[Funland] Các cụ muốn nghỉ hưu năm bao nhiêu tuổi ?

Cuongdbhb

Xe hơi
Em phấn đấu 40t , ngỉ ngơi và du lịch 😀😀😀

bo kent

Xe tăng
Em phấn đấu 40t , ngỉ ngơi và du lịch 😀😀😀
Mấy cụ bảo nghỉ và đi du lịch là tính toán chưa kỹ rồi.
- Em từng nghỉ 8 tháng đi chơi nhưng đi 1 mình với đi mãi cũng chán
- Lúc nghỉ thấy cứ ăn ngủ với đi loanh quanh suốt lại muốn quay lại ngồi bàn giấy.
Giờ nếu 40 nghỉ đi du lịch thì phải giải mấy bài toán sau:
- Đi với ai? Nếu đi với vợ thì cả 2 cùng nghỉ hưu sớm = bài toán kinh tế lại phải nhân đôi độ khó.
- Tầm 40 con cũng chưa lớn hẳn để không phải quan tâm. Nếu đi thế ai sẽ chăm lo cho bọn trẻ? lôi nó đi cùng thì cho bỏ học luôn à?

Cuongdbhb

Xe hơi
Mấy cụ bảo nghỉ và đi du lịch là tính toán chưa kỹ rồi.
- Em từng nghỉ 8 tháng đi chơi nhưng đi 1 mình với đi mãi cũng chán
- Lúc nghỉ thấy cứ ăn ngủ với đi loanh quanh suốt lại muốn quay lại ngồi bàn giấy.
Giờ nếu 40 nghỉ đi du lịch thì phải giải mấy bài toán sau:
- Đi với ai? Nếu đi với vợ thì cả 2 cùng nghỉ hưu sớm = bài toán kinh tế lại phải nhân đôi độ khó.
- Tầm 40 con cũng chưa lớn hẳn để không phải quan tâm. Nếu đi thế ai sẽ chăm lo cho bọn trẻ? lôi nó đi cùng thì cho bỏ học luôn à?
Em đang phấn đấu mà cụ,hihi

Tivi Phillips

Xe đạp
Các cụ muốn nghỉ hưu năm bao nhiêu tuổi ? Các cụ muốn nghỉ trước tuổi hưu quy định trong luật Lao động hay muốn làm đến đủ 62 tuổi mới nghỉ hưu ?

Tầu nhanh cứ tung rồi hứng như soap opera
Trước nghe nói văn hào @buon_vi_ngheo
Giờ bú tren, đổi nghệ danh @buon_vi_giau đây các cụ =))
Nẫu

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Em muốn về hưu ngay bây giờ vì em
mệt. Tuy em mới ngoài 40 nhưng sức khoẻ kém. Nhưng chưa có vài tỷ. Con em nó bảo: chưa
đc đâu mẹ? 11 năm nữa thằng bé nhà em mới hết đại học cơ.

Jenna29

Xe đạp
Cũng tùy thôi, môi trường làm việc tốt, công việc ít áp lực, thì cứ đúng tuổi mà về.

CuteCat

Xe hơi
Cụ đúng là người có tâm, hy sinh bản thân vì anh em, cống hiến cuộc đời cho tổ chức, thật là đáng trân quý ;))
Hỏi khắp xứ này có bao giờ tìm được người như thế!
Cả dân tộc chỉ có 2 triệu người con tận tụy như cụ ấy thôi.
95 triệu người còn lại cũng muốn được cống hiến lắm nhưng không đạt các tiêu chuẩn đạo đức, tư tưởng và huyết thống.

Ớt xanh

Xe điện
Em U50 đang thu gọn dần cv nhưng chưa dám nghỉ hẳn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tầu nhanh cứ tung rồi hứng như soap opera
Trước nghe nói văn hào @buon_vi_ngheo
Giờ bú tren, đổi nghệ danh @buon_vi_giau đây các cụ =))
Nẫu
Dạo này được dán link à kụ. Xưa cháu nghe dán link là ăn thẻ phạt của các kỵ Chã

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Em sẽ nghỉ khi con cái đi làm và tự lo được cho bản thân, nói chung là cũng nghỉ sớm. Nhưng nghỉ không phải là kiểu 5h sáng dậy tập dưỡng sinh, cả ngày bế cháu hay ra đầu ngõ đánh cờ. Nghỉ mà chỉ để ngồi yên như thế trong những mấy chục năm thì chán lắm. Khi con lớn, mình bớt áp lực nuôi dạy, thì có thể có những chuyến đi trải nghiệm ở nhiều vùng đất khác nhau. Đi chơi chán thì lại về làm, không làm việc này thì làm việc khác, vừa làm vừa nghỉ, khi nào yếu thì thôi. Em không muốn làm đến tận ngoài 60 tuổi, mang cái lưng đau, cái cột sống vôi hóa, mắt kèm nhèm, lê lết đi đến cơ quan chỉ để hàng tháng lĩnh lương rồi nhìn thời gian trôi qua vùn vụt. Ngoảnh lại đã già, có thể có tiền, nhưng lúc ấy chả còn sức khỏe để mà đi được đâu nữa. Lúc ấy lại tiếc, lại giá mà, giá như...

tobe11

Xe tăng
Nghiêm túc thì các cụ đánh giá với mức sống trung bình ở VN thì có bn tiền có thể nghỉ hưu.

VT Entertainment

Xe buýt
Cả dân tộc chỉ có 2 triệu người con tận tụy như cụ ấy thôi.
95 triệu người còn lại cũng muốn được cống hiến lắm nhưng không đạt các tiêu chuẩn đạo đức, tư tưởng và huyết thống.
Họ là những tấm gương ưu tú, những kon người được chọn lọc bằng những quy trình tinh vi, khắt khe, mài giũa bằng những lý lận kha học sáng ngời mà nội dung cốt lõi là can hệ, tàn tệ, nhờ đó mà bản lĩnh rất vững vàng, luôn sẵn sàng hy sinh đời bố củng cố thằng kon - những mầm non tương lai của dòng tộc - họ làm việc hăng say quên cả an hưởng tuổi già, không biết mệt mỏi...nghỉ hưu là một thứ gì đó xa xỉ...
Em rất ngưỡng mộ những người như thế! Em tự nhủ phải luôn nỗ lực rèn luyện hết mình, học tập và làm việc chăm chỉ để xứng là...(cái gì mà em quên mất rồi... ) :D

Hữu Ước

Xe tải
Em mong có sức khỏe đủ tốt để lv đến 70 tuổi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn về hưu ngay bây giờ vì em
mệt. Tuy em mới ngoài 40 nhưng sức khoẻ kém. Nhưng chưa có vài tỷ. Con em nó bảo: chưa
đc đâu mẹ? 11 năm nữa thằng bé nhà em mới hết đại học cơ.
:))
Nhà em thì 6 năm nữa :)
Vậy nên em vẫn phải cày thôi, hixx.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em muốn làm việc đến 70-75 tuổi
Nhưng khi đó công việc sẽ là chủ động, tự do.
Nhưng còn 30-40 năm nữa lên em ko tính trước.

ngominh

Xe tăng
Em làm full công lực đến 45
45 - 50 thì vừa làm vừa chơi
50 60 thi chơi gấp đôi làm
Ngoài 60 mà còn thở thì tính sau :))

windy1

Xe điện
Nghỉ hưu bao nhiêu tuổi, tuỳ vào sức khoẻ và tài chính của mỗi người thôi.

Luongngockien

Xe hơi
Đối với em , nghỉ hưu ko phụ thuộc bao nhiêu tuổi, mà phụ thuộc vào 3 yếu tố sau: Sức khoẻ - nhiệt huyết- tài chính.

Nếu sức khoẻ- nhiệt huyết suy giảm nhiều và tài chính ổn : có thể nghĩ đến nghỉ ngơi.

Nếu sức khoẻ, nhiệt huyết suy giảm nhiều, nhưng tài chính chưa đảm bảo thì vẫn buộc phải làm.

Nếu sức khoẻ vẫn tốt, nhiệt huyết vẫn sung mãn thì vẫn cống hiến , điều này không phụ thuộc vấn đề tài chính đã đảm bảo chưa.

Vấn đề tài chính đủ đk để nghỉ ,đối với em là khi đã có nguồn thu ổn định đảm bảo duy trì ít nhất từ 50% thu nhập hiện có, để đảm bảo mức sống khi nghỉ hưu.
Ví dụ em đang đi làm thu nhập 60tr/ tháng, thường bỏ chi tiêu 30tr, còn 30tr để tích lũy.
Nhưng khi nghỉ hưu cần có nguồn thu ổn định 30 tr để duy trì mức sống đảm bảo được như cũ, còn phần tích lũy khi xác định nghỉ thì không cần tích lũy nữa.

Cá nhân em đã nghỉ từ năm 46 tuổi, khi sức khoẻ kém và áp lực mệt mỏi công việc. Do đảm bảo chủ động tài chính và nguồn thu, nên ko bị động trong sinh hoạt chi tiêu hoặc các kế hoạch của gia đình.

Chỉnh sửa cuối: