Các cụ ơi em đi Crưm!

pandakiss

Xe buýt
Thời gian nghỉ lễ, chúng em lên kế hoạch đi du lịch mấy nơi, mấy thành phố em qua đều rất đẹp, nhưng em muốn chia sẻ với các cụ các mợ một vùng đất khá là bí hiểm mà trong năm qua báo chí, truyền hình tốn rất nhiều giấy mực, và cũng vì nơi đây mà cuộc chiến giữa Nga và EU ngày càng căng thẳng.
Cuộc hành trình của em có 2 cô bạn đi cùng. Em xin khoe trước với các cụ các mợ 2 người đẹp đồng hành với em trong thời gian qua ạ (Chụp bên cạnh Hạm đội Biển đen, Sevatopol- Crưm)

Lúc đầu mới đặt chân xuống sân bay, thì thấy đây là nơi khá là hẻo lánh, đơn sơ như sân bay Đà Nẵng, bến xe bus thì như bến xe nước ngầm, hôm đó nhiệt độ khoảng 15 độ C, hơi có chút mưa phùn. Em nhí nhảnh đeo balo và hét ầm lên xung quanh người dân "Tôi đã đặt chân đến Crưm, mấy đồng chí đi cùng cười bảo như trẻ con ấy ạ"

Từ sân bay thuộc khu vực thành phố Simferopol đến nơi em ở cách khoảng 100km.
Đây là những hình ảnh em chụp được trên đường từ sân bay về đây ạ, phong cảnh vô cùng lãng mạn
Em xin post dần dần

Đây là nhà hàng, chúng em ngồi ăn bữa trưa. Đi theo tour nên chỉ có 1 tiếng để ăn trưa, ấy thế mà em gọi 3 món: súp cá đặc trưng của Crưm, salat và món chính có thịt nướng, khoai tây chiên và 2 cốc bia, khoảng 2 triệu VNĐ nhưng mà no kinh khủng, ngon nữa chứ.
Đi cùng với đoàn Tây do vậy bọn em cực kỳ nghiêm túc từ phong cách đi lại, thời gian giờ giấc phải đúng để họ không phàn nàn gì mình. Do vậy đoàn Tây rất quý tụi em, chỉ có em biết tiếng Nga, còn hai cô bạn em thì không biết, do vậy em phải quản lý 2 em đó. Vì 2 đồng chí đó thích chụp ảnh nên thỉnh thoảng lại mất hút, mấy cậu bạn Tây cứ hỏi em, là các em kia đâu rồi, để ý theo dõi nhé không lạc đấy => khá là tình cảm :)

Tuy bên bờ biển (vùng Vịnh) nhưng không có cảm giác của hơi mặn, ngột ngạt của gió biển mà trái lại là một luồng không khí trong lành, mát mẻ, cảm giác thực sự tinh khiết. Em xin phép được PHIÊU chút. Ấy vậy mà khi nude ra mà cũng lạnh ra phết đó các cụ ạ.
Tất cả đoàn cả Tây cả Ta có khoảng gần 20 chục người, thế mà có mỗi mình em là "mất dậy" nhất ạ, dám cởi trần như nhộng ra, tung cờ hoa trước mặt cả chị em Tây, chị em Ta mà vẫn thấy tự tin chứ nị :))))

Cảnh các cụ ông ngồi câu cá, thật là thanh bình biết nhường nào. Tàu du lịch chạy trên sông ầm ầm thế mà cá vẫn cắn câu được, cũng tài thật đó ạ.

Đồng chí đi cùng em cũng tranh dành với em giương cao ngọn cờ.

Em update liên tục ở các trang nhé các cụ, nhiều ảnh đẹp lắm ạ...mời các cụ các mợ ngó xem!

Chỉnh sửa cuối:

captured

[Tịch thu bằng lái]
Hay tóa vodka cụ

GamCaoMayLanh

Xe container
Nhìn cảnh Crưm thanh bình với cảnh Donetsk đại bác ru đêm thật là tương phản. Mợ xem có gì khuân được về VN và khuân ngược lại được Crưm thì ới em với nhá. ;))

laogia3385

Xe buýt
Khi nào về cụ nhớ dắt theo mấy em tàu hộ vệ kia về để dọa anh Tập cụ nhóa!

bachkhoak40

Xe điện
Chuyến đi của cụ quá độc, từ khi nó nổi tiếng thì ít người dám đặt chân đến

VinhCivic

Xe tăng
Phong cảnh hữu tình thế này không tranh nhau mới lạ các cụ nhỉ...

pandakiss

Xe buýt
Đây là những hình ảnh trên đường đến Южный берег (Bờ phía Nam). Đường xe oto chạy rất đẹp, xe chạy nhanh, dọc bờ biển Đen!

Chỉnh sửa cuối:

Ka_nhep

Xe tăng
đánh dấu để theo dõi thớt của cụ,cụ thêm tý ảnh gái Crưm cho mát mẻ.

pandakiss

Xe buýt
Em ít chụp gái...nhưng cũng post lên vài chiếc, em tìm sau vì nhiều ảnh quá. Em thích trẻ con hơn cơ :)
Thời tiết bên này đẹp quá, nhiệt độ khoảng 20-23 độ C, bầu trời lúc nào cũng trong xanh, mây trắng trên nền xanh.
Người dân rất thân thiện và nhiệt tình.

Chỉnh sửa cuối:

Bobvinh

Xe hơi
e phải đánh 1 cái dấu:D

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Nhìn khung cảnh yên bình thật. Không khí trong lành ko có vẻ gì là vì nó mà chiến tranh lại xảy r

cptu176

Xe điện
Em từng ở đây 3 tháng, cụ làm em nhớ đến thời đi học Liên Xô của em, bồi hồi quá...

khkdgs

Xe điện
em đánh dấu xem ảnh ạ.thank cụ chủ