Các Cụ ơi, em cần giúp đỡ nhanh ạ!!!

dj8800se

Xe hơi
Tình hình là hôm nay đi công tác về, nửa đường bật A/C mà như không có. về nhà mở capo kiểm tra thì thấy dung dịch trong bình màu trắng to cạn kiệt.

Các cụ và các chuyên gia giúp em đấy có phải bình dung dịch làm mát không ạ. Mình bổ sung gì vào nhỉ. Các cụ tư vấn để chiều em đi thay luôn. Xin gửi lời cảm ơn đến các cụ trước ạ.
P/s: cho em hỏi luôn, bình màu trắng nhỏ bên cạnh là gì ạ?

Chỉnh sửa cuối:

yucca_ndd

Xe hơi
bÌNH TRẮNG TO LÀ BÌNH NƯỚC LÀM MÁT, CỤ BỔ XUNG NƯỚC THƯỜNG TRƯỚC KHI ĐẾN GARA ĐỂ HỌ KTRA XE CHẢY Ở ĐÂU. KHI ĐI NHỚ NHÌN ĐỒNG HỒ NHIỆT ĐỘ, NÓ CAO QUÁ GIỮA THÌ KO ĐI NỮA DỪNG LẠI 1 CHÚT CHỜ 20P BỔ SUNG TIẾP NƯỚC RỒI ĐI TIẾP.
CÒN BÌNH MÀU TRẮNG NHỎ LÀ BÌNH DẦU TRỢ LỰC PHANH

dj8800se

Xe hơi
Thank cụ ạ!

janglac

Xe tăng
vào hiệu rửa xe nào cũng có mà, lon nước làm mát có 60k thì phải, đổ vào đi cho yên tâm. Đổ nước lọc trong trường hợp cạn dọc đường thôi. Lúc đổ cẩn thận ko nó phì nước nóng vào người, nguy hiểm phết.

Chỉnh sửa cuối:

tailx

Xe buýt
xe cụ hết nước làm mát.cụ vaog gara đổ vào và kiểm tra luôn.

Rob Tran

Xe điện
vào hiệu rửa xe nào cũng có mà, lon nước làm mát có 60k thì phải, đổ vào đi cho yên tâm. Đổ nước lọc trong trường hợp cạn dọc đường thôi. Lúc đổ cẩn thận ko nó phì nước nóng vào người, nguy hiểm phết.
Cái vụ bổ sung nước làm mát lúc động cơ còn nóng có nhiều thớt bàn rồi, nói chung là phải rất cẩn thận. Trước khi mở, phải trùm một cái khăn trên nắp, sau đó mới vặn ra để nước khỏi bắn vào người gây bỏng (lúc này áp suất và nhiệt độ trong bình làm mát rất cao).
Nước bổ sung vào nên chọn loại nước tinh khiết, rất nhiều cụ chọn nước Aquafina. Còn nếu ở nhà, cụ nên mua nước làm mát chuyên dùng: nó có chất chống cặn và chống gỉ!

LACETTI 17

Xe hơi
Cái nắp bình nước vặn chưa vào khấc của nó, đổ bao nhiêu nước là nó lại xì ra hết sau khi xe chạy nóng máy ! Đổ nước thường thôi, sau đó vào gara xục lại cái hệ thống nước mát rồi đổ dung dịch hỗn hợp mới là OK :)
Đồng hồ nhiệt mà tăng quá bình thường là xe nó không cho AC hoặt động đau nhóe !