[Thảo luận] Các cụ ngự lãm bắn tốc độ tự động, triển khai thí điểm tại 10 tỉnh thành và cao tốc

tcn4979

Xe tải
Quá kinh
Tự dưng sao quả tạ chiếu tại nhà

BNN

Xe buýt
Phạt kiểu này cho mượn xe cũng ngại nhỉ.

samicbv

Xe hơi
Cám ơn cụ.. nhưng mà vụ phạt xe đi sai làn đường thì có vẻ nan giải quá nhỉ? Với xe tải phải đi làn 2, thằng đi trước nó ko tránh cho mình đủ vượt trong làn 2.. đén đoạn vạch phân cách ko phải vạch liền, té sang làn 1 vượt (làn dành cho xe con) mà bị túm thì xử lý thế nào các cụ nhỉ? chẳng lẽ ....

2R+

Xe điện

Em thấy cái phân làn xe tải - xe con là cái thứ rất vớ vẩn. Chỉ nên phân làn xe 4 bánh và xe 2 bánh còn đâu xe oto thì cứ làn ngoài đi nhanh, đi chậm làn trong.
Chứ cái cách phân làn xe tải - xe con như thế kia thì giả sử tại đường cho phép phóng 80 nhưng vì xe em còi nên em chỉ đi được 50, em muốn vào làn trong cho các xe đi nhanh ko bị vướng thì em bị vợt, mà em đi chậm thì các bác đằng sau lại tưởng em chim mồi.
Nói chung luật lệ VN thật vớ vẩn

ORIJEANS

Xe container
Em thấy trên đường cao tốc tuyến Hà Nội Nam Định bây giờ nhiều camera bắn tốc độ chạy năng lượng mặt trời lắm các cụ ạ. Chẳng biết nó là camera hay súng bắn tốc độ hay cả 2 nhưng cứ khoảng vài cây số nó đặt 2 máy treo giữa giải phân cách cho 2 chiều đi các cụ ạ. Hôm trước em cũng chẳng biết nó là cái gì nên thử tí, cụ thể như sau: tuyến đường cao tốc Hà Nam đi Pháp Vân tự nhiên thấy lắp đặt rất nhiều máy giống camera chạy năng lượng mặt trời. Nhìn thấy thiết bị từ xa e đi dúng tốc độ khi đến gần, sau khi vượt qua được khoảng 100 e bắt đấu vít ga lên đến khoang 125km/h cứ thế bon bon qua quãng đường 17km để đến chạm thu phí vào cao tốc Pháp Vân mà không thấy xxx tuýt còi. Theo e đánh giá thì nó là camera lưu hình kiêm súng bắn tốc độ. Xin hỏi các cụ có biết chính xác nó là thiết bị gì không ạ.
E xác nhận điều cụ nói. Theo e được biết, tất cả các camera này đều trung chuyển tín hiệu về 1 trạm duy nhất do bộ xxx quản lý, trước đây đặt ở trạm thu phí cầu giẽ, giờ e k rõ có còn ở đấy k. Khi đã bị ghi hình mà cụ mà muốn thoát, chỉ mỗi 1 cách là cụ alo cho ông trực tiếp ngồi trên cái máy tính mà dữ liệu hình ảnh đổ hết về để tìm ảnh chụp cụ phạm lỗi và nhấn vào nút đe le te. K thì cứ thế mà automatic, cụ nhận phiếu phạt. Đấy là theo e biết, còn các cụ khác biết sâu hơn thì bổ sung hoặc đính chính giúp e.

sondong

Xe điện
Bây giờ đi xe ra đường không có 5 lít thì oải lắm

hung303

Xe điện
E giơ 2 tay ủng hộ

Just.a.second

Xe buýt
Em không đồng ý với lỗi sai làn của xe 30Z 2239 vì không đủ cơ sở

namaus

Xe tăng
Nước ta cũng có lâu rồi nhưng giờ mới áp dụng vì sau tháng 6 này chính phủ ko cho xxx ăn 70% tiền phạt nữa nên phải đưa vào thôi cho nó ... văn minh, gỡ lại chút đỉnh qua các dự án đầu tư công nghệ cao với giá cực cao
Cái này "Chú phỉnh" nói lúc nào cụ ơi???

ủng hộ vụ này, đường cầu ghẽ ninh bình có nhiều lắm, em đi chuẩn kh sao, 3 xe cùng em vào tram thu phí có 2 xe bị xích, mỗi xe em thoát vì em lúc nào cũng đi đúng luật.
Do bẮT hai xe rồi nên cụ thoát đấy. Cháu hay đi đường này và đi cực kỳ cẩn thận nhất là đoạn cuối rùa bò 40km, mặc dù đường rất vắng. Nhưng ra đến cuối trạm thu phí Cao Bồ vẫn bị vẫy đấy. Nhưng cháu biết mình không sai nên chỉ hạ kính và hỏi có việc gì không??? Thì chú xxx trẻ tay cầm mẩu giấy xem xem rồi lắp bắp bảo nhầm biển số thôi ạ!!! Cụ nào non là xuống xe coi như mình mắc lỗi ngay đấy.
Bây giờ đi xe ra đường không có 5 lít thì oải lắm
Cái lày thì ai bảo có ô tô là sướng. Hết xiền e lại lấy 2 bánh mui trần ra lượn thôi.:))

Just.a.second

Xe buýt
Em thấy cái phân làn xe tải - xe con là cái thứ rất vớ vẩn. Chỉ nên phân làn xe 4 bánh và xe 2 bánh còn đâu xe oto thì cứ làn ngoài đi nhanh, đi chậm làn trong.
Chứ cái cách phân làn xe tải - xe con như thế kia thì giả sử tại đường cho phép phóng 80 nhưng vì xe em còi nên em chỉ đi được 50, em muốn vào làn trong cho các xe đi nhanh ko bị vướng thì em bị vợt, mà em đi chậm thì các bác đằng sau lại tưởng em chim mồi.
Nói chung luật lệ VN thật vớ vẩn
Cái này cả thế giới nó thế chỉ có mỗi Việt Nam ta IQ nó cao quá nên mới khác :P

billnantes

Xe container
kiểu này ra đường phải nghiêm chỉnh hơn nữa thôi không chết .

MitCon

Xe hơi
Không biết sang TQ mua con bọn chó về nó có cảnh báo các điểm đặt máy bắn không nhỉ, em thấy bên TQ cánh lái xe dùng nhiều lắm

Vu The Long

Xe hơi
Nói thật lòng với các cụ là e rất muốn chạy đúng luật nhưng ở Việt Nam giao thông ảo, lái ảo, biển báo ảo, xxx thì super ảo. Ra đường thót tim trừ khi túi nhiều đạn!

dreamwater

Xe điện
E xác nhận điều cụ nói. Theo e được biết, tất cả các camera này đều trung chuyển tín hiệu về 1 trạm duy nhất do bộ xxx quản lý, trước đây đặt ở trạm thu phí cầu giẽ, giờ e k rõ có còn ở đấy k. Khi đã bị ghi hình mà cụ mà muốn thoát, chỉ mỗi 1 cách là cụ alo cho ông trực tiếp ngồi trên cái máy tính mà dữ liệu hình ảnh đổ hết về để tìm ảnh chụp cụ phạm lỗi và nhấn vào nút đe le te. K thì cứ thế mà automatic, cụ nhận phiếu phạt. Đấy là theo e biết, còn các cụ khác biết sâu hơn thì bổ sung hoặc đính chính giúp e.
Thông báo với cụ, các dữ liệu này bây giờ được gửi trực tiếp về máy chủ đặt tại H49 Tổng cục 4
Các trạm điều khiển chỉ xem và in chứ ko can thiệp được vào dữ liệu cụ nhé

Evolution

Xe điện
Nếu cứ làm đúng được như này thì sai là chịu thì quá đẹp. Em chỉ sợ là cái bọn xxx này nó kệ công nghệ mà vẫn bắt láo và không cho xem hình ảnh thôi :))

Sonyentrangminh

Xe điện
Vụ này đc đấy triển khai nhanh cho dân nhờ xxx đỡ ra đứng đường ăn bẩn