[Funland] Các cụ nghĩ gì về cựu cầu thủ Chelsea- John Terry?

tieunhupha

Xe điện
Cụ chưa hiểu ý em rồi.
Vị trí tv trụ đá ky thuật trí tuệ hào hoa nghệ sỹ, nổi bật là Redondo và sau có Pirlo.
Pirlo ko xứng đáng gọi là tiền vệ trụ cụ nhé. Nếu so với Redondo thì phải là Albertini.

AkiraBin

Xe tăng
Thớt này đã vượt qua câu chuyện về John Terry ở Chelsea được báo chí nhắc đến, các cụ đã ôn lại khá nhiều cầu thủ nổi bật, đặc biệt là những cầu thủ từng chơi cho Real trong những năm 2000~2008
Trong giai đoạn này có một ngôi sao cũng rất nổi tiếng đó là David Robert Joseph Beckham đá cho Real từ 2003 ~2007
Vậy các cụ đánh giá David Beckham về tài năng của anh ấy thế nào? thời kỳ đá ở Real có được gọi là thành công không?
Hình như David được mỗi cái cúp Laliga cùng Real năm cuối cùng ở Real..
Cảm ơn các cụ

Vumath

Xe hơi
Thớt này đã vượt qua câu chuyện về John Terry ở Chelsea được báo chí nhắc đến, các cụ đã ôn lại khá nhiều cầu thủ nổi bật, đặc biệt là những cầu thủ từng chơi cho Real trong những năm 2000~2008
Trong giai đoạn này có một ngôi sao cũng rất nổi tiếng đó là David Robert Joseph Beckham đá cho Real từ 2003 ~2007
Vậy các cụ đánh giá David Beckham về tài năng của anh ấy thế nào? thời kỳ đá ở Real có được gọi là thành công không?
Cảm ơn các cụ
Beckham đá ở Real chả còn vẹo gì cảm xúc. Đơn giản vì Real không chơi tạt cánh đánh đầu. Chưa kể biên phải sao đọ nổi Figo. Sau đó Beck buộc phải được xếp bó vào trong trung lộ nhưng cũng rất nhạt nhoà. Được cái Beck ngày đó quá đẹp mái tóc thời đó cũng ngầu. Mái tóc đó toi bây giờ trở thành mốt

Phục Quy

Xe tăng
Cảm ơn các cụ
Beck về Real thì có lẽ là 1 bản hợp đồng thành công thương mại , còn về chuyên môn thì thất bại .
Real từ năm 2004 cho đến khi Mou xuất hiện là thời kỳ đen tối nhất của CLB ở châu Âu , 6 năm liên tiếp bị loại ở vòng 1/16 .
Ở quốc nội thì khi Ronaldinho xuất hiện + Messi ra mắt thì Real cũng luôn lép vế trước Barca

745Lii

Xe điện
Người OF
Còn một vị nữa đá hay, lại rất chuẩn mực cả trong và ngoài sân, mà ko thấy cụ nào nhắc đến nhỉ. Xabi Alonso.

bobesoc

Xe tăng
mình thích chelsea nhưng ko khoái gã này

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Thời nào thì các tiền vệ cũng phải hỗ trợ phòng ngự cụ ạ , nhất là các tiền vệ cánh .
Seedoft nếu ở Real cũng không có vé cạnh tranh với những Figo hay Zidane sau này , thời đó Real mua Manaman về thì anh cũng coi như thất sủng rồi .
Seadog là trụ cột Real chứ có bị thất sủng bao giờ đâu cụ? Inter nó khoái quá mới chi cả đống tiền mua về giữa mùa. Hồi đó sức hút của bọn Serie A lớn lắm. Nhất là về Inter còn có cơ hội đá cùng với Ronaldo thì tội gì ko đi.

Trình Seadog hơn đứt Mc Manaman nhiều. Macca là 1 trong những cầu thủ overrate nhất thì có :))

cucsat123

Xe tăng
Cụ đó vì để tóc dài nên ko được gọi, nói tao ko thèm cắt, nên 98 ko được đi. Batigoal phải cắt đó. Redondo mà đá thì cỡ Bú quẹt với Makelele gọi bằng sư phụ :D
Bú quẹt thôi ạ.makelele chơi kiểu khác ko so sánh được.makelele phải so sánh vs essien hoặc castemiro ạ

cucsat123

Xe tăng
Cảm ơn các cụ
Beck em nghĩ là đỉnh nhưng cậu ấy không đi vào đường cầu thủ chuyên nghiệp mà đi vào đường ngôi sao ạ.nếu beck chuyên tâm đá thì yên tâm chỉ 1 skill tạt thôi cũng bá lắm rồi chả cần gì ạ.cơ bản mọi con đường đều đến rome thôi và beck chọn đi con đường khác với các cầu thủ còn lại ạ.

cucsat123

Xe tăng
Cụ nói vậy thì em chịu rồi , em chỉ nói kiểu hiểu biết sơ khai về bóng đá thế này . Nếu tiền vệ cánh không hỗ trợ thì 1 hậu vệ đá cánh có chống đỡ = niềm tin khi đội bạn tấn công khoảng 2 người cụ ạ . Vị trí tiền vệ trụ cũng vậy không có các tiền vệ khác hỗ trợ thì lấy gì chống 2,3 cầu thủ tấn công ?
Và em cũng chỉ biết chính HLV của Real chê Seedorf không biết phòng ngự chứ không phải ai khác cụ ạ
Seedorf e nghĩ là hay.không phải không hay mà toàn ông lớn mua ạ.chỉ có là hợp lối chơi hay không thôi.1 trong những huyền thoại c1 ạ

bonbanhchatluon

[Tịch thu bằng lái]
Aimar là cầu thủ lứa sau cùng với Saviola , Riquemel vv sau khi Batigoal giã từ đội tuyển rồi .
Khi Redondo còn đá thì chả tiền vệ nào của Real nổi bật hơn anh ấy cụ ạ , dẫn dắt Real đoạt 2 cúp C1 ! Thời đó hàng tiền vệ Real được chú ý nhất ngoài anh ấy thì nổi nhất chỉ là các cầu thủ làng nhàng như McManaman , Seedorf , Karembeu vv mà thôi ! Có lẽ cụ ít coi bóng đá C1 thời đó lên không biết thôi .
Em nhớ ông này trong trận gặp MU. Pha chạm bóng qua người bên cánh trái.

bonbanhchatluon

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi do thay đổi hlv & cầu thủ nhiều bị mất hết phong cách và bản sắc của câu lạc bộ dẫn đến fan chán nhưng qua thời gian vẫn thích clb mà mình đã mến mộ.. Ở Anh mà xếp thứ tự thích của em như sau khi họ đối đấu nhau để mình cổ vũ: Liverpool, chelsea, MU, Asenal,Totteham,Newcat sô, Man xanh đứng cuối (e chưa bao giờ thích ông kẹ này....),

+Đúng em biết 3 anh này ,Aimar Saviola,Riquemel là cầu thủ lứa sau batisuta một chút nhưng em nhớ họ cũng có lên tuyển khi batisuta còn đá, C2 thì em ít xem rồi,
+C1 thì nói thật em chỉ xem từ vòng bán kết và chung kết thôi và cũng có mùa giải không xem được trận nào ngoài chung kết mà chỉ xem bản tin nhiều khi cũng không biết hết tiền vệ.
+McManaman, Seedorf, Karembeu thì em lại biết rõ trong đó 2 ông da màu Seedorf , Karembeu em thấy họ khá nổi bật trong đội tuyển QC Hà Lan & Pháp, Riêng Seedorf thì thành công nhất ở AC milan, còn McManaman ở liverpool có lẽ thành công hơn là chọn sang real..
+Riêng cầu thủ đẹp trai Redondo thì e bỏ sót.... (ở Laliga em thích Barca và thậm chí thích Alentico hơn cả Real madrid...hihi)
Pablo Aimar có nốt ruồi duyên và tóc xù giống Maradona. Cậu này nhỏ con mà khéo phết.

bonbanhchatluon

[Tịch thu bằng lái]
Đến giờ em vẫn khoái Pirlo.

AkiraBin

Xe tăng
Em nhớ ông này trong trận gặp MU. Pha chạm bóng qua người bên cánh trái.
Lúc anh này mới xuất hiện xem đi bóng cũng mêm phết cụ à
Pablo Aimar có nốt ruồi duyên và tóc xù giống Maradona. Cậu này nhỏ con mà khéo phết.
Vậng cụ, Anh này nhỏ con hồi đó nhiều người còn nói là tiểu maradona và hy vọng làm lên chuyện ở tuyển AG nhưng không thành công...

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi ngừoi một quan điểm, hàng tấn công của Barca hay RM thời nào cũng có nhân tài xuất sắc, nhưng Pep cũng như Redondo quan trọng ở chỗ là chìa khoá vận hành chiến thuật của HLV. Cụ cứ gg lại xem em nói đúng ko?
Ps: Rivaldo đến Barca năm 1997 còn Pep đã :
  • Vô địch La Liga: 1991, 1992, 1993, 1994, 1998, 1999
Cụ đưa ra các năm vô địch của Barca mà ko thấy Rivaldo tới 97 thì vô địch 98 99 à :D
Còn thời 91 92 93 chắc Pép của cụ còn cu tí ấy chứ. Thời đó Hagi, Stoiskov, Laudrup và tỉ vạn cao thủ, vị trí Pep chắc Nadal đang đá.

Phục Quy

Xe tăng
Cụ đưa ra các năm vô địch của Barca mà ko thấy Rivaldo tới 97 thì vô địch 98 99 à :D
Còn thời 91 92 93 chắc Pép của cụ còn cu tí ấy chứ. Thời đó Hagi, Stoiskov, Laudrup và tỉ vạn cao thủ, vị trí Pep chắc Nadal đang đá.
Thời từ 90-96 tuyến giữa của Barca đóng khung vị trí tiền vệ trung tâm là Bakero rồi , sau này còn Enrique nữa , thời đó Pep chìm nghỉm giữa dàn sao Barca . Pep trên cương vị cầu thủ theo em đánh giá chỉ là cầu thủ giỏi chứ nâng tầm siêu sao thì chưa thể .

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thời từ 90-96 tuyến giữa của Barca đóng khung vị trí tiền vệ trung tâm là Bakero rồi , sau này còn Enrique nữa , thời đó Pep chìm nghỉm giữa dàn sao Barca . Pep trên cương vị cầu thủ theo em đánh giá chỉ là cầu thủ giỏi chứ nâng tầm siêu sao thì chưa thể .
À thế ạ, em ko fan Barca nên nhớ mỗi ông Miguel Angel Nadal gì đó thôi. Pep ngày xưa đá hiền khô mà, cứ nói nhà hiền triết chứ tầm đó chưa đủ vì thế hệ đá 90 - 2000 toàn bọn cá tính như Kean Effenberg, hiền không đá được. Bét cũng phải dị tính như Redondo, Cantona. Nhìn gương hiền như Gaika Mendieta là biết, toàn vào CK C1 và thua :D