay thật lắm :D
Lương Triều Vỹ gầy gò, già nua nhìn chán thế mà các mợ lại say sưa ngắm nhỉ ... Giả sử nở năng, trẻ trung, cơ bắp kiểu nam vương T. Đoàn thì ko nói... Em nghĩ là phim này là "diễn" thôi, ko làm thật đâu... Em nhớ chỉ có quả Thang Duy để nguyên ... chỗ nách thì chắc là ý đồ của đạo diễn cho thêm phần chân thật thôi...

Havana18

Xe tải
E thích phim 'Legends of the Fall' , theo mọi nghĩa, là một bộ phim của tình yêu. Trong trái tim bạn phải có sẵn chỗ cho tình yêu thì mới có thể dễ dàng yêu thích được kiểu phim như thế này. Còn đối với giới phê bình khó tính, Legends of the Fall là một bộ phim quá đà. Quá lạm dụng nhạc, hình ảnh quá đẹp kiểu nhiếp ảnh, câu chuyện quá phức tạp, ít thuyết phục. Nhưng xét cho cùng thì điều đó có sao? Chẳng phải gần như tất cả những huyền thoại được kể lại đều rực rỡ mê đắm và là một chuỗi hành động phi lý, thiếu logic đó sao?

Legends of the Fall có thể không được lòng giới phê bình nhưng đã giành chiến thắng trước trái tim của hàng triệu khán giả. Nếu bạn hâm mộ Brad Pitt và yêu thích mùa thu, thì lại càng thêm lý do để Legends of the Fall là một bộ phim huyền thoại.

Trang Nguyen

Xe điện
Lương Triều Vỹ gầy gò, già nua nhìn chán thế mà các mợ lại say sưa ngắm nhỉ ... Giả sử nở năng, trẻ trung, cơ bắp kiểu nam vương T. Đoàn thì ko nói... Em nghĩ là phim này là "diễn" thôi, ko làm thật đâu... Em nhớ chỉ có quả Thang Duy để nguyên ... chỗ nách thì chắc là ý đồ của đạo diễn cho thêm phần chân thật thôi...
Cuốn hút từ ngoại hình chỉ chiếm một phần lúc đầu thôi cụ, sau đó ngoại hình của các cụ ko thật sự quan trọng với các mợ nữa 😍

nidea

Xe tăng
E thích phim 'Legends of the Fall' , theo mọi nghĩa, là một bộ phim của tình yêu. Trong trái tim bạn phải có sẵn chỗ cho tình yêu thì mới có thể dễ dàng yêu thích được kiểu phim như thế này. Còn đối với giới phê bình khó tính, Legends of the Fall là một bộ phim quá đà. Quá lạm dụng nhạc, hình ảnh quá đẹp kiểu nhiếp ảnh, câu chuyện quá phức tạp, ít thuyết phục. Nhưng xét cho cùng thì điều đó có sao? Chẳng phải gần như tất cả những huyền thoại được kể lại đều rực rỡ mê đắm và là một chuỗi hành động phi lý, thiếu logic đó sao?

Legends of the Fall có thể không được lòng giới phê bình nhưng đã giành chiến thắng trước trái tim của hàng triệu khán giả. Nếu bạn hâm mộ Brad Pitt và yêu thích mùa thu, thì lại càng thêm lý do để Legends of the Fall là một bộ phim huyền thoại.
Đây là một trong những bộ phim xem hay hơn đọc

haiyen1012

Xe điện

Huyền thoại mùa thu, em mê Brad Pitt cũng từ phim này. Chàng Tristan quá mạnh mẽ nhưng đầy hoang dã. Em xem từ hồi còn thiếu niên trên chương trình phim đặc sắc cuối tuần VTV1

mrcanonx4dl

Xe tải
Em thích loại phiêu lưu, hài hước nên tâm đắc loạt Indiana Jones với Châu tinh Trì thi thoảng vẫn xem lại

Havana18

Xe tải
Huyền thoại mùa thu, em mê Brad Pitt cũng từ phim này. Chàng Tristan quá mạnh mẽ nhưng đầy hoang dã. Em xem từ hồi còn thiếu niên trên chương trình phim đặc sắc cuối tuần VTV1
Thứ khiến mình cảm động nhất không phải là tình yêu giữa Tristan và Susannah mà đó là tình cảm gia đình, tình cha con, tình anh em và nỗi đau khi chứng kiến những người thân lần lượt ra đi để lại mất mát, ám ảnh day dứt cho những người ở lại. Sau khi đã trải qua những thương tổn, thăng trầm của cuộc đời, thật may mắn cha con đại tá Ludlow đã bắt tay làm lành với nhau. Đó là điều khiến mình cảm thấy được an ủi, rằng sau tất cả những biến cố thì tình cảm gia đình là thứ không thế mất đi, là sợi dây neo đậu cho con thuyền tâm hồn mỗi người trước những phong ba bão táp của cuộc đời.
Nhân vật Tristan quá hoang dại, chính điều đó đã làm tổn thương những người anh yêu, nhưng anh là người dám yêu dám sống và có một trái tim cực kỳ đa cảm, đó là vẻ đẹp mà mình nhìn thấy được ở nhân vật này.

Nếu xem kỹ phim này sẽ thấy Susannah không phải là người phụ nữ dễ thay lòng, với mối tình đầu tiên với Samuel (người con út) đó là rung động của tuổi mới lớn, đến khi yêu Tristan thì đó mới là tình yêu lớn nhất của Susannah, vì Tristal cô có thể làm mọi thứ, sẵn sàng hy sinh tất cả những gì mình có miễn sao được ở bên cạnh Tristan, nhưng cảm giác tội lỗi với người em Samuel đã hy sinh trên chiến trường đã dằn vặt dẫn đến quyết định ra đi của Tristal, Tristal ra đi nhưng trong lòng vẫn luôn nghĩ về Susannah, điều đó được thể hiện khi Tristal trở về và hỏi mọi người "Susannah đâu", ánh mắt xa xăm khi nhìn qua cửa sổ sau khi được biết Susannah đã lấy người anh của mình làm chồng đủ khiến người xem cảm nhận tình yêu của Tristal dành cho Susannah chưa bao giờ tắt . Susannah chấp nhận lấy người anh của Tristal cũng là vì "con gái có thì" chứ giữa họ không tồn tại tình yêu, điều đó được thể hiện khi Susannah thăm Tristal trong tù và nói trong nước mắt "đã có lúc em mơ, em mơ được làm mẹ của những đứa con của anh, và giấc mơ đó luôn hiện hữu trong em"... vậy không nên kết luận Susannah là phụ nữ không kiên định hay dễ thay lòng đổi dạ .

Ai cũng là kẻ yếu đuối trong tình yêu, ngay cả với người như Tristal cũng vậy, cho dù Tristal có là con ngựa bất kham, liều lĩnh hay lạnh lùng đến đâu đi chăng nữa thì trong sâu thẳm Tristal cũng đã rơi lệ trong tình yêu với Susannah .

Chỉnh sửa cuối:
Vậy chắc cụ xem bản cắt rồi :))

DurexXL

Xe container
Chắc lão xem bản: Cụ Vỹ vật Mợ Duy ra giường, unpack, open box, rồi đến đoạn chuẩn bị lắp sim vào máy thì ...hết cảnh.... chuyển sang cảnh tốp lính gác dắt con chó ngao đi tuần bên ngoài đúng không? :))
Em xem đến đây cũng tưng hửng, mấy đang chửi tianshu thằng đạo diễn thì ông cậu gửi cho cái usb

Mới biết em xem nhầm bản cut, trách oan bác đạo diễn o:-)

Khú khú

Arabia

Xe tăng
Em thực dụng, thích xem phim bộ, nhìn được nội tâm nhiều nhân vật. Hiện tại phim duy nhất đang theo dõi là "Better Call Saul", hóng từng chapter. Vừa xem đoạn Lalo dí súng vào đầu Howard bóp cò em sốc nặng.
Nói chung sở thích nó thay đổi theo thời gian, lúc mình còn trẻ thì thích lãng mạn kiểu như "Casablanca", nhiều tuổi hơn tí tình yêu lại thích phong cách kiểu "500 days of Summer". Còn giờ thì tội phạm, ma túy, súng ống lol

VladimirP

Xe tải
Vậy chắc cụ xem bản cắt rồi :))
Lâu rồi em ko nhớ nữa... Có khi xem phải bản cắt cũng nên ... Chỉ nhớ là hình nhìn thấy các bộ phận của cả hai... LTD thì hình như là thấy cả hai viên ... bi... TD thì hai nách để nguyên ..., hồi ấy em xem còn giật nảy mình... Sau mới đoán ra ý đồ của đạo diễn...

VladimirP

Xe tải
Chắc lão xem bản: Cụ Vỹ vật Mợ Duy ra giường, unpack, open box, rồi đến đoạn chuẩn bị lắp sim vào máy thì ...hết cảnh.... chuyển sang cảnh tốp lính gác dắt con chó ngao đi tuần bên ngoài đúng không? :))
Em xem đến đây cũng tưng hửng, mấy đang chửi tianshu thằng đạo diễn thì ông cậu gửi cho cái usb

Mới biết em xem nhầm bản cut, trách oan bác đạo diễn o:-)

Khú khú
Lâu rồi em chả nhớ... Để hôm nào tìm xem lại... Có khi xem phải bản cut cũng nên....

Lâu rồi em ko nhớ nữa... Có khi xem phải bản cắt cũng nên ... Chỉ nhớ là hình nhìn thấy các bộ phận của cả hai... LTD thì hình như là thấy cả hai viên ... bi... TD thì hai nách để nguyên ..., hồi ấy em xem còn giật nảy mình... Sau mới đoán ra ý đồ của đạo diễn...
Ơ, không phải đâu cụ, gái trung để lông nách nhiều mà cụ, tại bên mình các mợ vặt hết nên cụ nhìn dễ bị sốc thôi :)), theo như cụ tả thì cụ xem bản full đấy chứ?

nhatthang

Xe tăng
Bộ phim này là một thí dụ điển hình cho khoảng cách tiềm ẩn giữa thành công bước đầu tại các rạp chiếu phim và sự nổi tiếng rực rỡ. Mặc dù bị thờ ơ khi chiếu rạp và không thu đủ lợi nhuận để bù đắp chi phí làm phim, The Shawshank Redemption lại nhận được những lời nhận xét tích cực từ những nhà bình luận và sau đó nổi tiếng qua truyền hình cáp, video gia đình, và DVD. Bộ phim này tiếp tục được hoan nghênh bởi những nhà bình luận và khán giả, kể cả sau 14 năm từ khi được phát hành đầu tiên, và thường được xếp vào hạng một trong những phim vĩ đại nhất mọi thời đại.

Chuẩn cụ ơi. Mãi về sau em mới xem phim này (vì thật sự không tin tưởng lắm vào mấy bảng xếp hạng). Nhưng mà xem xong rồi mới cảm thấy phim này xứng đáng để xem và cũng không ngạc nhiên nếu như nó được xếp hạng là một trong những phim hay nhất mọi thời đại.

VladimirP

Xe tải
Ơ, không phải đâu cụ, gái trung để lông nách nhiều mà cụ, tại bên mình các mợ vặt hết nên cụ nhìn dễ bị sốc thôi :)), theo như cụ tả thì cụ xem bản full đấy chứ?
Cụ phải nói là "hồi ấy" nữa mới chuẩn..., mà hồi ấy thì chắc bên Tầu với bên ta thì đều thế cả thôi..., bên Tây có khi cũng thế ...

nhatthang

Xe tăng
Em thực dụng, thích xem phim bộ, nhìn được nội tâm nhiều nhân vật. Hiện tại phim duy nhất đang theo dõi là "Better Call Saul", hóng từng chapter. Vừa xem đoạn Lalo dí súng vào đầu Howard bóp cò em sốc nặng.
Nói chung sở thích nó thay đổi theo thời gian, lúc mình còn trẻ thì thích lãng mạn kiểu như "Casablanca", nhiều tuổi hơn tí tình yêu lại thích phong cách kiểu "500 days of Summer". Còn giờ thì tội phạm, ma túy, súng ống lol
\
Công nhận xem đoạn Lalo bóp cò "sốc thật". Đạo diện bộ "Better Call Saul" đỉnh thật. Chắc là ai cũng nghĩ như em: món quà bất ngờ mà Lalo giành cho Fring, chắc là tấn công nhà hoặc cơ sở làm ăn của Fring. Ai dè đến gặp Saul và bòm....

DurexXL

Xe container
Lâu rồi em chả nhớ... Để hôm nào tìm xem lại... Có khi xem phải bản cut cũng nên....
Tổng thời gian cho các cảnh lắp sim của cụ Vỹ và Mợ Duy trong Lust n Caution cũng chỉ khoảng 6 phút thôi mà Lão
Tuy nhiên, có 1 số góc quay, hình ảnh lên thể hiện sim stick và sim slot không thể là đóng giả được
Nếu cụ Vỹ và mợ Duy không đóng, thì đó phải là đóng thế