Các cụ nên gỡ bỏ hình ảnh của Đại tướng trên avatar

*Bon Bon*

Xe tăng
Em thiển nghĩ,rất tôn trọng và kính phục Đại tướng nên các cụ để ảnh của Đại tướng như hình ảnh tôn vinh và tưởng nhớ trên avatar.Tuy nhiên hình ảnh Đại Tướng không phải để đại diện cho cá nhân ai,nên theo em các cụ nên thay bằng hình ảnh khác thì hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Theo em để ảnh Đại tướng hay không là quyền tự do của mỗi người, nếu bác tôn trọng Đại tướng thì đừng nên viết tắt là ĐT nhé

xuanha_ng

Xe điện
em nghĩ khác cụ ạ. Nếu tôn trọng thì đó là cách thể hiện tốt nhất, cá nhân em thấy làm cái gì để ghi nhớ hay nhắc nhở mình đều là được cả. Còn trên avata cũng là 1 cách tưởng nhớ chứ không phải nói là Đại Tướng là biểu hiện cá nhân cuả ai

Website
suckhoevathien.com
Đại Tướng là niềm tự hào của cả dân tộc ta. Cũng thấy nhiều ảnh Đại Tướng trên mạng, tuy đó là quyền tự do hoặc 1 cách thể hiện nhưng hy vọng rằng hình ảnh của Đại Tướng và sự biết ơn sẽ luôn luôn trong trái tim chúng ta, chứ đừng là hình ảnh nhất thời... có lúc rồi sẽ gỡ xuống như ... avatar!

Khổng Ngà

Xe tải
Nếu các cụ để ảnh đại tướng làm avata đc cả đời thì để. chứ để chốc lát kiểu quốc tang thì em thấy nó Quan liêu lắm.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
e thấy đấy là quyền tự do của mỗi ng,mỗi ng có cách suy nghĩ và nhìn nhận khác nhau,ko nên áp đặt ý kiến riêng của mình cho ng khác

Duy Trọc

Xe buýt
Cụ cũng thay avatar đi kẻo xúc phạm.... Quỷ!

Nấm mỡ

Xe điện
Em thiển nghĩ,rất tôn trọng và kính phục Đại tướng nên các cụ để ảnh của Đại tướng như hình ảnh tôn vinh và tưởng nhớ trên avatar.Tuy nhiên hình ảnh Đại Tướng không phải để đại diện cho cá nhân ai,nên theo em các cụ nên thay bằng hình ảnh khác thì hơn.
Avatar là nơi mình có thể biểu hiện điều gì đó tâm tư mình mong muốn, em nghĩ thế.
Em không nghĩ hình ảnh thần chết đeo kính râm là biểu tượng đại diện của cụ *Bon Bon*.

BMW_TN

Xe buýt
E để ảnh Đại tướng để tưởng nhớ đến Người chứ không phải là đại diện cho cá nhân e cụ ạ ! Khi Người nằm dưới 3 tấc đất rồi thì hình ảnh của Người sẽ được lưu lại trong trái tim e !

Bờm 38

Xe hơi
Quan trọng là cái tâm thôi.
em đồng tình quan điểm này, bên cạnh đó, cũng đề nghị các cụ/mợ để avatar bác Võ Nguyên Giáp cần hết sức cẩn trọng trong phát ngôn - không làm được thế thì "lợi bất cập hại", ngoài ra cần kiểm tra lại những bài viết từ trước ... (với lý do tương tự)

Muon_biet

Xe cút kít
Hãy làm như tôi nói và đừng làm như tôi làm.

redflame

Xe tăng
em đồng tình quan điểm này, bên cạnh đó, cũng đề nghị các cụ/mợ để avatar bác Võ Nguyên Giáp cần hết sức cẩn trọng trong phát ngôn - không làm được thế thì "lợi bất cập hại", ngoài ra cần kiểm tra lại những bài viết từ trước ... (với lý do tương tự)
Em đồng ý với cụ.

*Bon Bon*

Xe tăng
Ý em là vậy,vì 4r mình FUN là chủ yếu nên em nghĩ thế thôi

robotfpt

Xe tải
Theo cụ chủ thì người dân thờ ảnh cụ Hồ mang ý nghĩa gì?

*Bon Bon*

Xe tăng
Avatar là nơi mình có thể biểu hiện điều gì đó tâm tư mình mong muốn, em nghĩ thế.
Em không nghĩ hình ảnh thần chết đeo kính râm là biểu tượng đại diện của cụ *Bon Bon*.
Hình ảnh đại diện cá nhân em là bất cứ gì đều là chuyện nhỏ,nhưng khi lấy hình ảnh cá nhân khác và đặc biệt hình ảnh ấy lại là Đại Tướng thì em cho là cần thận trọng, vậy thôi.

hong.viwaco

Xe container
Em thấy có vài cụ đặt avatar là hình ảnh của Đại Tướng nhưng phần chữ ký thì rất phản cảm. Em không trích dẫn những từ ngữ đó ra vì sợ xúc phạm đến anh linh của Người. Mong các cụ chú ý đến chữ ký của mình trước khi post bài!

Nấm mỡ

Xe điện
Hình ảnh đại diện cá nhân em là bất cứ gì đều là chuyện nhỏ,nhưng khi lấy hình ảnh cá nhân khác và đặc biệt hình ảnh ấy lại là Đại Tướng thì em cho là cần thận trọng, vậy thôi.
Nếu như một cư dân mạng bất kỳ search anh Gúc, tìm vào thớt "Vĩnh biệt Đại tướng" lại nhìn thấy các avatar funny, sexy, hoặc thậm chí obscene tại các posts nói lời vĩnh biệt Đại tướng hoặc có hình ảnh Đại tướng thì em nghĩ sự phản cảm mới cao. Các avatar mang ý nghĩa tưởng niệm Đại tướng trong trường hợp này sẽ tốt hơn nhiều. Tuy vậy, xét cho cùng đó là quyền riêng của từng mem, không trái quy định OF thì chẳng ai có quyền can thiệp.

Pumzen

Xe ba gác
Suy luận của cụ Bon-Bon cũng k phải là sai hoặc áp đặt gì! Nhưng có lẽ vì kính trọng Đại tướng quá mà bộc lộ tâm tư của mình lên đây!
Theo nhà cháu,việc ra đi của Đại tướng,trong mấy ngày qua đã tạo nên cơn sốc- không những chỉ riêng diễn đàn ta mà nó còn trải rộng trên toàn lãnh thổ VN,thậm trí còn lan ra trên TG.
Sự tôn kính đối với Đại tướng k còn là của vấn đề cá nhân nữa. Việc một số cụ thay thế Avartar của mình trước đây bằng hình ảnh Đại tướng cũng là thể hiện tấm lòng tôn kính ấy. Và ta hiểu theo một cách mặc định là các cụ ấy coi đại tướng là thần tượng của mình.
Nhà cháu cũng có một suy luận khác là : trong những ngày này,tất cả các trang trên diễn đàn đều hiện hữu hình ảnh của Đại tướng là một hành động rất thiết thực. Hình ảnh của cụ tràn ngập khắp nơi đã nói lên tấm lòng của ng dân Việt đối với cụ,nói lên một sự thật là tại sao tất cả người dân lại quý trọng Đại tướng như thế! Đại tướng mãi mãi ở trong trái tim người dân Việt.