[Funland] Các cụ ơi VNVC là ai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

PCX2018

Xe tăng
nhiều ông tư duy rất buồn cười, vừa đòi dịch vụ tốt rồi đòi cả bao cấp, nhà nước hỗ trợ kiểu phở tiền ít thịt nhiều :)) Đây gọi là mong dịch vụ của tư bản với giá thành của XHCN, tiêu chuẩn siêu kép chứ k phải kép nữa :)). Tư nhân hay nhà nước, sân sau hay sân trươcd không quan trọng, quan trọng là dịch vụ đáp ứng được nhu cầu đa dạng của xã hội với giá cả dựa theo quan hệ cung cầu, ở đây hoàn toàn không có chuyện ép buộc hay buôn chính sách gì! VC theo chương trình vẫn đầy, ai muốn dịch vụ thì dùng. Nhớ có đợt có startup xe đạp công cộng trong thành phố hoàn toàn của tư nhân có ông còn bảo nếu starup k thành công là làm lãng phí tài sản xã hội :)), hài hước thật, chịu k thể hiểu nổi kiểu tư duy ấy :)) Cứ có ai làm được cái gì 1 chút là lao vào đủ loại nghi vấn và bàn lùi nhưng mồm thì lúc nào cũng loa loa mong được như Âu Mỹ! Nói thật những dạng ấy em chỉ mong biến mẹ đi cho xã hội còn cơ phát triển
Chuẩn cụ

niceshot

Xe container
nhiều ông tư duy rất buồn cười, vừa đòi dịch vụ tốt rồi đòi cả bao cấp, nhà nước hỗ trợ kiểu phở tiền ít thịt nhiều :)) Đây gọi là mong dịch vụ của tư bản với giá thành của XHCN, tiêu chuẩn siêu kép chứ k phải kép nữa :)). Tư nhân hay nhà nước, sân sau hay sân trươcd không quan trọng, quan trọng là dịch vụ đáp ứng được nhu cầu đa dạng của xã hội với giá cả dựa theo quan hệ cung cầu, ở đây hoàn toàn không có chuyện ép buộc hay buôn chính sách gì! VC theo chương trình vẫn đầy, ai muốn dịch vụ thì dùng. Nhớ có đợt có startup xe đạp công cộng trong thành phố hoàn toàn của tư nhân có ông còn bảo nếu starup k thành công là làm lãng phí tài sản xã hội :)), hài hước thật, chịu k thể hiểu nổi kiểu tư duy ấy :)) Cứ có ai làm được cái gì 1 chút là lao vào đủ loại nghi vấn và bàn lùi nhưng mồm thì lúc nào cũng loa loa mong được như Âu Mỹ! Nói thật những dạng ấy em chỉ mong biến mẹ đi cho xã hội còn cơ phát triển
Điều đáng buồn là đám Chí phèo mạng đấy ngày càng nhiều, và đang thành 1 trào lưu ngày càng lan rộng :((

Tứ Vô Lượng

Xe container
Nhiều thịt nhiều hành tiền vẫn thế :D tuy nhiên cũng phải biết, nhiều viện tư dịch vụ trang bị thì tốt, giá cao, nhưng chuyên môn y tế ko tốt lắm, thiếu nhân sự giỏi. Nhân sự giỏi vẫn tập trung các bệnh viện tuyến cuối TW; nên khi có người thân bị nặng e vẫn cho vào bv nhà nước. Nhà nước tuyến cuối dịch vụ cũng rất tốt. Còn bv địa phương, huyện, trạm y tế thì quá tệ.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Đưa thông tin không có căn cứ, gây hoang mang dư luận
một dòng mà thể hiện nhiều sự việc cùng một lúc
1. một người đưa thông tin không có căn cứ
2. những người khác bị hoang mang bởi thông tin trên
3. một người có quyền cấm một người khác đưa ra thông tin

em có mấy lời bình:
1. việc một người đưa thông tin không căn cứ hoặc thậm chí nói láo, thì cũng là việc bình thường trong xã hội.
2. việc bạn bị hoang mang bởi một câu nói thì đó là lỗi của bạn chứ không phải lỗi của thằng nói. ai cũng có cái đầu để suy nghĩ cả. không thể đổ lỗi thằng nói cho hành động hay cảm xúc của bạn được.
3. luật của diễn đàn, thì đành chấp nhận vậy, mặc dù nó thật tệ.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Y tế : Bệnh viện, Thuốc (bao gồm cả vaccine)
Giáo dục: Trường tư, Sách giáo khoa
Xã hội: Mai táng
Môi trường: Rác

Đây là các lĩnh vực dù ở chế độ nào, nơi nào ... cũng có các BiGHand

osmopure

Xe tải
Theo thuyết âm mưu thì . . . mà thôi, sự thật dễ mất nick nên em lại ra thôi.

hongins174

Xe buýt
Các cụ không có con nên không tìm hiểu đấy thôi. Ở HN có đầy thằng cung cấp tiêm vacxin 5 in 1 dịch vụ, ví dụ Vabiotech, rồi tiêm vacxin dịch vụ ở các bệnh viện tư như Phương Đông, Vinmec, Hồng Ngọc, Việt Pháp ... Nói chung nếu ở các thành phố lớn có rất nhiều lựa chọn để tiêm. Nhưng thằng VNVC nó làm rất chuyên nghiệp, và dễ dàng tiếp cận đến nhiều người, nên người tiêu dùng lựa chọn nó thôi.
Cháu đang nói vụ vaccine covid ạ

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
sao trên OF nhiều thành phần thớt nào vào cũng băm bổ ỉ ôi những cái mà chúng ta hiện đã làm được trong điều kiện hạn hẹp mọi mặt từ kinh tế, quan hệ, vị thế. E thì đánh giá là ai làm gì tốt cho mọi người nhất là dịch bệnh cần hoan nghênh ko quan trọng công tư, hay là các cụ ấy thấy dân mình ko chuộng sino khựa nên hằn học vậy

Baolongkub

Xe tăng
Của tay to nào đó thôi e đoán thế ;))

hongins174

Xe buýt
sao trên OF nhiều thành phần thớt nào vào cũng băm bổ ỉ ôi những cái mà chúng ta hiện đã làm được trong điều kiện hạn hẹp mọi mặt từ kinh tế, quan hệ, vị thế. E thì đánh giá là ai làm gì tốt cho mọi người nhất là dịch bệnh cần hoan nghênh ko quan trọng công tư, hay là các cụ ấy thấy dân mình ko chuộng sino khựa nên hằn học vậy
Cái đó gọi là phản biện cụ ạ. Nó sẽ cho thấy cây ngay hay thẳng.

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
nếu ý kiến phản biện thì ok, nhưng nhiều nick thớt nào cũng hằn học những việc mà chúng ta đang làm tốt cơ, nhất là mấy cụ có cái nick tên hán Việt, e nói là góc độ nhìn nhận và đọc các còm đó thôi

ngominh

Xe điện
làm tốt :)). tỷ lệ tiêm chủng thua cả thằng cam mà tốt .sờ tu pịt.
Đọc tiếng việt mà cũng ko hiểu nói 1 câu xong cười như thiểu n*ng . Rồi nghĩ mình khôn quá :)
Người ta đang nói VNVC có dịch vụ tiêm tốt. Có hiểu tiêm dịch vụ nó là cái gì không?

tamock

Xe tăng
nếu ý kiến phản biện thì ok, nhưng nhiều nick thớt nào cũng hằn học những việc mà chúng ta đang làm tốt cơ, nhất là mấy cụ có cái nick tên hán Việt, e nói là góc độ nhìn nhận và đọc các còm đó thôi
Thông thường người đứng bên này sẽ thấy người đứng bên kia hằn học thôi cụ. Nếu cụ chọn đứng chỗ nào đó.

Em thì nghĩ là tranh luận không nên nói về con người, hằn học hay không; mà hãy bình luận về quan điểm, đúng hay sai chứ. Qua đó mình cũng biết thêm, ý kiến không có thông tin thì bỏ qua, mất gì đâu.

tranvanlong

Xe điện
Nhà E mấy đứa nhỏ toàn cho tiêm chủng chỗ này. Thấy nó có trụ sở và nơi làm việc toàn nằm trong bệnh viện công luôn. Nên cứ nghĩ là nó thuộc nhà nước. Hoá ra lại không phải. Nếu vậy thì phải có liên quan hoặc trong nghành dạng chóp bu mới làm vậy được. Mảnh đất quá mầu mỡ luôn
Em cũng tưởng nó thuộc nhà nước. Hóa ra lại không phải. Mầu mỡ đến hảng nghìn năm chứ đùa à.

lanhpham

Xe điện
Thật e thấy cái này nên mừng,công nhận dịch vụ họ tốt,còn liên quan đến ông nào thì kệ

Vietex

Xe điện
Đọc tiếng việt mà cũng ko hiểu nói 1 câu xong cười như thiểu n*ng . Rồi nghĩ mình khôn quá :)
Người ta đang nói VNVC có dịch vụ tiêm tốt. Có hiểu tiêm dịch vụ nó là cái gì không?
Kệ hắn đi cụ, tỉ lệ tiêm chủng là gì lão có nói rõ đâu, rồi cố tình so với Cam. Nếu tỉ lệ tiêm chủng vacxin nói chung thì chắc VN hơn chứ. Nếu tỉ lệ tiêm vacxin covid thì lão đấy có tiêm hàng của Trung k? Hắn nói ra rồi tự thẩm du tinh thần thôi.

Misaki2268

Xe hơi
Trước khi có VNVC thì tiêm vacxin 5 in 1 Pentaxim là rất khó. Mọi người phải canh giờ đăng ký để được suất tiêm cho con. Có nhiều người còn phải đưa con sang tận Singapore để tiêm vacxin 5 in 1.

Từ khi có VNVC cơ sở đầu tiên ở Trường Chinh, sau đó mở thêm một cái nữa ở Cầu Giấy là việc tiêm vaccine 5 in 1 pentaxim dễ dàng hơn nhiều.

Cái cơ sở Cầu Giấy của VNVC mở đúng đợt nhà mình có thằng cu đầu, nên là hầu như toàn tiêm ở đó. Phải nói cơ sở vật chất quá xịn xò, rộng rãi, khác hẳn cảnh chen chúc ở y tế phường.
Cụ nói đúng.
Năm 2015 là cả nước khan hiếm vắc xin 5in1 6in1. Dân tình lúc đó phản ứng thái quá với quivaxem nên dẫn đến nguồn pentaxim, hexa ... lại càng hiếm. Con em tiêm mũi đầu penta ở Lò Đúc, về sau hết thì về phường tiêm quivaxem miễn phí.
Dạo đó, còn có các y sĩ đi tiêm penta dạo với giá 2.5 - 3 triệu/liều. Em sợ nên không dám tiêm.
Hơn 1 năm sau thì VNVC ra đời.

Marie Lee

Xe buýt
6 trong 1 và các loại vacxin khác vnvc vẫn tiêm lẻ thoải mái mà cụ ơi
Mấy năm gần đây mới có tiêm lẻ, tầm năm 2015-2016 thì bắt buộc tiêm trong gói đấy cụ ạ. Còn nếu tiêm lẻ thì giá thuốc đội lên cao ngất, mà còn ko có chỗ tiêm lẻ ấy.

itgp2

[Tịch thu bằng lái]
Phản biện thì phải có dẫn chứng, bằng chứng rõ ràng, lý luận nó logic. Còn không thì người ta gọi là ném đá chứ không phải là phản biện.

Trạng thái
Thớt đang đóng