[Funland] các cụ mua tivi samsung nên cân nhắc kĩ trước khi xuống tiền ạ.

Đông lào

Xe máy
thôi thì bỏ samsung đi, lao qua tivi asanzo các cụ ơi. Ơ mà hình như là...

DuongTOTO

Xe buýt
nhiều cụ vào tư vấn nhiệt tình quá :D, em chốt lại là mai em thay màn 6 củ rồi. Có điều nhiều cụ bảo do trẻ con nghịch, hay do người lớn va vào thì ko phải đâu ạ..trẻ con thì có đứa nào đâu, còn do em thì thì dở hơi mà em đưa lên đây mà phàn nàn với các cụ. Nhiều cụ bảo do vận chuyển nhưng em lắp đc 7 tháng rồi mà, khả năng cao mạch điện bên trong có vấn đề gây nhiệt nóng quá. xác định là mình đen thôi, đỏ quên đê\m/

Chỉnh sửa cuối:

Dangminhquan

Xe điện
Con LG 55 e mua thằng ku bán hàng nó còn qc đập bôm bốp vào màn hình chả sao mới ghê.
Em sờ thử màn IPS của LG rồi.Cảm giác màn hình nó được làm từ nhựa hay sao ấy.Nhấn thử vào thấy có đàn hồi,phập phồng.Không giống mấy màn hình khác thử tác động vào nó trơ ra.

Dangminhquan

Xe điện
Vãi nhề. Giờ có cả màn tự nứt cơ à? TV ngoài Samsung ra, Sony thì đắt, LG thì lởm. E vẫn trung thành với anh Park thôi =))
LG cụ có nhầm không đấy mà kêu lởm.Đáng đồng tiền đấy,dù hãng nào cũng có tỷ lệ hỏng nhưng em thấy đồ LG rất tốt trong tầm giá.TV LG nó có cái hệ điều hành web os dùng tiện thôi rồi,cụ cứ thử mà xem.TV Sam Sung em cũng tham khảo rồi,chốt 1 câu là màn hình quá loè loẹt.

vua_luoi

Xe điện
May còn nói còn phán là màn vỡ, thế là có lý do rồi gì hihi

nguyenquocthanh

Xe tăng
nhiều cụ vào tư vấn nhiệt tình quá :D, em chốt lại là mai em thay màn 6 củ rồi. Có điều nhiều cụ bảo do trẻ con nghịch, hay do người lớn va vào thì ko phải đâu ạ..trẻ con thì có đứa nào đâu, còn do em thì thì dở hơi mà em đưa lên đây mà phàn nàn với các cụ. Nhiều cụ bảo do vận chuyển nhưng em lắp đc 7 tháng rồi mà, khả năng cao mạch điện bên trong có vấn đề gây nhiệt nóng quá. xác định là mình đen thôi, đỏ quên đê\m/
Nói như cụ thì cụ thay cái tv hãng khác đi chứ thay màn làm gì.
Em mua cái sony 40 năm 2010, dùng đươcn vài tháng cũng lỗi nguồn, mang đi bảo hành về đung hết bảo hành lại lỗi mạch tiếp, thay mất 2 củ xong về dùng hơn năm lại hỏng em mang qua trung tâm bảo hành của nó vứt luôn rồi chửi cho chúng nó trận.
Sau đấy em mua samsung đến giờ 6 năm rồi vẫn ko sao.

xezace

Xe tăng
Màn hình thì thằng Sharp thuộc dạng siêu bền thì phải ? TV sharp ở Nhật có vẻ rất chuộng.
Cũng tùy thôi cụ ạ, trước em có mua một con sharp dùng được hơn năm thì màn hình bị cháy, gọi bảo hành đến kiểm tra và xác nhận, sau đó xem giấy bảo hành vưỡn còn thời hạn khoảng hơn chục ngày và em được đổi màn hình mới nhưng phải chờ gần 1tháng mới được.

messi1986

Xe buýt
Em thấy tỉ lệ lỗi của samsung cao hơn các hãng khác

Rx365

Xe buýt
Nhà em mua con samsung 43in năm 2015 đến 2017 nó bị sọc màn may quá còn 6 tháng bảo hành. Gọi điện đến chỗ điện máy thì nó bảo gọi thẳng đến tt bảo hành Ss. Bên trung tâm nó bảo chụp hiện trạng màn hình và chụp mã số TV, sau 2 ngày có 1 em ô tô trắng xinh xinh đến kiểm tra và thay trong vòng 30p dùng đến bây h chưa thấy gặp lỗi gì. May quá

vumanhkien

Xe buýt
Đã vỡ thì bất kể nguyên nhân đều ko được bảo hành, đó là nguyên tắc của tất cả các hãng chứ ko gì Samsung. Còn nguyên nhân vỡ ntn thì cụ phải hỏi lại cụ nhé, đừng đổ cho lỗi mạch mà nứt được màn, nhiệt đủ để nứt màn thì cái tivi nó cũng chảy nhũn ra rồi. Cụ cẩn thận ko Samsung nó kiện tội vu khống với tuyên truyền linh tinh thì khổ đấy. :))

longhai

Xe tăng
tóm lại em có nghe thằng kĩ thuật đâu, nó bảo nứt bên trong nên ko thấy cụ ạ. Thế là em đuổi nó về, giờ em gọi lên hotline thì hotline nó bảo là kĩ thuật xuống rồi, nhà em ko đc bảo hành ạ
Cụ cho nó xem bên ngoài không vị làm sao, tem đủ, ko sứt móp méo, thủng vỡ vậy là do bên trong thì nó phải bảo hành chứ cụ. Mở ra làm sao là do sp của chúng nó sẵn vậy

datto70

Xe điện
bẩm các cụ các mợ, chả là cách đây 8 tháng quyết đặt mua con tivi samsung smart 43 '' bằng hình thức trả góp qua adayroi, vừa mới hết trả góp xong thì một buổi sáng đẹp giời thứ năm tuần trước bật lên thì màn hình bị sọc như trên ạ.

Em gọi cho adayroi thì đc họ báo hãng xuống kiểm tra, hôm sau 1 đồng chí kỹ thuật bảo là người của hãng xuống bật lên thì bảo là do màn hình nhà em bị nứt nên ko được bảo hành và báo thay màn hết gần 6 củ. Em thấy vô lý quá, tối qua còn xem phim "về nhà đi con " xong đi ngủ có làm gì đâu mà nứt được, mà nếu có nứt thật là thì chỉ có khả năng do nhiệt độ gây ra, có thể lỗi mạch điện thi em phải đc bảo hành chứ nhỉ.
Giờ em gọi cho adayroi thì họ báo là đã chuyển thông tin cho hãng giải quyết, còn bọn hãng samsung thì bảo là kĩ thuật xuống xác định do nứt màn nên ko đc bảo hành.
View attachment 3481227 View attachment 3481231
màn tivi nhà em hiện trạng đây ạ

màn hình em soi bề mặt ko bị làm sao, ko có dấu hiệu bị ngoại lực tác động gì. Thế mà chúng nó từ chối bảo hành luôn, và yêu cầu nếu em muốn thay thì mất 6 củ. trong khi web hãng báo màn hình bị sọc đc bảo hành
View attachment 3481211

Giờ em chả biết kiện thằng nào nữa. Còn thằng quản lý pico em quen thì nhân cơ hội này chọc vào, bảo em mua adayroi không rõ nguồn gốc nên ko được bảo hành, em đến bực.
Em viết bài này cảnh báo các cụ, các mợ cân nhắc khi mua tivi của bọn samsung nhé. điều kiện bảo hành rõ ràng mà chúng nó còn chối.
Khả năng cao là đêm muối nó phi vào nên nứt màn hình =))=))=))

DuongTOTO

Xe buýt
Đã vỡ thì bất kể nguyên nhân đều ko được bảo hành, đó là nguyên tắc của tất cả các hãng chứ ko gì Samsung. Còn nguyên nhân vỡ ntn thì cụ phải hỏi lại cụ nhé, đừng đổ cho lỗi mạch mà nứt được màn, nhiệt đủ để nứt màn thì cái tivi nó cũng chảy nhũn ra rồi. Cụ cẩn thận ko Samsung nó kiện tội vu khống với tuyên truyền linh tinh thì khổ đấy. :))
em nói có gì sai à, mà samsung kiện đc em. Còn việc nguyên nhân nó vỡ thì 8 tháng qua nó vẫn nằm trên cái tường cao tầm 1m6 bên dưới có tủ kệ, kệ từ tường ra 40 cm. Tivi ko vỡ, không xước xát gì em vác lên đây hỏi các cụ khác tìm nguyên nhân thì cụ lại bảo nguyên nhân là xem lại em. Cụ là thầy bói à.
[

Phuluclo

Xe tăng
Sản phẩm của cụ chủ được bảo hành chính hãng còn gì nữa.

hunggal

Xe tăng
Ông này dọa hay nhỉ? SS không bị khách kiện thì thôi chứ bố nó cũng không dám kiện khách. Chủ thớt mà nổi điên lên kiện thì có khi được thay con mới tinh ấy chứ.

vumanhkien

Xe buýt
Ông này dọa hay nhỉ? SS không bị khách kiện thì thôi chứ bố nó cũng không dám kiện khách. Chủ thớt mà nổi điên lên kiện thì có khi được thay con mới tinh ấy chứ.
Cụ kiện SS kiểu gì nào? Màn của cụ nó bị vỡ mà lại đi bắt đền hãng phải bảo hành cho là thế nào ạ? Còn vì sao SS có thể kiện cụ thớt vì cụ ấy tuyên truyền lung tung không đúng sự thật. Trong điều kiện bảo hành đã ghi rõ là không bảo hành khi bị rơi, vỡ, móp méo rồi. Người ta bán cho cụ lành, bây giờ vỡ rồi cụ lại đòi đi bắt đền người ta thì cụ xem có kiện được ko?

hunggal

Xe tăng
Cụ kiện SS kiểu gì nào? Màn của cụ nó bị vỡ mà lại đi bắt đền hãng phải bảo hành cho là thế nào ạ? Còn vì sao SS có thể kiện cụ thớt vì cụ ấy tuyên truyền lung tung không đúng sự thật. Trong điều kiện bảo hành đã ghi rõ là không bảo hành khi bị rơi, vỡ, móp méo rồi. Người ta bán cho cụ lành, bây giờ vỡ rồi cụ lại đòi đi bắt đền người ta thì cụ xem có kiện được ko?
Chủ thớt nói không vỡ, bên ngoài vẫn bình thường. Còn ông SS bảo vỡ thì phải chứng minh chứ tôi là người dùng tôi không thấy vỡ thì sao? Ra tòa lại cãi nhau thế nào gọi là vỡ? Nguyên tắc giải quyết là có lợi cho người tiêu dùng, rồi ầm ĩ lên báo xem ông nào mới phải sợ.

vumanhkien

Xe buýt
Chủ thớt nói không vỡ, bên ngoài vẫn bình thường. Còn ông SS bảo vỡ thì phải chứng minh chứ tôi là người dùng tôi không thấy vỡ thì sao? Ra tòa lại cãi nhau thế nào gọi là vỡ? Nguyên tắc giải quyết là có lợi cho người tiêu dùng, rồi ầm ĩ lên báo xem ông nào mới phải sợ.
Ô hay, ông thớt bảo ko vỡ nhưng thật ra thì nó vỡ rồi. Vỡ hay không nó sờ sờ ra đấy chứ có phải cái gì đâu mà không chứng minh được hả cụ? Cụ nhìn lại cái ảnh ở trang 1 xem, nó vỡ ở 1 điểm vòng ra mấy hướng đó. Vỡ như vậy là có vật nhọn tác động vào rồi thì nó mới như vậy chứ không nếu vỡ do nhiệt thì không bao giờ có kiểu vỡ như thế.

hunggal

Xe tăng
Ô hay, ông thớt bảo ko vỡ nhưng thật ra thì nó vỡ rồi. Vỡ hay không nó sờ sờ ra đấy chứ có phải cái gì đâu mà không chứng minh được hả cụ? Cụ nhìn lại cái ảnh ở trang 1 xem, nó vỡ ở 1 điểm vòng ra mấy hướng đó. Vỡ như vậy là có vật nhọn tác động vào rồi thì nó mới như vậy chứ không nếu vỡ do nhiệt thì không bao giờ có kiểu vỡ như thế.
Chủ thớt bảo bên ngoài trông bình thường, chỉ bật lên mới thấy sọc thôi. Bên SS bảo đó là vỡ, nhưng với người thường, bằng mắt thường thì không thấy là vỡ. Riêng cái đó đã đủ cãi nhau rồi ạ. Còn chỉ nhìn cái ảnh thì khó nói lắm