[Funland] Các cụ nghĩ gì về cựu cầu thủ Chelsea- John Terry?

hanoii30

Xe tải
Cụ đưa ra các năm vô địch của Barca mà ko thấy Rivaldo tới 97 thì vô địch 98 99 à :D
Còn thời 91 92 93 chắc Pép của cụ còn cu tí ấy chứ. Thời đó Hagi, Stoiskov, Laudrup và tỉ vạn cao thủ, vị trí Pep chắc Nadal đang đá.
Ôi cụ siêu quá. Cụ biết Nadal chú của tay vợt Nadal đá vị trí nào không ạ? Không phải tự nhiên mà Pep được định danh là huyền thoại tại Noucamp. Lần đầu tiên em thấy có ngừoi nói Miguel Angel Nadal đá cùng vị trí với Pep

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thì em ko fan Barca mà, nhớ Nadal đá DC hoặc DMC, lúc trung vệ lúc kiểu libero, 94 thấy đá chính của Spain, tưởng Barca đá trụ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ôi cụ siêu quá. Cụ biết Nadal chú của tay vợt Nadal đá vị trí nào không ạ? Không phải tự nhiên mà Pep được định danh là huyền thoại tại Noucamp. Lần đầu tiên em thấy có ngừoi nói Miguel Angel Nadal đá cùng vị trí với Pep
Em chả biết huyền thoại thế nào chứ Redondo cho nhà hiền triết của cụ thành trò hề suốt :D tuy nhiên Barca như em nhớ thời tầm 2000 mới là thảm, tầm 01 02, mình còn cảm thấy xuống dốc quá lạ lùng mãi sau Xa vi Ins Mess thời 05 mới lên đỉnh được. À quên mua được Ronaldinho thì bắt đầu khá lên.

Phục Quy

Xe tăng
Em chả biết huyền thoại thế nào chứ Redondo cho nhà hiền triết của cụ thành trò hề suốt :D tuy nhiên Barca như em nhớ thời tầm 2000 mới là thảm, tầm 01 02, mình còn cảm thấy xuống dốc quá lạ lùng mãi sau Xa vi Ins Mess thời 05 mới lên đỉnh được. À quên mua được Ronaldinho thì bắt đầu khá lên.
Vâng cụ trước khi Ronaldinho và sau đó là Messi đến thì Barca ở C1 cũng chỉ như Tot hay Dortmund bây giờ , chẳng mấy khi vào sâu , lối đá có phần vô tổ chức . Công nhận từ khi Ronaldinho đến nâng tầm cả đội bóng lẫn cầu thủ , trước đó mấy ai biết đến Xavi đâu ?

hanoii30

Xe tải
Hehe chẳng biết cụ xem thế nào khi mà :
Josep Guardiola. "Pep" luôn thi đấu hiệu quả theo cách rất đơn giản. Chơi ở vị trí tiền vệ phòng ngự, ông hiếm khi chạm bóng nhiều hơn hai lần trước khi phối hợp với đồng đội. Đó cũng chính là phong cách thi đấu của Xavi tại Barca hiện tại. Guardiola được coi là tai mắt của Jonan Cruyff trên sân đấu, và là thành viên quan trọng trong đội hình trong mơ của HLV người Hà Lan giai đoạn thống trị bóng đá Tây Ban Nha đầu những năm 1990 (vô địch La Liga bốn mùa giải liên tiếp, và đoạt Cup C1 châu Âu 1992). Sau đó ông còn có thêm hai chức vô địch Tây Ban Nha cùng với Barca các năm 1998
Redondo của cụ có 5 năm thi đấu cho RM mà từ 1995-2000 cụ ạ. Lúc đó đội Barca do thánh Cruyff đã thống trị La liga và đoạt cúp C1 rồi

Phục Quy

Xe tăng
Josep Guardiola. "Pep" luôn thi đấu hiệu quả theo cách rất đơn giản. Chơi ở vị trí tiền vệ phòng ngự, ông hiếm khi chạm bóng nhiều hơn hai lần trước khi phối hợp với đồng đội. Đó cũng chính là phong cách thi đấu của Xavi tại Barca hiện tại. Guardiola được coi là tai mắt của Jonan Cruyff trên sân đấu, và là thành viên quan trọng trong đội hình trong mơ của HLV người Hà Lan giai đoạn thống trị bóng đá Tây Ban Nha đầu những năm 1990 (vô địch La Liga bốn mùa giải liên tiếp, và đoạt Cup C1 châu Âu 1992). Sau đó ông còn có thêm hai chức vô địch Tây Ban Nha cùng với Barca các năm 1998
Redondo của cụ có 5 năm thi đấu cho RM mà từ 1995-2000 cụ ạ. Lúc đó đội Barca do thánh Cruyff đã thống trị La liga và đoạt cúp C1 rồi
5 năm nhưng có 2 cúp C1 và Redondo luôn là nhân vật chính cụ ạ tầm nó khác nhau ở đấy , thánh Johan cũng chỉ nắm đội đến năm 96 và đội hình đoạt C1 năm 92 thì Pep còn quá trẻ đóng vai phụ thôi , giai đoạn 97-2000 khi Van Gaal nắm đội thì Pep chỉ là kép phụ ở Barca thôi cụ !

AkiraBin

Xe tăng
5 năm nhưng có 2 cúp C1 và Redondo luôn là nhân vật chính cụ ạ tầm nó khác nhau ở đấy , thánh Johan cũng chỉ nắm đội đến năm 96 và đội hình đoạt C1 năm 92 thì Pep còn quá trẻ đóng vai phụ thôi , giai đoạn 97-2000 khi Van Gaal nắm đội thì Pep chỉ là kép phụ ở Barca thôi cụ !
Các cụ tranh luận xôm quá, em không nhớ hết các cầu thủ như các cụ nhưng cũng nhớ đến mấy chú hàng sao...tham gia tý
Nói về Barca những năm 1994~2002 (em tính mốc 2 kỳ WC) em nghĩ không thể không nhắc đến thời gian ngắn ngủi chơi cho Barca mùa giải 96/97 được. Mùa giải này không ai khác xuất sắc nhất chính là Ronaldo Béo (người ngoài hành tinh) với một pha bóng dẫn từ sân nhà dẫn đến tận sân đối phương qua một loạt tiền về và hậu vệ để ghi bàn...đẹp mê hồn... tuy mùa giải đó Barca không đạt cup Liga nhưng lại có cup C2 và cup nhà vua TBN....Tiếc là Ro Béo sớm theo tiếng gọi của Inter Milan ra đi quá sớm không thì Barca sẽ thống trị những năm 1996~2002 và chắc chắn sự nghiệp Rô béo sẽ thành công hơn nhiều khi ở lại Barca, đồng nghĩa những anh chàng các cụ bàn ở trên chỉ là kép phụ hết có đúng không các cụ....(Tuy giải Seri A thời điểm đó cũng hấp dẫn thật nhưng Inter thời điểm những năm đó cũng chỉ dạng làng nhàng vẫn xếp sau Juve và AC mà không hiểu sao Rô Béo lại chọn sang .Sau khi sang Inter được vài năm thì Rô béo dính chấn thương nặng mãi mới phục hồi được nhưng cũng không còn như xưa ..)

hanoii30

Xe tải
Cụ nhầm ạ. Đội hình trận chung kết C1 năm 1992 Pep áo số 10 đá chính đến hết 112 phút mới thay ra, không phải kép phụ .

tieunhupha

Xe điện
Vậng cụ, Anh này nhỏ con hồi đó nhiều người còn nói là tiểu maradona và hy vọng làm lên chuyện ở tuyển AG nhưng không thành công...
Gì chứ Maradona mới thì em thấy phải tầm 20 chú. Hồi WC2006 còn có tới 5 ông Maradona mới được gọi vào tuyển mà vẫn dẹo như thường.

Dan du an

Xe cút kít
Đội này nó tiền tấn, khoẻ, đi đâu cũng nhiều người nhìn. Không gái gú thì có mà thích giai à.

m4s

Xe điện
Terry vẫn là 1 trong số cầu thủ em ngưỡng mộ nhất, ko đá bẩn, rất fairplay, em nghĩ là nhiều đối thủ cũng tôn trọng Terry. Về chuyện cá nhân, miễn bàn ;)

Phục Quy

Xe tăng

hanoii30

Xe tải
Chung kết C1 năm 92 thì Pep không đá ở vị trí trung tâm cụ ạ . Bakero đóng đinh vị trí đó rồi , còn Laudrup nữa !
Pep đá vị trí mỏ neo hàng tiền vệ cụ ạ. Thấp nhất trong các tiền vệ trung tâm . Để cho dễ cụ cứ nhìn Busquets đá dứoi Xavi và Iniesta ở Barca vậy. Thường xuyên là tiền vệ gần hai trung vệ nhất

Phuocnga

Xe máy
Bú quẹt thôi ạ.makelele chơi kiểu khác ko so sánh được.makelele phải so sánh vs essien hoặc castemiro ạ
Cụ nói đúng đó
Redondo và Makelele là 2 mẫu tiền vệ khác nhau, Redondo thì hào hoa, kĩ thuật tinh tế, còn Makelele thì cơ bắp, trâu, có lối đá đơn giản hơn, chạy nhiều, khả năng tì đề và lấy bóng tốt, lấy xong là chuyền bóng cho các tiền vệ khác tổ chức tấn công, nhìn thì có vẽ dễ, nhưng đòi hỏi phải có thể lực và sức mạnh tốt, khả năng phản ứng nhanh( cao khoảng 1m68) nên các báo thường nói Redondo là mẫu tv đã bị tiyeetj chingr, còn Makelele thì được lấy tên cho 1 vị trí tv trụ kiểu mới, trường phái của Makelele là những Gatuso, Essien, và mới nhất là Kante, real hiện có 1 tv trụ dạng như vậy đó là Casemiro, nhưng yếu hơn về thể lực nhưng lại tốt hơn về kĩ thuật
Còn Bú quẹt thì cũng có kĩ thuật, nhưng đa số đá 1 chạm chứ khả năng tổ chức và kiểm soát bóng, giữ bóng thì k có cửa với Redondo (thằng này có 1 điểm hơn đó là ăn vạ và làm nủng với anh tài)