[Funland] Các cụ nào bị như em ko?

fireman

Xe tăng
Mọi năm mùa đông ksao. Tự nhiên năm nay mùa đông em bị nẻ da ở phần đùi non từ bụng xuống đầu gối.
Nẻ bt thì ko sao, nhưng năm nay em bị nẻ đến mức đau kinh khủng, mặc quần cọ vào thì rát. Em đi khám rồi bsi cho ít thuốc nhưng bôi ko ăn thua. Giờ em đi làm mặc quần chà vào đùi đau quá k chịu nổi. Cụ nào bị giống em có bài thuốc gì xông hoặc bôi mà nó đỡ ko share cho em với. Chứ tình hình chịu đau thế này đến mùa hè chắc da em rách hết.
Em hỏi thật mợ có vấn đề gì không vậy? Bỏ 1 buổi mà đi khám đi, chứ lên mạng hỏi mấy bệnh tật sức khỏe lại khéo thêm bệnh nhé.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Viêm da dị ứng cụ nào cơ địa nhạy cảm thì mùa đông, rét vẫn bị.
Kinh nghiệm của em: tắm nước không quá nóng, tắm xong tráng nước muối, bôi kem giữ ẩm những chỗ hay bị mẩn ngứa, giữ ấm cơ thể.

qazwsxedc

Xe tăng
Viêm da thôi mợ, sao phải xoắn, ngứa đến em...gãi cho hí hí

ngocmai227

Xe lăn
Mợ đăng ký khám giáo sư bệnh viện da liễu, nhà e hay khám bác sĩ Doanh. Đến bs còn ko dám khám online nữa là. Mợ bôi thuốc linh tinh ko khám ko hợp thuốc cẩn thận nó toét ra ngứa hơn, suốt ngày gãi là có đống sẹo thâm sì đấy, ko mặc váy đc nữa đâu :))

G811

[Tịch thu bằng lái]
Do tắm nước quá nóng thôi.

Dân ta ở nhà mùa lạnh thường không có sưởi nên dù trong nhà, ngoài trời chênh nhau chục độ thì tầm này trong nhà vẫn 17~18 độ. Đây là nhiệt độ thấp vì cơ thể con người hợp nhất với môi trường 20~25 độ. Xứ nóng thì 23~25 độ là đẹp.

Với nhiệt độ 17~18 độ trong nhà ngang mùa hè bật máy lạnh tối đa thì khi vào phòng tắm, thường mọi người sẽ để nước nóng hơn bình thường tầm 35~40 độ là nhiệt độ tắm được mà không hại. Hơn nữa dân ta ít tắm bồn nên ít người chịu tắm đúng cách là tắm từ từ....từ tay đến chân....dần lên cho cơ thể thích ứng....vậy nên da bị nứt là chuẩn cmnr.

Dân ta vẫn ngu lắm, cho nên cò đất nó mới mua được mấy thằng bán tư cách nâng bi lên mạng lùa gà lấy uy cho nó. ;))

thaibom

Xe buýt
Dầu dừa không ăn thua thì mợ dùng dầu chuối thử xem, nếu chưa có dầu chuối thì ăn chuối quả cũng đc, chuối tốt cho sức khỏe đặc biệt là các mợ!

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em bị viêm da dị ứng đi khám da liễu TW thì bs cho thuốc này, đợt vừa rồi em cũng bị nẻ và cọ vào quần áo đau rát như mợ nói nên em bôi cả hai loại này luôn thì thấy ổn, tuýp vàng là thuốc còn tuýp xanh là kem dưỡng ẩm.

Go on

Xe điện
Mọi năm mùa đông ksao. Tự nhiên năm nay mùa đông em bị nẻ da ở phần đùi non từ bụng xuống đầu gối.
Nẻ bt thì ko sao, nhưng năm nay em bị nẻ đến mức đau kinh khủng, mặc quần cọ vào thì rát. Em đi khám rồi bsi cho ít thuốc nhưng bôi ko ăn thua. Giờ em đi làm mặc quần chà vào đùi đau quá k chịu nổi. Cụ nào bị giống em có bài thuốc gì xông hoặc bôi mà nó đỡ ko share cho em với. Chứ tình hình chịu đau thế này đến mùa hè chắc da em rách hết.
Em mấy mùa trc cũng nẻ kinh khủng, da mặt bong theo mảng luôn. Sau 1 lần con bé nhà em bị nẻ ra hiệu thuốc mua hộp nẻ, ngta tư vấn cho cái hộp burchen của Đức. Bé bôi thấy hiệu quả nên em dùng ké thì gần như ko bị nữa. Lọai đó của trẻ em mà của Đức cũng lành tính. Chắc nó có tinh chất gì dưỡng da mà khi ko bôi cũng bị nẻ rất ít. Cụ thử xem sao

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Nẻ là do da bị khô
Da bị khô là hệ thống cấp nước có vấn đề
Kiểm tra van vòi quanh khu vực bị khô rát
Nên khơi thông luồng lạch để tiện đường dẫn nước
Bơm - tưới đầy đủ để hệ thống vận hành trơn tru
Ắt sẽ khỏi!

Nguyenttk

Xe hơi
Nẻ là do da bị khô
Da bị khô là hệ thống cấp nước có vấn đề
Kiểm tra van vòi quanh khu vực bị khô rát
Nên khơi thông luồng lạch để tiện đường dẫn nước
Bơm - tưới đầy đủ để hệ thống vận hành trơn tru
Ắt sẽ khỏi!
Đây là nguyên nhân sâu xa đấy cụ. Da bị nứt nẻ do không chịu uống nước, về mùa đông thường ít người uống vì tưởng không khát. Thực ra khi cụ cảm thấy khát nước ở mùa đông thì cơ thể đã bị mất nước trước đó 8h rồi. Các cụ, mợ muốn đẹp da, muốn không khô da cứ mỗi ngày 2 lít nước mà táng ( đơn uống: Sáng nhiều, chiều tối uống vừa phải). Đảm bảo sau 1 tuần rét mấy cũng ko bị nứt nẻ.

Trumptrong

Xe máy
Cụ bị giống em rồi. Em cứ đến mùa đông, trở trời lạnh là bị khô nẻ da. E bị từ hơn chục năm trước, Đi khám bsi bảo bị dị ứng thời tiết. Mấy năm nay e rút kinh nghiệm bôi kem dưỡng da, dạng body lotion thấy đỡ hẳn. Nếu bị ở mức đau rát là đã chuyển thành viêm, những lần thế e cứ bôi thuốc Betadin là đỡ hẳn, khi da hết đỏ thì bôi kem

Fleurs

Xe hơi
Trời lạnh và khô quá. E cũng bị, nhưng nếu chịu khó bôi kem dưỡng ẩm thì ổn.