[Funland] Các cụ nghĩ gì về cựu cầu thủ Chelsea- John Terry?

AkiraBin

Xe tăng
Redondo khi sang Milan thì chấn thương, xác định phải nghỉ dài hạn ko có đóng góp cho CLB, cụ ấy còn đề nghị ko nhận lương, trả nhà và xe đã đc CLB trang cấp.
Thực sự là em không biết cầu thủ Redondo này, cụ nói em mới gúc gồ thì biết anh này đá những năm cuối 80 & 90, cuối sự nghiệp còn cùng thời với Batisuta ở tuyển AG mà sao không thấy nổi bật nhỉ..! (trước WC 90 em chưa xem bóng đá vì ít nhà có TV, có xem vài trận nhưng không nhớ ai ngoài Madona. Chỉ sau này xem lại băng hình để ý mấy cầu thủ quá nổi tiếng như Pele, Maradona, Michel Platini, Van Baten, Boby, Becken bau ơ...và một số khác nữa thôi..)
Còn về nhân cách thì em thấy Redondo là số 1
Nãy cụ nói đến Redondo là số 1 em cứ nghĩ cụ nói đùa lái tên khác của anh CR7 nên em mới trả lời ở momment trước là còn nhiều tranh cãi...sorry cụ..

Chỉnh sửa cuối:

vharc

Xe tăng
Redondo khi sang Milan thì chấn thương, xác định phải nghỉ dài hạn ko có đóng góp cho CLB, cụ ấy còn đề nghị ko nhận lương, trả nhà và xe đã đc CLB trang cấp.
A ý đá vì đam mê đâu có vì tiền hả cụ

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra bồ bạn mà xinh ve vãn để chym ko đi lung tung là hơi khó đấy. Ko ve vãn thì ko sao chứ bị gái mồi khó tránh lắm. Ngon vầy tránh sao đc.

bai

Xe điện

Cả làng cùng vui

[Tịch thu bằng lái]
Em thích xem Paul Scholes nhất. Nhì là Xavi và Inniesta.

Còn đâu bọn kia đều là đám lìu tìu.

745Lii

Xe điện
Người OF
Thực sự là em không biết cầu thủ Redondo này, cụ nói em mới gúc gồ thì biết anh này đá những năm cuối 80 & 90, cuối sự nghiệp còn cùng thời với Batisuta ở tuyển AG mà sao không thấy nổi bật nhỉ..! (trước WC 90 em chưa xem bóng đá vì ít nhà có TV, có xem vài trận nhưng không nhớ ai ngoài Madona. Chỉ sau này xem lại băng hình để ý mấy cầu thủ quá nổi tiếng như Pele, Maradona, Michel Platini, Van Baten, Boby, Becken bau ơ...và một số khác nữa thôi..)

Nãy cụ nói đến Redondo là số 1 em cứ nghĩ cụ nói đùa lái tên khác của anh CR7 nên em mới trả lời ở momment trước là còn nhiều tranh cãi...sorry cụ..
Cụ tìm xem những trận của Real Madrid trước năm 2000, đó mới là đỉnh cao của Redondo. Trong đó có trận gặp MU ở C1 mùa 99-2000, pha giật gót chuyền cho Raul ghi bàn.
Còn ở đội tuyển Acgentina thì ông ta bị HLV Passarela loại khỏi WC 98 vì ko chịu cắt tóc, có 3 người nữa cùng lý do là Ortega, Batigol, Caniggia. Sau đó Batigol và Ortega cắt tóc để quay lại đội tuyển, còn Redondo thì từ chối luôn.

oldfashion

Xe tăng
Thực ra bồ bạn mà xinh ve vãn để chym ko đi lung tung là hơi khó đấy. Ko ve vãn thì ko sao chứ bị gái mồi khó tránh lắm. Ngon vầy tránh sao đc.
Bồ cũ của bạn.
Cô này với anh kia chia tay rồi thì chú Terry mới chén.
Qua chuyện này thấy xã hội Anh khắt khe thật.

linhanh198x

Xe tải
đá giỏi, nhiều tiền, đẹp trai, cao to, đội trưởng có tiếng nói, méo hiểu sao phải đi cặp bồ của bạn, thiếu gì tiền mà phải làm thế hehe

vutuanlong

Xe tăng
Ông hàng xóm e còn chả dám phán huống hồ ô ở bển :D. Vừa xa vừa không cùng phân cấp xã hội.

Toilatoi242

Xe tăng
Em fan của Liverpool. Em lại thích STEVEN GERRAD chuẩn mực từ sân ra tới ngoài
Anh này 3 F1 nữ đới cụ.
THường các cầu thủ bóng đá hay thể thao mạnh lượng cô rét tơ rool cao nên nhu cầu bụp xoẹt nhiều thì cũng là bt thôi; có mà quan trọng đối tác là vị nào mới đánh giá đc gu mặn nhạt!

AkiraBin

Xe tăng
Roberto Baggio. Em yêu thích từ 1990. Nghỉ đá là nghỉ luôn, ít hiện diện.
Lắm tài thì nhiều tật. Em xem bóng đá thì chỉ xem đá ntn thôi, đời tư thì kệ mợ bọn nó
Roberto Baggio (búi tóc đuôi ngựa thần thánh) em cũng rất thích và biết từ khoảng năm 92 thời điểm đã cho Juve và có tham gia WC94 tại USA, nhớ như in pha sút phạt luân lưu hỏng vọt xà, đội trưởng Baresi cũng sút hỏng nên Brazin vô địch năm đó, là người hâm mộ tuyển ý hôm đó em mất ngủ và tiếc mãi, sau này Roberto Baggio chuyển sang đá cho AC nhưng những chấn thương cộng tuổi tác nên dần mất phong độ, nhưng có thời điểm vẫn ghi bàn khá đều đặn kể cả khi đã sang Bologna...
Sau khi nghỉ đá Roberto Baggio có chuyển nghề làm HLV mà cụ, nhưng cũng không thành công mấy ..
tks cụ

AkiraBin

Xe tăng
Em fan của Liverpool. Em lại thích STEVEN GERRAD chuẩn mực từ sân ra tới ngoài
Hi cụ! Ở Anh Liverpool chính là một trong những CLB em hâm mộ nhất, Steven Gerrad chuẩn mực và từ tốn (đội trưởng hơi hiền) chỉ tiếc là thời của Gerrad thì clb MU quá mạnh, Asenal cũng khá thêm Chelsea nổi lên nữa nên Steven Gerrad không dành được chức vô địch ngoại hạng nào cùng Liverpool, thời đo LV chỉ mạnh ở C1 có chức vô địch và liên tục vào bán kết chung kết, còn ngoại hạng cứ vật và vật vờ.....Năm nay chức VĐ gần như trong tay rồi lại dính vụ covid không biết ban tổ chức tính sao nữa. nếu hủy giải thì quá bất công cho liverpool..

Alexandre Ciskob

Xe điện
Bồ cũ của bạn.
Cô này với anh kia chia tay rồi thì chú Terry mới chén.
Qua chuyện này thấy xã hội Anh khắt khe thật.
Đương kim bạn gái cụ nhé.
Nếu là ex rồi thì là chuyện quá bt, ko có gì đáng nói

namtuoc

Xe tải
Cầu thủ toàn là thanh niên chưa vợ. Đã vẫy lại khoẻ, nhiều tiền thì ăn chơi đàn đúm phá phách cũng là điều khó tránh

TôVinh

Xe tải
Em chỉ thấy Jonh Terry là một trung vệ xuất sắc trong thế hệ vàng của bóng đá Anh và Chelsea FC. Chấm hết
Ps: vì em chỉ xem đá bóng chứ không xem đời sống cá nhân của Terry
Em chỉ nhớ đợt Terry mới dính phốt, có mấy cậu bạn fan Manu kêu Terry là 1 cầu thủ đáng khinh, em bảo y như cụ. Mấy bận sau thì Giggs dính phốt, mấy cậu bạn đó lại đem lập luận là chỉ đánh giá Giggs trên sân cỏ. :D

06092018

Xe buýt
Em thì thích Lampard và Terry của Chelsea trên sân, Em fan của Chelsea.
Vụ bê bối đó mà Wayne Bridge không bắt tay Terry trên sân và chấm dứt tình bạn.

TôVinh

Xe tải
Cầu thủ có tí trình độ thì ông nào chả có chuyện.
Em thấy có Kaka là OK hơn cả
Nếu nói về đời tư cầu thủ thì cũng nhiều ông ok lắm/ Ví dụ Batistutam, zanetti hay.... luis suarez :D