Các cụ ơi em đi Crưm!

pandakiss

Xe buýt
Tuyệt. Lâu lắm mới có của độc thế này để đọc. Crưm đẹp và bình yên quá nhỉ, chả thấy " dân quân lạ " xuất hiện trong ảnh của cụ chủ. Một điểm nữa em thấy rất hấp dẫn là cách hành văn mộc mạc của chủ thớt. Lủng củng nhưng vẫn duyên lạ @};-(b)(b)
Đó cụ/ mợ! Trong cuộc sống cái "DUYÊN" ấy vậy mà quan trọng lắm đó. Đôi khi mọi thứ lủng củng, không theo một Quy luật nào, không rập khuôn, máy móc , tưởng như sao rỗng nhưng lại thể hiện sự dân dã, giản dị, gần gũi, tự nhiên dễ đọng lại nhiều cảm xúc và dễ lay động lòng trắc ẩn đến với nhiều người.
Cụ/mợ đọc được và có cảm xúc với văn phạm của em, là em thích rồi.
Một lần nữa cảm ơn cụ/mợ nhiều nhé!

Cún Mít

Xe điện
Nghe cái tên đã thấy đáng yêu rồi. Cảnh thật đẹp :x

bomit

Xe tăng
Bài này của cụ chủ đúng là của hiếm và độc!
Biển Crưm xanh và đẹp quá, cảnh vật thì rất thanh bình!
Còn cụ chủ thì manly, em ngưỡng mộ cụ bụng 6 múi quá! Ofer thì 100 cụ chắc có đến 99 cụ bụng phệ, 1 múi tròn căng.
Cảm ơn cụ về bài viết rất hay!

pandakiss

Xe buýt
Đây là chuỗi những bức ảnh em chộp được khi trên đường từ sân bay về nơi ở và ngược lại, đường nhựa bao quanh vịnh, dốc thoai thoải, với những ngôi nhà nhỏ nhiều màu sắc đang nằm vắt vẻo trên những quả đồi. Ôi! cảm giác lãng mạn như trong phim Hàn quốc ấy. Chút nắng vàng, cơ gió nhẹ làm cho con người cảm giác thư thái, tận hưởng hương vị của khí trời, hương vị biển, chút hương thơm nhẹ của mấy loại hoa mùa hè Sirent đinh tử hương, hay hoa lan chuông.
Em đang viết luận án Ph.D, đang đau đầu quá, ngồi viết mấy dòng chia sẻ cảm xúc cho "tâm tĩnh", nếu mà dấu chấm, dấu phẩy có linh tinh quá, thì các cụ/mợ thông cảm nhé. Khả năng đang tổ hỏa nhập ma mất thôi.
Công nhận Học là một việc rất khó, chúng ta cần phải dồn tâm và lực đề có thể đạt được những thành công nhất định.
Em học để em về em cống hiến cho Tổ quốc mà :)

Chỉnh sửa cuối:

anhduc87

Xe tải
H e moi biet danh dau de xem dan

Anh.Gabriel

Xe hơi
Bán đảo này thanh bình quá, khởi nguồn của chiến tranh giữa nga và phương tây

pandakiss

Xe buýt
Bán đảo này thanh bình quá, khởi nguồn của chiến tranh giữa nga và phương tây
Giờ vẫn đang bị cấm vận và trừng phạt của Phương Tây, do vậy hàng hóa, lương thực, thực phẩm toàn tự cung tự cấp hoặc là do phía Nga đài thọ.
Cũng khá là đáng tiếc nếu mà các đồng chí to không ngồi lại được với nhau, thì lại khổ dân lành.

Anh.Gabriel

Xe hơi
Giờ vẫn đang bị cấm vận và trừng phạt của Phương Tây, do vậy hàng hóa, lương thực, thực phẩm toàn tự cung tự cấp hoặc là do phía Nga đài thọ.
Cũng khá là đáng tiếc nếu mà các đồng chí to không ngồi lại được với nhau, thì lại khổ dân lành.
Giờ crum là 1 phần của nga rồi mà bác, nga ko thể bỏ mặc đc

TONGIA

Xe lừa
Mấy ông Mod rê về đây làm em cứ sàng bên Cafe mãi không thấy

Anh.Gabriel

Xe hơi
Cụ chủ tiếp tục đi em hóng mỏi cổ quá rồi :)

pandakiss

Xe buýt
Cụ chủ tiếp tục đi em hóng mỏi cổ quá rồi :)
Các cụ/mợ đọc hay chỉ xem ảnh thôi vậy, nếu chỉ xem ảnh thì em đỡ mất time ngồi viết ạ, em up 1 lúc mấy chục cái để các cụ thưởng ngoạn. Nhưng mà em vẫn thích viết để chia sẻ cảm xúc hơn ạ. Em thích viết, để thình thoảng có thời gian còn tự ngồi đọc lại những gì mình viết =)) cũng thú vị ra phết đó ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Anh.Gabriel

Xe hơi
Các cụ/mợ đọc hay chỉ xem ảnh thôi vậy, nếu chỉ xem ảnh thì em đỡ mất time ngồi viết ạ, em up 1 lúc mấy chục cái để các cụ thưởng ngoạn. Nhưng mà em vẫn thích viết để chia sẻ cảm xúc hơn ạ. Em thích viết, để thình thoảng có thời gian còn tự ngồi đọc lại những gì mình viết =)) cũng thú vị ra phết đó ạ.
Em thích cụ vừa viết vừa up ảnh, nếu chỉ xem ảnh ko thì em gg ra 1đống :)

pandakiss

Xe buýt
Mấy hình ảnh này xấu xấu, dìm hàng trong vấn đề PR những cảnh đẹp và những lời hay ý đẹp của em từ đầu đến giờ. Nhưng mà em cũng vấn úp lên. Quả thật, trong những hành trình, ghi lại những dấu chân mình đến cũng có những kỷ niệm vui, buồn, ký ức và hoải niệm khác nhau, để sau này còn có cái để hàn huyên.
Thú thật với các cụ, lúc đặt chân xuống sân bay, thủ tục rất nhanh gọn, nhưng em tìm nhà vệ sinh trong sân bay thì hơi bị khó, phải nhịn đến tận 3 tiếng đồng hồ đấy ạ :)). Bước chân ra ngoài trời với cái rét 12-15 độ, cùng với chút mưa phùn mà lòng buồn não nề. Cùng lúc đó ông bạn quý ở Moscow phóng thẳng máy điện thoại vào máy em chứ (lúc đó khoảng 11h trưa) buôn với em tận 5 phút, hỏi bạn đang ở đâu vậy, và bla bla mấy việc của đồng chí ấy, sau đó kiểm tra tiền, máy em bị âm tiền luôn.:-o (thật không thể tin nổi).

Chuyến đi Crưm em còn phải gặp ngay một bố già say một đồng chí say rượu gàn dở nữa chứ, thú thực là người thì hôi, bốc mùi như nhân vật Ơdơ trong truyện tranh 7 viên ngọc rồng, đứng cách xa hàng chục mét vẫn ngửi thấy mùi hôi bốc ra, ấy thế còn nói lảm nhảm đủ chuyện nữa chứ. Lúc đầu em bực quá, em cũng văng tục mấy câu, vì nghe lảm nhảm #@#$%^& rất ngứa tai. Ngày hôm sau đồng chí này gặp em, cũng vẫn nói lảm nhảm và mời cả bia em uống nữa chứ, em bực vì thái độ thiếu tôn trọng. Em tiến sát lại gần (em là con người trọng nghĩa khinh tài, lịch sự từ trên xuống dưới, cách ăn nói và giao tiếp đều thích sòng phẳng và lịch sự), em kể tiếp, em tiến sát lại gần (haizz mặc dù mùi bốc lên cũng khá khó chịu) em nói luôn: Bây giờ đồng chí thích gì nào, chúng ta nói chuyện thẳng thắn với nhau bằng tình con người, thể hiện sự tôn trọng và lịch sự. Đồng chí có vấn đề gì bức xúc hay là phân biệt chủng tộc, kaka. Nghe em nói thế thấy cũng ngạc nhiên, cũng rất lịch sự lại. Đồng thời, ngay lúc đó bà chủ nhà (lúc đó em trả phòng rồi, đang chờ taxi ở phía dưới để phóng ra sân bay) đứng ở tầng 6 nhìn xuống, quát cho đồng chí kia một trận: Bảo là mày đừng có trêu mấy đứa đó (vì bà rất quý bọn em) thế là hắn sợ luôn, mời bia em nhưng em không uống. Cuối cùng chào em rất lịch sự.

Chỉnh sửa cuối:

vua_luoi

Xe điện
Em cảm ơn cụ nhiều ạ! Quê mình đẹp quá ạ.
Quê gốc em ở Giao Thủy Nam Định (đi qua thị trấn Ngô Đồng đó ạ) cách biển Giao Xuân 3km :)
Quê con bỏ mẹ nhà anh cũng Giao Thủy, xã Giao gì gần biển

matiz99

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã cho e thêm mở mang đầu óc!Bài viết hay,cảnh đẹp,chân thực!

nissan CFR

Xe tăng
Oh thớt độc quá, hn e mới vào, oánh dấu cái chờ xem tiếp

Mr-nghia

Xe máy
MÌnh thích cái khác sạn hình chữ T trong ảnh